[Funland] gấp lắm rồi các cụ giúp em quả này với

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì cụ giống cụ bà nhà em rồi.
Nhiệt độ ( thực tế ) ko thay đổi thì cảm giác lạnh hay nóng là tùy vào thể trạng mỗi người. Nhà em để 27 độ thì em với con bé con 3 tuổi kêu nóng ko đắp chăn nhưng con mụ vợ nhà em kêu rét run và còn đắp chăn bông . Ấy vậy nhưng có hôm cũng nhiệt độ đấy nhưng nó kêu nóng inh ỏi
Nhà em là nhiệt độ chuẩn đấy vì trong phòng ngủ em để đến mấy cái nhiệt kế ở các góc để theo dõi
Cụ dí nhiệt kế gần cửa thổi gió lạnh của điều hòa, xem nhiệt kế chỉ bao nhiêu độ ?

pham minh

Xe container
Cụ dí nhiệt kế gần cửa thổi gió lạnh của điều hòa, xem nhiệt kế chỉ bao nhiêu độ ?
Nhiệt độ cửa gió chỉ khoảng 6-7 độ là cùng vì em ko dí. Nhưng cái điều hòa cây nhà em 24k hôm nọ em kiểm tra có mỗi 4 độ

xukthal

Xe lăn

khói_lửa

Xe buýt
Thợ vặn hỏng ren van khóa ga thì thua rồi cụ,nhưng tất cả mà cụ thanh toán có 600k thì....rẻ,2 van đồng loại 6/10mm khoảng 150k,ga nạp full khoảng 300k,còn lại công tháo lắp,bê về và hàn lại có 150k?
Cụ gọi thợ làm hôm trước đến kiểm tra lại thôi.
Em... Gọi thợ đó rồi cụ..chắc gọi nó đến tháo cục nóng hạ xuống cho em.. E vừa chạy ra điện máy xanh . em làm luôn 1 con mới kính cong hiệu Media 12Btu in vức tơ cụ à . bao công lắp đặt luôn giá bình dân thôi cụ à

hoagvc3

Xe tăng
Quan trọng là ktra xem nó hở chỗ nào và xử lý chứ bê mỗi cục nóng về thì có chắc lúc lắp lên nó lại kín mạch ko? Lắp xong phải bơm hơi và đo xem đã kín chưa rồi mới bơm ga chứ?? Em nghi thợ phán bậy để kiếm tiền của cụ
Em cùng quan điểm với cụ, nếu hở ga thì phải kiểm tra lại toàn bộ đường ốg, thường thợ để nguyên kiểm tra xem ga có xì chổ nào quanh lốc nóng không, nếu xì thì sẽ xử lý. Em có lần điều hoà không mát, kêu thợ, họ đến bảo em là hết ga, em hỏi vì sao? Xì ga hay bục ống chổ nào thì loay xoay một hồi thợ bảo hỏng cái công tắc gì đấy ko đóng lốc được. Thay hết 150k chạy đến giờ cũng 2 năm rồi.

khói_lửa

Xe buýt
Em cùng quan điểm với cụ, nếu hở ga thì phải kiểm tra lại toàn bộ đường ốg, thường thợ để nguyên kiểm tra xem ga có xì chổ nào quanh lốc nóng không, nếu xì thì sẽ xử lý. Em có lần điều hoà không mát, kêu thợ, họ đến bảo em là hết ga, em hỏi vì sao? Xì ga hay bục ống chổ nào thì loay xoay một hồi thợ bảo hỏng cái công tắc gì đấy ko đóng lốc được. Thay hết 150k chạy đến giờ cũng 2 năm rồi.
Cái nhà em nó vẫn mát nhưng em giảm.sâu tận 16 độ nhưng đứng trước cửa gió đh chỉ thấy gió mát chứ kg có gió lạnh . nước đh vẫn chảy nhưng chảy nhỉ giọt lắm chứ kg như trước nước chảy tong tong cụ à. Kg phải chết tụ lốc đâu cụ . em nghĩ chắc kg phải thiếu gas . nếu thiếu gas thì đường ống đồng phải đóng tuyết chứ nhỉ đáy đường ống đồng vẫn toán mồ hôi nước bám xung quanh

hoagvc3

Xe tăng
Cái nhà em nó vẫn mát nhưng em giảm.sâu tận 16 độ nhưng đứng trước cửa gió đh chỉ thấy gió mát chứ kg có gió lạnh . nước đh vẫn chảy nhưng chảy nhỉ giọt lắm chứ kg như trước nước chảy tong tong cụ à. Kg phải chết tụ lốc đâu cụ . em nghĩ chắc kg phải thiếu gas . nếu thiếu gas thì đường ống đồng phải đóng tuyết chứ nhỉ đáy đường ống đồng vẫn toán mồ hôi nước bám xung quanh
Hay là ga lởm cụ nhỉ, vì mỗi loại điều hoà có một loại ga khác nhau, có loại thì thêm nhưng có loại không thêm đc, có loại phải dùng bơm chân không để hút khí.

Imex

Xe tải
em vào việc luôn cho nhanh
con điều hòa nhà em vài hôm trước tháy đổi vị trí cục nong . em cho lắp chỗ khác..kết quả sau 1 thời gian em mới bật thì điều hòa kg phun hơi lạnh nữa . em kêu thợ đến test và thợ phán là hở gas . thợ bê cục nóng về làm lại ( xin em 6 lít công xá ) tối qua nóng quá em bật thì chả thấy lạnh bao nhiêu vợ em cũng nói kg lạnh. em kiểm tra thì có quạt gió đh .. đh quạt ra chút mát hơn 1 tý chứ kg thấy lạnh. em để 1h kiểm tra thì nhiệt độ cũng kg hạ xuống là bao nhiêu ( phòng em tầm 9 m vuông thôi chứ bt trước cũng đh này em dùng cả 2 phòng thông nhau mát rượi ) em sáng nay mở lại đh và test lại vẫn vậy kg lạnh bao nhiêu
các cụ am hiểu cho em ý kiến ạ
em tả sơ qua các cụ đẽ hiểu đh nhà em 1200 Btu nhiệt em hạ luôn là 16 độ ( luôn là vậy 16 độ kg bao giờ tăng ) em có xem qua đường nước thoát ( trước kia bật đh 1 phút thôi nước chảy tồ tồ..thế mà hôm xửa lại thì nước chảy rỏ giọt ) có phải thợ bơm thiếu gas ? kg đủ gas ? hay hở gas ạ ?
đh nhà em giờ đh bật chạy bt . và đường ống đồng dẫn từ cục nóng về cục lạnh vẫn tỏa nhiệt lạnh nhưng trong phong thì không hề lạnh chỉ hơi man mát thôi trong khi em đẻ chế độ lạnh sâu là 16 độ và chế độ quạt gió đh hết cỡ nữa
Có thể điện chỗ cụ nó yếu, cùng lúc nhà nào cũng bật thiết bị điện, quá tải nên vậy

chanthat123

Xe điện
Mua cái mới, điều hoà đ' hiểu sao cứ chuyển sang chỗ khác là như mứt

khói_lửa

Xe buýt
Hay là ga lởm cụ nhỉ, vì mỗi loại điều hoà có một loại ga khác nhau, có loại thì thêm nhưng có loại không thêm đc, có loại phải dùng bơm chân không để hút khí.
Về cái này thì e chịu vì e kg am sâu vè dòng này..

khói_lửa

Xe buýt

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Bơm ga là cách kiếm tiền nhanh nhất của thợ ĐH mà, dù có là thợ quen nó cũng tìm cách moi tiền của KH chứ đùng nói đến việc gọi thợ lạ.
Nếu ĐH đang mát bình thường thì không bao giờ hết gas cả, tụi lắp đh đến bảo dưỡng nó luôn bảo thiếu gas bơm bổ sung, thực ra là lừa đảo thôi, đh mà hở gas bị xì ra ngoài hết ngay, áp lực khi lốc chạy là cực kỳ lớn, thợ nó hay có bài máy mát kém do thiếu gas, hehe

gvnth

Xe buýt
Ngày trước e có con điều hòa giống hệt bệnh của Cụ, chữa vô cùng phức tạp, cậu e tháo xuông bê lên khoảng 5 lần, trong đó có lần tháo cả dàn lạnh, cục nóng xuống sân để xem có rò rỉ ko, sau lần 4 hình như được khoảng 2 năm lại hết ga, cậu em bơm xong được 2 tháng thì hỏng lốc, e vứt ngay và luôn (tí quyên, bán đc 500)

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nhiệt độ cửa gió chỉ khoảng 6-7 độ là cùng vì em ko dí. Nhưng cái điều hòa cây nhà em 24k hôm nọ em kiểm tra có mỗi 4 độ
Vậy trong một căn phòng, người nằm ngay dưới cửa gió sẽ cảm thấy lạnh nhất, người nằm vị trí xa có khi thấy vẫn nóng.

pham minh

Xe container
Vậy trong một căn phòng, người nằm ngay dưới cửa gió sẽ cảm thấy lạnh nhất, người nằm vị trí xa có khi thấy vẫn nóng.
Thường sẽ chênh khoảng 1 độ. Nhà em điều chỉnh bằng 1 cái quạt để cho đồng đều nhiệt độ

Chỉnh sửa cuối: