GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

attk

Xe tải
Suốt ngày hóng hóng!!!:D
Tiếc quá, đống video lúc mưa to nhất lại bị ghi đè mất rồi, em post tạm đoạn clip lúc đi ở phố Quán Thánh tối qua, đang lò dò tìm mua cháo cho F1 thì thấy bác Ngoc Phan XLS vượt lên ở cuối clip, đèn sáng long lanh

[YOUTUBE]w21Ao2T9irM[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Xe em khoảng 1 tuần nay bị cái bệnh này: Đề không nổ, vặn chìa khóa nó im thít khoảng 1s, sau đó mới nổ, bị vài lần như vậy và hôm nay thì nó toi luôn, vặn khóa đề là im thít luôn.

Nghi chết acquy (atlas em mới thay tháng 1), gọi ông acquy đến đo đo đạc đạc, ông ấy phán acquy ngon, máy phát ngon.

Ngó nghiêng chán ông acquy (cũng biết tí về máy) bảo em lên xe thử đề, xong phán tiếp: rơ-le đề không hề đóng, kiểm tra rơ le.

Em mở hộp cầu chì trong khoang máy, thấy có 5 con rơ le giống nhau: ETC, FUEL PUMP, STARTER, EEC và DEFOE. Túm bừa 1 con lắp vào chỗ con STARTER rồi đề thử: Ngon. Lại tháo nó ra và cắm trả laọi như cũ, đề thử: Vẫn ngon.

Đến giờ cũng chả biết tại sao nữa, như ma làm.
Nếu hiện tựong này lặp lại... Bác thử dùng chìa khóa khác để khởi động máy

Vụ delay 1s em cũng bị vài lần rồi

cuoichu

Xe buýt
ATTK: đã xem xong cnip, Ánh sáng của kensun đúng là chụm như đèn phin, ngon nhưng chắc chắn là vẫn làm chói mắt xe ngược chiều, bác nhìn rõ nhất lúc chiếu vào cái xe buýt chạy qua. Câu hỏi là tại sao với những xe ko dùng bi, với 2 chóa của pha & cốt tách biệt, nhà sản xuất thường làm cái chóa của cốt rất to!!!?

cuoichu

Xe buýt
Xe em khoảng 1 tuần nay bị cái bệnh này: Đề không nổ, vặn chìa khóa nó im thít khoảng 1s, sau đó mới nổ, bị vài lần như vậy và hôm nay thì nó toi luôn, vặn khóa đề là im thít luôn.

Nghi chết acquy (atlas em mới thay tháng 1), gọi ông acquy đến đo đo đạc đạc, ông ấy phán acquy ngon, máy phát ngon.

Ngó nghiêng chán ông acquy (cũng biết tí về máy) bảo em lên xe thử đề, xong phán tiếp: rơ-le đề không hề đóng, kiểm tra rơ le.

Em mở hộp cầu chì trong khoang máy, thấy có 5 con rơ le giống nhau: ETC, FUEL PUMP, STARTER, EEC và DEFOE. Túm bừa 1 con lắp vào chỗ con STARTER rồi đề thử: Ngon. Lại tháo nó ra và cắm trả laọi như cũ, đề thử: Vẫn ngon.

Đến giờ cũng chả biết tại sao nữa, như ma làm.
Rơ le có khi nó ko hỏng hẳn, iem đã từng bị cái rơ le đèn, em ko bật đèn mà nó vẫn sáng mờ mờ. Cái này chắc phải hỏi lã sợ điện, nhưng theo iem là bác thay cái khác, giữ cái đấy lại làm dự phòng.

attk

Xe tải
Em chệu, nhưng đoán là họ làm chóa to vừa để soi rộng, vừa để đảm bảo tính thẩm mỹ, cân xứng với các chi tiết khác ở đầu xe.

Nếu Cụ đứng trước chính giữa mũi xe ở tầm thấp thì chắc chắn là chói, nhưng với những xe đối tiện đi lệch làn đường thì cũng đỡ chói rất nhiều. Đối với xe cùng chiều phía trước thì lúc Cụ NP đi thẳng hàng phía sau xe em thì em cũng không thấy khó chịu gì.

ATTK: đã xem xong cnip, Ánh sáng của kensun đúng là chụm như đèn phin, ngon nhưng chắc chắn là vẫn làm chói mắt xe ngược chiều, bác nhìn rõ nhất lúc chiếu vào cái xe buýt chạy qua. Câu hỏi là tại sao với những xe ko dùng bi, với 2 chóa của pha & cốt tách biệt, nhà sản xuất thường làm cái chóa của cốt rất to!!!?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em khuyên các cụ dùng Kensun nên dự phòng thên đôi bóng 4300K nữa, bóng 6000K mà đi trời mưa mù ko có điện đường thì thôi dừng lại nghỉ giữa đường chờ trời sáng hoặc tạnh mưa vậy!

Hai Nguyen

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

xe muon

Xe tăng
Tiếc quá, đống video lúc mưa to nhất lại bị ghi đè mất rồi, em post tạm đoạn clip lúc đi ở phố Quán Thánh tối qua, đang lò dò tìm mua cháo cho F1 thì thấy bác Ngoc Phan XLS vượt lên ở cuối clip, đèn sáng long lanh

[YOUTUBE]w21Ao2T9irM[/YOUTUBE]
Cụ máu nhể cứ giữa đường cụ chạy:D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em show quả trên cao tốc Ninh Bình - Cầu Giẽ, trời tối thui, hai bên không có điện đường, xe đang đi với tốc độ > 100km/h, ánh sáng nó thế này.

Cốt

Pha

PS: Đèn gầm ko bật!

tobie

Xe hơi
Em nhìn đèn của vợ hai nhà cụ Hải Nguyễn và Phan3H mà em tủi thân (đèn vợ hai em nguyên bản). Bình thường em chạy đường 5 hoặc một số đường có giải phân cách cứng buổi tối thì cũng thấy mắt vợ hai kém nhưng vẫn chịu được. Tuy nhiên khi chạy tầm 8h tối trên đường 1 đoạn qua thành phố Hà Tĩnh em thật sự sợ :-L. Nếu mà có gì không yêu ở Escape thì chỉ là ở đèn mà thôi.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em nhìn đèn của vợ hai nhà cụ Hải Nguyễn và Phan3H mà em tủi thân (đèn vợ hai em nguyên bản). Bình thường em chạy đường 5 hoặc một số đường có giải phân cách cứng buổi tối thì cũng thấy mắt vợ hai kém nhưng vẫn chịu được. Tuy nhiên khi chạy tầm 8h tối trên đường 1 đoạn qua thành phố Hà Tĩnh em thật sự sợ :-L. Nếu mà có gì không yêu ở Escape thì chỉ là ở đèn mà thôi.
Nói thật là giờ đi ra đường, nhiều khi ngại vì đèn mình sáng quá :D

Cao tốc Ninh Bình - Cầu Giẽ mới, đa số chưa có điện đường, tối thui. Với làn đường rộng, mà ánh sáng quét sáng trắng gần như cả mặt đường, nói thật là ngại quá :D

expedition

Xe tải
Nói thật là giờ đi ra đường, nhiều khi ngại vì đèn mình sáng quá :D

Cao tốc Ninh Bình - Cầu Giẽ mới, đa số chưa có điện đường, tối thui. Với làn đường rộng, mà ánh sáng quét sáng trắng gần như cả mặt đường, nói thật là ngại quá :D
Cụ nói thật hay nói đùa đấy? em thì thấy ngại thật, nên rất muốn lắp đèn nhưng chưa tìm được các thứ cần thiết để lắp. em đang lùng kiếm cải cản trước (loại tốt) nào đấy trông nó nhẹ nhàng chút, rồi gắn thêm đèn để đi đường xa, ra quốc lộ, còn trong phố thì em chỉ bật cái đèn lom dom hiện tại thôi :D

Mắt Kính

Xe điện
Nếu hiện tựong này lặp lại... Bác thử dùng chìa khóa khác để khởi động máy
Vụ delay 1s em cũng bị vài lần rồi
Cụ nói cụ thể giúp em cái, thay chìa khác là hết hả cụ? Em vẫn đang dùng chìa xin.

Rơ le có khi nó ko hỏng hẳn, iem đã từng bị cái rơ le đèn, em ko bật đèn mà nó vẫn sáng mờ mờ. Cái này chắc phải hỏi lã sợ điện, nhưng theo iem là bác thay cái khác, giữ cái đấy lại làm dự phòng.
Em cũng định mua con khác, để con ấy làm dự phòng.

Ducwagon

Xe tăng
Xe em mới lấy hình như 1 lốp bị chửa (lốp theo xe) đi khoảng >30km/h nó cứ phật ....phật...phật... theo vòng quay của bánh, lười quá em cũng chưa đi kiểm tra, có cụ nào cho em kinh nghiệm với.

Mắt Kính

Xe điện
Xe em mới lấy hình như 1 lốp bị chửa (lốp theo xe) đi khoảng >30km/h nó cứ phật ....phật...phật... theo vòng quay của bánh, lười quá em cũng chưa đi kiểm tra, có cụ nào cho em kinh nghiệm với.
Khả năng ăn đinh là cao, cụ soi kỹ lại xem.

Maybach Tàu

Xe container

Hai Nguyen

Xe điện
Bên ngoài thì ... camera đêm có led hỗ trợ giá 1 củ lởm quá

Em chạy, chụp hơi run tay đây

attk

Xe tải
Nếu gặp tình huống ấy thì chỉ cần mất 10 phút để undo lại, chạy bóng plus90 (vẫn để trên xe khi thay Kensun) là ổn, không thì lấy tạm giấy oản vàng dán vào đèn để đi thôi Cụ.

Trộm vía là em hầu như không gặp tình huống ấy.

Em khuyên các cụ dùng Kensun nên dự phòng thên đôi bóng 4300K nữa, bóng 6000K mà đi trời mưa mù ko có điện đường thì thôi dừng lại nghỉ giữa đường chờ trời sáng hoặc tạnh mưa vậy!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ soi lại lốp xem chửa hay ko biết ngay mà.

Với lại, cụ đã cân bằng động lốp lần nào chưa? Có thể miếng dán cân bằng lốp nó quệt vào cụm phanh ở trong. Cụ cứ thử soi lại xem chứ nghe tả kêu phật phật cũng khó đoán bệnh.

Trạng thái
Thớt đang đóng