Gặp phải trường hợp chuối cả buồng dư này phải làm sao hả các cụ??

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Chẳng là em có ông khách ở công ty 191 thuộc Bộ Quốc Phòng, ông ấy đặt mua của em 1 chiếc xe trộn bê tông từ tháng 5/2012 dưới danh nghĩa công ty của ông ấy do bà vợ đứng tên (phục vụ cho dự án làm đường biên giới Việt Trung của BQP) và sau 30 ngày bàn giao xe, xe trị giá 810tr và ông ấy đặt trước 200tr. Đến tháng 6 xe về thì em báo cho ông ấy và đề nghị ông ấy thanh toán rồi nhận xe. Ông ấy cứ khất lần mãi, rồi sau không liên lạc được với ông ấy. Đầu tháng 8 em có làm công văn fax xuống công ty của ông ý ở dưới Quảng Ninh, đề nghị thanh toán trước ngày 10/08/2012 và nếu không thanh toán thì theo như trong hợp đồng là bên em có quyền đơn phương hủy hợp đồng nhưng cũng chẳng thấy bất cứ phản hồi nào của công ty vợ chồng ông ấy, gọi điện thoại vẫn thấy đổ chuông nhưng cả 2 vợ chồng đều không nhấc máy (em chỉ có thể liên lạc được với nhân viên của công ty đó thôi). Sang đầu tháng 9 thì nhân viên bên đó gọi điện nhờ xuất hóa đơn VAT để họ đi làm thủ tục vay ngân hàng để trả nốt tiền mua xe, bên em cũng tạo điều kiện xuất hóa đơn cho họ.
Nhưng từ đó cho đến nay vẫn bặt vô âm tín, liên lạc với nhân viên thì bảo Sếp vẫn đang chờ tiền về, em đã phải xuống tận QN đề nghị trả hóa đơn để em chưa phải kê khai thuế thì họ không trả... nhân viên thì họ chẳng có quyền gì để giải quyết cả. Còn gọi điện cho cả hai vợ chồng này thì không bao giờ họ nghe điện thoại, giá mà họ nghe điện thoại đàng hoàng rồi trình bày khó khăn này khác và hẹn chính xác ngày thanh toán thì một nhẽ... Cả hai vợ chồng đó chuối cực luôn, theo điều khoản ghi trên hợp đồng thì mình hoàn toàn có quyền đơn phương hủy hợp đồng và họ mất tiền đặt cọc nhưng bán cho người khác không được vì hóa đơn xuất cho họ rồi, mà chờ đợi họ thì không biết đến bao giờ vì chẳng bao giờ liên lạc để nói chuyện cụ thể được??
Nhờ các cụ tư vấn giúp em xem xử lý thế nào? Có thể trình họ với báo công an về tội "Lạm dụng tín nhiệm để chiếm đoạt tài sản" và coi thường Pháp luật (vì em có công văn gửi họ và nói rõ nếu họ không trả lời sẽ trình báo ra công an kinh tế)..

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Kụ thả gà ra đuổi rồi. Iem cũng bị một vài vụ như kụ. Chắc họ cũng có khó khăn riêng nhất là trong hoàn cảnh bây h. Kụ cũng đã tạm ứng 20% đặt cọc của họ trong khi hàng chưa giao, chỉ vướng cái hóa đơn thôi.
Iem dự kụ tìm cách xử lý vụ hóa đơn cho hợp lệ, còn hàng thì kụ chủ có thể bán đi để thu hồi vốn (sau khi đã làm công văn thông báo hạn chót). Chứ gọi xxx vào mà làm gì mệt cả hai bên.

ledzunghlhb

Xe buýt
Cụ vẫn đang là chủ động cơ mà! Em nghĩ chắc họ cũng khó!
Tuy nhiên cụ cứ hành động theo con tim và túi tiền mình thôi.

hnlan

Xe tải
Tức là cụ vẫn đang giữ xe trong tay phải không? và họ đã đặt cọc cho cụ 25% giá xe? em cũng chưa hiểu ý cụ sao mà họ bán đứng tên cty hóa đơn đứng tên cty họ thì cụ không bán được là sao? (cái này em không hiểu vì em không tham gia mua bán xe cộ bao giờ).
nếu cụ vẫn cầm xe trong tay thì sao cụ định kiện họ tội chiếm đoạt tài sản? có 1 cách khác để cụ tham vấn pháp luật là cụ lên trang http://thuvienphapluat.vn/ đặt câu hỏi, họ sẽ giải đáp cách để cụ giải quyết tối ưu nhất.

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trường hợp này cá nhân em cho rằng cụ chủ chỉ có thể kiện ra tòa vì:
- Báo công an họ cũng chuyển sang tòa
- Có dấu hiệu bên kia chiếm đoạt hóa đơn của cụ (đòi họ không trả, không thể hủy hóa đơn vì hủy hóa đơn phải có biên bản xác nhận của 2 bên)
- Cụ không thể bán máy cho bên thứ 3 để thu hồi vốn (cụ không thể xuất hóa đơn 2 lần cho chính món hàng đó...không ai dám mua máy đó mà không có hóa đơn) hơn nữa dù cụ bán được rồi mà bên kia họ quay lại thanh toán và nhận hàng thì cụ tự đưa cụ vào thế vi phạm hợp đồng.
Khởi kiện thôi, cụ chủ có 200 củ làm tạm ứng án phí rồi...bên kia thua thì nó chịu án phí (theo thông tin của cụ chắc nó thua)

tranngochai1979

Xe tải
Em muốn hỏi:
1- Hợp đồng của cụ có hiệu lực trong bao nhiêu ngày ??? đến nay đã hết thời hạn hiệu lực của Hợp đồng chưa.
2- Bên cụ có công văn đề nghị thanh toán tối thiểu 3 lần chưa, mà phải gửi bằng đường chuyển phát có Báo phát nhé. (Cái này rất quan trọng).
3- Cụ có công văn gửi bên họ nói rõ là nếu không thanh toán sẽ gửi Hồ sơ vụ việc ra PC45 không ạ ? Công văn gửi bằng đường chuyển phát có Báo phát càng tốt !

Nếu đủ 3 điều kiện trên thì cụ làm cái đơn ra PC45 đi thôi, còn chờ gì nữa ạ !

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em thêm phương án cho cụ chủ: Cụ báo mất hóa đơn (báo với cơ quan thuế là đã xé hóa đơn, trên đường giao cho bên mua bị rơi mất), đơn phương hủy hợp đồng (theo điều khoản hợp đồng) và bán máy cho bên thứ 3

hamcuare!

Xe container
đường cùng mới kiện nhau, lôi xxx kinh tế vào thôi kụ ạ,
e biết một trường hợp, buôn bán sắt thép, rồi cũng chiếm dụng vốn, nợ nhau,
thằng nhà cung cấp kiện đại lý,
bây giờ, xxx kinh tế đang điều tra thằng nhà cung cấp trước, vì những lằng nhằng, sai phạm trong vấn đề làm ăn, hóa đơn,...
cái thằng đại lý bị kiện, vẫn thi thoảng lên gặp xxx để làm việc, nhưng nó còn nhẹ nhàng, thoải mái hơn thằng nhà cung cấp và chỉ cần trả nợ thằng nhà cung cấp là xong chuyện.
chưa được vạ, nhưng má đã sưng vù rồi,

phinm

Xe tăng
Hiện nay các đối tác mua bán hàng hoá với nhau đều có ngân hàng làm trung gian bảo lãnh
Bên mua khi đặt cọc cho bên bán thì yêu cầu bên bán có bảo lãnh tạm ứng tương đương với số tiền đặt cọc và thời hạn bằng thời hạn thực hiện hợp đồng
Bên bán trứoc khi giao hàng / viết hoá đơn y/c bên mua phát hành bảo lãnh thanh toán có giá trị bằng đúng số tiền thanh toán, thời hạn thì do 2 bên thoả thuận với nhau
Đối với những hàng hoá khó tiêu thụ, bên bán còn đưa vào điều khoản hợp đồng trong vòng xx ngày mà bên mua không nhận hàng thì vẫn phải thanh toán số tiền còn lại
Cụ xem lại HĐ mua bán của mình có chỗ nào sơ hở để bên mua chấp nhận mất số tiền đặt cọc không. Vì em nghĩ bên mua giờ thà mất tiền cọc còn hơn ôm cái xe mất nhiều hơn

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Trường hợp này cá nhân em cho rằng cụ chủ chỉ có thể kiện ra tòa vì:
- Báo công an họ cũng chuyển sang tòa
- Có dấu hiệu bên kia chiếm đoạt hóa đơn của cụ (đòi họ không trả, không thể hủy hóa đơn vì hủy hóa đơn phải có biên bản xác nhận của 2 bên)
- Cụ không thể bán máy cho bên thứ 3 để thu hồi vốn (cụ không thể xuất hóa đơn 2 lần cho chính món hàng đó...không ai dám mua máy đó mà không có hóa đơn) hơn nữa dù cụ bán được rồi mà bên kia họ quay lại thanh toán và nhận hàng thì cụ tự đưa cụ vào thế vi phạm hợp đồng.
Khởi kiện thôi, cụ chủ có 200 củ làm tạm ứng án phí rồi...bên kia thua thì nó chịu án phí (theo thông tin của cụ chắc nó thua)
Cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp em. Nếu căn cứ theo hợp đồng thì em hoàn toàn có thể đơn phương huỷ hợp đồng và không phải trả tiền đặt cọc và cũng đã 2 lần em fax công văn xuống đó để yêu cầu thanh toán nhưng họ không trả lời hay hồi âm gì cả (cái này em chỉ fax thôi chứ không gửi theo đường chuyển fax nhanh ạ và nhân viên của họ đều xác nhận bằng miệng là đã nhận được công văn và sẽ gửi lại Sếp). Thực ra em cũng chẳng muốn lấy tiền đặt cọc của họ làm gì, chính vì như thế mới có chuyện tạo điều kiện để xuất hoá đơn VAT cho họ (theo như họ nói là để họ làm thủ tục vay ngân hàng). Quan trọng là không thể liên lạc được với vợ chồng giám đốc, chỉ liên lạc được với nhân viên thì họ chẳng quyết định được gì và giờ muốn nói chuyện cụ thể với họ để xem ý họ thế nào và thu hồi lại hoá đơn (em xuất hoá đơn ra thì em phải kê khai để nộp thuế mà tiền thì chưa thu được của họ, bản thân họ trong vòng 1 tháng họ không đi đăng ký xe thì sau này cơ quan thuế cũng sẽ phạt họ nặng phết)..
Em vẫn muốn gặp để đàm phán với họ nhưng họ không hợp tác, gọi điện cả 2 vợ chồng đều k nghe máy (nhắn tin là có vấn đề gì thì hợp tác cùng giải quyết chứ mình cũng không có ý định làm khó họ thì họ cũng không hồi âm..)Trường hợp này theo như cụ Hino300 thì báo mất hoá đơn rồi tự giải quyết xe theo cách của riêng mình có được không ạ? Em nhờ cụ nào rành vụ này tư vấn giúp em với??? Chứ kiện tụng ra toà hay báo CA thì em nghĩ cũng không hay lắm và tốn kém nữa (em cũng đã hỏi thử bên PC45 họ bảo nếu chứng minh là bên mua xe dùng hoá đơn vào việc phạm pháp thì CA mới vào cuộc được, còn không thì phải làm luật (thuê) thì họ sẽ đòi lại hoá đơn cho, chứ hiện nay thì nó mới chây ỳ không thanh toán thôi, chuyện này chưa phải phạm pháp...)

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cảm ơn các cụ đã tư vấn giúp em. Nếu căn cứ theo hợp đồng thì em hoàn toàn có thể đơn phương huỷ hợp đồng và không phải trả tiền đặt cọc và cũng đã 2 lần em fax công văn xuống đó để yêu cầu thanh toán nhưng họ không trả lời hay hồi âm gì cả (cái này em chỉ fax thôi chứ không gửi theo đường chuyển fax nhanh ạ và nhân viên của họ đều xác nhận bằng miệng là đã nhận được công văn và sẽ gửi lại Sếp). Thực ra em cũng chẳng muốn lấy tiền đặt cọc của họ làm gì, chính vì như thế mới có chuyện tạo điều kiện để xuất hoá đơn VAT cho họ (theo như họ nói là để họ làm thủ tục vay ngân hàng). Quan trọng là không thể liên lạc được với vợ chồng giám đốc, chỉ liên lạc được với nhân viên thì họ chẳng quyết định được gì và giờ muốn nói chuyện cụ thể với họ để xem ý họ thế nào và thu hồi lại hoá đơn (em xuất hoá đơn ra thì em phải kê khai để nộp thuế mà tiền thì chưa thu được của họ, bản thân họ trong vòng 1 tháng họ không đi đăng ký xe thì sau này cơ quan thuế cũng sẽ phạt họ nặng phết)..
Em vẫn muốn gặp để đàm phán với họ nhưng họ không hợp tác, gọi điện cả 2 vợ chồng đều k nghe máy (nhắn tin là có vấn đề gì thì hợp tác cùng giải quyết chứ mình cũng không có ý định làm khó họ thì họ cũng không hồi âm..)Trường hợp này theo như cụ Hino300 thì báo mất hoá đơn rồi tự giải quyết xe theo cách của riêng mình có được không ạ? Em nhờ cụ nào rành vụ này tư vấn giúp em với??? Chứ kiện tụng ra toà hay báo CA thì em nghĩ cũng không hay lắm và tốn kém nữa (em cũng đã hỏi thử bên PC45 họ bảo nếu chứng minh là bên mua xe dùng hoá đơn vào việc phạm pháp thì CA mới vào cuộc được, còn không thì phải làm luật (thuê) thì họ sẽ đòi lại hoá đơn cho, chứ hiện nay thì nó mới chây ỳ không thanh toán thôi, chuyện này chưa phải phạm pháp...)
Chưa phạm pháp nhưng đã vi phạm hợp đồng kinh tế, vi phạm luật thương mại rồi. Cụ chủ tham khảo về phương án xử lý cái hóa đơn tại đây http://moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn%20bn%20php%20lut/View_Detail.aspx?ItemID=25842 Sau khi xử lý được hóa đơn rồi thì cụ đơn phương hủy hợp đồng, xuất bán cho bên thứ 3. Việc cụ fax hay gửi yêu cầu thanh toán bằng chuyển phát có báo chả quan trọng, cụ triển theo hợp đồng thôi.
P/s: Công ty cụ do chi cục thuế quận hay cục thuế HN quản?

Kia DVD 5.1

Xe tăng
đường cùng mới kiện nhau, lôi xxx kinh tế vào thôi kụ ạ,
e biết một trường hợp, buôn bán sắt thép, rồi cũng chiếm dụng vốn, nợ nhau,
thằng nhà cung cấp kiện đại lý,
bây giờ, xxx kinh tế đang điều tra thằng nhà cung cấp trước, vì những lằng nhằng, sai phạm trong vấn đề làm ăn, hóa đơn,...
cái thằng đại lý bị kiện, vẫn thi thoảng lên gặp xxx để làm việc, nhưng nó còn nhẹ nhàng, thoải mái hơn thằng nhà cung cấp và chỉ cần trả nợ thằng nhà cung cấp là xong chuyện.
chưa được vạ, nhưng má đã sưng vù rồi,
Cảm ơn cụ, em cũng nghĩ đường cùng mới mời XXX vào cuộc vì cũng tốn kém và lằng nhằng lắm... lại còn hậu công việc nữa.. vấn đề này nhạy cảm luôn có 2 mặt của nó. Em không thích giải quyết theo kiểu này...

Chưa phạm pháp nhưng đã vi phạm hợp đồng kinh tế, vi phạm luật thương mại rồi. Cụ chủ tham khảo về phương án xử lý cái hóa đơn tại đây http://moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn%20bn%20php%20lut/View_Detail.aspx?ItemID=25842 Sau khi xử lý được hóa đơn rồi thì cụ đơn phương hủy hợp đồng, xuất bán cho bên thứ 3. Việc cụ fax hay gửi yêu cầu thanh toán bằng chuyển phát có báo chả quan trọng, cụ triển theo hợp đồng thôi.
P/s: Công ty cụ do chi cục thuế quận hay cục thuế HN quản?
Vâng, cảm ơn cụ.. em sẽ cố liên lạc với bên kia nếu họ kiên quyết không hợp tác thì chắc phải tính phương án xấu nhất đó thôi cụ ạ. Bên em do chi cục thuế Long Biên quản lý cụ ạ. :-?
Nhưng em thấy cũng không đơn giản đâu cụ ạh.. vì họ vẫn còn hợp đồng với mình (dù họ vi phạm), có chứng từ chuyển tiền lần 1 của họ.. vậy nếu báo mất hoá đơn (em e là lý do này không hợp lý lắm), có khi nào cơ quan thuế bắt mình phải thanh lý hợp đồng và làm biên bản huỷ hoá đơn không ạ (cái này do khách không hợp tác, không liên lạc được nên coi như thủ tục này không làm được).. cụ biết thì tư vấn thêm giúp em nhé.. em cảm ơn và mời cụ ly rượu nhạt..

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ, em cũng nghĩ đường cùng mới mời XXX vào cuộc vì cũng tốn kém và lằng nhằng lắm... lại còn hậu công việc nữa.. vấn đề này nhạy cảm luôn có 2 mặt của nó. Em không thích giải quyết theo kiểu này...

Vâng, cảm ơn cụ.. em sẽ cố liên lạc với bên kia nếu họ kiên quyết không hợp tác thì chắc phải tính phương án xấu nhất đó thôi cụ ạ. Bên em do chi cục thuế Long Biên quản lý cụ ạ. :-?
Nhưng em thấy cũng không đơn giản đâu cụ ạh.. vì họ vẫn còn hợp đồng với mình (dù họ vi phạm), có chứng từ chuyển tiền lần 1 của họ.. vậy nếu báo mất hoá đơn (em e là lý do này không hợp lý lắm), có khi nào cơ quan thuế bắt mình phải thanh lý hợp đồng và làm biên bản huỷ hoá đơn không ạ (cái này do khách không hợp tác, không liên lạc được nên coi như thủ tục này không làm được).. cụ biết thì tư vấn thêm giúp em nhé.. em cảm ơn và mời cụ ly rượu nhạt..
Thực hiện 1 phần của hợp đồng không có nghĩa hợp đồng vẫn còn nguyên hiệu lực, luật pháp yêu cầu hai bên phải thực hiện đầy đủ và hoàn chỉnh toàn bộ các điều khoản của hợp đồng kinh tế đó. Bất cứ bên nào vi phạm bất kỳ điều khoản nào đều bị mục "Phạt vi phạm"(Penalty) điều chỉnh. Cụ đối chiếu hành vi vi phạm của bên mua với các điều khoản phạt vi phạm để cụ thực hiện cho đúng.
Việc báo mất hóa đơn: cụ không phải lăn tăn là hợp lý hay không (khái niệm hợp lý trừu tượng..phụ thuộc nhiều vào người cầm cân) mà quan trọng nhất là hợp lệ hay không...nghĩa là cơ quan thuế có chấp nhận cho cụ làm biên bản mất hóa đơn hay không mà thôi. Đến đây chắc cụ hiểu em đang véo cằm cụ gặp ai rồi.
Bên cạnh đó, theo thông tin ban đầu cụ đưa ông đó làm trong công ty của BQP cụ thử tìm đường lobby ở BQP gây sức ép (tất nhiên hợp đồng của cụ là với vợ ông đó nhưng vẫn có thể thành công cụ ah)

kienvinh

Xe lăn
Hóa đơn là chuyện nhỏ, báo mất hóa đơn rồi bán xe cho người khác thôi.

congngo

Xe điện
Điều 22. Xử lý trong trường hợp mất, cháy, hỏng hoá đơn
1. Tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh nếu phát hiện mất, cháy, hỏng hóa đơn đã lập hoặc chưa lập phải lập báo cáo về việc mất, cháy, hỏng và thông báo với cơ quan thuế quản lý trực tiếp (mẫu số 3.8 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này) chậm nhất không quá năm (05) ngày kể từ ngày xảy ra việc mất, cháy, hỏng hóa đơn.
2. Trường hợp khi bán hàng hóa, dịch vụ người bán đã lập hóa đơn theo đúng quy định nhưng sau đó người bán hoặc người mua làm mất, cháy, hỏng liên 2 hóa đơn bản gốc đã lập thì người bán và người mua lập biên bản ghi nhận sự việc, trong biên bản ghi rõ liên 1 của hóa đơn người bán hàng khai, nộp thuế trong tháng nào, ký và ghi rõ họ tên của người đại diện theo pháp luật (hoặc người được ủy quyền), đóng dấu (nếu có) trên biên bản và người bán sao chụp liên 1 của hóa đơn, ký xác nhận của người đại diện theo pháp luật và đóng dấu trên bản sao hóa đơn để giao cho người mua. Người mua được sử dụng hóa đơn bản sao kèm theo biên bản về việc mất, cháy, hỏng liên 2 hóa đơn để làm chứng từ kế toán và kê khai thuế. Người bán và người mua phải chịu trách nhiệm về tính chính xác của việc mất, cháy, hỏng hoá đơn.
Không thể báo mất hóa đơn được cụ ạ, vì biên bản mất, hủy hóa đơn vẫn phải có bên mua hàng của cụ ký và đóng dấu.
Cụ xem lại hợp đồng mua bán xem có điều khoản nào quy định về việc thanh toán và xuất hóa đơn không, nếu có điều khoản là bên bán xuất hóa đơn cho bên mua chỉ sau khi bên mua thanh toán 100% hợp đồng thì cụ chẳng thể thưa kiện được nữa đâu.

Chỉnh sửa cuối:

zinzon

[Tịch thu bằng lái]
Website
batdongsanqtx.com.vn
Bóa CA thôi cụ à!

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Thực hiện 1 phần của hợp đồng không có nghĩa hợp đồng vẫn còn nguyên hiệu lực, luật pháp yêu cầu hai bên phải thực hiện đầy đủ và hoàn chỉnh toàn bộ các điều khoản của hợp đồng kinh tế đó. Bất cứ bên nào vi phạm bất kỳ điều khoản nào đều bị mục "Phạt vi phạm"(Penalty) điều chỉnh. Cụ đối chiếu hành vi vi phạm của bên mua với các điều khoản phạt vi phạm để cụ thực hiện cho đúng.
Việc báo mất hóa đơn: cụ không phải lăn tăn là hợp lý hay không (khái niệm hợp lý trừu tượng..phụ thuộc nhiều vào người cầm cân) mà quan trọng nhất là hợp lệ hay không...nghĩa là cơ quan thuế có chấp nhận cho cụ làm biên bản mất hóa đơn hay không mà thôi. Đến đây chắc cụ hiểu em đang véo cằm cụ gặp ai rồi.
Bên cạnh đó, theo thông tin ban đầu cụ đưa ông đó làm trong công ty của BQP cụ thử tìm đường lobby ở BQP gây sức ép (tất nhiên hợp đồng của cụ là với vợ ông đó nhưng vẫn có thể thành công cụ ah)
Mấy hôm vừa rồi em tìm mãi mới ra được ông khách hàng quý giá ấy, ông này là cán bộ thi công của XN 296, thuộc Tổng công ty 319 - BQP. Em làm một cái đơn đề nghị giúp đỡ và đã làm việc với đồng chí Kế toán trưởng XN. Đồng chí ấy nói có chủ trương để cho ông này mua chiếc xe này phục vụ cho công tác làm đường biên giới... và đồng chí ấy tiếp nhận đơn đề nghị của em rồi hứa sẽ làm việc với ông kia cùng bộ phận có liên quan rồi trả lời cho em trong thời gian sớm nhất... dù sao cũng đã có hướng đi triển vọng... cảm ơn gợi ý của cụ.. (b)

TEPDIU

Xe tăng
Cụ đơn phương hủy hợp đồng thì được nhưng cụ phải xử lý cái Hóa đơn VAT cụ đã xuất ra nhé

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Cụ đơn phương hủy hợp đồng thì được nhưng cụ phải xử lý cái Hóa đơn VAT cụ đã xuất ra nhé
Ông này chuối nên không liên lạc được cụ ạ.. nên xử lý hoá đơn là cả một vấn đề ... báo mất thì vẫn phải có biên bản xác nhận của cả hai bên, mà ông ấy không hợp tác thì đương nhiên không có cái biên bản đó rồi...
Giờ em xác định là tác động trực tiếp vào cơ quan của đồng chí ấy thôi... Quan trọng là chủ trương mua xe này cơ quan của đồng chí ấy cũng nắm được và cũng có phương án đầu tư ạ .. 8-}

DTK65

Xe tăng
"Sang đầu tháng 9 thì nhân viên bên đó gọi điện nhờ xuất hóa đơn VAT để họ đi làm thủ tục vay ngân hàng để trả nốt tiền mua xe, bên em cũng tạo điều kiện xuất hóa đơn cho họ" Cụ sơ hở ở đoạn này nên mới ra nông nỗi như vậy nhưng dù sao cụ cũng đang đi đúng hướng đấy ạ, chúc cụ thành công nhé!

Chỉnh sửa cuối: