[Funland] gấp lắm rồi các cụ giúp em quả này với

AnhTiếnMobile

Xe điện
Cái điều hòa LG nhà em lắp được gần chục năm hôm rồi cũng bắt đầu phát bệnh gọi thợ vào họ bảo thủng dàn hở ga nên ko mát
Họ tháo dàn nóng về làm 2 hôm xong lắp lại để 28 độ vẫn sun chim :D

Dungha

Xe điện
Không mát nó rất nhiều nguyên nhân. Nhưng thợ kếu thiếu gas mà chưa tìm nguyên nhân mà bê cục nóng về thì có vấn đề. Kêu thiếu gas thì phải tìm chỗ hở. Thấy rồi thì hàn. Cục nóng mà thủng nhiều mới bê về xử lý. Chứ hở giữa đường ống bê cục nóng về thờ à?

khói_lửa

Xe buýt
Cụ di chuyển cục nóng thì khả năng cao là lắp hở ga ở các racco nối giữa dàn nóng và lạnh,việc này thợ bê nguyên cục nóng về là ko ổn,có thể khi lắp lại lỗi tiếp,mà sao khi lắp xong cụ ko kiểm tra luôn?
Giải pháp là kiểm tra lượng ga trong máy,nếu thiếu thì thử áp trong hệ thống,tìm và xử lý triệt để chỗ rò rỉ,nếu ga vẫn còn mà ko lạnh,kiểm tra áp hút block,nếu áp suất hút ok xả hết ga cũ,hút chân ko và nạp lại từ đầu để tránh việc lẫn khí ngưng trong quá trình tháo lắp trước đó,và quan trọng là ko mang cục nóng đi đâu cả,tất cả yêu cầu thợ làm tại chỗ.
Kg cụ à vì thợ vặn hỏng cmn mấy cái đầu ren lên phải bê cục nóng về thay mới .

khói_lửa

Xe buýt
Không mát nó rất nhiều nguyên nhân. Nhưng thợ kếu thiếu gas mà chưa tìm nguyên nhân mà bê cục nóng về thì có vấn đề. Kêu thiếu gas thì phải tìm chỗ hở. Thấy rồi thì hàn. Cục nóng mà thủng nhiều mới bê về xử lý. Chứ hở giữa đường ống bê cục nóng về thờ à?
Nó hỏng 2 cái đầu chụp ở cục nóng đó cụ . gas xì chỗ này e có xem tại chỗ khi thợ làm ..cái 2 cục thò ra bằng đồng ý mà có van xì gas ra đó cụ. Cái này e nghĩ phải bê về hoặc hạ xuống mới thay mới được . vì phải tháo vỏ cục nóng ra thay mới 2 cục đồng này ( nó là 1 đường ra gas và 1 đường hồi gas về cục nóng đó cụ ) thật ra cục nóng này e cho thợ tháo ren chỗ 2 cục đồng nhiều làn . e dự nó hở ren quá lên bị xì gas chỗ này

khói_lửa

Xe buýt
Cụ vẫn chưa xử lý xong ca hôm nọ ạ.
Em ủn lên cho cụ bắt đền tay ôm cục nóng về.
Chưa cụ à.. Nó chỉ hơi man mát thôi chứ kg lạnh ngư trước cụ à.. E để 16 độ cơ mà cụ
Hôm nay thợ kg xửa xong có lẽ e mua mẹ cái đh khác cụ à

Dungha

Xe điện
Nó hỏng 2 cái đầu chụp ở cục nóng đó cụ . gas xì chỗ này e có xem tại chỗ khi thợ làm ..cái 2 cục thò ra bằng đồng ý mà có van xì gas ra đó cụ. Cái này e nghĩ phải bê về hoặc hạ xuống mới thay mới được . vì phải tháo vỏ cục nóng ra thay mới 2 cục đồng này ( nó là 1 đường ra gas và 1 đường hồi gas về cục nóng đó cụ ) thật ra cục nóng này e cho thợ tháo ren chỗ 2 cục đồng nhiều làn . e dự nó hở ren quá lên bị xì gas chỗ này
Nguyên tắc tìm chỗ thủng là thấy rồi vẫn phải dò hết các chỗ xem còn thủng chỗ nào nữa không. Nếu chỉ dò gas thì khi thợ mang đến vẫn phải mát. Nhanh thì hôm sau chậm có khi cả tháng mới hết mát cụ ạ.

Trục

Xe ba gác
Nguyên tắc tìm chỗ thủng là thấy rồi vẫn phải dò hết các chỗ xem còn thủng chỗ nào nữa không. Nếu chỉ dò gas thì khi thợ mang đến vẫn phải mát. Nhanh thì hôm sau chậm có khi cả tháng mới hết mát cụ ạ.
Nó mà thủng to thì gas nó phun phè phè, vài tiếng có khi là cũng mất mát luôn cụ ạ. :D

Trục

Xe ba gác
Chưa cụ à.. Nó chỉ hơi man mát thôi chứ kg lạnh ngư trước cụ à.. E để 16 độ cơ mà cụ
Hôm nay thợ kg xửa xong có lẽ e mua mẹ cái đh khác cụ à
Cụ làm mất công bao nhiêu cụ trên này tư vấn, mua máy mới mà tận dụng lại đường ống đồng nọ, có khi tình trạng vẫn y hệt. =))
Tại các ngày nóng, điều hòa để 16 độ hay 25 độ hoặc 28 độ thì nó làm lạnh giống nhau (máy điều hòa mono), chỉ khác nhau là nó ngắt khi nào đạt nhiệt độ cài đặt thôi ợ.

Trục

Xe ba gác
Thủng to thế thì ko phải dò cụ ạ. Là tay thợ kia đục rồi :D
Thì bên em nhiều quả tận dụng ống cho gia chủ, kỹ thuật cong mông nén Nito thử áp, xé bảo ôn, bôi xà phòng thì mới xong. :D
Đường ống tận dụng mà chôn chìm khó nói phết, chỉ khắc phục chứ không thay mới được, nên phải tìm chỗ thủng trước khi xả gas.

hitle888

Xe điện
Nếu cụ để nhiệt độ yêu cầu lúc khởi động thấp quá, hoặc điện yếu nó cũng không kéo được đâu.
Lúc khởi động cụ để 24-25 độ là vừa

Dungha

Xe điện
Thì bên em nhiều quả tận dụng ống cho gia chủ, kỹ thuật cong mông nén Nito thử áp, xé bảo ôn, bôi xà phòng thì mới xong. :D
Đường ống tận dụng mà chôn chìm khó nói phết, chỉ khắc phục chứ không thay mới được, nên phải tìm chỗ thủng trước khi xả gas.
Đúng là thợ có tâm thì mất công 1 tí lúc khám bệnh nhưng chữa phải khỏi ngay. Gặp mấy ông như thợ của chủ thớt thì mua máy mới cho lành.

Trục

Xe ba gác
Nén nito thì phải kiểm tra dò theo quy trình như vậy, rồi thả đó đi cafe vài tiếng, đủ thời gian, tốt nhất là đủ 24h quay lại check áp.
Phí dịch vụ thì chả biết lấy thế nào để khách ưng, nên bọn em phải mặc cả trước, không ưng thì bọn em ôm đồ về. :D
Nhiều ca điểm hở nó nằm sâu trong tường, cách mặt lạnh đến cả mét, đục tường tha hồ. =))

Đúng là thợ có tâm thì mất công 1 tí lúc khám bệnh nhưng chữa phải khỏi ngay. Gặp mấy ông như thợ của chủ thớt thì mua máy mới cho lành.

smallcarvn

Xe buýt
Cái điều hòa funiki 9000 BTU của em lắp phòng 20m2 mà mua này để 27 độ còn rét run.

phamconghung

Xe tăng
Vớ vẩn hỏng cảm biến nhiệt độ, nó hỏng nên báo sai nhiệt độ, máy có thể nghĩ nhiệt độ đang là 10 độ cũng nên. Nên chỉ chạy quạt gió. Cụ chủ cố gắng tìm ông thợ xịn để họ xem cho.
cái này khả năng cao đó, mua con cảm biến chỉ vài chục nhưng thợ sửa chắc nó táng 500k

juve99

Xe cút kít
Cụ chịu nóng giỏi hơn em rồi . phòng ngủ mà 28 Deg C là quá nóng đối với em.
Vậy là cụ quen chịu lạnh, e 28-29 là phải đắp chăn. Nhưng đúng là cũng nhiều ng, lúc nào cũng phải 18-22 mới ngủ dc, hơn tý là kêu nóng, chửi ầm lên :D

xukthal

Xe lăn

pham minh

Xe container
Điều hòa nhà e để 29 độ lạnh sun cả vòi.
Chế độ cool thì rất lạnh, chế độ dry đỡ lạnh, chế độ heat thì chỉ quạt chạy.
Thế thì cụ giống cụ bà nhà em rồi.
Nhiệt độ ( thực tế ) ko thay đổi thì cảm giác lạnh hay nóng là tùy vào thể trạng mỗi người. Nhà em để 27 độ thì em với con bé con 3 tuổi kêu nóng ko đắp chăn nhưng con mụ vợ nhà em kêu rét run và còn đắp chăn bông . Ấy vậy nhưng có hôm cũng nhiệt độ đấy nhưng nó kêu nóng inh ỏi
Nhà em là nhiệt độ chuẩn đấy vì trong phòng ngủ em để đến mấy cái nhiệt kế ở các góc để theo dõi

joix

Xe điện
Kg cụ à vì thợ vặn hỏng cmn mấy cái đầu ren lên phải bê cục nóng về thay mới .
Thợ vặn hỏng ren van khóa ga thì thua rồi cụ,nhưng tất cả mà cụ thanh toán có 600k thì....rẻ,2 van đồng loại 6/10mm khoảng 150k,ga nạp full khoảng 300k,còn lại công tháo lắp,bê về và hàn lại có 150k?
Cụ gọi thợ làm hôm trước đến kiểm tra lại thôi.

Chỉnh sửa cuối: