gấp lắm các cụ ơi

hvh2611

Xe hơi
số là hôm nay đi SF của ông anh làm 1 phát móp đít vào vỡ đèn phanh...:((...mà xe có bảo hiểm...các cụ cho hỏi đem xe ra bảo hiểm rồi có tốn nh` ko nhỉ...khoảng bao nhiêu ợ...thay thế đồ có mất thêm chi phí j ko ạ....các cụ chỉ ngay cho e để mai e còn đi làm luôn :102::102::102::'(:'(:'(:'(

Emesco

Xe điện
số là hôm nay đi SF của ông anh làm 1 phát móp đít vào vỡ đèn phanh...:((...mà xe có bảo hiểm...các cụ cho hỏi đem xe ra bảo hiểm rồi có tốn nh` ko nhỉ...khoảng bao nhiêu ợ...thay thế đồ có mất thêm chi phí j ko ạ....các cụ chỉ ngay cho e để mai e còn đi làm luôn :102::102::102::'(:'(:'(:'(
Thế cụ hiểu thế nào về BẢO HIỂM ?

hvh2611

Xe hơi
e chưa hiểu lắm về cái vụ này....:'(

hvh2611

Xe hơi
cụ nào biết khoản này chỉ em với đi

KAT

Xe tăng
Cụ đập nốt cái bên kia cho bảo hiểm làm có tấm có món thêm tí:P

khottabit

Xe container
Nếu kụ chưa biết thì bảo anh kụ tức là bác chủ xe làm việc với bảo hiểm, bảo hiểm đền cho sao phải xoắn thế :21:

auto_nd

Xe tăng
đèn rẻ thôi mà cụ! Miếng trong 600/ miếng ngoài 800! hàng chính hãng đới cụ ạ!

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
cụ nào biết khoản này chỉ em với đi
Mua BH ở đâu thì đánh xe đến đó để họ giám định thiệt hại.Khi viết tờ khai báo tai nạn cụ cứ khai là "lùi vào gara,do thiếu quan sát nên va chạm với cột nhà".Lưu ý cụ khi cán bộ BH chụp ảnh xe,cụ tranh thủ dúi cái phong bì nho nhỏ để bôi trơn.

ducan

Xe tăng
Mua BH ở đâu thì đánh xe đến đó để họ giám định thiệt hại.Khi viết tờ khai báo tai nạn cụ cứ khai là "lùi vào gara,do thiếu quan sát nên va chạm với cột nhà".Lưu ý cụ khi cán bộ BH chụp ảnh xe,cụ tranh thủ dúi cái phong bì nho nhỏ để bôi trơn.
mựa cứ đúng luật mà làm , bỏ tiền ra mua bảo hiểm để yên tâm khi có va chạm ......việc léo gì phải dấm dúi nọ kia , cứ thế này bảo làm sao đi đâu cũng phải mất ngu phí bôi trơn

hvh2611

Xe hơi
e bị con xe tải lùi đít táng vào cụ ợ :'(:'(

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Em đang định đi ngủ rồi vào đọc cái này lại mò vào viết viết hi hi
Cái này là BH bồi thường hết mà. Bác chủ topic đừng lo lắng quá đi như thế
Hôm trước em lái xe 7chỗ do ko quen. Bị rách 1 vệt dài do lùi đầu ịn vào tường kéo 1 nhát, vết rách làm móp đầu đi 1 chút và thủng cả 1 lỗ to tướng xuyên vành xe. Xe màu đen nên vết xước trên mõ,m càng lộ rõ thảm thương lắm. Mọi người bảo là bị nặng. Em nghĩ chắc là đúng rồi. Sau đó em ghé vào 1 chỗ chỉ 5,10 phút sau đi ra. Thế mà về đến nhà thấy trên nắp capo lại có thêm cái dấu tròn tròn như hình cái khuy đồng quần bò in hằn ở đó. Hôm sau tiện thể đem ra bảo hiểm. Thế mà sau 1 hồi thợ người ta trả xe chỉ làm được mấy vết cào rách tường và móp đầu trên mõ,m cộng với cả vết thủng ở vành.
Riêng 1 chỗ: Ko làm được. Nhất định là ko làm được là cái nốt nhỏ như đồng xu trên nắp capo. Chả hiểu thế nào. Hay người ta ngại làm. Mà chỉ đúng bằng cái khuy đồng quần bò thôi nhé. Em nghĩ chắc đứa nào nó trèo lên ngồi hoặc chịn vào đằng trước mới bị thế. Vết nhỏ nhiều khi người ta lại lười cũng nên. Mà nhìn thế ko thoải mái tẹo nào ><
Chả nhẽ em cào cho nó rách to ra để làm bảo hiểm. Hay lấy búa nện vào cho nó thành hình cái cái bát

laptoptn2006

Xe tải
Cụ cứ gọi điện cho thằng bán bảo hiểm, nó sẽ chỉ cụ ra GARA nào đó, ra đó GARA sẽ làm tất

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
e bị con xe tải lùi đít táng vào cụ ợ :'(:'(
Như vậy lỗi do xe tải gây ra,đương nhiên xe tải phải bồi thường.Nhưng cụ thiếu kinh nghiệm nên không biết.Nếu ra BH mà cụ khai thật thì chắc chắn BH sẽ không chấp nhận bồi thường,vì vậy cụ cứ khai là do cụ lùi đụng vào cái gì đó(tức lỗi 100% do cụ).

trantung9009

Xe tải
Website
www.trongtin.com.vn
Chưa bao giờ em làm bảo hiểm xe mà mất tiền, toàn mang thêm tiền về uống beer. Em thề.

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
Cụ cứ đánh xe đến gara nào chuẩn một tí, gọi cho bên bh đến chụp ảnh em nó rồi họ sẽ làm cho. Không phải phong bì phong kẹp gì hết. Chỗ đèn vỡ thì không nói làm gì nhưng chỗ móp nếu nhẹ khi chụp ảnh sẽ không lên nên không được thanh toán. Để cho chắc cụ lấy cái gì cạo sơn ở đó đi một chút sao cho khi chụp nhìn rõ trên ảnh là đc

khottabit

Xe container
Cụ cứ đánh xe đến gara nào chuẩn một tí, gọi cho bên bh đến chụp ảnh em nó rồi họ sẽ làm cho. Không phải phong bì phong kẹp gì hết. Chỗ đèn vỡ thì không nói làm gì nhưng chỗ móp nếu nhẹ khi chụp ảnh sẽ không lên nên không được thanh toán. Để cho chắc cụ lấy cái gì cạo sơn ở đó đi một chút sao cho khi chụp nhìn rõ trên ảnh là đc
BH nó lấy cái bút vẽ khoanh hoặc chỉ vào chỗ móp, việc gì phải rạch mặt ăn vạ thế kụ :))

Lungcu

Xe điện
Đừng báo xe tải nó táng vào đít , cứ bảo lùi vào cái gì đây , goi BH đến giám định xong hãy sửa (b)(b)(b)

mike

Xe máy
Tôi hai lần làm ở BIC rồi, mang xe đến giám định, ra gara lấy báo giá gửi lại, nếu thẩm định giá của Gara ok là được 80%. Các bác ra gara quen của bên BH hay chính hãng xe mà làm để bên bảo hiểm thẩm định giá cho nhanh. Kiểu gì thì cũng bị cty BH chém vài chục phần trăm phí, không phải phong bì phong bao gì cho nhân viên hết đâu. Đừng có hy vọng trục lợi bảo hiểm, hơn nữa cũng phải của đau, con xót tý thì mới rút kinh nghiệm được chứ. :)!
Một số cty bảo hiểm còn có điều kiện miễn thường, nên bác chú ý xem lại hợp đồng bảo hiểm của mình, nếu dưới mức miễn thường thì kệ, bao giờ nặng hơn làm luôn một thể.
Ngoài ra nếu muốn được đền 100% thì kiểu gì khi xảy ra sự cố cũng phải báo công an, làm biên bản ký tá khá là phiền phức, không đáng với số tiền claim được đâu, tất nhiên trừ khi xe hỏng nặng, :77:!
Nhân viên bảo hiểm mà kỳ kèo, nói tao ghi âm rồi đấy, cho đỡ bố láo là được, nhưng nói chung cái này ít gặp. Các bác chưa làm đã lo chuẩn bị phong bì còn kêu xã hội suy đồi là sao :))! Tự mình khôn vặt muốn được lợi (đỡ thiệt hại cũng thế đúng không?) còn ngoác mồm ra kêu làm chi!