Gara CRV - Kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngochien

Xe đạp
Hôm vừa rồi em đi công tác xe cơ quan Fortune 2016 mới trải sàn em thấy đỡ ồn do tiếng lốp hơn trước khi trải. nhưng tiếng máy thì không đổi. Nên nảy sinh ý tưởng trải sàn giả da cho CR-V 2012, (em thấy rất ồn) vậy cụ nào đã từng trải sàn rồi cho em xin ít kinh nghiệm. có nên trải hay không? ưu nhược điểm thế nào? nên trải loại nào? Ngoài việc dễ dàng cho vệ sinh xe còn có tác dụng chống ồn không?

Cảm ơn các cụ

tomminhhuy

Xe máy
Chào các cụ,
Em chạy CRV 2012, tự nhiên hôm qua toàn bộ hệ thống cd, radio & màn hình hiện giờ không hoạt động. Bật radio chỉ nghe tiếng rè rè. Cụ nào có kinh nghiệm xử lý vụ này không ạ?
Em cảm ơn

Dark Man

Xe buýt

CR-V đời mới tiết kiệm nhiên liệu hơn là chuẩn rồi bác. Chưa kể nó có chế độ ECO chạy hơi ì nhưng ăn uống kiêng khem lắm :D

SantaFE ăn xăng hơn CR-V một tẹo. Trong phố khoảng 13,5l/100km.
Hình như xe cụ máy xăng chứ máy dầu San ngon mà. Động cơ turbo, hộp số 6 cấp chắc tk hơn CRV khơ khớ :D

CR-Vic

Xe container
Đúng là Santafe máy xăng đó bác. Nhưng nói thật là cái CR-V 2010 hồi mới mua em thấy nó uống xăng hơn cái Santafe này nhiều lắm. Đổ đầy bình khoảng 50L xăng mà chỉ chạy được dưới 300km đường Hà Nội (đỗ dừng khá nhiều) Mấy năm liền toàn nhìn thấy đồng hồ báo loanh quanh 6.3km/l :D
Bác cứ nhìn mấy cái CR-V đang bán trên OF sẽ thấy đồng hồ chụp toàn loanh quanh 16l/100km :))

Hình như xe cụ máy xăng chứ máy dầu San ngon mà. Động cơ turbo, hộp số 6 cấp chắc tk hơn CRV khơ khớ :D

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Hôm vừa rồi em đi công tác xe cơ quan Fortune 2016 mới trải sàn em thấy đỡ ồn do tiếng lốp hơn trước khi trải. nhưng tiếng máy thì không đổi. Nên nảy sinh ý tưởng trải sàn giả da cho CR-V 2012, (em thấy rất ồn) vậy cụ nào đã từng trải sàn rồi cho em xin ít kinh nghiệm. có nên trải hay không? ưu nhược điểm thế nào? nên trải loại nào? Ngoài việc dễ dàng cho vệ sinh xe còn có tác dụng chống ồn không?

Cảm ơn các cụ
Trải sàn da duy nhất chỉ để dễ vệ sinh thôi cụ
Loại nào cũng như nhau cả
Cụ muốn đỡ ồn hơn ít nhất 70% thì đầu tư 6 củ phun chống ồn

phutrong_nguyen

Xe tăng

Cảm ơn các cụ
Cụ nên tìm hiểu kỹ trong diễn đàn về vụ hệ quả của trải sàn da. Mục này đc các cao nhân khuyên đầu tiên là ko làm đấy ah!

ngochien

Xe đạp
Cụ nên tìm hiểu kỹ trong diễn đàn về vụ hệ quả của trải sàn da. Mục này đc các cao nhân khuyên đầu tiên là ko làm đấy ah!
Vâng cảm ơn cụ.
sau khi đọc các comment về việc trải sản tren OF, chắc có nhẽ em để nguyên chẳng trải nữa.

Thanks các cụ nhều.

cocsku

Xe cút kít
Em xin hỏi các cụ bảo dưỡng định kỳ, thì trong mấy đại lý Honda quanh Hà Nội thì ở đâu làm tốt nhất.

hungbqp

Xe máy
Em xin hỏi các cụ bảo dưỡng định kỳ, thì trong mấy đại lý Honda quanh Hà Nội thì ở đâu làm tốt nhất.
Honda Mỹ đình cụ à, chỗ đấy làm cẩn thận và nhiệt tình nữa. Trước em đi civic hay bảo dưỡng ở đó, sau này đi xe toyota cũng lại hay quay lại đó bảo dưỡng cụ à.

phutrong_nguyen

Xe tăng
Cụ tiên đâu gần thì cụ qua đó. E thích cung cách phục vụ của Tây Hồ

ngochien

Xe đạp
Em nghĩ chỗ nào cũng theo chuẩn hãng, cung cách phục vụ cũng phải tuân theo chuẩn nhất định của hãng. Sự khác biệt không nhiều. Tiện đâu làm ở đó cụ ah. Mỹ đình thuận tiện nên vote cho Mỹ Đình.

cocsku

Xe cút kít
Em nghĩ chỗ nào cũng theo chuẩn hãng, cung cách phục vụ cũng phải tuân theo chuẩn nhất định của hãng. Sự khác biệt không nhiều. Tiện đâu làm ở đó cụ ah. Mỹ đình thuận tiện nên vote cho Mỹ Đình.
Trước em chạy Toy thì thấy có khác đấy ạ! Cùng là hãng Toy, nhưng các đại lý khác nhau trình độ dịch vụ khác nhau. Giá cả thì giống.

ngochien

Xe đạp
Trải sàn da duy nhất chỉ để dễ vệ sinh thôi cụ
Loại nào cũng như nhau cả
Cụ muốn đỡ ồn hơn ít nhất 70% thì đầu tư 6 củ phun chống ồn
Cụ mô kích cho em hỏi phun chống ồn ở đâu uy tín giá cả phải chăng vậy cụ? em thảm khảo trên mạng thấy giá chống ồn toàn bộ xe mất những mười mấy củ. 6 củ là chỉ phun chống ồn gầm xe phải không cụ?

Thanks cụ

VietCuong1978

Xe tăng
Cụ mô kích cho em hỏi phun chống ồn ở đâu uy tín giá cả phải chăng vậy cụ? em thảm khảo trên mạng thấy giá chống ồn toàn bộ xe mất những mười mấy củ. 6 củ là chỉ phun chống ồn gầm xe phải không cụ?

Thanks cụ
Theo em thì không nên, chẳng giải quyết được gì đâu cụ ạ, kinh nghiệm nhãn tiền từ ối cụ rồi.

phutrong_nguyen

Xe tăng

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net

Thanks cụ
Làm trong hãng chống ồn sàn+ 4 cánh= 6tr50n
Cụ muốn ngon hẳn thì phun gầm 3,5 củ nữa
Cụ cần làm trong hãng thì qua em làm cho.
Ngon hay ko thì phải làm mới biết. Đồ mất tiền ko thể so sánh với mấy hàng khuyến mại đc. Còn cụ nào ko tin thì làm 1 kèo. Ko đỡ ít nhất 70% em tặng cả cái xe.

Chỉnh sửa cuối:

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Em hỏi ngu. Tại sao ko nên trải sàn da thế cụ? Nếu ko tốt thì tại sao mấy thằng xe sang sang 1 chút nó lại mặc định theo xe

fialovy

Xe tăng
Em hỏi ngu. Tại sao ko nên trải sàn da thế cụ? Nếu ko tốt thì tại sao mấy thằng xe sang sang 1 chút nó lại mặc định theo xe
Trước anh đọc có bài nói về hậu quả của vụ trải sàn này rồi Khánh ạ
Do lớp trải sàn là simili, ngậm nước, nên theo thời gian sẽ bị mủn, ẩm phá hoại, có cụ sau 1 thời gian bị han rỉ hết ở dưới sàn
Mặt khác, tay nghề thợ VN chán lắm, ẩu, tháo ghế, tháo đồ gẫy lẫy là thường xuyên xảy ra, đến lúc lắp vào lại lọc cọc, khó chịu

Xe xịn thì từ hãng làm, đương nhiên chất liệu và tay nghề ko thể so sánh được rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng