[Thảo luận] gặp xxx cơ động Đê La Thành

cargoman

Xe điện
Cứ đúng mà làm, chả phải xin thằng chóa nào cả, có khi nó lại phải xin mình

Mi_Tu

Xe hơi
cụ chủ xử lý chuẩn rồi. Rất cứng. Em hỏi ngu tý, nó ko dám lập biên bản vì cụ ko mắc lỗi phải ko ạ. Trong trường hợp này nó có lập biên bản được không các cụ nhỉ?

mr.ken_no1

Xe container
Nhân đây các cụ cho em hỏi
Đoạn ngã tư Khuất Duy Tiến - Lê Văn Lương, chiều từ Nguyễn Xiển đi Big C, đoạn ngã tư ko có biển cấm rẽ trái, nhưng có 1 biển vuông ghi dòng chữ "cấm các loại phương tiện rẽ trái", phía bên kia đường đèn tín hiệu chỉ hướng đi thẳng thì có được rẽ trái ko ạ????

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
bây giờ cơ động chỉ rình bắt giao thông thôi chứ có đánh nhau hay trộm cướp gì mãi sau mới thấy các bạn ý ra lắm ạ

tienlq

Xe buýt
Theo em là họ biết thừa là là biển cấm đã tháo đi và cũng nghĩ là biển chữ kia không thể phạt được, chứ em đã đưa hết giấy tờ cho họ và họ cũng cầm tập biên bản trên tay, hơn nữa em to tiếng đến nỗi đc chỉ huy còn bảo em là dân buôn bán chợ Đồng Xuân không có tí lịch sự nào hết, làm chúng tôi rất bực mình... vậy chả nhẽ em sai mà họ lại tha. (à nếu sự bất lịch sự của em mà ảnh hưởng gì đến uy tín của cá cụ thì em xin lượng thứ nhé)

cụ chủ xử lý chuẩn rồi. Rất cứng. Em hỏi ngu tý, nó ko dám lập biên bản vì cụ ko mắc lỗi phải ko ạ. Trong trường hợp này nó có lập biên bản được không các cụ nhỉ?

vam

Xe buýt
Chuẩn ạ, nếu ko có CSGT (có vàng) đi cùng thì bọn CĐ ko có quyền dừng xe phạt lỗi GT đâu, lần sau cụ hỏi "các anh là bộ phận nào? cái gì chứng minh các anh là CSGT, chức năng của cơ động là ?"
CSCĐ có quyền dừng xe hỏi giấy tờ cụ nhé, ko thôi nó đã chả có chữ cơ động vào làm gì.

Tại khoản 3 điều 47 mục I Chương III Nghị định số 34/2010NĐ-CP ngày 2/4/2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ quy định: “Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Trưởng công an cấp xã trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có liên quan đến trật tự an toàn giao thông đường bộ có thẩm quyền xử phạt" đối với một số hành vi của người tham gia giao thông.
Đó là việc người điều khiển, người ngồi trên xe không đội mũ bảo hiểm hoặc đội mũ bảo hiểm không cài quai đúng quy cách khi tham gia giao thông trên đường bộ; chở người ngồi trên xe không đội mũ bảo hiểm hoặc đội mũ bảo hiểm không cài quai đúng quy cách, trừ trường hợp chở người bệnh đi cấp cứu, trẻ em dưới 6 tuổi, áp giải người có hành vi vi phạm pháp luật; chở theo 2 người trên xe...
Người tham gia giao thông đi vào đi vào đường cấm, khu vực cấm; đi ngược chiều của đường một chiều; bấm còi, rú ga liên tục trong đô thị, khu đông dân cư… cũng sẽ bị các lực lượng này xử lý.
Do đó, việc cảnh sát cơ động thực hiện xử phạt hành chính khi phát hiện có hành vi vi phạm giao thông đường bộ là đúng thẩm quyền

Nguồn

Chỉnh sửa cuối:

VuQuangHieu

Xe tải
Nhân đây các cụ cho em hỏi
Đoạn ngã tư Khuất Duy Tiến - Lê Văn Lương, chiều từ Nguyễn Xiển đi Big C, đoạn ngã tư ko có biển cấm rẽ trái, nhưng có 1 biển vuông ghi dòng chữ "cấm các loại phương tiện rẽ trái", phía bên kia đường đèn tín hiệu chỉ hướng đi thẳng thì có được rẽ trái ko ạ????
Em cũng thường xuyên qua đoạn này, thấy các xe hầu như đều sang làn giữa khi săp đến ngã tư. Thực ra là vẫn được đi làn trong nhưng mà là đi thẳng, còn biển cấm rẽ trái vẫn có hiệu lực đấy cụ ạ. Thỉnh thoảng em đi qua thấy có mấy xe bị vịn mà

Thiepk32

Xe tăng
hôm qua em chót dại em lại tháo cái biển đó ra. =)) =))

10kg

Xe tải
vốt ca cụ chủ tinh thần rất of

trungthong88

Xe tải
em chẳng có cảm tình vs bọn cơ động này

Mr Mick

Xe hơi
Vodka cụ chủ thớt. Bọn ó xxx này phải bị thế nó mới sợ

oojimioo

Xe tăng
CSCĐ có quyền dừng xe hỏi giấy tờ cụ nhé, ko thôi nó đã chả có chữ cơ động vào làm gì.

Tại khoản 3 điều 47 mục I Chương III Nghị định số 34/2010NĐ-CP ngày 2/4/2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ quy định: “Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Trưởng công an cấp xã trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có liên quan đến trật tự an toàn giao thông đường bộ có thẩm quyền xử phạt" đối với một số hành vi của người tham gia giao thông.
Đó là việc người điều khiển, người ngồi trên xe không đội mũ bảo hiểm hoặc đội mũ bảo hiểm không cài quai đúng quy cách khi tham gia giao thông trên đường bộ; chở người ngồi trên xe không đội mũ bảo hiểm hoặc đội mũ bảo hiểm không cài quai đúng quy cách, trừ trường hợp chở người bệnh đi cấp cứu, trẻ em dưới 6 tuổi, áp giải người có hành vi vi phạm pháp luật; chở theo 2 người trên xe...
Người tham gia giao thông đi vào đi vào đường cấm, khu vực cấm; đi ngược chiều của đường một chiều; bấm còi, rú ga liên tục trong đô thị, khu đông dân cư… cũng sẽ bị các lực lượng này xử lý.
Do đó, việc cảnh sát cơ động thực hiện xử phạt hành chính khi phát hiện có hành vi vi phạm giao thông đường bộ là đúng thẩm quyền

Nguồn
nn giao chồng chéo nhiều quyền hạn cho xxx trong khi trình độ và nghiệp vụ ko có. e thấy xxx cơ động toàn là lính nghĩa vụ còn rất trẻ... ăn nói xưng hô còn ko đúng chuẩn mực thậm chí là bố láo chứ đừng nói trình độ nghiệp vụ

Xecutkit2008

Xe điện
Bây giờ đói Bộ xxx tung hết quân ra đường cho nó tiền tươi cụ ạ.

xe_kutkit

Xe hơi
Ôi cụ thớt công nhận là chuẩn chỉ.
Em mà rơi vào tình huống đó có khi cũng bị đuối lý, may mà lên OF học được rất nhiều điều bổ ích.
Volka cụ nhế.

MrNhi

Xe tải
Em sợ là họ tháo biển để sơn lại, mấy hôm nữa lại lắp lên đấy, chỗ NCT rẽ và Đê La Thành có truyền thống như thế rồi

MrNhi

Xe tải
Tiện thể cụ cho hỏi là đoạn đấy ô tô được đi 2 chiều từ bao giờ thế nhỉ?

tienlq

Xe buýt
Vâng mất toi 15p, và về nhà mất thêm 5p nữa vì F1 cứ hỏi là tại sao bố phài dừng, lại phải trình bày với nó cho nó là các chú trời tối quá nhìn nhầm nên bố phải giải thích cho các chú ấy hiểu

khổ thân bác ,chốt lại là bác mất 15p chứ gì :

hung9053

Xe hơi
từ dạo bỏ biển cấm, đường này tắc kinh hoàng,