Gara bảo dưỡng điều hòa Morning tốt ở hà nội

Lê Sỹ Hậu

Xe đạp
Chào các cụ, xe em slx 2009, cuối tuần trước em mất 1 ngày vào KIa Giải phóng bảo dưỡng mức 6v và thay 1 số thứ (hết 8tr5), nhưng riêng cái điều hòa vẫn bị bệnh kêu to và ko mát (ga em mới bơm sau tết).
KIA GP hẹn em mất 1 ngày nữa ra làm bảo dưỡng riêng cho cái điều hòa. Em thấy đắt quá!

Em nhờ các cụ tư vấn giúp em ở hà nội gara nào bảo dưỡng điều hòa ô tô tốt và uy tín để thứ 7 em đi bảo dưỡng cho nó yên tâm.

Cám ơn các cụ.

Pemil

Xe tải
Các cụ lưu ý về vấn đề điều hoà. Điều hoà xe hơi cũng như điều hoà gia đình và các điều hoà khác: chỉ nạp gas khi mất gas. Nếu không sau nhiều năm hoạt động cũng không cần nạp gas mà chỉ cần bảo dưỡng định kỳ và thay thế các linh kiện bị hỏng như: tụ, quạt, van...
Mà khi mất gas thì phải có lý do. Cần tìm nguyên nhân để giải quyết mất gas. Thông thường thợ sẽ nạp gas thêm để tìm điểm xì gas sau đó xử lý (việc này áp dụng với điều hoà công suất nhỏ lượng gas cần nạp ít, đường ống gas và dàn nóng + dàn lanh rất dễ quan sát để kiểm tra.
Riêng hệ thống lới thì thợ sẽ phải cô lập từng đoạn và nạp Nitơ để tìm điểm xì (điểm làm mất gas).
Nhiều thợ bảo dưỡng xong thì điều hoà lại nóng. Lý do là ở VN có nhiều người tự cho mình là thợ mà lại không phải. (Họ chưa bao giờ được đào tạo cơ bản mà cứ lần mò làm theo thói quen).
Vậy các cụ cần tìm người chuyên thì sẽ yên tâm hơn.
Cụ nào có chỗ quen chuyên về điện và điều hoà thì pos lên để anh em qua check nhé.

Chỉnh sửa cuối:

zinzin08

Xe hơi
Đường Trường Chinh có 1 garage chỉ chuyên điều hoà, cụ chủ rất khệnh :) sửa rất ok . Mai em tìm cái card post lên hầu các cụ.

zinzin08

Xe hơi
Gara Lợi ở ngõ 109 Trường Chinh, ngõ này ngắn, các cụ cứ phi vào sẽ thấy. Cụ chủ khệnh với nhân viên thôi, nhiệt tình với khách :) cẩn thận từng con ốc. Cảm nhận của em là rất chuẩn, giá hơi chát tí nhưng được việc, nhanh gọn.

Gió mùa về

Đi bộ
Gara Lợi ở ngõ 109 Trường Chinh, ngõ này ngắn, các cụ cứ phi vào sẽ thấy. Cụ chủ khệnh với nhân viên thôi, nhiệt tình với khách :) cẩn thận từng con ốc. Cảm nhận của em là rất chuẩn, giá hơi chát tí nhưng được việc, nhanh gọn.
Tks bác nhed

munn

Xe buýt
Em nghe đồn ga ra này là cái máy chém đấy, cụ đừng đến.
trước khi vào đây em cũng nghe đồn nọ kia, nhưng cảm nhận bác Lợi bắt bệnh chuẩn, ko ỡm ờ phán nhăng cuội, kê toa bốc thuốc đơn giá trước khi làm, đồng ý thì làm. Vậy chả hiểu sao 1 số cụ chê chém, chém thì sao lại đồng ý làm rồi lại chê
giá cả ko biết có chát ko? vì em sửa lần đầu, cảm thấy giá chấp nhận đc
đúng là cách bác ấy nói chuyện thì có cụ chê là khệnh, đây là cảm nhận riêng từng người
nhưng xem bác ấy chỉ dẫn cho thợ em thấy có tâm

lx3079

Xe tăng
trước khi vào đây em cũng nghe đồn nọ kia, nhưng cảm nhận bác Lợi bắt bệnh chuẩn, ko ỡm ờ phán nhăng cuội, kê toa bốc thuốc đơn giá trước khi làm, đồng ý thì làm. Vậy chả hiểu sao 1 số cụ chê chém, chém thì sao lại đồng ý làm rồi lại chê
giá cả ko biết có chát ko? vì em sửa lần đầu, cảm thấy giá chấp nhận đc
đúng là cách bác ấy nói chuyện thì có cụ chê là khệnh, đây là cảm nhận riêng từng người
nhưng xem bác ấy chỉ dẫn cho thợ em thấy có tâm
Cụ search Google là biết, em đọc được có cụ vào sửa điều hòa Matiz mất hơn 10 triệu đấy.

nhkhnvn

Xe hơi
Cụ qua Gara Chung Tỵ ở số 1 Dương Đình Nghệ, ngay ở ngã 3 sau Keangnam ý, hôm trước ĐH xe em bị kêu ù ù, các nơi đều phán phải thay lốc, em mô tả qua điện thoại là em Tỵ bắt bệnh được luôn, qua chỉnh mấy phút xong còn không lấy tiền, ở đây hai anh em chủ làm trực tiếp luôn nên em cảm nhận rất ổn.

Lê Sỹ Hậu

Xe đạp
Cụ qua Gara Chung Tỵ ở số 1 Dương Đình Nghệ, ngay ở ngã 3 sau Keangnam ý, hôm trước ĐH xe em bị kêu ù ù, các nơi đều phán phải thay lốc, em mô tả qua điện thoại là em Tỵ bắt bệnh được luôn, qua chỉnh mấy phút xong còn không lấy tiền, ở đây hai anh em chủ làm trực tiếp luôn nên em cảm nhận rất ổn.
Của em cũng bì ù, và thấy mất ga nhanh, mới bổ sung ga sau tết âm đến giờ lại thấy ko mất mấy nữa nên muốn đi bảo dưỡng lại toàn bộ điều hòa cho an tâm. Em nghe bác trưa nay qua Chung Tỵ nhờ xem thế nào!

nhkhnvn

Xe hơi
Của em cũng bì ù, và thấy mất ga nhanh, mới bổ sung ga sau tết âm đến giờ lại thấy ko mất mấy nữa nên muốn đi bảo dưỡng lại toàn bộ điều hòa cho an tâm. Em nghe bác trưa nay qua Chung Tỵ nhờ xem thế nào!
Đây, em lục lại được số điện thoại của em Tỵ, cụ cứ gọi trước đi xem ntn: 0977149689

munn

Xe buýt
Cụ search Google là biết, em đọc được có cụ vào sửa điều hòa Matiz mất hơn 10 triệu đấy.
em ko biết vụ này sửa những gì thay những gì?
em chỉ nghĩ rằng 1 hệ thống điều hòa nó gồm nhiều bộ phận chi tiết: abc xyz
chẳng hạn sửa A được vài bữa nó lại hỏng A thì đúng là có vấn đề ko chấp nhận đc
còn nếu sửa A sau 1 thời gian nó hỏng XYZ thì chưa thể khẳng định điều gì, vì đồ cũ thì nó có thể hỏng 1 hoặc nhiều thứ, hỏng cùng thời điểm hoặc khác thời điểm, rồi tình trạng đồ trước khi sửa nó thế nào?
còn riêng em, sửa thay phụ tùng bãi, nhưng bảo hành 1 năm, có gì đến bắt vạ là được

KITTOTET

Xe buýt
E thấy chỗ này nhiều cụ comment cũng ok đấy.

Lê Sỹ Hậu

Xe đạp
E thấy chỗ này nhiều cụ comment cũng ok đấy.
Em đang sửa ở Chung Tỵ các cụ ạ!
Kiểm tra lại hết thấy cần thay dàn nóng 2tr2, cộng mấy thứ linh tinh nữa là 3tr1. 5h chiều nay ra lấy xe ko biết có xử lý hết đc việc ồn và mất ga nhanh ko nữa!

KITTOTET

Xe buýt
Em đang sửa ở Chung Tỵ các cụ ạ!
Kiểm tra lại hết thấy cần thay dàn nóng 2tr2, cộng mấy thứ linh tinh nữa là 3tr1. 5h chiều nay ra lấy xe ko biết có xử lý hết đc việc ồn và mất ga nhanh ko nữa!
E cũng hóng. Mấy hôm nữa qua kiểm tra. ĐI mùa hè cho mát mẻ