[Funland] Gặp lại Crush

Arabia

Xe tăng
Cờ - rút cụ là cô gái mạnh mẽ đấy ạ. Xinh, nhiều tài lẻ, tâm hồn nghệ sĩ như vậy mà khi cần, biết gác những sở thích mộng mơ sang một bên để gánh vác cs gia đình, nuôi 3 con và ở bên ng chồng cờ bạc thì quả là người phụ nữ kiên cường.

"Giờ cờ rút tội quá, em ngắm mãi mới ra. Có nét buồn nào đó man mác của thời cuộc."
Cô ấy chắc vẫn còn nét đẹp dù đã hao gầy đúng ko cụ? Em thấy xót xa trân trọng người như cô ấy.
Kiên cường hay ko với cá nhân em đều ko quan trọng bằng việc đừng để rơi vào hoàn cảnh như vậy. Em có con gái, điều đầu tiên em muốn dạy cháu là phải biết phân rõ sự việc. Crush của thớt ko phải là biết gác, mà là hoàn cảnh nó buộc như vậy. Với những người máu cờ bạc đã ngấm vào, ko chỉ ngày 1 ngày hai mới thể hiện ra, yêu bao năm, lấy bao năm chẳng lẽ ko nhận thấy? Đã nhận thấy tại sao ko sửa sai?
Mỗi người 1 cách nhìn thôi, em cũng xót, nhưng ko phải theo kiểu kiên cường, mà là theo kiểu đã ngu còn ngoan cố, hết thuốc chữa.

starsn

Xe điện
Kiên cường hay ko với cá nhân em đều ko quan trọng bằng việc đừng để rơi vào hoàn cảnh như vậy. Em có con gái, điều đầu tiên em muốn dạy cháu là phải biết phân rõ sự việc. Crush của thớt ko phải là biết gác, mà là hoàn cảnh nó buộc như vậy. Với những người máu cờ bạc đã ngấm vào, ko chỉ ngày 1 ngày hai mới thể hiện ra, yêu bao năm, lấy bao năm chẳng lẽ ko nhận thấy? Đã nhận thấy tại sao ko sửa sai?
Mỗi người 1 cách nhìn thôi, em cũng xót, nhưng ko phải theo kiểu kiên cường, mà là theo kiểu đã ngu còn ngoan cố, hết thuốc chữa.
:D

Có vẻ theme chung là cc ở đây thích xót xa nyc, chắc để thấy mình giỏi. Với cả chủ đề tiền bạc là thú vui chém gió không bao giờ tắt :)

Nyc của em có cs bình thường, hạnh phúc bên gia đình. Vợ xinh đẹp, dịu dàng, yêu chồng, chăm sóc con giỏi (trung thực tí là em thấy hơn hẳn em). Cs gd lành mạnh, đọc fb thấy vẫn vui vẻ hài hước như xưa :)

Em nhìn lại mình rõ lôi thôi, tâm trạng thì lúc up lúc down. May cái chồng tâm tính ổn định bù lại (không như bạn nyc, cũng up down như em).

Tóm lại cuối cùng ai cũng tìm được người hợp với mình, cs hợp với mình.

Binhan.4ever

Xe buýt
hôm nay em gặp lại crush các bác ạ. Em vẫn nhớ cách đây 20 năm crush hát rùi đánh đàn guitar hát bài tuổi hồng thơ ngây. Cờ rút biết ít nhất 3 nhạc cụ là piano, guitar và sáo, đàn tranh có học nhưng ko tới.
Piano biết, guitar biết, sáo cũng biết mà không có học nốt môn kèn nhỉ. Bảo sao?

Crazy Car VN

Xe tải
Crush em cũng hoa khôi hoa hậu ở trường, mỗi lần nàng đi ngoài sân trường là làm bao anh tài mê mẩn...30 năm sau em gặp lại crush đang tất tả tay bưng tô bún tay cầm khăn lau bàn cho khách ở quán phở mà nàng làm phụ bàn....em ái ngại bước vào...4 mắt nhìn nhau em định quay đi nhưng không đành lòng....vì quán đang đông khách quá. Em vào quán và rút tập vé số ra xin phép nàng để mời khách.

AnhViVu

Xe điện
Gặp lại crush mà làm gì, thấy nghèo thì thương mà thấy giàu thì tị. Thấy xấu già thì vỡ mộng mà thấy còn trẻ đẹp thì lại... tan nát hạnh phúc gia đình :D

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

gaquay123

Xe tăng
Crush em cũng hoa khôi hoa hậu ở trường, mỗi lần nàng đi ngoài sân trường là làm bao anh tài mê mẩn...30 năm sau em gặp lại crush đang tất tả tay bưng tô bún tay cầm khăn lau bàn cho khách ở quán phở mà nàng làm phụ bàn....em ái ngại bước vào...4 mắt nhìn nhau em định quay đi nhưng không đành lòng....vì quán đang đông khách quá. Em vào quán và rút tập vé số ra xin phép nàng để mời khách.
Cụ hồi đi học chắc điểm văn cao vút! Bái phục :))

LaziCat

Xe lăn
Gớm các cụ cứ làm như thời gian bỏ quên các cụ không bằng :D
Lứa 7x đời trung, cái thời mà đàn ông loanh quanh tầm 1.65-1.67, giờ gặp lại ông nào cũng bụng to to nên trông lại càng thấp, tóc bán râm, da tai tái xỉn xỉn, uống vài ly vào thì mặt đỏ tía tai, nói to nước miếng văng lung tung...
Haha... đọc còm mà em cười rách mồm. Gớm các cụ cứ làm như mình các cụ thất vọng hay thương hại về crush ấy :D.

Cá nhân em thấy chả có gì đáng thương hại hết. Đôi khi người ta chỉ nhìn thấy bề nổi rồi tự đánh giá trường hợp đó có vui sướng, hạnh phúc hay buồn bã, đau khổ hay không... Chỉ có người trong cuộc mới hiểu họ cần gì, muốn gì... đôi khi những thứ vật chất bề ngoài không thể bù đắp cho những thiếu sót tâm lý, tình cảm. Lựa chọn theo tiêu chí nào là quyền cá nhân, lấy tiêu chuẩn của mình áp lên người khác thì dễ thôi nhưng nó rất... vô duyên :D.

Em rất thích câu nói này và em đã vẽ nó lên tường nhà :D :
f387249987169e9f4a2190c4382e5e97 2.JPG

Natalie.P

Xe buýt
Mỗi người 1 cách nhìn như cụ nói. Em nghĩ cô ấy khi lấy chồng cũng đàng hoàng, ng chồng sau này thất bát sinh cờ bạc cụ ạ.
Là cả em và cụ đều trên theo ý kiến cá nhân của mình thôi.

my.eb

Xe điện
Haha... đọc còm mà em cười rách mồm. Gớm các cụ cứ làm như mình các cụ thất vọng hay thương hại về crush ấy :D.

Cá nhân em thấy chả có gì đáng thương hại hết. Đôi khi người ta chỉ nhìn thấy bề nổi rồi tự đánh giá trường hợp đó có vui sướng, hạnh phúc hay buồn bã, đau khổ hay không... Chỉ có người trong cuộc mới hiểu họ cần gì, muốn gì... đôi khi những thứ vật chất bề ngoài không thể bù đắp cho những thiếu sót tâm lý, tình cảm. Lựa chọn theo tiêu chí nào là quyền cá nhân, lấy tiêu chuẩn của mình áp lên người khác thì dễ thôi nhưng nó rất... vô duyên :D.

Đấy lả em còn chưa vào đoạn chính đấy :D
Mều thích cười tiếp ko :))
P/s: mai em cũng viết và treo nó lên đâu đó. Xin tý copy paste nhé :)

qlevis

Xe điện
E ko có cờ rút nên e ko rõ:)).

Arabia

Xe tăng
Mỗi người 1 cách nhìn như cụ nói. Em nghĩ cô ấy khi lấy chồng cũng đàng hoàng, ng chồng sau này thất bát sinh cờ bạc cụ ạ.
Là cả em và cụ đều trên theo ý kiến cá nhân của mình thôi.
Ý kiến cá nhân cũng có ý đáng tin cậy hơn những ý khác, bởi vậy ta mới cần nhìn nhận đúng. Mọi thứ trên đời đều có nguyên nhân hậu quả, cho dù thất bát sinh cờ bạc thì cũng là do sức khỏe tinh thần của người đó ko được tốt, và như vậy thì cũng phải có biểu hiện từ trước rồi chứ

Mainboard To_oT

Xe hơi
Bỗng nghe bài "Tóc mai sợi vắn sợi vắn sợi dài" chắc hợp với tâm trạng cụ đó.

gaquay123

Xe tăng

Câu này sai ngữ pháp tiếng Anh to quá cụ à! :))

LaziCat

Xe lăn