GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Tổng kết Gara số 9.

Ghi nhận:
1.015 lượt ra vào gara sửa chữa, tư vấn.

Top 10 thành viên sửa chữa, tư vấn nhiều nhất:

1. Ngoc Phan XLS 157 lần
2. Phan3H 144 lần
3. expedition 64 lần
4. xe muon 53
5. superdrives 48 lần
6. cuoichu 43 lần
7. Vinh Nguyễn 42 lần
8. Mắt Kính 32 lần
9. attk 32 lần
10. Nocar nothing 29 lần

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Phòng truyền thống của riêng thớt này, ghi nhận:

Nhà Ếch có thêm một em Ếch Trắng

Ếch này của bác phanptsc để cạnh tranh với anh Hai

Chỉnh sửa cuối:

expedition

Xe tải
Theo đồng hồ hệ thống là nhà cửa được dọn dẹp gọn gàng, ngăn nắp vào lúc 0420am, cảm ơn 3H, "đảm đang" quá, anh em được nhờ :)

Black & White

Xe hơi
Cảm ơn Kụ Havu!
Hôm vừa rồi em có đt hỏi Kụ Havu về sửa chữa xe Escape XLT 2003. Em đã được cụ tư vấn mua cái két nước ngon bổ rẻ... Bác bán hàng cho người chở xuống tận nơi cho em, Em lắp vào xe rồi, vừa khít và rất Ok Cụ ạ.
Em xin cảm ơn Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cảm ơn Kụ Havu!
Hôm vừa rồi em có đt hỏi Kụ Havu về sửa chữa xe Escape XLT 2003. Em đã được cụ tư vấn mua cái két nước ngon bổ rẻ... Bác bán hàng cho người chở xuống tận nơi cho em, Em lắp vào xe rồi, vừa khít và rất Ok Cụ ạ.
Em xin cảm ơn Cụ.
Sao em nghe luật sư chuyển sang hội Mon rồi nhể? Hôm trước mua được em Mon rẻ quá, APEC mà có 360tr =))

vial

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi: Nếu thay dầu hộp số thì có phải làm gì với lọc dầu hộp số không ạ, vệ sinh hay là thay mới ạ? Xe em gần phải thay dầu số rồi. Thanks các cụ nhiều.

BoDauPhong

Xe hơi
Em vào oánh dấu cái rồi ra ngay:D
Bác vừa ra là em vào luôn:))
Em xin tư vấn quả đầu tiên luôn: Con ếch cũ 3.0 của em sau khi thay dầu thì đèn báo hình vịt dầu màu vàng nháy nháy khi chạy rồi mất, rồi có lúc lại nháy (thường ở vòng tua thấp). Gọi gara nói do hỏng cảm biến áp suất dầu nhưng em nghi là lọc dầu bẩn (chưa thay) cũng có thể là nguyên nhân chăng. Các cụ cho em cao kiến với ạ.

expedition

Xe tải
Bác vừa ra là em vào luôn:))
Em xin tư vấn quả đầu tiên luôn: Con ếch cũ 3.0 của em sau khi thay dầu thì đèn báo hình vịt dầu màu vàng nháy nháy khi chạy rồi mất, rồi có lúc lại nháy (thường ở vòng tua thấp). Gọi gara nói do hỏng cảm biến áp suất dầu nhưng em nghi là lọc dầu bẩn (chưa thay) cũng có thể là nguyên nhân chăng. Các cụ cho em cao kiến với ạ.
nguyên nhân thì nhiều, tuy nhiên, nên kiểm tra trước một số mục sau:

_Cắm máy vào, scan xem báo lỗi gì? send cái code lên đây để các đồng chí xem có thể tư vấn được gì không?

_Áp suất dầu thấp, động cơ có vấn đề gì đó làm cho áp suất dầu thấp, làm cho cảm biến gửi tín hiệu ra đèn?
_Cảm biến hỏng?
_Bơm dầu yếu?
_Dầu mức thấp (xem có chảy dầu, rò rỉ không)?

Nói chung là cứ phải thử hết để khoanh vùng nguyên nhân, sửa xe là một chuyện, nhưng cũng nên biết cái gì nó hỏng, hơn là nghe "gara" nó bảo....cuối cùng cũng chẳng biết có phải không :D

lapin

Xe container
Như bên otosaigon thì cái strut bar cho ếch nguyên gốc Đài Loan. Có cụ nào có địa chỉ chính xác không ạ?

Vinh Nguyễn

Xe điện

_Cắm máy vào, scan xem báo lỗi gì? send cái code lên đây để các đồng chí xem có thể tư vấn được gì không?

_Áp suất dầu thấp, động cơ có vấn đề gì đó làm cho áp suất dầu thấp, làm cho cảm biến gửi tín hiệu ra đèn?
_Cảm biến hỏng?
_Bơm dầu yếu?

Nói chung là cứ phải thử hết để khoanh vùng nguyên nhân, sửa xe là một chuyện, nhưng cũng nên biết cái gì nó hỏng, hơn là nghe "gara" nó bảo....cuối cùng cũng chẳng biết có phải không :D
Màu Đỏ loại ra vì nó ko báo chỉ thấy hiện tượng mau nóng máy vì bị ỳ ra thấy rõ. bản thân em đã từng bị
Nên khoang vùng mấy ý kiến còn lại nhưng để vẹn toàn kỳ mỹ nên vào hãng scan bắt bịnh rùi mang về gara nhà Ếch xử lý vấn đề, còn ổn hơn tụi hãng nhìu nhìu. Vì sao em nói vậy vì cái thớt này là câu trả lời rồi!

expedition

Xe tải
Màu Đỏ loại ra vì nó ko báo chỉ thấy hiện tượng mau nóng máy vì bị ỳ ra thấy rõ. bản thân em đã từng bị
Nên khoang vùng mấy ý kiến còn lại nhưng để vẹn toàn kỳ mỹ nên vào hãng scan bắt bịnh rùi mang về gara nhà Ếch xử lý vấn đề, còn ổn hơn tụi hãng nhìu nhìu. Vì sao em nói vậy vì cái thớt này là câu trả lời rồi!
hòan toàn đồng ý....

expedition

Xe tải

_Cảm biến hỏng?
_Bơm dầu yếu?

Thực ra, ngán nhất là quả gạch đầu dòng thứ 2, vì dễ díng dáng đến xéc măng (O-ring), gioăng (gasket)....vv, phải tháo ra làm lại là ngại lắm, nhưng cứ phải ra gara cho thợ scan xem thế nào đã...

Vinh Nguyễn

Xe điện
Thực ra, ngán nhất là quả gạch đầu dòng thứ 2, (O-ring), gioăng (ga vì dễ díng dáng đến xéc măngsket)....vv, phải tháo ra làm lại là ngại lắm, nhưng cứ phải ra gara cho thợ scan xem thế nào đã...
Dòng màu Đỏ ếch phải vượt ngưỡng 40 vạn mới cần lưu tâm vs điều kiện vận hành bình thường chưa phải tháo máy!

expedition

Xe tải
Như bên otosaigon thì cái strut bar cho ếch nguyên gốc Đài Loan. Có cụ nào có địa chỉ chính xác không ạ?
Cụ Lapin cũng cứ tìm hiểu song song đi, em bên này cũng đang làm việc với một bạn Philippines ở cái trang này để xác nhận xem họ có thanh toán qua thẻ tín dụng không? vì thấy nói là họ chỉ nhận tiền mặt hoặc chuyển khoản (http://www.sulit.com.ph/index.php/view+classifieds/id/3601148/FORD+ESCAPE+V6+Front+Strut+Bar?event=Sulit.com.ph+Homepage,Browsing+History,Browsing+History) (+63-2-9644239 ; +63-917-834-2386 ), mai lại phải gọi lại bạn này phát nữa vậy. Cái thanh strut này xuất xứ là ở Taiwan.

EZdong

Xe điện
Cụ Lapin cũng cứ tìm hiểu song song đi, em bên này cũng đang làm việc với một bạn Philippines ở cái trang này để xác nhận xem họ có thanh toán qua thẻ tín dụng không? vì thấy nói là họ chỉ nhận tiền mặt hoặc chuyển khoản (http://www.sulit.com.ph/index.php/view+classifieds/id/3601148/FORD+ESCAPE+V6+Front+Strut+Bar?event=Sulit.com.ph+Homepage,Browsing+History,Browsing+History) (+63-2-9644239 ; +63-917-834-2386 ), mai lại phải gọi lại bạn này phát nữa vậy. Cái thanh strut này xuất xứ là ở Taiwan.
Cụ làm một chuyến sang bển xách tay về là chuẩn nhứt cụ ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng