Thảo luận Gara CIVIC - Sử dụng bảo dưỡng và kinh nghiệm sử dụng!

inward

Đi bộ
chào cụ mợ

e đi civic 2.0 đã rất lâu mà chưa có thừa ngân sách đổi xe mới.

gần đây mưa to gió lớn cái cửa sổ giời của e cao su nó cứng nước nó thấm vào bên trong các cụ ah. không khác gì hà lội thủ đô khi gặp mưa to.

e gọi điện hỏi hãng nó bảo phải thay cả kính nóc luôn giá 18 củ vì không có gioăng lẻ.

Thiết nghĩ xe đã cũ (đời 2007) không hơi đâu đi bỏ đống tiền vào việc đó.

Cụ nào có kinh nghiệm thay gioăng cao su hoặc làm mềm gioăng hoặc chế thế nào đó hay làm sao cho nó hết dột tư vấn cho e cái.

cám ơn cụ mợ nha.
Mưa lọt vào nó ko nhiều, nhưng cho bị kẹt cái ống thoát nước nến nó ngấm ra trần + sàn. Bác cứ thông cái ống dẫn (2 cái lỗ tròn phía trước 2 bên cửa nóc) thì sẽ không vấn đề gì.

unstable

Đi bộ
Xe em Civic 2010 1.8 AT, có 1 đợt em đi tốc độ chậm (<20km) thì thấy bị giật giật kiểu như bị ga không đều mặc dù em giữ nguyên chân ga. Em có tìm hiểu thì thấy giống hiện tượng bỏ máy. Sau đó 1 thời gian tự nhiên hết, tuy nhiên thỉnh thoảng đi chậm thì vẫn thấy hơi giật dù giật nhẹ phải lái quen thì mới cảm giác được, khi ga có cảm giác như thiếu ga nên không vọt lên tốc độ cao hơn ngay được. Các hôm khác thì lại đi trơn mượt, cảm giác khi ga mượt khác hẳn.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này hoặc chỉ em chỗ kiểm tra vụ này, em ra hãng check thì cũng không tìm ra vấn đề gì, em đi cũng quen thì không thấy có vấn đề gì lớn lắm, nhưng hôm nào mà xe ga mượt thì mới thấy cảm giác sướng hơn hẳn.

chua chom

Xe tải
Xe em Civic 2010 1.8 AT, có 1 đợt em đi tốc độ chậm (<20km) thì thấy bị giật giật kiểu như bị ga không đều mặc dù em giữ nguyên chân ga. Em có tìm hiểu thì thấy giống hiện tượng bỏ máy. Sau đó 1 thời gian tự nhiên hết, tuy nhiên thỉnh thoảng đi chậm thì vẫn thấy hơi giật dù giật nhẹ phải lái quen thì mới cảm giác được, khi ga có cảm giác như thiếu ga nên không vọt lên tốc độ cao hơn ngay được. Các hôm khác thì lại đi trơn mượt, cảm giác khi ga mượt khác hẳn.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này hoặc chỉ em chỗ kiểm tra vụ này, em ra hãng check thì cũng không tìm ra vấn đề gì, em đi cũng quen thì không thấy có vấn đề gì lớn lắm, nhưng hôm nào mà xe ga mượt thì mới thấy cảm giác sướng hơn hẳn.
Cụ kiểm tra bugi chưa

unstable

Đi bộ
Em kiểm tra bugi rồi thì không thấy vấn đề gì. Đợt này nó đi lại ngon rồi nên em cũng chưa để ý lắm, đợt tới mà có bị giật tưng bừng thì em mang vào gara nhờ check lại. Tiện đây bác nào recommend em gara nào check Civic tốt, em cũng hay vào hãng làm bảo dưỡng nhưng thật sự em không tin tưởng tay nghề của thợ trong hãng lắm trong việc check vấn đề.

lê phú chiênw

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi khi em bật điện, bật AC, chưa nổ máy mà cả hai quạt giàn nóng và két nước đều quay, tiếng gió thì ù ù như cối xay. Của em CV 2.0 như thế có bình thường ko a. Hôm vào Gara ông thợ tư vấn thay cả hai quạt, hơn 2 củ một cái
thay mới cụ

Le Vu Thang

Xe hơi
Hình như em trả lời cụ ở chỗ nào đó rồi.
Xe cụ em nghĩ đã bị đấu tắt quạt rồi nên mở khóa là cả 2 quạt chạy.
Xe em mở quá chỉ có quạt gió cabin chạy thôi.
Hôm qua em mang vào hãng kiểm tra vụ quạt này. Thợ nói Civic nó thế, thử mấy con trong xưởng cũng thế thật. Các cụ xem lại xe các cụ hộ em xem nhé. Em vẫn nghi ngờ vụ này quá. Đỗ một chỗ, quên tắt AC để chìa nghe nhạc lúc sau chắc gọi xe câu bình quá

xuantu

Xe tải
Hôm qua em mang vào hãng kiểm tra vụ quạt này. Thợ nói Civic nó thế, thử mấy con trong xưởng cũng thế thật. Các cụ xem lại xe các cụ hộ em xem nhé. Em vẫn nghi ngờ vụ này quá. Đỗ một chỗ, quên tắt AC để chìa nghe nhạc lúc sau chắc gọi xe câu bình quá
Bình thường cụ ơi, ko sao đâu.
Quạt dàn nóng có lẽ nó phụ thuộc vào mấy cái cảm biến gì đó chăng.
Nếu đấu tắt, thợ lấy nguồn tín hiêu theo Block thì cũng đc, chả ai phát hiện đc thay đổi sơ đồ đấu.
Ngu kiến của e là thế.

Lavan

[Tịch thu bằng lái]
Civic đợt này lên sàn nhiều quá.

Hoangkien102

Xe đạp
Nên sàn có thấy mấy đâu
E tìm xe mãi ko đc e nào ưng ý

sieucub

Xe đạp
Cụ nào biết chỗ bán giảm sóc trước hàng chính hãng honda cho accord đời 2011 ko ạ. Trong hãng báo giá căng quá :((

dongkisot864

Xe đạp
Xe em 1.8, sao để 2.5kg em nhìn cái lốp lúc nào nó cũng kiểu như xẹp xẹp vậy cụ nhỉ..
Lốp không ruột nhìn nó vậy đó. Tôi bị một bác làm lốp thấy mềm, xẹp xẹp nên chơi luôn 4kg cho căng như xe tải, không để ý chạy nó nhảy lambada

Cáibang244

Xe hơi

Bác này bị bệnh giống hết xe cũ của mình, nhưng khác là giải tốc độ của mỉnh là 29-30Km/h. trên một comment nào đó mình đã viết cái này rồi, không hiểu là tại sao.

Thao My Thao

Xe đạp
Xe mình cũng bị như thế nhiều lúc đi rất khó chịu, khi dừng đèn đỏ hoặc đi chậm nó còn rùng mình cơ. Theo kinh nghiệm mình là nó bị mobin yếu nên đánh lửa không đều. Nếu thay hàng hãng là 10 tr/4 quả. Hàng ngoài mình mua 4 quả thay nhưng chạy vẫn bị hiện tượng trên. Mình đảm bảo 90% do mobin. Nếu có tiền thay 4 quả xịn là hết ngay!
Bác này bị bệnh giống hết xe cũ của mình, nhưng khác là giải tốc độ của mỉnh là 29-30Km/h. trên một comment nào đó mình đã viết cái này rồi, không hiểu là tại sao.

tu.TQK

Xe tải
E chuyên tư vấn ắc quy cho các bác đây