Thảo luận Gara CIVIC - Sử dụng bảo dưỡng và kinh nghiệm sử dụng!

meodenmatlua

Xe container
Xe CV của em đi được 7 vạn, dạo này lúc sáng khởi động máy thấy ù hơn (do máy rung mạnh). Các cụ cho em biết bệnh với. (Xe em chưa thay gì liên quan tới máy cả).
Xe cụ đời bao nhiêu vậy, cụ kiểm tra chân máy dầu trước xem còn tốt không.

GauHaNoi

Xe tải
Ù là do thời tiết lạnh nhiệt độ xuống thấp . Động cơ tăng vòng tua để nhanh chóng đạt nhiệt độ tối ưu . Cụ muốn ngon xúc mobil 1 ep 5w-30 vào . Bao êm bao vọt

Huy08

Xe buýt
Xe cụ đời bao nhiêu vậy, cụ kiểm tra chân máy dầu trước xem còn tốt không.
Đời 2009 ah, kiểm tra chân máy thế nào cụ?
K phải do trời lạnh đâu, e đi lâu, cảm nhận là do máy bị rung lắc nhiều hơn trước

meodenmatlua

Xe container
Đời 2009 ah, kiểm tra chân máy thế nào cụ?
K phải do trời lạnh đâu, e đi lâu, cảm nhận là do máy bị rung lắc nhiều hơn trước
Cụ mở nắp capo xe bên trái máy ấy
Cái cục cao su đen kia mà chảy dầu hoặc khe hở giữa cục nhôm và miếng cao su sát quá cũng gây giật

GauHaNoi

Xe tải
Chân máy thì 4 củ vào hãng xong liền . Hàng ngoài lành ít dữ nhiều . Kkk

sapthanh4banh

Xe điện
Cụ mở nắp capo xe bên trái máy ấy
Cái cục cao su đen kia mà chảy dầu hoặc khe hở giữa cục nhôm và miếng cao su sát quá cũng gây giật

E dự giống cụ mèo, xe e cũng bị y hệt, hiện tượng thêm nữa là lùi cũng rung, đi vào gờ giảm tốc rung kiểu như gằn máy. Cụ kiểm tra cục cao su chân máy dầu mà cái miếng nhôm úp ngược đó sát vào cao su là phải thay rồi.

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Xe CV của em đi được 7 vạn, dạo này lúc sáng khởi động máy thấy ù hơn (do máy rung mạnh). Các cụ cho em biết bệnh với. (Xe em chưa thay gì liên quan tới máy cả).
Em cũng vừa lấy Civic 1,8AT đời 2011. Lúc đạp ga mạnh thì có hiện tượng ù tai (bất kỳ ở tốc độ nào chỉ cần nhấn ga mạnh là vậy, nhất là ở lúc bắt đầu chạy thì em cần thêm ga cho khỏe). Ồn ở lốp hay mặt đường vọng vào thì cũng không sao, nhưng mà ù tai thì làm bố mẹ em ngồi trên xe rất khó chịu.
Rất mong các cao nhân chỉ giáo giúp em để hoàn toàn yên tâm vì mới lấy xe mà thấy lỗi cảm giác cứ tức tức sao ý ạ. Hi (Em cho vào hãng rồi nhưng cảm thấy vẫn chưa ổn). Xin cảm ơn các cụ rất nhiều

meodenmatlua

Xe container
Em cũng vừa lấy Civic 1,8AT đời 2011. Lúc đạp ga mạnh thì có hiện tượng ù tai (bất kỳ ở tốc độ nào chỉ cần nhấn ga mạnh là vậy, nhất là ở lúc bắt đầu chạy thì em cần thêm ga cho khỏe). Ồn ở lốp hay mặt đường vọng vào thì cũng không sao, nhưng mà ù tai thì làm bố mẹ em ngồi trên xe rất khó chịu.
Rất mong các cao nhân chỉ giáo giúp em để hoàn toàn yên tâm vì mới lấy xe mà thấy lỗi cảm giác cứ tức tức sao ý ạ. Hi (Em cho vào hãng rồi nhưng cảm thấy vẫn chưa ổn). Xin cảm ơn các cụ rất nhiều
Cụ kiểm tra chân máy dầu và bo may ơ trước xem thế nào.

GauHaNoi

Xe tải
Xe cụ mèo mua về để ngắm và e yêu khoa học thôi ko cần chạy . Kkk

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Cụ kiểm tra chân máy dầu và bo may ơ trước xem thế nào.
Cảm ơn cụ nhiều nhé. Đợt tới về em cũng cho ra hãng lượt nữa. Vừa rồi quên mất vấn đề đó. Cụ nào trong face hội civic kết nạp em với. Hi. E là paracetamol

KMor

Xe tải
Gần đây con la già của em (CV1.8AT-207) có hiện tượng bị lọt mùi vào khoang cabin, dừng đèn đỏ mà đỗ sau xe buýt là thấy có mùi khói dầu,em tìm các khe hở mà không biết bị lọt vào từ đâu, điều hòa thì em luôn để gió trong, có cụ nào bị như vậy chưa chỉ em với.

meodenmatlua

Xe container
Gần đây con la già của em (CV1.8AT-207) có hiện tượng bị lọt mùi vào khoang cabin, dừng đèn đỏ mà đỗ sau xe buýt là thấy có mùi khói dầu,em tìm các khe hở mà không biết bị lọt vào từ đâu, điều hòa thì em luôn để gió trong, có cụ nào bị như vậy chưa chỉ em với.
Cụ cứ kiểm tra lọc gió điều hóa trước đi, chắc nó chỉ vào từ đường đấy thôi

KMor

Xe tải
Lọc gió điều hòa thì em thay năm ngoái nhưng em mua hàng ngoài (củ 1 cụ trên này) em cũng đã kiểm tra cửa đóng mở gió trong/ngoài thì cảm giác cái gioăng chặn nó không mềm em định tháo ra vệ sinh nhưng không biết cách :D
Liệu lọc gió có liên quan không cụ meodenmatlua ?

KMor

Xe tải
Cụ meodenmatlua cho em hỏi em thấy cái vách ngăn cửa gió trong/ngoài xe em cái mút đệm nó bị mủn nên bị kênh khi đóng lại (chế độ gió trong) khả năng khói và mùi vào từ đây,tháo ra thay có khó không cụ?

meodenmatlua

Xe container
Cụ meodenmatlua cho em hỏi em thấy cái vách ngăn cửa gió trong/ngoài xe em cái mút đệm nó bị mủn nên bị kênh khi đóng lại (chế độ gió trong) khả năng khói và mùi vào từ đây,tháo ra thay có khó không cụ?
Cụ cho em xin cái ảnh với

KMor

Xe tải
Nó là tấm nhựa cửa gió trong/ngoài, phải tháo lọc gió điều hoà ra mới thấy,chụp hình góc đó ko hết được cụ meodenmatlua.
Tấm đó khi bật gió ngoài thì nó lật lên và khi bật gió trong nó đóng xuống,do mút dán nguyên bản hơi mủn nên em đoán khả năng mùi vào từ đó.

KMor

Xe tải
Em lật nắp capo lên thấy cái mặt bích bắt 2 ống điều hoà giữa vách máy nó hơi kênh không ôm sát vào vách cabin có khả năng bị hở không biết mùi có vào qua đường này không,còn tấm cửa gió trong ngoài em không thò tay vào chụp được cụ meodenmatlua