GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Fifteen Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

TDung55555

Xe hơi
Q
chào các cụ ạ
em chạy con Ford Focus cũ được 1 thời gian. Dây điện vào Bô bin mới bị chuột gặm kha khá. Xin ý kiến các cụ là nên thay cả đám dây đó hay quấn lại ạ.
Nếu thay thì không biết trong Hãng có sẵn và giá chóng mặt không? Quấn lại thì có địa chỉ nào làm tỷ mỷ ạ. em cảm ơn nh
Quấn lại là ok bác nhé!

TDung55555

Xe hơi
Thay cả đám là phúc tạp đấy. Được bệnh này phát ra bệnh khác thì sao !

Phamtruc

Xe tải
help my ,hôm nay cháu leo tam đảo,cháu bị sôi nuóc cách tam đảo 5 cây,may phát hiện thấy kim nhiệt cao,đỗ xe nuóc mát phu phè phè,lúc leo cháu bật cả điều hoà,sau đó cháu đợi nửa tiếng nổ máy đổ thêm lavie thi chạy binh thuong,hiện tượng có phái hết nuóc hoặc dò két nuóc không ạ,các cụ cho ý kiến chắc tuân sau cháu cho vao hãng ktra

TDung55555

Xe hơi
help my ,hôm nay cháu leo tam đảo,cháu bị sôi nuóc cách tam đảo 5 cây,may phát hiện thấy kim nhiệt cao,đỗ xe nuóc mát phu phè phè,lúc leo cháu bật cả điều hoà,sau đó cháu đợi nửa tiếng nổ máy đổ thêm lavie thi chạy binh thuong,hiện tượng có phái hết nuóc hoặc dò két nuóc không ạ,các cụ cho ý kiến chắc tuân sau cháu cho vao hãng ktra
Chỉ đơn giản là két nước của bác dùng lâu có tỷ lệ 10-15% bị bẩn tắc . Khi chạy đường bằng vẫn đủ khả năng làm mát máy. Nhưng khi leo dốc máy hoạt động nặng hơn và nóng hơn + đi chậm ít gió trời hỗ trợ + két bẩn hạn chế lượng nước lưu thông + cụ giã điều hoà ===>> máy nóng làm mát không kip thì sôi nước trào qua rúp bê trên nắp két nước chảy ra ngoài ==> thế là xe cụ thiếu nước!
Biện pháp khác phục cũng rất đơn giản !
Cụ đi súc rửa két nươc, thay nước làm mát mơi.. Xong.!

Phamtruc

Xe tải
Chỉ đơn giản là két nước của bác dùng lâu có tỷ lệ 10-15% bị bẩn tắc . Khi chạy đường bằng vẫn đủ khả năng làm mát máy. Nhưng khi leo dốc máy hoạt động nặng hơn và nóng hơn + đi chậm ít gió trời hỗ trợ + két bẩn hạn chế lượng nước lưu thông + cụ giã điều hoà ===>> máy nóng làm mát không kip thì sôi nước trào qua rúp bê trên nắp két nước chảy ra ngoài ==> thế là xe cụ thiếu nước!
Biện pháp khác phục cũng rất đơn giản !
Cụ đi súc rửa két nươc, thay nước làm mát mơi.. Xong.!
cảm ơn cụ cháu cũng mong là bẩn sợ nhất là dò,vì khi về cháu vẫn phóng toàn 100km cao tốc lào cai thi thấy bình thường ko sao

TDung55555

Xe hơi
Đương nhiên là không sao rùi! Cụ phóng nhanh thế chỉ cần gió trời thổi ngược chiều xe của cụ đã đủ quá mát rùi ,,,,,

Phamtruc

Xe tải
Đương nhiên là không sao rùi! Cụ phóng nhanh thế chỉ cần gió trời thổi ngược chiều xe của cụ đã đủ quá mát rùi ,,,,,
cháu quên,hôm truóc cháu cũng vừa thay nước mát xong ạ, thé thiếu hay tắc hả cu

TDung55555

Xe hơi
Cụ thay nước mát thì họ đổ đầy cho cụ. Nhưng khi cụ leo dốc vừa rùi thì nước trào ra ngoài thì mới thành thiếu ! Cụ vẫn nên đi xúc rửa két nước nhé.

ongdogia

Xe tăng
em vừa nhặt được chiếc đồng hồ của ESC, mới. Đưa lên đây cho lão nào cần nha.

TDung55555

Xe hơi
Sao nhặt được mới thế nhể

Tommy_AC

Xe buýt
Mời cụ đến Ford Thủ đô: em mua trong hãng là 373k (đã có VAT). Cái này ở ngoài e nghĩ ko có
anhtt10
Hôm nay e tiện ra ford Thanh Xuân thấy báo giá hơn 700k e lượn luôn,e đi thay dầu gặp cụ Tour cũng may nhờ cụ e chế luôn cái núm vặn điều hoà đỡ mất toi 700K.mai e ra ford TĐ xem thế nào chứ mỗi xưởng dịch vụ Ford 1 giá thế này thì hơi khó chơi đấy nhỉ?có mỗi cái chụp inox chốt khoá tay mở trong cửa sau nó bung ra cũng bắt thay cả cụm tay cầm hơn 7lit e cũng cho nghỉ nốt,cao su chân máy xin cái báo giá tổng thể cả công vào hơn 12 củ chắc e chỉ thay 1 cái chân thuỷ lực còn đâu lượn nốt ra ngoài.

FujiS5200

Xe điện
Hôm nay e tiện ra ford Thanh Xuân thấy báo giá hơn 700k e lượn luôn,e đi thay dầu gặp cụ Tour cũng may nhờ cụ e chế luôn cái núm vặn điều hoà đỡ mất toi 700K.mai e ra ford TĐ xem thế nào chứ mỗi xưởng dịch vụ Ford 1 giá thế này thì hơi khó chơi đấy nhỉ?có mỗi cái chụp inox chốt khoá tay mở trong cửa sau nó bung ra cũng bắt thay cả cụm tay cầm hơn 7lit e cũng cho nghỉ nốt,cao su chân máy xin cái báo giá tổng thể cả công vào hơn 12 củ chắc e chỉ thay 1 cái chân thuỷ lực còn đâu lượn nốt ra ngoài.
Em đang tính xem mua cái chân thuỷ lực ở ngoài (kêu là hàng chính hãng, giá 2,5T, không phải hàng Motocraft) của các cụ chuyên đồ Ford rồi thay thử xem thế nào. Cụ nào đã kinh qua cái món này rồi thì cho em xin tí ý kiến với ạ.
Em nghe "đồn" là chân máy chính hãng thì mới hạn chế được rung xe. Nhưng trong hãng thì chát quá mà các cụ bán hàng kêu có đồ chính hãng giá như kia nên em cũng hơi lăn tăn :(

SBTIE

Xe tải
Em đang tính xem mua cái chân thuỷ lực ở ngoài (kêu là hàng chính hãng, giá 2,5T, không phải hàng Motocraft) của các cụ chuyên đồ Ford rồi thay thử xem thế nào. Cụ nào đã kinh qua cái món này rồi thì cho em xin tí ý kiến với ạ.
Em nghe "đồn" là chân máy chính hãng thì mới hạn chế được rung xe. Nhưng trong hãng thì chát quá mà các cụ bán hàng kêu có đồ chính hãng giá như kia nên em cũng hơi lăn tăn :(
Lúc nào rảnh cụ cho em chạy thử xe xem nó rung thế nào ? Hay xe em cũng chết cao su dầu rồi nhỉ, lúc dừng đỗ thấy rung nhẹ cả thân xe.

Tommy_AC

Xe buýt
Trước khi thay e cũng hỏi nhiều cao nhân,cụ chã Phan3H cũng tư vấn cho e là chân thuỷ lực thay chính hãng,3 chân còn lại mua chỗ cụ Du về mang vào hãng thay là xong,thay cả 4 chân trong hãng tổng thiệt hại hơn 13 củ nhé,mua ngoài rẻ hơn

anhtt10

Xe buýt
Em thay cả 4 chân máy hàng Motocraft đây, thấy các cụ nói em run quá. Tham rẻ nên nghiến răng thôi, hehe
Em mua 4 chân có 3tr8 ở chỗ Nam Vương, vào ford thủ đô thay mất 880k công(VAT)
anhtt10

Tommy_AC

Xe buýt
C
Em thay cả 4 chân máy hàng Motocraft đây, thấy các cụ nói em run quá. Tham rẻ nên nghiến răng thôi, hehe
Em mua 4 chân có 3tr8 ở chỗ Nam Vương, vào ford thủ đô thay mất 880k công(VAT)
anhtt10
Cụ có số đt nào bên ford Thủ Đô ko cho e xin để e qua thay cái miếng nhựa ốp bên trong chỗ cánh cửa,hôm nay vào ford TX nó đòi hơn 7 lít nên e chuồn,hôm trước thấy cụ bảo bên ford Thủ Đô có hơn 3 lít để e qua e thay.hnay vào may gặp cụ Tourcare nên e ko bị nó thịt 7lit cái núm vặn điều hoà,e về lấy giấy giáp đánh mòn đi tí xong quấn chỉ vào bôi thêm ít 502 vào giờ có bẻ cũng ko gãy được nữa

anhtt10

Xe buýt
C

Cụ có số đt nào bên ford Thủ Đô ko cho e xin để e qua thay cái miếng nhựa ốp bên trong chỗ cánh cửa,hôm nay vào ford TX nó đòi hơn 7 lít nên e chuồn,hôm trước thấy cụ bảo bên ford Thủ Đô có hơn 3 lít để e qua e thay.hnay vào may gặp cụ Tourcare nên e ko bị nó thịt 7lit cái núm vặn điều hoà,e về lấy giấy giáp đánh mòn đi tí xong quấn chỉ vào bôi thêm ít 502 vào giờ có bẻ cũng ko gãy được nữa
Vâng, đây là số đt CVDV tên Dương 0973.403560 Ford thủ đô
Cái nhựa của cụ có phải như miếng tam giác trên cạnh kính ko? nếu đúng thì chắc chắn là 370k
anhtt10

Phamtruc

Xe tải
Ford ếch vui ghê,hnay cháu đi ktra nuoc két đúng như cụ 5555 nói,kiem tra nuoc không bị hao,chay cả chiều máy nóng mở két nước không bị sôi,chau xả rùi thay nước mới luôn,tien thẻ thay luôn con chuột côp,chu gara nói 50k nhưng thoi e biếu a e mua có 30k;cac cụ thay chuột cốp cứ thé mà lam,khoi vao hãng mua mấy củ

Trạng thái
Thớt đang đóng