[Thảo luận] Gặp nạn vì ánh đèn xe gây chói mắt

Kysidemtrang

Xe buýt
cũng hơi khó đỡ ạ
nhưng nhà cháu dự cụ này chắc cũng đang phóng nhanh quá đâm ra bị chói mắt kiểu giật mình lắc vô lăng 1 cái nên tai nạn ngay
nhà cháu thấy nhiều cụ 4B đi tối cũng toàn để pha. bao nhiêu lần cháu bị các cụ đi 7 chỗ đèn thì ở cao, đóng xê nông lại bật pha từ đằng sau trắng xóa gương. gặp đi ngược chiều thì cháu chủ động rà phanh rồi giữ tay lái đi đúng đường qua khỏi nguy hiểm rồi tính tiếp ạ :-s

vt2phuc

Xe điện
Bà vợ bị thương nặng chắc là do không thắt dây an toàn đây mà. Còn cái vụ giương pha thì em xin chả muốn bàn nữa. Em đi xe máy còi, đèn tối mù, đi gặp các bác đèn sáng, em chịu không đọ được. Tự chửi thầm thôi (chửi to các anh ấy gấu lên, nghe đc thì chết ;)) )

henryk

Xe buýt
Gặp nạn vì ánh đèn xe tải

(Dân trí) - Đang điều khiển chiếc ô tô 7 chỗ, ông Tuyến bị lóa mắt vì ánh đèn của một chiếc xe tải chạy ngược chiều. Ông Tuyến bị lạc tay lái và đâm vào dải phân cách đang thi công.

Chiếc xe ô tô lật ngửa, gác lên dải phân cách

Sự cố giao thông xảy ra vào sáng 1/6 tại xa lộ Hà Nội, đoạn qua phường Hiệp Phú quận 9, TPHCM.
Vào thời điểm trên ông Mai Đình Tuyến (58 tuổi, quê Bình Thuận) điều chiếc ô tô 7 chỗ mang BKS 86H-5461 chở theo vợ là bà Hồ Thị Hoàng (55 tuổi) lưu thông từ TPHCM về Bình Thuận.
Khi chạy trên xa lộ Hà Nội đoạn qua ngã tư Thủ Đức khoảng 200m thì bất ngờ ông Tuyến bị một xe tải chạy ở làn đường ngược lại mở đèn pha xa, chói vào mắt ông. Sự việc xảy ra khiến ông Tuyến bị lóa mắt, để chiếc ô tô lạc tay lái tông thẳng vào dải phân cách đang thi công nằm giữa đường.
Cú va chạm mạnh khiến chiếc xe du lịch lật nhào ngang đường và hai túi khi cũng bung ra kịp lúc. Tuy nhiên, bà Hoàng vẫn bị thương nặng, được đưa đi cấp cứu ngay sau đó. Rất may ông Tuyến chỉ bị chấn thương nhẹ.​

Một người bị thương nặng trong vụ lật xe trên

Tại hiện trường, chiếc xe gặp nạn nằm giữa đường, nhiều chỗ trên xe bị móp méo, biến dạng. Điều đáng nói, tại dải phân cách đang thi công, các đơn vị liên quan không hề đặt biển cảnh báo.
Một số tài xế thường xuyên lưu thông qua đoạn xa lộ Hà Nội từ ngã tư Thủ Đức đến cầu vượt Trạm 2 cho biết, hầu hết các xe chạy theo chiều ngược lại, dù đang lên dốc nhưng các tài xế vẫn mở đèn chiếu pha xa khiến các phương tiện đổ dốc xuống bị ánh đèn chiếu thắng vào mặt gây lóa mắt nên rất dễ xảy ra tai nạn.​

Xe cứu hộ đến giải tỏa hiện trường

Sau vụ lật xe, cơ quan chức năng công an quận 9 đã có mặt để xử lí. Xe cứu hộ được điều đến hiện trường kéo chiếc xe gặp nạn đi. Hiện vụ việc đang được làm rõ.​
Trung Kiên – Lâm Thiên
E rất ghét những người đi xe khi tránh xe khác cứ để pha, có nhiều lần e nháy đèn rồi để xuống cos nhưng xe đối diện vẫn không có chuyển biến gì, em là gặp 2b cũng hạ từ pha xuống cos.

Lucky B0y

Xe tải
đi buổi tối ghét nhất là mấy ông xe tải. toàn chơi pha, tầm nhìn cao chẳng sợ thằng nào

lyxuanphuong

Xe hơi
Nhiều khi đi đường ức chế lắm , em lại hay chạy đêm . Nói các cuk bỏ quá cho , hôm nào đang sẵn nọng trong người , đá pha liên tục mà ko cụp xuống là em bật pha đấu đầu luôn. Điên lắm mấy bố bật pha .

BMW-xuanthuan

Xe hơi
bác tài già ơi là bác tài già cuối đời rồi mà không hạ cánh an toàn

night_fury

Xe hơi
Nước mình việc ý thức đi đêm còn kém quá, nhất là 2b chả mấy người biết dùng pha cốt như nào khi đi trên đường :(

3_banh

Xe điện
anhtho nói:
Đằng sau thì dễ đỡ hơn. Cụ gạt cái gương giữa xuống 1 cái, nó mờ lại ngay.
Mà thằng cha lái đằng sau cụ nó hơi bị thiếu i ốt. Đi trời mưa mà bật pha thì nó cũng chẳng nhìn thấy gì luôn.
Đúng đấy, cụ gạt cái lẫy sau gương xuống là ngon ngay, đi đêm cao tốc Pháp vân mà ko gạt xuống thì xe sau nó đốt cho mù luôn.

SPL

Xe container
Em đi 7 chỗ nhưng toàn bị mấy ông đi 4 chỗ chơi pha, em đá mấy phát mà không xuống là em lên pha và hơi lán sang trái cho biết mặt, đến lúc đó vội xuống rồi đá loạn lên, em mặc kệ. Em chỉ ngán xe tải thôi, rất ít thằng chịu xuống khi mình đá, chả lẽ lại chơi bộ đèn 4c gắn trên nóc để phang lại chúng nó.

Vova

Xe container
E rất ghét những người đi xe khi tránh xe khác cứ để pha, có nhiều lần e nháy đèn rồi để xuống cos nhưng xe đối diện vẫn không có chuyển biến gì, em là gặp 2b cũng hạ từ pha xuống cos.
Biết là cụ ghét rồi nhưng không cần quote lại cả bài dài ngoằng để viết một hai câu ngắn ngủn đâu cụ ạ :). Em thấy nhiều cụ khuyên là lúc xe đối diện để pha, mình cũng bật pha chiếu lại. Thế nhỡ thay vì chỉ mình loạng choạng, giờ cả xe đối diện cũng quáng vì pha của xe mình, nguy cơ va vào nhau hay bay ra ngoài đường còn cao hơn thì sao ạ? Cháu hỏi thật đấy nhé :).

Liberty150i

Xe tải
chắc không quên đường với lại chạy nhanh nên xảy ra cơ sự như vậy.may mắn là người không tử vong.

tranngochai1979

Xe tải
Em gặp xe 4b giương pha thì em đá pha mấy cái, nếu mà đối phương không hạ thì em giảm tốc ... nhường mấy cái đầu thiếu IỐT kia đi qua rồi em mới chạy bình thường tiếp ạ. Vì Karl Mark đã nói "không thể chống lại những thằng NGU vì chúng qua đông và hung hãn".

Truongvk

Xe tải
Đấy là báo viết lại theo lời kể của bác lái xe thôi, chắc gì đã đúng là do chói pha mà các cụ chém kinh thía. Chả nhẽ bác ấy lại khai là do ngủ gật nên lao vào giải phân cách! Mà thấy viết chỗ đó là đường dốc, các xe lên dốc thì ko cần dương pha ánh đèn cũng đã chiếu ngang mặt lái xe xuống dốc rồi.

anhtho

Xe ngựa
Đấy là báo viết lại theo lời kể của bác lái xe thôi, chắc gì đã đúng là do chói pha mà các cụ chém kinh thía. Chả nhẽ bác ấy lại khai là do ngủ gật nên lao vào giải phân cách! Mà thấy viết chỗ đó là đường dốc, các xe lên dốc thì ko cần dương pha ánh đèn cũng đã chiếu ngang mặt lái xe xuống dốc rồi.
Em cũng nghĩ như cụ. Cụ ấy lái xe xuyên đêm từ Bình thuận về, chắc chắn phải quen với đèn pha chói mắt rồi. Vả lại, đoạn xa lộ HN là có 2 làn đường riêng biệt+ dải phân cách cứng, xe ngược lại bật pha dù có chói cũng ko thể so với chói mắt trên đường lộ ko có dải phân cách cứng - nó gần như đối diện.

manhkienhb

Xe tải
bác khổ chủ chịu khó copy ra phết b-). Nếu gặp trừong hợp này thì ngay lập tức cũng bật pha lại để đối đầu với nó hoặc nháy đèn. Tóm lại là do phóng nhanh quá, chủ quan khinh địch. Với em trường hợp này: phải luôn luôn quan sát từ xa rồi nháy đèn nếu thằng kia không tắt thì mình giảm tốc và bật pha luôn. Khoảng cách tối thiểu là 50 mét.
Em cũng hay dùng cách này, 1 là nhắc nhở, 2 là để đấm thẳng vào mặt nó.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chắc xe đi ngược chiều để pha, bác lái xe già rồi nên mắt có đờm :77:

cruze311

Xe hơi
Gặp nạn vì ánh đèn xe tải

(Dân trí) - Đang điều khiển chiếc ô tô 7 chỗ, ông Tuyến bị lóa mắt vì ánh đèn của một chiếc xe tải chạy ngược chiều. Ông Tuyến bị lạc tay lái và đâm vào dải phân cách đang thi công.

Chiếc xe ô tô lật ngửa, gác lên dải phân cách

Sự cố giao thông xảy ra vào sáng 1/6 tại xa lộ Hà Nội, đoạn qua phường Hiệp Phú quận 9, TPHCM.
Vào thời điểm trên ông Mai Đình Tuyến (58 tuổi, quê Bình Thuận) điều chiếc ô tô 7 chỗ mang BKS 86H-5461 chở theo vợ là bà Hồ Thị Hoàng (55 tuổi) lưu thông từ TPHCM về Bình Thuận.
Khi chạy trên xa lộ Hà Nội đoạn qua ngã tư Thủ Đức khoảng 200m thì bất ngờ ông Tuyến bị một xe tải chạy ở làn đường ngược lại mở đèn pha xa, chói vào mắt ông. Sự việc xảy ra khiến ông Tuyến bị lóa mắt, để chiếc ô tô lạc tay lái tông thẳng vào dải phân cách đang thi công nằm giữa đường.
Cú va chạm mạnh khiến chiếc xe du lịch lật nhào ngang đường và hai túi khi cũng bung ra kịp lúc. Tuy nhiên, bà Hoàng vẫn bị thương nặng, được đưa đi cấp cứu ngay sau đó. Rất may ông Tuyến chỉ bị chấn thương nhẹ.​

Một người bị thương nặng trong vụ lật xe trên

Tại hiện trường, chiếc xe gặp nạn nằm giữa đường, nhiều chỗ trên xe bị móp méo, biến dạng. Điều đáng nói, tại dải phân cách đang thi công, các đơn vị liên quan không hề đặt biển cảnh báo.
Một số tài xế thường xuyên lưu thông qua đoạn xa lộ Hà Nội từ ngã tư Thủ Đức đến cầu vượt Trạm 2 cho biết, hầu hết các xe chạy theo chiều ngược lại, dù đang lên dốc nhưng các tài xế vẫn mở đèn chiếu pha xa khiến các phương tiện đổ dốc xuống bị ánh đèn chiếu thắng vào mặt gây lóa mắt nên rất dễ xảy ra tai nạn.​

Xe cứu hộ đến giải tỏa hiện trường

Sau vụ lật xe, cơ quan chức năng công an quận 9 đã có mặt để xử lí. Xe cứu hộ được điều đến hiện trường kéo chiếc xe gặp nạn đi. Hiện vụ việc đang được làm rõ.​
Trung Kiên – Lâm Thiên
E đang phân phối kính chống lóa cho xe từ 4 đến 16 chỗ. Hàng xách tay HQ. Đi an toàn lắm chả bị lóa tí nào. Pro nào có nhu cầu alo em fát. 012 6522 9218. giá chỉ 1800k thôi

realviet

Đi bộ
Để nghiên cứu thêm vụ này, mình cũng cảm giác bị lóa hơn mọi người, gặp bác nào rọi vào mặt là phải đi lò dò ngay

dirty_cop

Xe hơi
Nhà cháu mà gặp mấy ông chiếu pha thì toàn phải nhường và chuyển mắt xuống vạch kẻ đường. Nhiều khi phải AQ với mấy ông thiếu i ốt