Gặp vấn đề với sensor cảm biến lùi

Matden

Xe tải
Mấy hôm nay trời mưa quá nên tự dưng khi e vào số lùi thì sensor lùi cứ kêu ing ỏi mặc dù chả có cái j ở đằng sau cả. Có cụ nào biết cách khắc phục hok. E dự nó bị ẩm nên chập. Hoặc có ai biết cách tháo ra sensor ra hok chỉ e cách tháo với. Xe e là 318i nhé. Cám ơn các cụ

nhà e thì nó lại ngược với cụ, tịt ngòi chả thấy kêu j cả

Matden

Xe tải
E dự là ẩm vì trời khô thì hok thấy vấn đề j cả @@ đang muốn tý ngoáy xem thế nào :)

vodka_cute

Xe buýt
Cụ xem có cục đất nào nó bịt đầu cảm biến đấy không ;))

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm nay trời mưa quá nên tự dưng khi e vào số lùi thì sensor lùi cứ kêu ing ỏi mặc dù chả có cái j ở đằng sau cả. Có cụ nào biết cách khắc phục hok. E dự nó bị ẩm nên chập. Hoặc có ai biết cách tháo ra sensor ra hok chỉ e cách tháo với. Xe e là 318i nhé. Cám ơn các cụ
xe cụ chỉ có thể do 2 nguyên nhân:
- lỗi cảm biến vật cản
- Chập đường dây điện
muốn tháo con cảm biến này ra thì cụ phải tháo cả badxoc sau ra ạ

hpnetauto

Xe tải
Cháu mời cụ đánh xe qua xưởng cháu xử lý cho. Cắm máy kiểm tra cảm biến,kiểm tra lại đường điện,tháo sensor cháu làm miễn phí giúp cụ luôn. Chúc cụ lái xe an toàn!

Matden

Xe tải
cảm ơn các cụ :) ok để e xem lại :) cảm ơn cụ chiểu và cụ Net auto . để cuối tuần có j nếu hok đc e qua :)

hpnetauto

Xe tải
cảm ơn các cụ :) ok để e xem lại :) cảm ơn cụ chiểu và cụ Net auto . để cuối tuần có j nếu hok đc e qua :)
Bên em nghỉ ngày chủ nhật, thứ 7 cụ rảnh ghé qua làm chén trà nhé

LongHip

Xe buýt
Không phải quá bẩn thì là do chuột cắn đứt dây điện thôi ạ.

Matden

Xe tải
Không phải quá bẩn thì là do chuột cắn đứt dây điện thôi ạ.
Vấn đề là nó vẫn hoạt động bình thường mà :) có hôm mưa to quá khi lùi nó kêu âm lên mà trời thì mưa to hok làm thế nào mà lùi dcc

LeHuuHuy

Xe buýt
Xem lại dây điện cụ à.

laiducquang

Xe máy
Cháu mời cụ đánh xe qua xưởng cháu xử lý cho. Cắm máy kiểm tra cảm biến,kiểm tra lại đường điện,tháo sensor cháu làm miễn phí giúp cụ luôn. Chúc cụ lái xe an toàn!
Xe em cũng bị hỏng cảm biến,đã cắm máy test rồi hỏng con ngoài cùng thợ cũng tháo ba đo sốc sau đảo vào bên trong cắm máy test thì vẫn báo lỗi con đó. Cụ cho em hỏi là hỏng con cảm biến hay bị lỗi dây điện

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
xe cụ chỉ có thể do 2 nguyên nhân:
- lỗi cảm biến vật cản
- Chập đường dây điện
muốn tháo con cảm biến này ra thì cụ phải tháo cả badxoc sau ra ạ
Xe em cũng bị hỏng cảm biến,đã cắm máy test rồi hỏng con ngoài cùng thợ cũng tháo ba đo sốc sau đảo vào bên trong cắm máy test thì vẫn báo lỗi con đó. Cụ cho em hỏi là hỏng con cảm biến hay bị lỗi dây điện
EM nghĩ con đấy của cụ die rùi,cụ bmw_cleardtcs cho em hỏi cảm biến tầu thay vừa bim ko nhỉ,em cũng bị hỏng,đi tham khảo thấy báo giá hơi cao.

Bimmer

Xe điện
Con nhà em cũng có thời bị thế này. Khi lùi mà bật đèn thì kêu ầm lên dù là chẳng chạm cái gì. Nếu không bật đèn thì ngon như thường.

novsf

Xe tải
EM nghĩ con đấy của cụ die rùi,cụ bmw_cleardtcs cho em hỏi cảm biến tầu thay vừa bim ko nhỉ,em cũng bị hỏng,đi tham khảo thấy báo giá hơi cao.
Em mới lắp bộ cảm biến tung của (xe em 325 E46) tháng trước. Giá có 1M chẵn. Hiện vẫn hoạt động ổn. Cái lỗ hơi to hơn con cảm biến, thợ tháo nẹp ra và dán keo. Em nghĩ chắc cũng chẳng tuột ra được vì cái lỗ trên ba đờ xốc thấy cũng sâu. Em định bao giờ nó lỏng ra thì bắt cho cái vòng sắt vào thì chắc ngay.

Đèn lùi xe này nằm trên nắp cốp nên phần dây điện (nằm bên phải) phải đấu & đi khéo tý + thêm 1 cái cầu chì là ổn.

Cái cảm biến tung của này rất hay là nó báo khoảng cách. Từ lúc bộ cảm biến zin chưa chết em đã muốn thay rồi.

Quái xế

Xe buýt
Em mới lắp bộ cảm biến tung của (xe em 325 E46) tháng trước. Giá có 1M chẵn. Hiện vẫn hoạt động ổn. Cái lỗ hơi to hơn con cảm biến, thợ tháo nẹp ra và dán keo. Em nghĩ chắc cũng chẳng tuột ra được vì cái lỗ trên ba đờ xốc thấy cũng sâu. Em định bao giờ nó lỏng ra thì bắt cho cái vòng sắt vào thì chắc ngay.

Đèn lùi xe này nằm trên nắp cốp nên phần dây điện (nằm bên phải) phải đấu & đi khéo tý + thêm 1 cái cầu chì là ổn.

Cái cảm biến tung của này rất hay là nó báo khoảng cách. Từ lúc bộ cảm biến zin chưa chết em đã muốn thay rồi.
Cảm biến của tung của hay bị nước vào gây loạn. E đang dùng 1 bộ 4 sensor, cứ mỗi khi rửa xe xong hoặc để xe dưới mưa là y như như rằng nó báo loạn xị ngậu. Cụ có cách nào khắc phục ko?

novsf

Xe tải
Cảm biến của tung của hay bị nước vào gây loạn. E đang dùng 1 bộ 4 sensor, cứ mỗi khi rửa xe xong hoặc để xe dưới mưa là y như như rằng nó báo loạn xị ngậu. Cụ có cách nào khắc phục ko?
Con Kia trước của em, cũng lắp cái hàng tung của này, sau khi lắp độ hơn 1 năm, thi thoảng nó cũng báo ba lăng nhăng khi trời mưa, ẩm, khi rửa xe thì không, em cũng mặc kệ nó thôi chẳng làm gì cả. Với lại nó sai theo kiểu chưa chạm đã kêu ầm lên nên cũng chẳng sao, với lại mình cũng chẳng phụ thuộc vào cái này 100%.

Bộ mới này của em cũng 4 mắt. Đợt vừa xong mưa dầm dề chưa thấy nó báo láo :)

Matden

Xe tải
hôm trước e ra gara có tý việc, tiện thể hỏi han về cái sensor này, thì đc tư vấn một điều rằng: đây là sensor dạng bản mạch j đó, lâu ngày nó bị rạn nứt trên bề mặt khi đó gặp nước nó sẽ báo lỗi @@. e nghĩ hiện tại nó chưa chết, ta sấy khô sau đó làm phát băng keo bịt vô mặt nó để cách nước, e dự chắc là đc. các cụ cho ý kiến xem, làm vậy có đc hok nhỉ :)

hpnetauto

Xe tải
con cảm biến nó bị chết rồi bác ạ, nhìn chung dòng BMW đều hay bị lỗi cảm biến cả. Nếu cụ muốn lùi để đỗ xe dễ dàng thì nên lắp con camera vào là ok nhất