Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

FujiS5200

Xe điện
[/URL][/IMG]

Của các cụ hình như 2009 trở lên,của em 2004 mà
Cụ vào cái link của cụ BVTL ở trên, rùi chọn đời xe, loại mặt dưỡng đang dùng (tức là độ lên DVD hay còn nguyên bản) để ship đúng loại đồng hồ.
Em lắp cái này rồi, nhìn khá hay. Giá mua thì đắt chứ công lắp ở ngoài Bắc này lại rẻ và cũng dễ làm.

memoto

Xe đạp
Cụ vào cái link của cụ BVTL ở trên, rùi chọn đời xe, loại mặt dưỡng đang dùng (tức là độ lên DVD hay còn nguyên bản) để ship đúng loại đồng hồ.
Em lắp cái này rồi, nhìn khá hay. Giá mua thì đắt chứ công lắp ở ngoài Bắc này lại rẻ và cũng dễ làm.
Lắp thì đơn giản cụ ạ,mình tự gắn cũng đc,chỉ mỗi tội đắt xắt ra miếng thôi :)

Sent from my iPhone using Tapatalk

USRobotics

Xe buýt

Hnay qua xưởng sơn bên Thạch Cầu gặp con ếch của cụ nào nhà ta bên đó, có lắp thanh cân bằng này :D

memoto

Xe đạp

Hnay qua xưởng sơn bên Thạch Cầu gặp con ếch của cụ nào nhà ta bên đó, có lắp thanh cân bằng này :D
Nhìn vô cái khoang động cơ là biết chủ xe không yêu xe rồi,em thấy lắp cái thanh status bar kia chẳng tác dụng gì,các cụ nghĩ cái khung xe khi ôm cua nó có bẻ theo không? các kỹ sư họ đã tính toán hết rồi.Thanh này chủ yếu gắn cho xe đua,vì xe đua họ lược bỏ các thành phần gia cố của xe dân dụng cho nhẹ bớt,đồng thời bù lại họ thay thế bằng các thanh chịu lực nhẹ nhưng cứng hơn,mục đích là vậy thôi.

Matxech

Xe container
Nhìn vô cái khoang động cơ là biết chủ xe không yêu xe rồi,em thấy lắp cái thanh status bar kia chẳng tác dụng gì,các cụ nghĩ cái khung xe khi ôm cua nó có bẻ theo không? các
kỹ sư họ đã tính toán hết rồi.Thanh này chủ yếu gắn cho xe đua,vì xe đua họ lược bỏ các thành phần gia cố của xe dân dụng cho nhẹ bớt,đồng thời bù lại họ thay thế bằng các thanh chịu lực nhẹ nhưng cứng hơn,mục đích là vậy thôi.

Cụ phán hơi ẩu
1/ thanh đó vào cua cực sướng
2/ mỗi ng có cách chăm và yêu xe riêng
Vỡi em xe có thể bẩn nhưng dầu mỡ cực chăm sóc xe đó của em và chưa ai nói e ko chăm xe
Nhưng e ko làm đày tớ cho nó theo kiểu nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa

memoto

Xe đạp
Cụ phán hơi ẩu
Vỡi em xe có thể bẩn nhưng dầu mỡ cực chăm sóc xe đó của em và chưa ai nói e ko chăm xe
Cụ hơi phiến diện rồi, chẳng cần nâng như trứng,nhưng em đoán chắc 100% cụ nào mà quan tâm chăm sóc xe thì chẳng bao giờ để cái khoang động cơ dơ bẩn như vậy,thứ nữa là em cũng đã từng chơi và chạy đủ loại xe,và kể cả cái loại gắn mấy cái thanh này rồi mới có ý kiến,đây là cảm nhận riêng và khách quan,còn thường thì cụ nào gắn đồ lên xe mình rồi thì phải tự sướng cho nó tý cảm giác chứ! và đánh giá thì trên kinh nghiệm và thực tế,cảm nhận từng người thôi.

USRobotics

Xe buýt
Nhìn vô cái khoang động cơ là biết chủ xe không yêu xe rồi,em thấy lắp cái thanh status bar kia chẳng tác dụng gì,các cụ nghĩ cái khung xe khi ôm cua nó có bẻ theo không? các kỹ sư họ đã tính toán hết rồi.Thanh này chủ yếu gắn cho xe đua,vì xe đua họ lược bỏ các thành phần gia cố của xe dân dụng cho nhẹ bớt,đồng thời bù lại họ thay thế bằng các thanh chịu lực nhẹ nhưng cứng hơn,mục đích là vậy thôi.

Cụ phán hơi ẩu
Đúng là mỗi người 1 ý thích mà, người cho rằng lắp thích, người cho rằng ko cần, vụ này theo em nếu tranh luận sẽ ko đi đến đâu, ai thích thì làm thôi ạ :D
Ếch đen biển 32 phải ko ạ? :))
Đen thì đúng, biển thì em chả để ý, chắc vậy :D

BVTL

Xe điện
Người OF
Đúng là mỗi người 1 ý thích mà, người cho rằng lắp thích, người cho rằng ko cần, vụ này theo em nếu tranh luận sẽ ko đi đến đâu, ai thích thì làm thôi ạ :D

Đen thì đúng, biển thì em chả để ý, chắc vậy :D
Cụ phán chuẩn! Ai thích thì nhích thôi. Ko can thiệp vào công việc nội bộ của nhau ^^

FujiS5200

Xe điện
Lắp thì đơn giản cụ ạ,mình tự gắn cũng đc,chỉ mỗi tội đắt xắt ra miếng thôi :)

Em lắp rồi, cụ ạ. Nói chung là vẫn gật gù khi nhìn em nó.
Tuy nhiên, nếu giá của em nó giảm còn 1 nửa thì đôi bên cùng vui vẻ hơn (nhưng nếu em nó không giảm giá thì em vẫn cứ lắp).

memoto

Xe đạp
Em lắp rồi, cụ ạ. Nói chung là vẫn gật gù khi nhìn em nó.
Tuy nhiên, nếu giá của em nó giảm còn 1 nửa thì đôi bên cùng vui vẻ hơn (nhưng nếu em nó không giảm giá thì em vẫn cứ lắp).
Vẫn phải chơi thôi cụ ạ! cái này là tiện ích rõ ràng mà lại đẹp nữa,mai em ship thôi

Phamtruc

Xe tải
Cụ hơi phiến diện rồi, chẳng cần nâng như trứng,nhưng em đoán chắc 100% cụ nào mà quan tâm chăm sóc xe thì chẳng bao giờ để cái khoang động cơ dơ bẩn như vậy,thứ nữa là em cũng đã từng chơi và chạy đủ loại xe,và kể cả cái loại gắn mấy cái thanh này rồi mới có ý kiến,đây là cảm nhận riêng và khách quan,còn thường thì cụ nào gắn đồ lên xe mình rồi thì phải tự sướng cho nó tý cảm giác chứ! và đánh giá thì trên kinh nghiệm và thực tế,cảm nhận từng người thôi.

x
xe cụ đẹp bằng bô ing của e không xe cụ kia còn lắp ít e lắp hơi nhiều

memoto

Xe đạp
x
xe cụ đẹp bằng bô ing của e không xe cụ kia còn lắp ít e lắp hơi nhiều
:)) nick chưa post hình được không thì cũng lên khoe với các cụ rồi! Cụ nào trên này có dịp đi tours NhaTrang ới em nhé,giao lưu ếch ộp :)

Hai Nguyen

Xe điện
:)) nick chưa post hình được không thì cũng lên khoe với các cụ rồi! Cụ nào trên này có dịp đi tours NhaTrang ới em nhé,giao lưu ếch ộp :)
Escape Bắt ở Nha Trang có dc tham gia ko bá,c keke

memoto

Xe đạp
Em vốn thích giao du nên tham gia đủ các hội nhóm cả, moto pkl,công nghệ,xe...và không thể nào có ai mê xe mà không mê gái đẹp được! welcome tất cả anh em có dịp ghé NT giao lưu!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Biến ghế sau thành giường nằm của ếch đây các cụ

USRobotics

Xe buýt
Mã:
https://www.adayroi.com/loc-nhien-lieu-motorcraft-aj03-13480mc-cho-xe-escape-3-0-p-Qp82w-f1-2?pi=LWP14&w=8yr0&mc=2qKG&state=description
Vừa phát hiện adayroi của vin còn bán lọc nhiên liệu dành riêng cho escape 3.0 mới máu này các bác :D

NKQA

Xe buýt
Mã:
https://www.adayroi.com/loc-nhien-lieu-motorcraft-aj03-13480mc-cho-xe-escape-3-0-p-Qp82w-f1-2?pi=LWP14&w=8yr0&mc=2qKG&state=description
Vừa phát hiện adayroi của vin còn bán lọc nhiên liệu dành riêng cho escape 3.0 mới máu này các bác :D
Giá chỉ hơn 1/3 của hãng, nhưng không bít xuất xứ thế nào? Có lẽ mua thử 1 cái chơi:)