GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Seventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Nguyen

Xe điện
Em dang o tôn đức thắngtý đi gửi hàng cho mk. Nếu 10h lão vẫn ơ đó thí sms địa chỉ nhé

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu chem ho tinh thân cầu thì thì cưục cưc tot, nhưng nếu theo tinh thần bảo thủ thì cưcuj cưc vô bổ bác ạ
Cụ cứ kệ đi!

Bao giờ tất cả anh em bảo em lượn thì em lượn nhá!

Đang cà phê với nhà xe mượn ở Climax đây!

Cho cụ ý xem cái đèn rồi! Cụ ấy bảo em chụp ảnh lởm quá!:))

Hai Nguyen

Xe điện
Em cung đã kệ rôid và nhiều ngừoi cũng bảo em kệ đi roài ạ

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em thấy đồ amazon nhảm cũng đâu có nhiều lắm, và hầu hết mình đều biết trước, trừ đôi bộ đàm!:D
Có đợt em kê 1 đống ba lăng nhăng về: Pin máy ảnh, sạc đầy, chụp cỡ 150 shot (no flat) là hết pin, không bằng 1/4 pin theo máy, mặc dù nhìn cái thông số của nó trên Web cũng không tệ. 1 cái bao máy ảnh, em này thì ứ có thông số gì để mà cân nhắc, nhìn ảnh, múc về, mở hộp phát là vứt luôn. Bộ đàm thì khỏi nói, 35mlie, thực tế được 350m :))
Nói chung, KN là, không nên quá chú trọng vào rẻ, ở đâu cũng thế, đa số: đắt nó sắt ra miềng :D

@ Cụ NgocPhan và cả nhà: Lắp thêm đồ để tăng tính an toàn, cũng như tính năng vận hành của xe. Là những việc cần thiết (nếu có thể - hoặc chấp nhận). Những anh em chuột bạch, mày mò là cực quý. Anh em đi sau sẽ đỡ những tình huống dở khóc, dở cười, hoặc mất tiền oan...

Tuy nhiên: Không nên áp đặt rằng chỉ có phương án của mình là đúng, của người khác là tệ, là bỏ đi... Đấy không phải chất của dân kỹ thuật, và có lẽ, nó càng không phải là chất của 1 Escaper!

Thân!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có đợt em kê 1 đống ba lăng nhăng về: Pin máy ảnh, sạc đầy, chụp cỡ 150 shot (no flat) là hết pin, không bằng 1/4 pin theo máy, mặc dù nhìn cái thông số của nó trên Web cũng không tệ. 1 cái bao máy ảnh, em này thì ứ có thông số gì để mà cân nhắc, nhìn ảnh, múc về, mở hộp phát là vứt luôn. Bộ đàm thì khỏi nói, 35mlie, thực tế được 350m :))
Nói chung, KN là, không nên quá chú trọng vào rẻ, ở đâu cũng thế, đa số: đắt nó sắt ra miềng :D

@ Cụ NgocPhan và cả nhà: Lắp thêm đồ để tăng tính an toàn, cũng như tính năng vận hành của xe. Là những việc cần thiết (nếu có thể - hoặc chấp nhận). Những anh em chuột bạch, mày mò là cực quý. Anh em đi sau sẽ đỡ những tình huống dở khóc, dở cười, hoặc mất tiền oan...

Tuy nhiên: Không nên áp đặt rằng chỉ có phương án của mình là đúng, của người khác là tệ, là bỏ đi... Đấy không phải chất của dân kỹ thuật, và có lẽ, nó càng không phải là chất của 1 Escaper!

Thân!
Dear cụ Chánh.

Cụ dạy chí phải ợ!

Cụ bớt chút thời gian đọc hết giùm em cả thớt xem thì cụ hiểu vấn đề hơn! Em không hề có câu nào chê ai sai mà tất cả sự so sánh thuần túy kỹ thuật với mục đích duy nhất là có sự so sánh hai chiều cho mọi vấn đề! Hơn nữa, phương án của em nghiêng về perfomance và tốn nhiều tiền! Em đã rất tốn tiền cho mớ đèn Hella và đúng được hơn năm đến giờ thì sai lè ra với lệnh cấm mới ra của đăng kiểm! Em nhận sai luôn và ngay ợ!
Tuy nhiên, có những thứ rất rẻ nhưng lại rất ngon mà đến giờ khá nhiều cụ theo chân em là gạt mưa Airo nhà duylinh bán giá đồng hạng 100k/cái!

Trò mua hàng chưa có kiểm chứng thì em với cụ dính kha khá rồi: bộ đàm, Rada detetctor, Garmin,. . . :D

Ây dà, theo cụ thì có nên tiếp tục không? Em đang tìm mọi cách đặt nốt quả đèn còn lại về và tình nguyện làm chuột bạch cho các cụ với cái giá ít nhất gấp 3 lần cái các cụ đang dùng!
Hiệu quả thì chí ít tối hôm nọ 3/4 cụ đã thấy và công nhận tại chỗ nhưng đưa lên đây lại thành cãi nhau! Chán quá!:-/

Âm thầm lặng lẽ cho riêng mình thì hơi áy náy và cô đơn!:D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Sao các cụ cứ nói đi nói lại 1 chuyện thế nhỉ, em chán rồi đấy.
Còn cái gì hay hay để độ tiếp thì bắt đầu bóng bàn đê, em đag tính đén cái cửa nóc đơi.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Dear cụ Chánh.

Cụ dạy chí phải ợ!

Cụ bớt chút thời gian đọc hết giùm em cả thớt xem thì cụ hiểu vấn đề hơn! Em không hề có câu nào chê ai sai mà tất cả sự so sánh thuần túy kỹ thuật với mục đích duy nhất là có sự so sánh hai chiều cho mọi vấn đề! Hơn nữa, phương án của em nghiêng về perfomance và tốn nhiều tiền! Em đã rất tốn tiền cho mớ đèn Hella và đúng được hơn năm đến giờ thì sai lè ra với lệnh cấm mới ra của đăng kiểm! Em nhận sai luôn và ngay ợ!
Tuy nhiên, có những thứ rất rẻ nhưng lại rất ngon mà đến giờ khá nhiều cụ theo chân em là gạt mưa Airo nhà duylinh bán giá đồng hạng 100k/cái!

Trò mua hàng chưa có kiểm chứng thì em với cụ dính kha khá rồi: bộ đàm, Rada detetctor, Garmin,. . . :D

Ây dà, theo cụ thì có nên tiếp tục không? Em đang tìm mọi cách đặt nốt quả đèn còn lại về và tình nguyện làm chuột bạch cho các cụ với cái giá ít nhất gấp 3 lần cái các cụ đang dùng!
Hiệu quả thì chí ít tối hôm nọ 3/4 cụ đã thấy và công nhận tại chỗ nhưng đưa lên đây lại thành cãi nhau! Chán quá!:-/

Âm thầm lặng lẽ cho riêng mình thì hơi áy náy và cô đơn!:D
- Em vẫn vào Gara dõi theo những mày mò, trải nghiệm của nhà mình. Nhưng tự thấy không đóng góp được gì nhiều về mặt kinh nghiệm, hay kỹ thuật, nên em không phát biểu gì. Phần nữa là, xe em, cùng với 1 số lão nữa, trót làm hầu hết các hạng mục của mọi người đang làm từ Gara 1 2 rồi. Giờ muốn tham gia, cũng khó :)
- Về quy định và đăng kiểm, quan điểm cá nhân của em: Tuân thủ được cái gì là tốt cái đấy, nhưng có những cái ta vẫn cứ chiều theo ý thích cá nhân của ta. Đến lúc cần linh hoạt, ta vẫn có thể linh hoạt được.
- Về chuột bạch: Cụ cứ thấy hợp lý + thích là cứ thế mà nhích thôi, lăn tăn nhiều làm gì. Có gì chưa được ưng ý thì ít nhất cũng có an ủi: Làm để biết rằng mình chọn P. Án chưa hợp lý, cũng để chuột bạch cho anh em.
- Về cô dơn gì đó, hay 1 mình làm theo 1 hướng: Bình thường, chạ có gì. Túm lại là mình thấy hợp lý, thấy thích thì nhích. Không ngợi nhiều.
- Về tranh luận (ứ phải cãi nhau nhé): Tranh luận là cần thiết, nhưng cách đặt vấn đề, cách tranh luận như nào thì lại là cả một câu chuyện.
- Vấn đề cuối cùng, cũng là quan trọng nhất (với cụ): Cụ cứ relax thực sự đi, suy cho cùng anh em ta có làm gì thì cũng là ''Lắp thêm đồ chơi cho xe''. Chơi thôi, có gì phải căng thẳng. Xe cộ nói chung, nó là cái thứ phục vụ ta hầu ta, để ta cưỡi nó, hưởng thụ nó. Căng thẳng quá dễ thành ta hầu nó thì bủ mựa :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Còn cái gì hay hay để độ tiếp thì bắt đầu bóng bàn đê, em đag tính đén cái cửa nóc đơi.
Còn khối thứ cụ: Xong đèn đóm thì đến âm thanh, hình ảnh, nội thất ... Cụ cứ hô hào và mấu hẳn thì chuột bạch version n+ bao nhiêu gì đó. Cạ nhà sẽ cổ vũ cụ thiệt là nhiệt tình :>

@ Cả nhà: Có mấy lão đang xui em lập thớt: Hậu độ xe! Dưng tự xét thấy mình chưa đủ trình + chín để lập thớt, hôm nào thấy đủ chỉ cần 1 yếu tố là em lập thớt. Quả đấy mới rôm :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mắt Kính nè: hãng sản xuất cái đèn em đang săn là DAIOKU! Em hỏi anh gúc thì đại loại như này:

http://www.google.com/search?q=daioku+headlight+ford+escape&ie=UTF-8&oe=UTF-8&hl=en-gb&client=safari

Lão đọc tiếp giúp em cái!

- Em vẫn vào Gara dõi theo những mày mò, trải nghiệm của nhà mình. Nhưng tự thấy không đóng góp được gì nhiều về mặt kinh nghiệm, hay kỹ thuật, nên em không phát biểu gì. Phần nữa là, xe em, cùng với 1 số lão nữa, trót làm hầu hết các hạng mục của mọi người đang làm từ Gara 1 2 rồi. Giờ muốn tham gia, cũng khó :)
- Về quy định và đăng kiểm, quan điểm cá nhân của em: Tuân thủ được cái gì là tốt cái đấy, nhưng có những cái ta vẫn cứ chiều theo ý thích cá nhân của ta. Đến lúc cần linh hoạt, ta vẫn có thể linh hoạt được.
- Về chuột bạch: Cụ cứ thấy hợp lý + thích là cứ thế mà nhích thôi, lăn tăn nhiều làm gì. Có gì chưa được ưng ý thì ít nhất cũng có an ủi: Làm để biết rằng mình chọn P. Án chưa hợp lý, cũng để chuột bạch cho anh em.
- Về cô dơn gì đó, hay 1 mình làm theo 1 hướng: Bình thường, chạ có gì. Túm lại là mình thấy hợp lý, thấy thích thì nhích. Không ngợi nhiều.
- Về tranh luận (ứ phải cãi nhau nhé): Tranh luận là cần thiết, nhưng cách đặt vấn đề, cách tranh luận như nào thì lại là cả một câu chuyện.
- Vấn đề cuối cùng, cũng là quan trọng nhất (với cụ): Cụ cứ relax thực sự đi, suy cho cùng anh em ta có làm gì thì cũng là ''Lắp thêm đồ chơi cho xe''. Chơi thôi, có gì phải căng thẳng. Xe cộ nói chung, nó là cái thứ phục vụ ta hầu ta, để ta cưỡi nó, hưởng thụ nó. Căng thẳng quá dễ thành ta hầu nó thì bủ mựa :D
Vâng! Em nghe cụ!
Cứ tiến hành nhá! Xong rồi vưỡn report lên đây cho anh em tham khảo. Ai thích thì đặt giúp, không thích ném đá vô sờ tư, em không nghĩ nhiều quá đâu!:D

Trưa nay cứ ngắm cái đèn có mỗi bên mà phát cáu! Mấy ông kinh doanh ở ta kém thật! Chả biết cách bám theo và khơi dâyk nhu cầu của thị trường đâm ra làm mình khổ!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Còn khối thứ cụ: Xong đèn đóm thì đến âm thanh, hình ảnh, nội thất ... Cụ cứ hô hào và mấu hẳn thì chuột bạch version n+ bao nhiêu gì đó. Cạ nhà sẽ cổ vũ cụ thiệt là nhiệt tình :>

@ Cả nhà: Có mấy lão đang xui em lập thớt: Hậu độ xe! Dưng tự xét thấy mình chưa đủ trình + chín để lập thớt, hôm nào thấy đủ chỉ cần 1 yếu tố là em lập thớt. Quả đấy mới rôm :)
Cụ nên đặ tên thớt là: Đỉnh cao của độ xe - Làm sao để trở về nguyên bản?:D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
@ Cả nhà,
Còn vụ này nữa: 2h chiều nay nhà Ếch tiếp tục tổ chức gói đồ cho các cháu học sinh ở Văn Cao. Em thông báo cả ở đây, sợ 1 số cụ nhầm tưởng nhà Ếch giờ đang có mỗi việc về độ xe.
Độ xe cực thích, nhưng dùng xe đã được độ để thực hiện những trải nghiệm, những cung đường, cùng anh em... Những việc như vậy. Còn thích hơn nữa. Em thề :)

Mắt Kính

Xe điện

He he, em gần đủ mấy món ấy rồi, dưng toàn đồ ngon (với em) - bổ (với em luôn) - rẻ (có lẽ với tất cả các cụ):
- Âm thanh thì 4 loa nguyên bản + 4 loa tép cho 4 cột + SUB noname + amply noname
- Hình ảnh và GPS: DVD Kovan HD GPS (soft vietmap đi mượn he he). Trước em dùng cái eroda LH900N 4,3inch nhưng bỏ vì DVD có sẵn GPS rồi.
- Khiển âm thanh gắn trên vo-lăng (của Captiva chế vào, cực ngon)
- DVR tung cửa cũng noname, cái này không xịn bằng Xdriven nhưng đủ với em rùi.
- Đèn fa xenon 6000k
- Đèn cos bi-xenon 4300K vừa lắp.
Giờ em máu nhất quả cửa nóc nhưng chỉ sợ....dột [-O<

Hai Nguyen

Xe điện
Em cập nhật 2 món mới về - mới dc xâu xé hôm qua nhé Hãng Eroda

Lý do em lựa chọn loại này, là hãng SX GPS khá nổi tiếng, họ xây dựng thương hiệu Eroda riêng , nên HY VỌNG nó tốt hơn loại noname, còn thời gian sẽ trả lời, và với mức chi phí chỉ hơn 1 củ thì em ko expect nó = xdriven, mà chỉ expect nó xứng với đồng tiền bỏ ra

Em mua giá trị sử dụng thời điểm này, chưa mua giá trị tinh thần khi có nó ạ. Các bác có thể seach Taobao với từ khóa X10 hoạc F7 sẽ tháy hàng này

Hàng dc giao tận tay bác Laceti do 2 em xinh tươi Jennifer và Jesscia đích thân mang đến, và nó còn bắt pác laceti dt cho em roài nó mới giao hàng. Hàng dc chuyển trực tiếp từ nhà máy sx

1. Car Cam: Eroda F7 giá tao bao khoảng 260 tệ chưa ship / phí chuyển tiền và với thằng TQ thì 20c cũng chưa thể đàm phán giá đâu

Hộp

Toàn bộ nội thất

Thương hiêu'

Màn hình

Giương oai

Mắt gật gù

2. GPS V500: có giá 500 tệ bên TQ - còn về đến đây, em giao cho Phanminh là 1 củ 9 ạ

Bật lên xem nào

Ô hay, con Jessica nó chiều em đến mức up rôm cho em có cả tiếng việt

Xem thử xem sao - tiếng việt có đọc dc ko?

Vào, chạy thử VM bản 04/11 (chưa update dc bản đồ mới) - nếu VM bán key thfi tốt quá

Loại này có Camera In nên có thể làm màn hình Cam lùi nếu bác nào chưa lắp màn hình

Mắt Kính

Xe điện
Mắt Kính nè: hãng sản xuất cái đèn em đang săn là DAIOKU! Em hỏi anh gúc thì đại loại như này:
http://www.google.com/search?q=daioku+headlight+ford+escape&ie=UTF-8&oe=UTF-8&hl=en-gb&client=safari
Lão đọc tiếp giúp em cái!
Lão này dai éo chịu được, bẩu thôi rồi mà.
Nếu là Daioku thật thì đó không phải hàng fake, mà là xịn 100%.
Ếch 2010 và 2002 thì em không rõ, còn Ếch các đời từ 2004 đến 2008 thì đều dùng đèn Daioku.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
He he, em gần đủ mấy món ấy rồi, dưng toàn đồ ngon (với em) - bổ (với em luôn) - rẻ (có lẽ với tất cả các cụ):
- Âm thanh thì 4 loa nguyên bản + 4 loa tép cho 4 cột + SUB noname + amply noname
- Hình ảnh và GPS: DVD Kovan HD GPS (soft vietmap đi mượn he he). Trước em dùng cái eroda LH900N 4,3inch nhưng bỏ vì DVD có sẵn GPS rồi.
- Khiển âm thanh gắn trên vo-lăng (của Captiva chế vào, cực ngon)
- DVR tung cửa cũng noname, cái này không xịn bằng Xdriven nhưng đủ với em rùi.
- Đèn fa xenon 6000k
- Đèn cos bi-xenon 4300K vừa lắp.
Giờ em máu nhất quả cửa nóc nhưng chỉ sợ....dột [-O<
Sau khi đã thực hiện xong tất cả các gạch đầu dòng ở trên, Cụ vẫn máu quả bôi đậm ở dưới, thì em khuyên chân tình là cụ nên bán xe đang đi, kiếm 1 em Ếch bản có cửa nóc. Cố gắng kiếm em còn nguyên bản. Rồi độ lại từ đầu theo thứ tự gạch đầu dòng ở list trên của cụ.

Tám chuyện làm loãng Gara cũng đã nhiều. Em xin phép cả nhà em ra ngoài, chuẩn bị đóng đồ cho các cháu học sinh ah!

Kính cẩn!

Mắt Kính

Xe điện
Sau khi đã thực hiện xong tất cả các gạch đầu dòng ở trên, Cụ vẫn máu quả bôi đậm ở dưới, thì em khuyên chân tình là cụ nên bán xe đang đi, kiếm 1 em Ếch bản có cửa nóc. Cố gắng kiếm em còn nguyên bản. Rồi độ lại từ đầu theo thứ tự gạch đầu dòng ở list trên của cụ.
Tám chuyện làm loãng Gara cũng đã nhiều. Em xin phép cả nhà em ra ngoài, chuẩn bị đóng đồ cho các cháu học sinh ah!
Kính cẩn!
Mua Ếch có cửa nóc thì đơn giản cụ ạ, và nó còn rẻ hơn cái xe của em hiện giờ kia, vấn đề là mình không được cắt nóc của nó ra, cảm giác là nó quan trọng lắm í, nhứt là lúc phá....noc, ke ke.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Cụ nên đặ tên thớt là: Đỉnh cao của độ xe - Làm sao để trở về nguyên bản?:D
Chuẩn luôn! Cứ để cho mấy lão ngấp nghé hố vôi nhảy nốt xuống, ở dưới anh em chờ sau đó ta cùng hò nhau, kéo nhau, quây quần bên nhau để cùng kéo nhau lên. Sau loạt gara sẽ đến loạt xử lý sự cố các cụ nhể :D

Hai Nguyen

Xe điện
@MK: bộ xenon em xin 2 cái jack cuối nhé, cái mà có 2 sợi + - nối với ắc quy ấy để em lắp sang bộ Balat GenV của em (nó ko có cái này nên phải cắt để nối)

Em mặc định là bộ cũ của lão có 2 sợi này rồi nên khi lắp sẽ dư nên em chủ động xin / giữ lại trước, nhưng nếu lão vẫn cần thì em gửi sau nhé, hihihi (chắc là dc, hihih)

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mua Ếch có cửa nóc thì đơn giản cụ ạ, và nó còn rẻ hơn cái xe của em hiện giờ kia, vấn đề là mình không được cắt nóc của nó ra, cảm giác là nó quan trọng lắm í, nhứt là lúc phá....noc, ke ke.
Cái món này em can lão, đừng xuống hố :D Chả biết ai gieo rắc vào tương tưởng, suy nghĩ của cụ thế này?

Món này, ít nhiều có liên quan đến cơ khí và 1 loạt lung tung đằng sau nó nữa, thợ nhà mình làm đc nhưng ko chuẩn, sẽ có nhiều sự cố. Khi lắp xong lại muốn undo ngay về nguyên bản nhưng đã muộn. Em thề luôn!

Cụ không tin, cứ chặt đầu em đi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng