gấp lắm,KIA Pride B, Các bác giúp em với ạ

b_c_c

Xe đạp
Chào các bác, các cụ có thể giúp em một việc sau không ạ, em đang mịnh múc một con đi tạm thời, hôm nay có một ông bán Pride B và nói 71tr về nhà viết giấy luôn.

Em cũng lên xem xe rồi, nói chung là hình thức ok, còn em ko biết xem gì về máy móc cả, chỉ biết là máy không bị gằn, và điều hòa mát, ông chủ xe bảo mới thay củ đề và két nước vì dòng này nó hay hỏng vài cái đó.

Em không có điều kiện nên mua con này có đi có được không các bác, đồ đạc thay thế có sẵn không ạ, có một điều lạ nữa là sao đời này lại có biển 29U các bác nhỉ ( ông chủ xe nói là mua lại của một người nữa biển đã thế rồi )

Các bác tư vấn giúp em với, thank các bác nhiều

xì trum già

Xe tải
chạy thử ok là được cụ ạ , mua xe củ chỉ yêu cầu giá tốt trong tầm tiền là được . giá này mua được !

b_c_c

Xe đạp
cảm ơn các cụ

em lên xem xe đây, tí về có gì em thông báo lại với các bác nhé, để em kiếm cái máy ảnh lên chụp về luôn

hoangthanhnb

Đi bộ
Đồ thì như CD5, dáng thì xấu hơn CD5, chạy thì chua hơn CD5, giá thì rẻ hơn CD5, Cùng đời thì kiếm CD5 ngọt hơn. Mấy thứ cụ coi thử xem sao :21:

bluestar2006

Xe container
Vụ này bác có thể vào bài Kia Pride CD5&Beta... Anh em PClub có thể trao đổi nhiều kinh nghiệm và giúp bác được ít nhều.

Giá 71 triệu thì chưa bằng 2 bánh của CD5 nhà em, chạy được chứ bác đừng nghĩ là chạy thật ngon. Bác lấy về cũng sẽ phải bỏ nhiều công chăm sóc đấy. Nhưng đồ đạc của Pride hiện giờ vẫn dễ kiếm, giá phải chăng bác ạ.

Biển 29U cũng không có gì vô lý cả, đăng ký năm 2004, thời gian đó VMC vẫn bán cả CD5 và Beta, hoặc xe đời sâu hơn thì chuyển ở đâu về Hà nội đăng ký lại. Bác xem lại sổ đăng kiểm có thể đoán được nguồn gốc xe.

Bác có thể nhờ ai biết về máy móc kiểm tra xe trước khi đưa ra quyết định cuối cùng nhé.

b_c_c

Xe đạp
Em vừa đi xem về đây các bác ạ, thứ nhất nói về chuyện biển.
Con này đời 91, em thấy biển lại 29U, thì chắc chắn là đổi biển, em chỉ lăn tăn bởi vì trong SG dòng này chạy taxi nhiều lắm, em chỉ sợ mỗi nó là xe taxi đưa ra Hà Nội thôi ạ, chứ quả thật nếu không phải thì em múc luôn, bởi chủ xe nó bảo nó vừa làm lại để chuẩn bị đi Tết, nhưng do làm ăn nên cần bán luôn.
Vì thế mà sơn xe hay các đồ bên ngoài, hoặc nội thất em thấy ngon lành lắm, lúc mở xem máy thì có phần hơi ướt ạ.

Thực sự chỉ băn khoăn mỗi không biết có phải là xe taxi trong SG không thôi ! À còn nữa, em không hiểu sao dòng này biết là tay lái ko có trợ lực, nhưng mà lái nặng lắm các cụ ạ, em có hỏi thì chủ xe nói rằng chạy chậm thì nó thế, chứ chạy lên tốc độ nhanh hơn nó mới nhẹ :redface:

Thực sự là với giá 70tr, để kiếm một con thì em biết ko cần quan tâm mấy đến bệnh, nhưng rất muốn là xe gia đình, chứ em sợ xe làm taxi thải ra lắm các cụ ạ

leica

Xe tải
Em vừa đi xem về đây các bác ạ, thứ nhất nói về chuyện biển.
Con này đời 91, em thấy biển lại 29U, thì chắc chắn là đổi biển, em chỉ lăn tăn bởi vì trong SG dòng này chạy taxi nhiều lắm, em chỉ sợ mỗi nó là xe taxi đưa ra Hà Nội thôi ạ, chứ quả thật nếu không phải thì em múc luôn, bởi chủ xe nó bảo nó vừa làm lại để chuẩn bị đi Tết, nhưng do làm ăn nên cần bán luôn.

Nếu taxi thải ra còn ngon, máy móc còn ổn bác thích vẫn mua dc với giá đó. lăn tăn thì đợi khi nào có 160 tr hãy tìm xe. đã mua xe dưới 100tr thì mình cũng xác định cho kỹ để ko phải nghĩ nhiều vì tầm tiền đó khó mua xe ngon như ý dc. e mua giúp thằng e con ma tịt taxi hoàn lương mà cũng 135 tr đời SE biển 29U đới. bác nên theo bác Bluestar2006 giúp bác ở trển.

Chỉnh sửa cuối:

b_c_c

Xe đạp
Cảm ơn các bác nhiều lắm ạ :69:

Để em tham khảo, có khi lại dừng lại để dành thêm để có thêm sự lựa chọn, bởi hôm nay thấy một bác trên OF mua em Su WAGON có 138 củ mà nhìn ngon phết, có lẽ để tính lại các bác nhỉ .

THank các bác lắm ý (c):69::69:(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l):6::6::6::6::6::6::6::6:

vudinhquang

Xe container
Hoan nghênh!!mua cái xe đời 91 khác gì rước nợ hả cụ.íT xiền thì it, nhưng mua xe cũ cũng phải đời 2000 trở đi thì xe mới đi tốt