[VHGT] Gặp tình huống như em các cụ có bực mình không?

taylai_antoan

Xe hơi
Cả 2 VC 4b đều kém trong khâu ứng xử, phải nói là thiếu văn hóa. Về luật cụ không phải nhường, nhưng đã nhường rồi thì phải có khoảng cách nhất định để 4b lùi ra đường chính được. Tình huống này là cụ đỗ sát ngõ quá nên mới xảy ra cơ sự vì lái 4b trình quá kém, không dám lùi rộng ra đường sợ đâm vào mít, bám sát lề lùi nên lại ép vào cụ. Phải em thì ông lái xe sẽ được dậy cho cách ứng xử có văn hóa giao thông.
Không biết hiểu thế này có em có đúng k?
+ Phương tiện từ đường nhỏ ra đường chính phải đủ điều kiện mới được đi ra đường chính.
+ Xe em đang trên đường ưu tiền thì oto phải nhường xe máy chứ.
+ Xe của nó lùi lại phía sau tầm 5m mới va vào xe em ah.

kachia

Xe hơi
Vố ý thức thế là cùng, gặp cụ nhịn được, chứ không sớm thì muộn có ngày nhà này no đòn.

Hot Steel

Xe buýt
"Không nói nhiều, cháu cứ đập chết mẹ nó đi"
đi oto mà còn ngu thì sống chi tổ tốn đất, va chạm nhẹ với mình với xe mình thì ko sao , đằng này anh hưởng đến trẻ con mà còn không biết cách cư xử
Không xuống chí ít là xin lỗi 1 câu thì gạch ko có thì lấy khóa bánh xe ra đập cho khi nào ra thì thôi.
Bim , mec , lếch thì ngán nhưng i30 thì cóc ngại

quangpd

Xe tải
Đối những người không hiểu luật mà còn dám nói về "văn hóa giao thông" thì tốt nhất là không thèm chấp, bác gái góp ý là đúng đấy, loại người này mất thời gian góp ý làm gì ? thế nào cũng gập xã hội đen để nó góp ý. Tránh voi chẳng xấu mặt nào đâu bác ạ !

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Tối về, rình cho nửa viên gạch vào xe,như kiểu gạch từ trên trời rơi xuống ý ợ !

29Y9-1998

Xe hơi
Em là cứ làm Con Em đau thì cứ cho nó vỡ alo rồi tính sau

va6888

Xe hơi
Tiện hỏi các bác luôn, gạch cho vỡ kính lái thì thay mất bao nhiêu nhỉ. Có điên lên thì cũng cầm gạch táng nó xong có đền gì thì cũng áng áng trước :D. Vợ em hôm tr cũng bị thằng taxi lùi vào ngõ trong chợ suýt cán phải, mà nó ko thèm xuống xin lỗi 1 câu, về kể với em làm em cũng điên như bác chủ topic, mình mà ở đấy cứ cho vỡ kính trước, nói chuyện sau, vì cái loại đã sai, đâm vào ng khác mà cứ ngồi trong xe, ko thèm mở cửa xuống thì chắc phải làm thế thôi

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
chia buồn với cụ đã gặp cặp đôi " vô cảm" em sợ nhất loại đó - Cụ xử lý hơi bị hiền. Gặp em lôi trong ngõ người làm chứng - Gọi công an Phường nhà mình đến - kiểu chó gì loại " vô tình kia cũng ngại. Bắt nó phải xin lỗi thì cũng mất thời gian - chụp lại ảnh nhà nó - ghi âm nhà nó - đẩy lên mạng để OF nhà mình chém - biết đâu cuỗi ngày nó đến xiin lỗi cụ :D Chốt lại em thấy cụ xử lý thế là hợp lý - trong rủi có may - gặp em thì chắc nó cũng phiền nhiều hơn " em ghét nhất loại vô cảm :(

Buổi sáng đi làm em gặp 1 thằng đi I30 đang lùi xe từ ngõ nhỏ ra đường chính. Em chủ động dừng xe lại để nhường cho nó lùi xe đi trước khỏi tắc đường. Ôi thôi, xe nó cừ nhằm xe em mà tiến về phía sau mới tức chứ. Em bíp còi ỉnh ỏi báo hiệu là có xe ở phía sau, nhưng nó cứ lùi tiếp xe máy của em thì lùi sao kịp so với 4 bánh của nó. Em chỉ kịp nghiêng xe về 1 bên để k bị đâm trực diện hậu quả chân đứa nhỏ nhà em bị kẹp giữa hông xe máy của em và thành xe otô của nó. Nó thì cứ ngồi lì trên xe, con em thì đau nó khóc toáng lên vợ em thì sợ mặt ko còn giọt máu nào. Các cụ thấy em cư xử như này có hợp lý không ah?
+ Ông điều khiển ôtô mà không có đạo đức ah? ông đi ôtô lùi đâm vào người khác mà vẫn ngồi lì trong xe không chịu tiến xe lên mà để con tôi nó đau khóc toáng như vậy ah?
+ Khi ông điều khiển ôtô từ đường nhỏ ra đường chính phải quan sát và báo hiệu xin đường.
+ Khi lùi ôtô ông phải quan sát gương xem có gặp chướng ngại vật không?
Nó vẫn cứ ngồi lì trong xe thách thức em mới tức các cụ ah? Nhưng mà không tức bằng đoạn sau của con vợ nó các bác ah, con vợ nó trông cũng tri thức và có học mà nói những câu sau các bác có nghe được không ah?
+ Điều khiển xe máy phải có văn hóa giao thông chứ, gặp oto thì phải nhường đường cho người ta.
+ Không bị sao thì đi đi không phải ăn vạ nói ầm ĩ như thế.
Lúc này nói thật em chỉ muốn gây án, nhưng vợ em cũng liệu trước được tình hình nhảy xuống bế con khuyên em đi. Vì lúc đấy lại gặp ngay ông hàng xóm cạnh nhà em đi qua cứ hô "Không nói nhiều, cháu cứ đập chết mẹ nó đi". Cuối cùng vợ em cũng thuyệt phục được em đi không thì có lẽ giờ này em lại đang ngồi trong nhà đá cũng lên.

giangthuy3108

Xe buýt
Cụ chủ hạ hỏa được âu cũng là cái mừng, chứ cụ mà nóng mặt lại để nhà nó có cơ hội đặt vị trí sổ đỏ mới tại địa chỉ như banner quảng cáo của otofun thì cũng đến mệt, tuy nhiên nếu em gặp phải trường hợp mà bị như thế thì cũng chưa biết mình có kìm nổi như cụ không, nhân tiện e cũng kể câu chuyện của e gần giống cụ nhưng cách ứng xử của tài xế nó khôn hơn là cái đôi dog cụ chủ gặp nhiều, em hầu các cụ:
Em và gấu đưa F1 đi học sau đó đi ăn sáng ở gần nhà bằng 2B, lúc ăn xong đứng dậy dắt xe để đi về, em ngồi trên 2B, vừa quay xe lại và đang đỗ ngoài đường để chuẩn bị đội mũ bảo hiểm, đợi gấu lên xe rồi về thì cách đằng xa khoảng chục mét e đã thấy một chú taxi đang lù lù lùi lại rồi, mình đang đợi gấu nên cũng vẫn dừng ở đó và theo dõi xem con đĩ nó có lùi tiếp không... thế mà nó vẫn cứ lùi thẳng vào xe em....
Cạch...... roẹt roẹt..... ôi xong, mông nó đã phệt vào xe em và xước loạn xạ.... may mà em nhanh rút được cái chân ra không thì cũng tiêu.
Liền sau đó e đập bộp bộp rầm rầm vào kính sau của nó, hét "đá con mèo mày, mày mù à... đá con mèo mày không biết lái xe à .... " "rầm rầm" .... e vẫn đập kính.
Taxi dừng hẳn và thằng cu lái xe chạy xuống xin lỗi.... "em không để ý, xin lỗi a", "có sao không a..."
Lúc đấy dân tình thấy e hát to quá nên bu vào xem cũng nhanh và .... đông. Tuy nhiên khi khi thấy cu lái xe nói vậy thì e cũng hạ hỏa và không nói gì, lùi được xe mình ra ngó nghiên thấy cũng thêm mấy vết xước như vết chém hoa quả... tặc lưỡi thôi kệ đi(em nghĩ vậy vì xe em có chỗ nào ko xước đâu :P) em bảo "lần sau đi phải cẩn thận nhé" rồi giải tán quốc hội.... (lúc này em thấy mấy anh mực đầy người chạy ra đòi kéo lái xe lại.... bảo e sao để nó đi thế thôi à .... em bảo thôi bỏ qua, nó xin lỗi rồi mà không phải cố ý).
Câu chuyện e kể chỉ muốn nói rằng cách hành sử nó quyết định rất lớn tới kết cục nhận được...
trên đường về gấu bảo em: ở nhà toàn bị vợ con bắt nạt mà ra đường to mồm thế :)) Em bảo: học các cụ trên ô tô phăn đấy ạ ha ha ha

Chỉnh sửa cuối:

sageln

Xe tăng
Vợ chồng nhà bốn bánh chắc là công chức nhà nước xã hội chủ nghĩa rồi các cụ ạ!

Quyetliet

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho cái biển lên đây để khi nào thấy con vợ nó em cho lính híp dâm tập thể
Buổi sáng đi làm em gặp 1 thằng đi I30 đang lùi xe từ ngõ nhỏ ra đường chính. Em chủ động dừng xe lại để nhường cho nó lùi xe đi trước khỏi tắc đường. Ôi thôi, xe nó cừ nhằm xe em mà tiến về phía sau mới tức chứ. Em bíp còi ỉnh ỏi báo hiệu là có xe ở phía sau, nhưng nó cứ lùi tiếp xe máy của em thì lùi sao kịp so với 4 bánh của nó. Em chỉ kịp nghiêng xe về 1 bên để k bị đâm trực diện hậu quả chân đứa nhỏ nhà em bị kẹp giữa hông xe máy của em và thành xe otô của nó. Nó thì cứ ngồi lì trên xe, con em thì đau nó khóc toáng lên vợ em thì sợ mặt ko còn giọt máu nào. Các cụ thấy em cư xử như này có hợp lý không ah?
+ Ông điều khiển ôtô mà không có đạo đức ah? ông đi ôtô lùi đâm vào người khác mà vẫn ngồi lì trong xe không chịu tiến xe lên mà để con tôi nó đau khóc toáng như vậy ah?
+ Khi ông điều khiển ôtô từ đường nhỏ ra đường chính phải quan sát và báo hiệu xin đường.
+ Khi lùi ôtô ông phải quan sát gương xem có gặp chướng ngại vật không?
Nó vẫn cứ ngồi lì trong xe thách thức em mới tức các cụ ah? Nhưng mà không tức bằng đoạn sau của con vợ nó các bác ah, con vợ nó trông cũng tri thức và có học mà nói những câu sau các bác có nghe được không ah?
+ Điều khiển xe máy phải có văn hóa giao thông chứ, gặp oto thì phải nhường đường cho người ta.
+ Không bị sao thì đi đi không phải ăn vạ nói ầm ĩ như thế.
Lúc này nói thật em chỉ muốn gây án, nhưng vợ em cũng liệu trước được tình hình nhảy xuống bế con khuyên em đi. Vì lúc đấy lại gặp ngay ông hàng xóm cạnh nhà em đi qua cứ hô "Không nói nhiều, cháu cứ đập chết mẹ nó đi". Cuối cùng vợ em cũng thuyệt phục được em đi không thì có lẽ giờ này em lại đang ngồi trong nhà đá cũng lên.

thichchoi

Xe buýt
có thể thông cảm cho trình của lái xe nhưng con vợ nó thì vả cho 1 phát sau này sẽ biết điều hơn khi phát ngôn

me_ accord

Xe buýt
Em nghĩ cụ cũng hơi chậm, em đã từng như cụ nhưng bế F1 phi xuống vỉa hè, luôn tiện móc điện thoại gọi ông sửa xe máy quen đến định giá thiệt hại. Xin lỗi cụ chứ gặp em thì cho mùi NH3 đầy xe nó luôn chứ đánh đấm làm gì để đi hầu cho mệt. Loại đó con cái lớn lên chắc làm bác sỹ

haivinh

Xe buýt
Em thì em cho cục gạch cho nó biết là em cũng có văn hóa gt ngay.Nghe cụ kể mà thấy điên tiết.

Pumzen

Xe ba gác
Nếu nhà cháu lái 4b,trong trường hợp này,mở kính ra ngoái đầu lại xin lỗi một câu,nếu người và xe k vấn đề gì là xong! Tiếc gì lời xin lỗi.
Ngay bọn Tây lông,chỉ có hai người cùng đi bộ một hướng,chưa chạm vào nhau nó đã mở mồm sory rồi!

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác không cho cái biển xe lên đây để mọi người còn biết mà tránh!

artmedia5881

Xe container
I30 chắc cũng có tài mới lái, mà anh em mình cũng lái 4b nên luôn mong xe máy nhường ô tô. Quan sát và thao tác của ô tô khó khăn, rườm ra hơn xe máy. Kiến nhường voi là đúng bác ạ.
Nhường thì là chuyện khác, mọi người nữ xúc là cách hành xử rất kém của vợ chồng nhà nó cơ mà cụ

bsphongnb

Xe container
Em nghĩ cụ cũng hơi chậm, em đã từng như cụ nhưng bế F1 phi xuống vỉa hè, luôn tiện móc điện thoại gọi ông sửa xe máy quen đến định giá thiệt hại. Xin lỗi cụ chứ gặp em thì cho mùi NH3 đầy xe nó luôn chứ đánh đấm làm gì để đi hầu cho mệt. Loại đó con cái lớn lên chắc làm bác sỹ
Chỗ này cụ nên cẩn thận khi phát ngôn ạ, đời người sinh - lão - bệnh -tử ai mà chả phải kinh qua mấy ông bs cụ nhỉ, chả nhẽ bs họ tồi đến mức vậy sao mà cụ ví von thế??!!!
PS: Cụ chủ hiền quá, em mà là cụ thì cứ làm phát vỡ kính hoặc vỡ cái gương rồi tính tiếp, cụ như thế làm F1 bị thiệt quá.

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_x

Xe tải
đ m thế mà cụ còn phải hỏi à?
cũng vì cái vụ như cụ chủ mà em bị treo 12 tháng đấy dưng mà nếu có lần nữa thì em cũng chấp nhận
sorry em éo phải số mà gì dưng mà éo chịu nổi khi thấy thằng khác làm con mình bị đau

hondadream

Xe hơi
Trước ở 1 ngã tư Láng em cũng bị y vậy, xe ô tô trước đừng đèn đỏ quá đà, thế là lùi lại, lùi khoảng 1/3 bánh thì húc *** vào đầu xe máy của em, mà nó vẫn cứ lùi, đường thì đông em chịu hết lùi được nữa, oto có đấu hiệu lùi nữa, lùi nữa là em lăn mịe ra đường, thì có 1 chị đậu trước em mới đập tay vào kính lái thì oto mới dừng.

Tài xế oto này 1 là non, 2 là vô vă hóa khi tham gia giao thông.