[Thảo luận] Gặp hậu duệ anh Chí Phèo giữa Thủ đô. Các cụ làm thế nào???

Gặp hậu duệ anh Chí Phèo thì các cụ làm thế nào?

• Xuống oánh bỏ bu nó đê. Sợ chó giề?

Lượt chọn: 97 36.7%
  • Cố thủ trong xe, gọi các anh xxx hoặc đồng đội trợ giúp.

Lượt chọn: 38 14.4%
  • Coi như đen, xuống mất tí tiền cho anh Chí đi uống rượu.

Lượt chọn: 11 4.2%
  • Không dây với hủi, té luôn cho nó lành (giống nhà chùa)

Lượt chọn: 100 37.9%
  • Xử lý cách khác (Đề nghị ghi rõ cách của các cụ)

Lượt chọn: 18 6.8%

• Tổng bình chọn
    264
  • Thời gian đóng: .
Website
www.facebook.com
Nhà chùa mới gặp con cháu anh Chí Phèo các cụ ạ. :77::77:

Sáng 23/09/2010, giời rất đẹp nếu như không có một chút mưa.:D. Nhà chùa đương bon bon qua bùng binh to nhất VN nay đã bị thu nhỏ ở ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi với tốc độ khoảng 100km/tháng thì gặp ngay 1 anh giai đội mũ vải màu kít ngựa nom rất bộ đội, cưỡi con Air Blade màu đỏ thời trang đi từ hướng Phạm Hùng rẽ trái về Ngã tư Sở tại bùng binh này. Chuyện chẳng có gì đang nói nếu như anh giai làm như những người bình thường, nghĩa là vòng qua bùng binh để lưu thông đúng luật. Anh giai để tiết kiệm vài phút (có thể là mươi phút) tránh đám đông ùn ở ngã tư đã rẽ trái luôn trước bùng binh, kết quả là xông vào dòng người đang lưu thông từ hướng cầu Dậu đang đi thẳng về hướng Phạm Hùng và rẽ trái về Hà Đông. Giời hơi mưa, tầm nhìn hơi bị hạn chế nhưng cũng đủ để nhà chùa phát hiện ra anh giai và tốc độ xe của nhà chùa từ 100km/tháng được giảm tối đa về 0km/tuần. Thế mà vẫn xảy ra 1 tẹo va cham nhẹ.:77:

Sau quả va chạm, xe của anh giai hơi bị nghiêng đi một chút, anh giai lườm yêu nhà chùa với đôi mắt mang hình viên đạn rồi rút xe ra. Tưởng đường ai nấy đi, ai dè anh giai đang rỗi rãi nên quay hẳn xe lại đuổi theo xe của nhà chùa và tuôn ra những lời lẽ hết sức thô tục.
Thấy anh giai có vẻ đầu gấu, khu vực này lại có thể gần chuồng của anh ý nên nhà chùa lấy chữ nhẫn làm đầu, xin lỗi mấy câu nhưng anh giai ko tha thứ, vẫn cứ đi theo. Vừa đi anh ý vừa chửi, tay trái thò vào túi quần, có lẽ định rút a lô ra gọi hội nhưng chả hiểu sao lại ko rút ra.

CP: @%^$&*^(*
NC: - Sao thế ông anh?
CP: - Sao cái đạm cà mau mày!
NC: - Sao thế?
CP: - Sao cái đạm cà mau mày!
NC: - Sao lại chửi bậy thế:D
CP: - Mày làm móp hết xe bố rồi đây này!

He he, lấy chữ nhẫn làm đầu. Xin lỗi một tiếng mặc dù anh giai sai lè.

NC: - Thôi đi đi, em đíu phanh kịp, có gì em xin lỗi nhá.
CP: - Xin cái đạm cà mau mày, xước hết xe bố mày rồi đây này.

Thấy anh giai tay trái thò vào túi quần, có lẽ định rút a lô ra gọi hội nhưng chả hiểu sao lại ko rút ra, nhà chùa đạp ga cho xe đi về hướng cầu hà Đông. Đến chỗ quay đầu đầu tiên thì anh giai phi hẳn xe lên chăn đầu xe nhà chùa lại. haiz, sắp có oánh nhau òi.:D

NC: - Sao?
CP: - Cái đạm cà mau nhà mày. Bó mày đi ngược chiều 1 đoạn, mày húc phải xe bố mày. Bây giờ mày làm sao, con lợn này! Hả? Đạm cà mau nhà mày, ý mày bây giờ làm sao?

Điên lắm rồi nhưng để tránh ẩu đả, nhà chùa vẫn phải hèn nhát 1 tẹo.:D

NC: - Thôi, ko làm sao, em xin lỗi.

Anh giai được thể càng làm già.

CP: - Mày thích húc vào xe bố mày ko? Mày húc đê!
NC: - Thôi em xin lỗi
CP: - Mày húc luôn đê, mày xuống nhìn cái đầu xe bố mày kia kìa. Con lợn này.

Nhà chùa vẫn lấy chữ Nhẫn làm đầu.

NC: - Thôi em xin lỗi.
CP: - Xe tao kia, mày húc đê!
NC: - Thôi em xin lỗi.:D
CP: - ĐM mày nhìn xe bố mày kia kìa.
NC: - Bị sao hả anh.
CP: - Mày xuống mà xem!

He he, ngu gì xuống. Thấy anh giai tiến lại lật cốp xe, tưởng anh ý rút đồ, nhà chùa liền cài số lùi, lách sang 1 bên rồi cài số tiến té luôn. Tưởng anh giai rút đồ ở cốp, ai dè anh ý sợ mưa nên đút a lô vào cốp, giờ mới mở ra để gọi đội. =))Thảo nào lúc nãy thò tay vào túi quần rồi lại rút ra.:D

Thấy nhà chùa té, anh giai cũng chả kịp a lô nữa, lên xe nổ máy đuổi theo. Đuổi được 1 đoạn chả hiểu sao anh giai ngã lăn quay ra đường, có lẽ là do sân trơn bóng ướt, phanh Air Blade lại ăn nên dính xòe, may mà ko va vào ai. Nhòm qua gương thấy anh giai trong tình trạng ấy, nhà chùa sướng quá tếch thẳng 1 hơi.:D Chả biết anh ý sống chết ra sao.

Để tránh bị giả thù, hôm sau nhà chùa đi xe 54 chỗ một hôm, các hôm sau đi đường khác.:D

Video đây ạ. Các cụ mở loa bé thôi kẻo ô nhiễm môi trường âm thanh.

[youtube]mvu1x3-nLTA[/youtube]

Nhà chùa xin các cụ tư vấn: Gặp trường hợp thế này thì các cụ làm thế nào?

1. Xuống oánh bỏ bu nó đê. Sợ chó giề?

2. Cố thủ trong xe, gọi các anh xxx hoặc đồng đội trợ giúp.

3. Coi như đen, xuống mất tí tiền cho anh Chí đi uống rượu.

4. Không dây với hủi, té luôn cho nó lành (giống nhà chùa)

5. Xử lý cách khác (Đề nghị ghi rõ)

Chỉnh sửa cuối:

xaunhatxahoi

Xe điện
Cụ cài số tiến lái cỏ vẻ hơi căng thẳng nhỉ ? mà biển số chú AB đấy là bao nhiêu thế ? nghe giống giọng 33 quê mình

5. cụ để xe cụ ra cho nó đâm trả 1 cái là hòa

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Cụ Bụp dịch giúp E từ này với: an error occurred, please try again later. Từ này xuất hiện khi E click vào nút pờ lây trên clip của cụ ah. :))

Cuonglv

Xe tăng
em là em dùng kế thứ 36 cụ ợ :))

Website
www.facebook.com
Cụ Bụp dịch giúp E từ này với: an error occurred, please try again later. Từ này xuất hiện khi E click vào nút pờ lây trên clip của cụ ah. :))
Ơ, người khác vẫn xem được mà cụ. Cụ thử F5 cái xem sao?

@ cụ Xấu nhì: Lại chả căng thẳng. Chuồng của anh giai ấy gần đây mà lị.:D Biển số xe của anh Chí có đuôi 5172, còn 33 hay 30 thì chả nhòm rõ.:102: Chắc là 33.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Ơ, người khác vẫn xem được mà cụ. Cụ thử F5 cái xem sao?

@ cụ Xấu nhì: Lại chả căng thẳng. Chuồng của anh giai ấy gần đây mà lị.:D Biển số xe của anh Chí có đuôi 5172, còn 33 hay 30 thì chả nhòm rõ.:102: Chắc là 33.
E xem được rồi, vốt cụ nhưng máy nó nói còn thiếu mấy người nữa mới đến lượt cụ, E xin khất cụ. Theo E, chọn p/an 2 cho lành ah. Trong tình huống của cụ đường đông cụ k chạy nhanh để thoát nó được, nó mà làm nửa viên gạch chạy theo thì mình thiệt hơn. May là nó đuổi theo mà tự ngã, âu cũng là cái số cụ ăn ở có trước có sau :))

bvc

Xe tăng
Cụ gây tai nạn mà bỏ chạy nhé,

Nếu muốn chơi thì phải gấu phủ đòn ngay từ đầu với loại này còn để cho lành thì xin lỗi ngay từ đầu cho qua chuyện, em dự tính làm 1 dải sticker chạy suốt ngang kính lái với dòng chữ "Em xin lỗi - Em xin lỗi - Em xin lỗi - Em xin lỗi - Em xin lỗi - Em xin lỗi" =))

now_what

Xe điện
Gấu thế thì chọn số 5 như NC là ổn rồi.

vutamhoan

Xe tăng
Như cụ là chuẩn rồi, thế nên trời mới đầy cho nó ngã chít mịe nó đi.
Phương án 1 là lúc đông người và cũng phải có đồ, có chút nghề thì mới chơi được :D

tuanzs

Xe container
Chắc cụ ở hiền gặp lành nên anh chí bị làm ngã lăn queo.
Phải em là em cũng làm giống cụ thôi

Forcus

Xe tải
Đời lắm chó nhỉ, thấy người ta có tiền là chỉ tính đớp 1 cái
Mẹ nó, sao bọn chó đấy nó không chết sơm đi nhể
Em gặp nó chắc phiền to rồi, vừa mất tiền vừa mất thời gian, lòng thì ấm ức :)

benq

Xe điện
Muốn sống văn minh lịch sự giữa dòng đời mà khó nhề, lành như e mà nghe nó xyz cũng sôi máu rồi, mấy cái anh đi AB này là tính nâng niu giữ gìn lắm !!! Cụ găp hủi rồi :-L

Audi A6

Xe tải
Chúc mừng Nhà chùa đã thoát được cái vận hạn này... mô phật! Loại c h ó c ắ n c à n đó nó đuổi theo nhưng bị quả báo nên ngã đới (hi vọng nó bị đi hàng tiền đạo). Chứ nó mà đuổi kịp Nhà chùa thì cũng chả biết chuyện gì xảy ra. Đường đông như thế Nhà chùa dùng chước 36 nghe cũng không ổn nhỉ? mà em cũng chưa thấy cách nào hay hơn:-??

Website
www.facebook.com
Cụ gây tai nạn mà bỏ chạy nhé,

Nếu muốn chơi thì phải gấu phủ đòn ngay từ đầu với loại này còn để cho lành thì xin lỗi ngay từ đầu cho qua chuyện, em dự tính làm 1 dải sticker chạy suốt ngang kính lái với dòng chữ "Em xin lỗi - Em xin lỗi - Em xin lỗi - Em xin lỗi - Em xin lỗi - Em xin lỗi" =))

He he, thì nhà chùa đã xin lỗi ngay từ đầu rồi đấy thôi. Có bật lại anh ý tẹo nào đâu.:D

Như cụ là chuẩn rồi, thế nên trời mới đầy cho nó ngã chít mịe nó đi.
Phương án 1 là lúc đông người và cũng phải có đồ, có chút nghề thì mới chơi được :D
Vầng. Đơn thương độc mã như nhà chùa thì phải nhịn thoi ạ.
Chắc cụ ở hiền gặp lành nên anh chí bị làm ngã lăn queo.
Phải em là em cũng làm giống cụ thôi
Đời lắm chó nhỉ, thấy người ta có tiền là chỉ tính đớp 1 cái
Mẹ nó, sao bọn chó đấy nó không chết sơm đi nhể
Em gặp nó chắc phiền to rồi, vừa mất tiền vừa mất thời gian, lòng thì ấm ức :)
He he, anh Chí mà nhận lời xin lỗi rồi đi luôn thì chả mất gì. Chạm nhẹ thế mà xước được xe thì chỉ có ăn vạ mới có.:D

Quả ngã này nặng phết, thấy lăn lông lốc ra đường. Đáng đời.:D

hungbm

Xe điện
Thằng này thuộc diện thùng rỗng kêu to. Gặp trường hợp này rất dễ xử, sợ nhất mấy thằng ít nói lầm lì, xuống xe là nó quại lun.

Black Art

Xe tải
đường đấy đông thế mà cụ cũng té kịp nhỉ. Lái siêu quá, hic, e cũng chưa nghĩ ra nếu e là cụ thì e làm gì nữa ... oánh nhau thì k0 được rồi, mình bé tí.... chạy thì càng khó, đường đông như kiến, ... chả lẽ lại cho tiền cho xong, mà cho thì biết bao nhiêu cho đủ anh Chí đây.... khó nghĩ quá cụ ạ. E chờ cao kiến các cụ khác để học hỏi vậy :D

Website
www.facebook.com
Muốn sống văn minh lịch sự giữa dòng đời mà khó nhề, lành như e mà nghe nó xyz cũng sôi máu rồi, mấy cái anh đi AB này là tính nâng niu giữ gìn lắm !!! Cụ găp hủi rồi :-L
Vầng. Tiết nhà chùa cũng sôi lên rồi, nhưng gõ mõ tụng kinh nhiều nên cũng học được tí chữ Nhẫn, mặc dù trên xe cũng có tẹo đồ.

Chúc mừng Nhà chùa đã thoát được cái vận hạn này... mô phật! Loại c h ó c ắ n c à n đó nó đuổi theo nhưng bị quả báo nên ngã đới (hi vọng nó bị đi hàng tiền đạo). Chứ nó mà đuổi kịp Nhà chùa thì cũng chả biết chuyện gì xảy ra. Đường đông như thế Nhà chùa dùng chước 36 nghe cũng không ổn nhỉ? mà em cũng chưa thấy cách nào hay hơn:-??
Xác định nó mà đuổi kịp là xuống chiến luôn rồi hô cướp, đổ luôn cho cái tội bẻ gương.=)) Nhòm bộ dạng của anh Chí thì lĩnh tội này ko oan lắm.

crazypig

Xe tải
Vào trường hợp như NC thì em nghĩ cũng chọn phương án 4 thôi, tìm cách té cho nó lành ... Nếu nó bám gắt quá , chặn xe mình lại, rút alo gọi 113 thôi !!! ( ghi rõ lại biển số xe nó )
Không manh động được , mình đang đúng lại thành sai !

Shinta

Xe tăng
em nói thật là may mà nó lăn ra ngã ko cứ lèm bèm thế ko biết thế nào mà lần...
còn em xử lý thì... tùy tâm trạng, trạng thái lúc đó... lúc rất hiền, lúc rất cục... & tùy vào thằng kia trông thế nào :D
1. đang nóng máu + có hỗ trợ + thằng kia đập đc => võ miệng trc, ko đc thì đập luôn cho bệt & chừa, ngay tại hiện trường (tất nhiên ko nên thô quá)
2. hiền lành + ko hỗ trợ + thằng kia cứng quá => xin lỗi & đi đc thì đi, ko đi đc thì xuống giải quyết xem sao (ko đc thì đút nó ít tiền)
chứ cái phương án tìm XXX thì ... cũng 1 lần y hệt, lôi XXX ra thì cũng chỉ "2 anh tự làm việc hay thích lên đồn cả 2" chẳng hạn... tốn thời gian lắm...

tiện thể cụ nào biết chỗ có các món bảo vệ nhẹ nhàng trên xe (HN) thì pm em với... em cám ơn... chẳng ai muốn xảy ra, nhưng ko có thì nguy hiểm thật...

Chỉnh sửa cuối:

F.ACURA

Xe container
Nhà cháu đang nghĩ xem lên nàm thế lào mà khó quá_cho cháu trả lời sau nhá :))
Mà thía lào dạo này mụ nhều chuyện hót thía nhở :D