[VHGT] Gặp xe ngược chiều vượt hoặc lấn làn nhưng không tránh mình thì phải làm sao?

cwise

Xe container
Câu trả lời của em là tránh được thì cứ tránh,:)>-

Hôm thứ bảy vừa rồi em đi Hải Dương, đến gần trạm thu phí gần Mạo Khê (chiều Hải Dương - Mạo Khê ạ) (cái cầu mới này song song với cầu Hoàng Thạch, thu 15.000VND). Đoạn này đường đẹp, nội thị 50, từ xa em nhìn thấy xe ngược chiều phía trước khả năng là toy altis trắng đời cũ vượt các xe cùng làn và đối diện với em, cách 40m em nháy đèn và đi chậm lại nhưng thằng này không ép vào làn của nó (làn nó đi cũng có vài ô tô) mà cư thế phóng thẳng, đền gần khoảng 4m buộc lòng em phải đánh vèo sang phải, rất may đường thoáng không vấn đề gì. Tóm lại là khá bực nhưng hết ngay và nghĩ nếu chọn việc hai xe đâm đầu và sự bực tức thì em chọn bực tức.L-) Thi thoảng đi đường xa em vẫn thường xuyên gặp, đặc biệt là xe tải lớn hoặc xe khách hay đi kiểu này, không còn cách nào khác phải ép dúi dụi bên phải.

Thôi thì cứ nhường nhịn cho lành ạ, tốc độ vừa phải, chú ý quan sát phán đoán. Em post quả hình làm ví dụ trên cầu thăng long cách đây hơn tuần:

Chỉnh sửa cuối:

dreamwater

Xe điện
E cũng chọn cách tránh. Nhưng có 1 lần điên tiết, e quay ngược xe lại táng cho 1 thằng lê lết. E gọi thằng vì đi mất dạy, chứ tuổi chắc hơn e nhiều. Căn bản hôm ấy e đi cùng thằng bạn thân từ hồi cấp 2, giờ nó là huấn luyện viên phó tuyển trẻ quốc gia pencat silat, nó nhất định đòi xử nên e mới xử, còn bth thì e cũng chọn bực tức như cụ

Furious

Xe điện
Đang đi xa nhất là đi công việc thì em cũng sẽ làm như cụ thôi, va chạm xe em nghĩ sẽ khó va chạm được vì nhìn rõ nhau rồi nhưng va chạm tay chân thì có thể :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

cwise

Xe container
E cũng chọn cách tránh. Nhưng có 1 lần điên tiết, e quay ngược xe lại táng cho 1 thằng lê lết. E gọi thằng vì đi mất dạy, chứ tuổi chắc hơn e nhiều. Căn bản hôm ấy e đi cùng thằng bạn thân từ hồi cấp 2, giờ nó là huấn luyện viên phó tuyển trẻ quốc gia pencat silat, nó nhất định đòi xử nên e mới xử, còn bth thì e cũng chọn bực tức như cụ
Tks cụ com măng ca. lúc ấy em ước em đang lái hung thần giữ nguyên vị trí xem ý tứ thằng kia nó thế nào. Một lần đi trên Phạm Ngọc Thạch (chiều ra hầm KL), bất ngờ xe chở rác đối diện tách làn, và tất nhiên em chỉ còn cách lé sang phải mà tránh. rèn được chữ Nhẫn khó thật.

longkn

Xe tải
xe cùng hạng với mình thì cứ làn mình mình đi sao phải né.......

ThanhTungTB

Xe điện
Hôm 17 vừa rồi E đi BN về qua cầu hồ cũng gặp 1 thằng xe tải đi như thế .E kệ cm nó (thức ra cũng ko còn đường tránh ).hạ kính xuống chửi nó máy câu .Nó ko dám phản ứng ,chứ hôm đấy phản ứng thì E ch vỡ alo rồi .

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
xe cùng hạng với mình thì cứ làn mình mình đi sao phải né.......
Ý anh là cứ để tai nạn xảy ra, đằng nào mình đi đúng, mình cũng thắng, anh nhỉ =))

Cứ tránh cho lành, như Bà em bảo: ra đường thấy đánh nhau thì cứ tránh ra, chả phải đầu cũng phải tai cháu ạ.

davidhuy

Xe tăng
Câu trả lời của em là tránh được thì cứ tránh,:)>-

Hôm thứ bảy vừa rồi em đi Hải Dương, đến gần trạm thu phí gần Mạo Khê (chiều Hải Dương - Mạo Khê ạ) (cái cầu mới này song song với cầu Hoàng Thạch, thu 15.000VND). Đoạn này đường đẹp, nội thị 50, từ xa em nhìn thấy xe ngược chiều phía trước khả năng là toy altis trắng đời cũ vượt các xe cùng làn và đối diện với em, cách 40m em nháy đèn và đi chậm lại nhưng thằng này không ép vào làn của nó (làn nó đi cũng có vài ô tô) mà cư thế phóng thẳng, đền gần khoảng 4m buộc lòng em phải đánh vèo sang phải, rất may đường thoáng không vấn đề gì. Tóm lại là khá bực nhưng hết ngay và nghĩ nếu chọn việc hai xe đâm đầu và sự bực tức thì em chọn bực tức.L-) Thi thoảng đi đường xa em vẫn thường xuyên gặp, đặc biệt là xe tải lớn hoặc xe khách hay đi kiểu này, không còn cách nào khác phải ép dúi dụi bên phải.

Thôi thì cứ nhường nhịn cho lành ạ, tốc độ vừa phải, chú ý quan sát phán đoán. Em post quả hình làm ví dụ trên cầu thăng long cách đây hơn tuần:

Nó đã chọn cách làm cờ hó thì mình chịu khó làm người cụ ạ. Tránh xa cho lành.

cwise

Xe container
Hôm 17 vừa rồi E đi BN về qua cầu hồ cũng gặp 1 thằng xe tải đi như thế .E kệ cm nó (thức ra cũng ko còn đường tránh ).hạ kính xuống chửi nó máy câu .Nó ko dám phản ứng ,chứ hôm đấy phản ứng thì E ch vỡ alo rồi .
Vụ này cụ kể rồi, nhưng hoàn cảnh nó khác ạ, lúc ấy đoạn cụ đi các xe không lưu thông được bt mà đi chậm (hình như là rón rén) mà cũng k có chỗ tránh. Chõ tình huống em gặp xe kia là quê em luôn (bán kính 20km), họ hàng cứ gọi là lúc nhúc. Cây xăng ở ngay chỗ ngã 5 đấy cũng là họ hàng nhà em, nhưng vẫn cố luyện chữ nhẫn.

beesvuvu

Xe tải
Website
www.agritrade.com.vn
Em hay đi đường trường, và kinh nghiệm là nháy đèn mà các bác ấy dù to hay nhỏ mà không chịu về chỗ thì thôi em nhường tiếp. Kể cả dừng vào vỉa hè cho các bác ấy đi. Nhường nhau tý có sao ạ,

kentdju

Xe điện
Mình là OF, chấp làm gì bọn vô văn hóa, cứ nhường nó cho lành.

wowow

Xe hơi
Câu trả lời của nhà iem sau gần 20 năm giao thông trên đường Việt Nam là "một điều nhịn, chín điều lành" ạ! Mặc dù trong đầu cũng có nhiều lần phát điên lắm vì cái thằng (xin phép được gọi những lái xe kiểu đó là "thằng" ạ) đi ngược chiều nó vừa ngu, vừa ẩu, vừa coi thường tính mạng của chính nó, tính mạng của bao người xung quanh! Thôi thì nó không quý mạng sống của nó và của người xung quanh thì mình đành chịu! Dưng mà mình phải quý mạng sống của mình và những người xung quanh mình!

Mà sao ra đường bây giờ nhiều "thằng" lái xe thế không biết! Các bác tài già những năm 80 - 90 thì ra đường luôn cẩn thận, đi đứng nhìn trước ngó sau để làm sao không đâm, va quyệt vào các phương tiện xung quanh. Còn bây giờ thì chèn đầu, bon chen, lấn làn, ép trái, ép phải, luồn lách, đi ngược chiều, chen lấn lên cầu vượt, ... đủ cả! :-L

Ga Tay

Xe tăng
Tránh được là tránh ngay ạ, em tuyền thế, bực mất một lúc rồi thôi, còn hơn là bùm một phát.
Trong số cái đám lấn làn ấy đôi khi cũng có một số lái xe lỡ đà, lập bập...

commander

Xe điện
Nhìn cái avatar cụa cụ cháu cũng bực tức lém :P

Đôi khi cụ phanh lại mợ nó giữa đường không đi nữa, để xem thằng cờ hó kia nó thích vượt nữa không, nó dừng lại thì xuống tẩn cho con nhợn đấy 1 trận, rứa là hết bực tức cụ ợ :D

ar3a

Xe điện
Em nghĩ nhịn được là tốt nhất.Phải giữ an toàn Cho mình đã. Cãi lý khi va chạm đã xảy ra thì mình cũng mêtj.

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Nếu làn mình và còn rộng tránh thoải mái thì nhường.
Nếu mà làn mình tránh không được thoải mái thì dừng xe lại.
VD: Em thấy nhiều trường hợp rồi. Có bác bị thằng ngược chiều lấn làn láo xông lên. Mặc dù nếu cố tránh phải vào bên xe máy 1 tý thì 2 xe cũng có thể lách qua nhau được. Nhưng Bác ấy không lách mà dừng hẳn lại (vẫn chừa bên phải đủ 1 khoảng cho xe máy đi được)
Thằng lấn láo chỉ còn một trong 2 cách:
1. Lùi xe đến hết hàng đang chờ.
2. Đè đầu (hoặc xin) 1 bác dễ tính trong hàng.
Cái thằg lấn làn bị ai đi qua cũng chửi cho 1 câu.
Như vậy các bác khỏi phải cãi cọ, đánh nhau làm gì.
Các bác mà thấy Ok thì Vote cho em nhá

Chỉnh sửa cuối:

ar3a

Xe điện
Chiêu này của bác đúng nhưng chỉ áp dụng khi chạy tốc độ thấp thôi. Tốc độ cao thì không kịp Dưng đã xảy ra va chạm rồi.