GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Eighth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đi bảo hành rô tuyn cân bằng ạ.

Hai cái của nợ này đây:

Thêm hai cái cục cao su giữ thanh cân bằng chưa nứt vỡ nhưng cao su đã chạy 2,5 năm nên em thay luôn. Giá là 36k/cục nhưng công thay 80k!=))

Chú thợ đang thay rô tuyn:

Lúc đầu chạy thử và kiểm tra thì cái rô tuyn bên lái chết hẳn, cái bên phụ đã rơ nhưng chưa lỏng hẳn. Cố vấn dịch vụ định không thay thì em khuyên nên làm luôn để lấy uy tín cho cả Ford lẫn Capital Ford. Kết quả là Ok!

Sau khi xong việc thì bị ép phải rửa xe dư lày: :))

Nói chung em thấy Capital Ford phục vụ khá tốt! Họ thấy cái logo OF thì bảo em là sẽ xin ý kiến và nhờ em lấy danh sách các cụ nhà ta để làm Gold member Card với ưu đãi kiểu như là giảm 10% giá chẳng hạn!:x

Nocar nothing

Xe buýt
Sau khi xong việc thì bị ép phải rửa xe dư lày: :))

Nói chung em thấy Capital Ford phục vụ khá tốt! Họ thấy cái logo OF thì bảo em là sẽ xin ý kiến và nhờ em lấy danh sách các cụ nhà ta để làm Gold member Card với ưu đãi kiểu như là giảm 10% giá chẳng hạn!:x
Cho em vào danh sách với nhé, em hay bảo dưỡng ở đây mờ :D. Chú thợ trong ảnh hôm nọ vừa rửa khoang máy xe cho em bằng nước nóng.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cho em vào danh sách với nhé, em hay bảo dưỡng ở đây mờ :D. Chú thợ trong ảnh hôm nọ vừa rửa khoang máy xe cho em bằng nước nóng.
Hây dà.

Để xem đã cụ ạ!

Em cũng thấy có vài điểm chưa được như là ốc chưa vặn tay hết vào tắc kê đã thò súng bắn vù vù!:(

Ngoc Phan XLS

Xe container

Whitehorse

Xe hơi
Em thấy thế này:

- Không chói mắt xe ngược chiều
- Ballast chỉ cần tìm chỗ treo cho chắc chắn là Ok! Nhà sản xuất ghi là chống nước, chống sốc, chống rỉ! Em thấy gioăng các giắc cắm làm khá chắc chắn!
- Em lắp cả Cốt lẫn Pha để chạy đường trường cho nó sướng!
- Lắp đặt cực dễ! Với ai từng là Kỹ Sư như em thì nhắm mắt cũng lắp được!
- Chả phải tháo cái gì ngoài cái bóng Halogen nguyên bản ra khỏi đèn!
- Giá thì amazon cộng với phí ship! Đến giờ này cụ Wildcat74 cũng chưa biết chính xác bao nhiêu dù em đã lấy đèn lắp và chỉ trả tiền chứ kiên quyết không trả đèn cho cụ ấy! :>

Hôm nay đi đón Gấu nên được test Kensun xenon dưới mưa giông trong phố luôn! Vẫn nhìn rõ đường chứ không đến nỗi phải đi chậm lại!
Nhưng sương mù đặc thì chết chắc!X_X
Bác cho em hỏi thêm, thời gian đáp ứng của đèn như thế nào ạ? So với bóng halogen và bóng bi xenon theo xe xịn thì cái này thế nào ạ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác cho em hỏi thêm, thời gian đáp ứng của đèn như thế nào ạ? So với bóng halogen và bóng bi xenon theo xe xịn thì cái này thế nào ạ?
Nó lên hết cỡ chậm hơn cái đèn Daioku với ballast Mitsubishi và bóng Osram một tí! Halogen thì đương nhiên thua xa rồi vì Halogen lên tức thì.

Tuy nhiên việc nháy Pha em ngâm kíu thấy ổn vì ngay khi bật nó lóe lên một cái sau đó tối ngay lại rồi từ từ sáng hẳn sau vài giây!

Nhưng đó là lúc nguội hoàn toàn!

Khi đã sáng một lúc thì tắt di bật lại ngay nó sáng tức thì!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Kiếm được xe lông của mấy anh Đài thiết kế cho chóa halogen để những kẻ không chịu mổ moi như em còn có niềm vui lão ợ! :>
Ngày trước em xem mấy xe thì toàn lắp xe lông dùng cho projector không có anti-glare nên chói lòa và chính chủ xe cũng khó chịu khi lái!
Thì trước em chơi cos là halogen nguyên bản, fa là xe lông tàu - cực chói lòa nhưng.....chủ xe nhìn rất rõ khi lái, em khẳng định điều này.
Giờ em mổ moi cho cos rồi nhưng fa em vẫn giữ nguyên vì nó vẫn ngon. ke ke.

Nó lên hết cỡ chậm hơn cái đèn Daioku với ballast Mitsubishi và bóng Osram một tí! Halogen thì đương nhiên thua xa rồi vì Halogen lên tức thì.
Tuy nhiên việc nháy Pha em ngâm kíu thấy ổn vì ngay khi bật nó lóe lên một cái sau đó tối ngay lại rồi từ từ sáng hẳn sau vài giây!
Nhưng đó là lúc nguội hoàn toàn!
Khi đã sáng một lúc thì tắt di bật lại ngay nó sáng tức thì!
Kiểu nó thế, em cũng nhớ là trước em nói cái này rồi, có cụ nào đó khẳng định là bóng và ballast xịn thì sẽ nhanh hơn 1 chút

Hai Nguyen

Xe điện

Đã nhận dc đạn của nhà No Car Nothing nhưng chuyển dư cho em 92k nhé, em cứ lưu đó hôm tới cafe

Tối T6 hang về, T7 tụ ở Việt Hưng chia hàng nhé

tung_ey

Xe tải
Sao em thấy mấy thằng xe khác nó đá pha xenon mà ánh sáng trắng cứ nhoằng nhoằng thế nhỉ, lên nhanh lắm chứ không phải 2-3 giây. Nếu 2-3 giấy chậm quá, có thể húc vào thằng phía trước mất.

@ Cụ nào đã đặt Kensun qua Amazon: cho em hỏi sao em không đặt được nhỉ, nó toàn báo lỗi địa chỉ. Hay nó không ship trực tiếp về VN các cụ nhẩy. Cụ nào hướng dẫn em phát. Chỉ đặt cái Kensun thôi nhé, vì em trước đã mua hàng của Amazon rồi, và có account nên em nghĩ ko sai địa chỉ được ah.#-o

Kiểu nó thế, em cũng nhớ là trước em nói cái này rồi, có cụ nào đó khẳng định là bóng và ballast xịn thì sẽ nhanh hơn 1 chút

Chỉnh sửa cuối:

Whitehorse

Xe hơi
Sao em thấy mấy thằng xe khác nó đá pha xenon mà ánh sáng trắng cứ nhoằng nhoằng thế nhỉ, lên nhanh lắm chứ không phải 2-3 giây. Nếu 2-3 giấy chậm quá, có thể húc vào thằng phía trước mất.

@ Cụ nào đã đặt Kensun qua Amazon: cho em hỏi sao em không đặt được nhỉ, nó toàn báo lỗi địa chỉ. Hay nó không ship trực tiếp về VN các cụ nhẩy. Cụ nào hướng dẫn em phát. Chỉ đặt cái Kensun thôi nhé, vì em trước đã mua hàng của Amazon rồi, và có account nên em nghĩ ko sai địa chỉ được ah.#-o
Em cũng không đặt được, kiểu như nó không muốn ship về viet nam ấy.

Cụ NP ơi, cái dòng khởi động nó lên tới 6A, có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện và ắc quy không ạ? Thêm vào đó là nhiệt của bóng có làm chóa nhanh hỏng hơn không ạ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em cũng không đặt được, kiểu như nó không muốn ship về viet nam ấy.

Cụ NP ơi, cái dòng khởi động nó lên tới 6A, có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện và ắc quy không ạ? Thêm vào đó là nhiệt của bóng có làm chóa nhanh hỏng hơn không ạ?
Ship về VN gặp rào cản hải quan lởm khởm nên giờ khó lắm!

Dòng làm việc của bóng Halogen tiêu chuẩn 55W đã là 4.58A rồi! Dòng khởi động này chỉ tồn tại vài giây, không sao đâu!

Về lý thuyết bóng xenon tỏa nhiệt ít hơn Halogen nhiều! Còn việc chóa có hỏng vì ánh sáng cường độ cao hơn không thì em không biết ợ!8-|

ValkyrieLenneth

Xe tăng
2-3 giây ý các cụ ấy là nói về thời gian để độ sáng được tối đa thôi chứ ko phải bật xong chờ 2-3 giây mới có tí ánh sáng xuất hiện cụ ợ :P

Whitehorse

Xe hơi
Hôm nay cái khiển cụ Hai Nguyen mua hộ lăn ra ngất, tưởng hết pin- thay pin vào cũng ko ăn thua, đo dòng quả pin cũ vẫn dùng được. Tưởng toi!. Sau rồi phải set up lại theo cách bật liên tục 8 lần lại dùng ngon. Như vậy thi thoảng khiển phụ có thể bị bật ra khỏi hệ thống; phải set up lại. Thông báo để cụ nào dính có cách mà giải quyết!
Cụ mèo74 ơi, cụ xem có mua giúp cho em một bộ cos như cụ NP được không ạ. Nếu được thì cho em cái ví để em chuyển khói, cám ơn cụ.

tobie

Xe hơi

Em xin lỗi cụ vì mấy hôm bận quá không trả lời cụ vụ đặt hàng Amazon. Chỉ có một số hạn chế mặt hàng trên Amazon cho ship về VN thôi cụ ạ. Kensun Conversion Kit không nằm trong số đó. Em đang nghiên cứu hai phương án: ship về địa chỉ công ty em ở Singapore sau đó nhờ ai đó mang về VN/ship tiếp về VN hoặc qua một công ty cung cấp dịch vụ chuyển hàng về VN kiểu như muahangmy.com. Phương án 1 thì em chưa hỏi được liệu vào Singapore có bị tính thuế không. Nếu bị tính thuế ở Sing + về VN lại bị tính thuế thì hơi mệt :(. Phương án 2 thì em còn đang băn khoăn mức độ đáng tin cậy của mấy công ty đó.

Nếu em tìm ra cách nào đó mà cụ chưa ship thì em sẽ báo cụ nhé.

wildcat74

Xe điện
Về vụ đèn đóm, kênh em đặt hàng cũng chỉ là nghiệp dư thôi đâm ra em đặt 1 bộ cho em về làm chuột bạch thì ổn; nhưng đặt nhiều hơn mà vẫn ổn thì em ko dám chắc, phải qua thời gian với lại em ship 1 chuyến nữa mới kết luận được. Nếu cụ nào sốt ruột thì qua buycity.vn đặt hàng, em nghĩ cũng ổn vì mấy ông chơi đồ âm thanh toàn đặt hàng tiền nghìn obama qua kênh này; ko khéo giá ship lại còn rẻ hơn!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Về vụ đèn đóm, kênh em đặt hàng cũng chỉ là nghiệp dư thôi đâm ra em đặt 1 bộ cho em về làm chuột bạch thì ổn; nhưng đặt nhiều hơn mà vẫn ổn thì em ko dám chắc, phải qua thời gian với lại em ship 1 chuyến nữa mới kết luận được. Nếu cụ nào sốt ruột thì qua buycity.vn đặt hàng, em nghĩ cũng ổn vì mấy ông chơi đồ âm thanh toàn đặt hàng tiền nghìn obama qua kênh này; ko khéo giá ship lại còn rẻ hơn!
;))

Chuột bạch của cụ bị Mèo chén mất roài!

Trạng thái
Thớt đang đóng