GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Fifteen Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

NKQA

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi tí, chả là hôm qua tí toáy thử cái nút cài cầu, em thấy bật và không bật chả khác gì nhau cả. Trong khi hồi xưa em bật cái là thấy thay đổi rõ rệt luôn. Vậy có cách nào để kiểm tra được không ạ?
Cụ cho xe lên cầu nâng lên cho 4 bánh không chạm nền, không phanh tay , nổ máy vào số D, để nút cài cầu Off thì chỉ có 2 bánh trước quay, để nút cài cầu On thì cả bốn bánh quay, như thế là bình thường.

dungthuy110182

Xe tăng
Cháu chech trong SG 2,2t đôi trước và 1,1t đôi sau hàng kyb nhật. Cụ thay hơi đắt. Công thay max 200k cái trước, cái sau thì rẻ hơn vì đơn giản
Cháu cụng đang có dự án nâng cấp dàn gầm và đang nhắm tới nhún sachs
Cụ cho cháu xin địa chỉ cháu check với ạ. Cháu cũng sắp thay cho ếch nhà cháu.

USRobotics

Xe buýt
Cuối năm trc nhà cháu mua con ếch này 320 củ (3.0 v6 2004), về lắp thêm 50 củ nữa (thay toàn bộ đèn, giảm xóc, các má phanh, ắc quy; lắp thêm camera hành trình, thảm trải sàn, lột trần đến sàn ra vệ sinh, upgrade gioăng cửa ....) cuối cùng được 1 con xe quá ưng ý
Mỗi cái dở là thỉnh thoảng đi đường 5b HN - HP, đã nhủ vs lòng là chỉ đi 100km/h thôi cho an toàn, nhưng cuối cùng toàn đạp 120km/h do xe đầm chắc quá :(

namtn

Xe buýt
Cuối năm trc nhà cháu mua con ếch này 320 củ (3.0 v6 2004), về lắp thêm 50 củ nữa (thay toàn bộ đèn, giảm xóc, các má phanh, ắc quy; lắp thêm camera hành trình, thảm trải sàn, lột trần đến sàn ra vệ sinh, upgrade gioăng cửa ....) cuối cùng được 1 con xe quá ưng ý
Mỗi cái dở là thỉnh thoảng đi đường 5b HN - HP, đã nhủ vs lòng là chỉ đi 100km/h thôi cho an toàn, nhưng cuối cùng toàn đạp 120km/h do xe đầm chắc quá :(
Ko để ý là lên trăm 2 ngay :D, xe em 2.3 mà còn thế nữa là 3.0.

USRobotics

Xe buýt
Ko để ý là lên trăm 2 ngay :D, xe em 2.3 mà còn thế nữa là 3.0.
thực ra cái camera hành trình của em có GPS, em đặt cảnh báo 100km/h nó nhắc, nó lải nhải nhiều quá, em tắt luôn phóng cho tít :(
em thích 3.0 hơn 2.3 ở chỗ nó có cửa sổ trời, mình ko mở ra nhưng để kính cũng rất sáng xe, ngồi bên trong cảm giác rộng, lốp to hơn, máy Duratec nhập từ nhà máy bên Mỹ. Ngay cả cái chi tiết cần số trên vô lăng em cũng khoái hơn ở dưới, chả biết sao chứ mấy con đậm chất Mỹ như Escalade vẫn cần số trên vô lăng, còn dòng Mer mới giờ em lại thấy chuyển số từ dưới lên vô lăng mới chết chứ :D. Còn xăng thì đương nhiên tốn hơn, nhưng xe em chỉ dùng đi chơi, thường là ngoại thành và đi xa, ko dùng đi làm, xăng lại đang 15K/1 lít thế này thì ... muỗi :D

hieupham7485

Xe buýt
thực ra cái camera hành trình của em có GPS, em đặt cảnh báo 100km/h nó nhắc, nó lải nhải nhiều quá, em tắt luôn phóng cho tít :(
em thích 3.0 hơn 2.3 ở chỗ nó có cửa sổ trời, mình ko mở ra nhưng để kính cũng rất sáng xe, ngồi bên trong cảm giác rộng, lốp to hơn, máy Duratec nhập từ nhà máy bên Mỹ. Ngay cả cái chi tiết cần số trên vô lăng em cũng khoái hơn ở dưới, chả biết sao chứ mấy con đậm chất Mỹ như Escalade vẫn cần số trên vô lăng, còn dòng Mer mới giờ em lại thấy chuyển số từ dưới lên vô lăng mới chết chứ :D. Còn xăng thì đương nhiên tốn hơn, nhưng xe em chỉ dùng đi chơi, thường là ngoại thành và đi xa, ko dùng đi làm, xăng lại đang 15K/1 lít thế này thì ... muỗi :D
Chuẩn đấy cụ ạ, hôm em được ngồi oánh s400 vào chuồng, thấy cần số nó cũng trên vô lăng, chỉ có cái là cần nó ngắn hơn và nhẹ hơn thôi :)) Dùng quen thích hơn loại ở dưới vì cảm giác nó nhẹ, nhậy và tiện hơn hẳn hehe

laixeboxit

Xe điện
Các cụ cho em hỏi cái nút O/D trên cần số bấm không có tác dung thì có bị làm sao không ạ, khi em bật chìa khoá thì đen O/D vẫn lên.

Omar

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi cái nút O/D trên cần số bấm không có tác dung thì có bị làm sao không ạ, khi em bật chìa khoá thì đen O/D vẫn lên.
Chắc chẳng sao đâu cụ mà phải tắt nó đi chứ ko thì tốn xăng phết nhỉ.
~o)

HOANGRAYBAN

Xe tải
CỤ tìm đc em nào 2014 thì ới em với nhé.
Đời cuối cùng của escape là 2013,2014 là những xe còn tồn lại đăng ký 2014 nhưng đăng kiểm vẩn để năm sx là 2013.
Xe em là một trong những chiếc XLT 2013 cuối cùng trong SG

Chỉnh sửa cuối:

Austin

Đi bộ
Cụ King làm ở chỗ Dr.Cool ạ, em đang định mang ESC của em đến đó vệ sinh, tình hình này chắc lại tìm nơi mới.
Xe của cụ King Cat không lạnh, lại bị hỏng lốc, mất ga phải tháo toàn bộ hệ thong điều hòa ra để bảo dưỡng, vệ sinh, kiểm tra thì tiền công phải thế là đúng rồi. Còn vợ 2 của em cũng làm ở Dr COOL nhưng chỉ vệ sinh nội soi toàn bộ dàn lạnh, dàn nóng, quạt gió... mất khoảng một tiếng và tốn có 300K thôi; đến nay hơn một năm rồi vẫn mát lạnh. Thợ người ta làm thì phải có công tương xứng với công việc chứ.

Fan_4`

Xe hơi
Cháu nhờ các cụ phán giúp xem vợ 2 nhà cháu bị bệnh gì ạ: Nhà cháu Ếch 3.0 thi thoảng có hiện tượng là đang đi tốc độ rất chậm (chắc ở số 1), khi bắt đầu đạp ga lên thì bị kiểu như bắt số chậm và làm xe chồm mạnh lên một phát.

FujiS5200

Xe điện
Cháu nhờ các cụ phán giúp xem vợ 2 nhà cháu bị bệnh gì ạ: Nhà cháu Ếch 3.0 thi thoảng có hiện tượng là đang đi tốc độ rất chậm (chắc ở số 1), khi bắt đầu đạp ga lên thì bị kiểu như bắt số chậm và làm xe chồm mạnh lên một phát.
Cụ kiểm tra chân máy xem sao. Trước xe em cũng bị như thế, tức là nới ga xong đạp lại thì xe lại giật đánh khực. Sau khi em thay bộ chân máy mới thì thấy không còn bị (Trộm vía). Hy vọng là xe cụ cũng bị hiện tượng giống xe em và cách xử lý cũng như xe em.

giabinh07

Xe buýt
Các cụ phán giúp em. Es nhà em 3.0 2003. Từ lúc cưới về từ trước tết mọi cái dều ngon mỗi tội khi động cơ hoạt động kể cả đang chạy mọi tốc độ hay đứng yên một chỗ nổ cầm chừng thì trong khoang máy cứ phát ra tiếng rồ rồ rào rào từng đợt vọng ra. Em nghe ngóng hình như xuất phát từ phía sau máy gần khoang máy phát...xe em vẫn chạy bình thường nhưng nghe rất khó chịu kg ưng, khi xe chạy ngồi trong cũng nghe nhỏ phát ra phía bên phụ, em vừa thay curoa tổng và bi tăng mới hàng xịn.
Em dự tính mang ra gara tháo curoa tổng ra rồi nổ máy xem thế nào để xác định nguyên nhân. Tháo cura tổng đề máy nổ được kg các cụ nhỉ? Em chưa thử.

Chỉnh sửa cuối:

Fan_4`

Xe hơi
Cụ kiểm tra chân máy xem sao. Trước xe em cũng bị như thế, tức là nới ga xong đạp lại thì xe lại giật đánh khực. Sau khi em thay bộ chân máy mới thì thấy không còn bị (Trộm vía). Hy vọng là xe cụ cũng bị hiện tượng giống xe em và cách xử lý cũng như xe em.
Cảm ơn cụ! Xe em mua lại, cụ chủ trước đã thay hết các chân máy từ đầu năm 2015 rồi ạ. Cụ thể hơn là vợ 2 của em khi đạp ga thì xe không tăng tốc luôn mà cứ ì ì một chút xong là chồm lên một phát. Em gúc trên mạng thì thấy bẩu có thể là do hộp số vợ 2 em bị mòn bộ đĩa ma sát. Nhờ các cụ tư vấn tiếp cho em ạ!

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Cảm ơn cụ! Xe em mua lại, cụ chủ trước đã thay hết các chân máy từ đầu năm 2015 rồi ạ. Cụ thể hơn là vợ 2 của em khi đạp ga thì xe không tăng tốc luôn mà cứ ì ì một chút xong là chồm lên một phát. Em gúc trên mạng thì thấy có thể là hộp số vợ 2 em bị mòn bộ đĩa ma sát. Nhờ các cụ tư vấn tiếp cho em ạ!
Không liên quan nhưng câu cụ nói làm em cũng giật mình. Vì dạo này em hay dí ga để xe vọt lắm. Hị hị.

Trạng thái
Thớt đang đóng