Gara bảo dưỡng điều hòa Morning tốt ở hà nội

kemsu

Xe buýt
Các cụ cho hỏi xe e vẫn mát bình thường nhưng nó lại cứ bị kêu ( sôi) nghe khó chịu. Mang ra mấy gara các cụ toàn phán kêu lốc cần thay giá tầm 5 củ. Ko biết ntn hay kệ nó kêu bao giờ hết mát thì thay
Cụ phải để ý xem nó kêu cơ hay kêu ở mặt hít! Nếu kêu cơ thì thì mấy bác ý kêu thay là chuẩn! Còn trước xe e kêu mặt hít e mới láng lại 01 chút đã thấy êm hơn rồi! Quan trọng lúc tháo ra thử quay lốc vẫn thấy nó nén khỏe cụ ợ

Các cụ cho hỏi xe e vẫn mát bình thường nhưng nó lại cứ bị kêu ( sôi) nghe khó chịu. Mang ra mấy gara các cụ toàn phán kêu lốc cần thay giá tầm 5 củ. Ko biết ntn hay kệ nó kêu bao giờ hết mát thì thay
Morning thường bị kêu mặt hít thôi cụ ạ ! nếu nhẹ thì láng lại nếu nặng thì thay mặt hít là ok nhé ! cụ ghé qua em kiểm tra cho ạ ! 096 117 5885

hero-dhg

Xe hơi
Morning thường bị kêu mặt hít thôi cụ ạ ! nếu nhẹ thì láng lại nếu nặng thì thay mặt hít là ok nhé ! cụ ghé qua em kiểm tra cho ạ ! 096 117 5885
Địa chỉ cụ chỗ nào. Mà cụ cho hỏi Kia Van 11 lốc mới (lốc bãi có ko) và giá bao nhiêu

tungnk36

Xe tải
Cụ nào làm ở Dr Cool Lạc Trung thì review cho ae biết

Austin

Đi bộ
Cụ nào làm ở Dr Cool Lạc Trung thì review cho ae biết
Bác đang nói tới Dr COOL chứ gì. Chỗ này rất Pro, hành nghề gần 30 năm rồi, ông chủ lớn tuổi lại là dân đào tạo ở Đức về. Cha con nhà em đều mang xe đến đó làm điều hòa.

kemsu

Xe buýt
Cụ qua Gara Chung Tỵ ở số 1 Dương Đình Nghệ, ngay ở ngã 3 sau Keangnam ý, hôm trước ĐH xe em bị kêu ù ù, các nơi đều phán phải thay lốc, em mô tả qua điện thoại là em Tỵ bắt bệnh được luôn, qua chỉnh mấy phút xong còn không lấy tiền, ở đây hai anh em chủ làm trực tiếp luôn nên em cảm nhận rất ổn.
Địa chỉ này còn làm ko cụ nhỉ? xe e vẫn mát nhưng đợt này nó lại kêu khi bật điều hòa rồi! Định qua thăm khám phát!

Pemil

Xe tải
Mặt hít là chỗ nào cụ ( e gà mà).
Lốc (block) chính là máy nén (compressor) là trái tim và công lực của điều hoà.
Trước khi các cụ ấn nút AC thì Máy nén ko chạy do chưa hít, nhưng dây củoa ĐH thì vẫn chuyền chuyển động quay từ đầu trục cơ của máy đến buli đầu trục máy nén, dây này truyền chuyển động quay của trục cơ sang buli đầu lốc, mặt hít là cách gọi của các bác thợ thực chất hoạt động như 1 Công tắc tơ điện (cotactor), khi ấn AC thì nó hít vào làm cho chuyển động quay của buli sẽ kéo theo quay trục máy nén điều hoà bắt đầu làm việc.
Phần mà các bác chuyên gia nói kêu mặt hít trên: chính là tiếng kêu do thiết bị hoạt động lâu ngày gây rơ rão phần liên kết của buli với trục của máy nén.
Có đúng không ạ?
Nếu đúng chỉ kêu mặt hít thì xử lý mặt hít thôi.
Nhưng thợ không tốt thì thương phán luôn là lốc kêu = bên trong máy nén đã có sự rơ rão gây ồn -> thay máy nén (tức là thay lốc)
Nếu phải thay lốc:
-Xe mới nên thay lôc mới.
-Xe cũ thì thay lốc bãi cũng ok ( bao giờ làm điều hoà thợ chuẩn cũng nhớ hút chân không kỹ trước khi nạp gas (môi chất lạnh) và dầu đúng chủng loại.

Chỉnh sửa cuối:

chimlacdan

Xe hơi
Hôm rồi em có con Ỉn cũ mang ra 5 ông gara thì cả 5 ông báo thay lốc. Em mang qua chỗ cụ tỵ nạp ga, vệ sinh nội soi dàn lạnh, dàn nóng giờ mát sun tờ rim mà giá rẻ. Thợ rất có tâm. Cụ ấy chuyển ra cuối đường thành thái rồi ợ.

Thanhmap2716

Xe hơi
Các cụ qua Xuân Đỉnh nhé, chuyên đh, ngon bổ rể, chất lg, e đã test thử, e đc cụ trên Getz gt

Nghiêm Huy

Xe hơi
Hôm rồi em có con Ỉn cũ mang ra 5 ông gara thì cả 5 ông báo thay lốc. Em mang qua chỗ cụ tỵ nạp ga, vệ sinh nội soi dàn lạnh, dàn nóng giờ mát sun tờ rim mà giá rẻ. Thợ rất có tâm. Cụ ấy chuyển ra cuối đường thành thái rồi ợ.
Vệ sinh nội soi dàn lạnh hết bao nhiều thóc vậy cụ

Còn Zin

Xe tải
Cụ Tỵ điều hòa ở Thành thái, tuổi trẻ làm rất có tâm.

vietpq75hanes

Xe container
Cụ có số cụ ấy không cho em xin với. Sắp tới cũng phải kiển tra dọn dẹp trước hè cho mát mẻ ah.