[Thảo luận] Gặp nhân vật chính trong clip "cãi CSGT"

giangcoi79

Xe điện
Em dự là vụ này sẽ kiểm điểm sâu sắc, cắt thi đua và rút kinh nghiệm rồi đâu sẽ lại vào đấy.

xeruabo2

Xe điện
Cho em hỏi ngu tí. Làm thế nào để biết được là đường 1 chiều nếu không đi từ hướng có biển cấm tới ạ?
Cụ này hỏi khó bỏ xừ , chả ngu tẹo nào :P
E trả lời theo hiểu biết hạn hẹp của e như sau :
- Theo luật thì đầu đường 01 chiều phải cắm biển chỉ dẫn số 407a '' đường 01 chiều '' , ở chiều ngược lại cắm biển ''cấm đi ngược chiều '' ợ .
- Thực tế , e thấy không hiểu vì không cần thiết hay tiết kiệm chi phí mà GTCC thường chỉ cắm biển cấm ở chiều ngược lại , còn biển 407a để chỉ thị đường 01 chiều hầu như ko có ??? Lúc này , cứ nhìn người đi đường thì đoán ra thôi :P . Thỉnh thoảng vẫn đoán nhầm vì cùng một đường nhưng hôm nay cắm biển cấm đi ngc chiều nhưng mai lại nhổ đi , như Đào Duy Anh chẳng hạn :))

Mr Cute

Xe tải
đến lúc này lãnh đạo phải bảo vệ nhân viên dưới quyền thôi vì "nó mà không làm thế thì lấy gì bơm cho mình"...
Hiện tượng chống đối c.a nói chung và xxx nói riêng có một phần nguyên nhân là do xxx thèm xiền quá mà quên hết hoặc chà đạp lên tất cả.
kính cụ
yêu mỗi câu này của cụ thôi đấy

747

Xe tăng
Cuối cùng mình vẫn là ng thua vì phải viết bản kiểm điểm này nọ nó mới tha nhỉ.

nguyenanhduc.99

Xe tải
không biết xác minh bao lâu? haizz

romantic_kt1

Xe tăng
đoạn này đúng là được đi cả 2 chiều, nhưng ko hề có bất cứ biển báo hay vạch kẻ nào cả
Thế đường này là 1 chiều hay 2 chiều các cụ? Em đi đường này nhiều lần, đặc biệt là hồi học lái toàn chạy quanh cái cầu này, cho đến giờ em vẫn nghĩ đoạn đó là 1 chiều.
Xe lấn sang trái, thậm chí sang cả làn bên kia là bình thường nếu không có vạch kẻ liền.
Thưa các cụ, đường này trước đây là đường 1 chiều mới chuyển thành đường 2 chiều nên cụ chủ clip bị nhầm.
Em thấy một số cụ chưa phân biệt chuẩn đường 2 chiều vào đường đôi:
1. Đường 2 chiều là đường dùng chung cho cả 2 chiều đi và về mà không có dải phân cách hoặc vạch dọc liền.
2. Đường đôi là đường dùng chung cho cả 2 chiều đi và về và được phân biệt bằng dải phân cách và các vạch dọc liền.

Nếu đường một chiều thì sẽ cắm biển này
Biển báo: Đường một chiều

Nếu không có biển này là đường 2 chiều,trong trường hợp chủ clip là có dải phân cách cứng nhưng không có biển này lên dễ nhầm lẫn là đường 1 chiều :D
Cụ nhầm biển rồi, đây là biển 102 "Cấm đi ngược chiều" thường đặt ở chiều ngược lại của đường 1 chiều. Ở đây người làm Qui chuẩn có lẽ dùng từ chưa chuẩn, tên biển là "Cấm đi ngược chiều" nếu tính đi ngược chiều với biển thì mấy ông đi từ đầu kia lại bị vịn hết à?L-)
Biển đặt ở đầu đường 1 chiều phải là biển 407 (a,b,c)
Cụ nào giải ngố cho em phát, liệu có phải cắm biển hiệu đường 2 chiều ở tất cả các đường KHÔNG phải 1 chiều không
Em thì nghĩ chỉ có cắm biển đường 1 chiều thôi chứ nhỉ. Không thể tưởng là đường 1 chiều khi không có biển đường 1 chiều được, và điều đó khó có thể biện hộ cho cái kiểu tham gia giao thông của bác này được
Cái quan trọng ở đây là thái độ làm việc của xxx trong vụ này cụ ạ. Về cơ bản, cụ ấy đang lưu thông trên đường 2 chiều, có nghĩa là cụ ấy được đi lấn sang phần đường hướng ngược lại nếu hướng cụ ấy đi bị cản trở và phải đảm bảo an toàn khi lấn sang phần đường bên trái, thông thường thì đấy là các trường hợp vượt xe.

thanhlam710

Xe tải
Cụ chủ này bị cướp hụt.m, chúc mừng cụ chủ.

newdrive

Xe tải
Ha ha camera giờ lơiij hại phết đấy.... Cứ thế cứ thế

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Thưa các cụ, đường này trước đây là đường 1 chiều mới chuyển thành đường 2 chiều nên cụ chủ clip bị nhầm.
Em thấy một số cụ chưa phân biệt chuẩn đường 2 chiều vào đường đôi:
1. Đường 2 chiều là đường dùng chung cho cả 2 chiều đi và về mà không có dải phân cách hoặc vạch dọc liền.
2. Đường đôi là đường dùng chung cho cả 2 chiều đi và về và được phân biệt bằng dải phân cách và các vạch dọc liền.

Cụ nhầm biển rồi, đây là biển 102 "Cấm đi ngược chiều" thường đặt ở chiều ngược lại của đường 1 chiều. Ở đây người làm Qui chuẩn có lẽ dùng từ chưa chuẩn, tên biển là "Cấm đi ngược chiều" nếu tính đi ngược chiều với biển thì mấy ông đi từ đầu kia lại bị vịn hết à?L-)
Biển đặt ở đầu đường 1 chiều phải là biển 407 (a,b,c)

Cái quan trọng ở đây là thái độ làm việc của xxx trong vụ này cụ ạ. Về cơ bản, cụ ấy đang lưu thông trên đường 2 chiều, có nghĩa là cụ ấy được đi lấn sang phần đường hướng ngược lại nếu hướng cụ ấy đi bị cản trở và phải đảm bảo an toàn khi lấn sang phần đường bên trái, thông thường thì đấy là các trường hợp vượt xe.
Tất cả, cụ đây nói đều chính xác, em chỉ đính chính 01 điểm thôi. Đó là, đường này chưa bao giờ là đường 01 chiều cả vì em ở khu vực này đã 38 năm nay và chưa bao giờ em thấy cắm biển một chiều cho bất cứ hướng di chuyển nào trong cái đoạn này cả. Đây còn là đường về Bắc Ninh cho các xe từ Thái Nguyên, Vĩnh Phúc khi đường Phan Đăng Lưu chưa đc gọi là đường đấy ạ!

thubayvn

Xe tải
Kính cụ chủ một ly vì tinh thần dũng cảm của cụ, mình có sai éo đâu mà sợ , mà nếu có sai thì quỳ xuống nó cũng có tha đâu cụ nhỉ

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ơ vụ này hay, cám ơn các cụ đã khai sáng cho e thêm cái biển này, vậy là có cái để tranh luận khi đi vào đường 1 chiều rồi quay ra vì ko thấy biển, hehe, ngon rồi :D

xeruabo2

Xe điện
Tất cả, cụ đây nói đều chính xác, em chỉ đính chính 01 điểm thôi. Đó là, đường này chưa bao giờ là đường 01 chiều cả vì em ở khu vực này đã 38 năm nay và chưa bao giờ em thấy cắm biển một chiều cho bất cứ hướng di chuyển nào trong cái đoạn này cả. Đây còn là đường về Bắc Ninh cho các xe từ Thái Nguyên, Vĩnh Phúc khi đường Phan Đăng Lưu chưa đc gọi là đường đấy ạ!
Có lẽ cụ nói đúng . Quê em Ninh Hiệp nên thỉnh thoảng cũng đi qua chỗ này . Một lần e đi từ Đông Anh về , đi quá đà qua mất ko rẽ vào đường Phan Đăng Lưu đến đầu dốc Cầu Đuống . E xi-nhan rẽ trái để về Yên Viên thì chột dạ vì ko thấy có một xe máy/ô tô nào đi chiều này ,dù không nhìn thấy biển cấm đi ngược chiều nào, xa xa đầu dốc thấp thoáng bóng áo vàng :P . E đành vòng vào cây xăng gần đó rồi rẽ phải lên cầu sang bên kia quay đầu . Giờ đọc thông tin của cụ mới biết chính xác mình non quá :)). Thanks cụ !!!

ranger211

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ. Mong có nhiều bài báo thế này nữa

Hắc Ín

Xe tăng
Em cũng đồng ý với cụ này, em còn nhớ ngày bé khoảng năm 88 đến 94 mỗi lần về quê Phú Thọ, lúc quay về QN lái xe bố em không dám đi ngược lại toàn định sang bên kia cầu Đuống rồi quay về, mỗi lần 1 lái xe nên lần nào bố em cũng phải nhắc là đi như thế được, vì đây là đường 2 chiều.