GẤP GẤP!!!!Hỏi về bảo hiểm xe sau tai nạn

daont

Đi bộ
Chào mọi người,
Hôm trước em đi về quê bằng xe máy, chở đứa bạn em. TRên đường đi bị cái xe chở nhựa đường n ép vào lề đường, ngã ra. Nói chung là bị tai nạn.
Bên gây tai nạn đã đền bù bao gồm tiền viện phí, tiền sửa xe và tiền bồi thường cho 2 đứa e. Nhưng mấy ngày hôm nay bên đó liên tục gọi điện nhờ e faxx cho bản photo ĐK xe và CMND của cả 2 đứa, bảo là bên công an làm khó không cung ấp cả bộ hồ sơ và bên BH không thanh toán cho.
EM đang băn khoăn chẳng biết thế nào cả vì chẳng biết họ làm cái gì ???? Bảo hiểm họ nói đó là bảo hiểm nào ạ? bảo hiểm xe máy của e hay bảo hiểm ô tô của họ? Nếu là bảo hiểm ô tô thì xe họ gây tai nạn thì có được thanh toán không?
Mong mọi người giải đáp giùm em, em cần gấp ạ
Họ suốt ngày gọi điện phát sợ :(

TL_Vietnam

Xe lăn
Up cho kụ nào làm bên bảo hiểm vào tư vấn mấy món này nhà cháu chịu :(

daont

Đi bộ
cảm ơn ạ :D
Ai vào tư vấn giúp e với ạ

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cái đấy là bảo hiểm oto của họ. để hoàn tất hồ sơ thôi. họ đã bồi thường cho cụ đầy đủ. cụ nên giúp lại họ thôi.:)

mackmyta

Xe tăng
họ hoàn tiền mình rồi thì chắc là ko sao đâu ! với lại bản phô tô thôi mà cụ ơi !! sự việc xảy ra như nào thì cụ cứ tự tin thôi !!
đừng quá lo lắng làm gì cả nhé cụ

daont

Đi bộ
vì em không hiểu lắm nên cứ thấy lo lo, chẳng biết họ làm cái gì thì sao, :@@

baole2006

Đi bộ
lúc bạn bị tai nạn có công an giải quyết thì chắc bên công an đã lấy giấy tờ của bạn rồi, vây thi khi họ lấy hồ sơ công an sẽ có đủ. mà công an thường chỉ cung cấp hồ sơ cho bên cty bảo hiểm thôi, ngoài ra bạn còn phải photo cho họ cả chứng từ y tế của bạn nữa, rồi lại cả chứng từ chứng minh đã sửa xe hết bao nhiêu thì họ mới lấy đc tiền bảo hiểm của cty họ

ssgabeo

Xe buýt
bạn ngại gì, giấy tờ photo, có khi mình in nghìn tờ phát đầy đường cũng được, cứ gửi cho họ để họ lấy tiền bảo hiểm

vanhai0850

Xe tăng
Chào mọi người,
Hôm trước em đi về quê bằng xe máy, chở đứa bạn em. TRên đường đi bị cái xe chở nhựa đường n ép vào lề đường, ngã ra. Nói chung là bị tai nạn.
Bên gây tai nạn đã đền bù bao gồm tiền viện phí, tiền sửa xe và tiền bồi thường cho 2 đứa e. Nhưng mấy ngày hôm nay bên đó liên tục gọi điện nhờ e faxx cho bản photo ĐK xe và CMND của cả 2 đứa, bảo là bên công an làm khó không cung ấp cả bộ hồ sơ và bên BH không thanh toán cho.
EM đang băn khoăn chẳng biết thế nào cả vì chẳng biết họ làm cái gì ???? Bảo hiểm họ nói đó là bảo hiểm nào ạ? bảo hiểm xe máy của e hay bảo hiểm ô tô của họ? Nếu là bảo hiểm ô tô thì xe họ gây tai nạn thì có được thanh toán không?
Cái đó là hạng mục Bảo hiểm TNDS (bắt buộc) của oto mà cụ. Cho bên thứ 3
- Quyền lợi TNDS bắt buộc: Thương tật thân thể (mỗi người/vụ) VND:50,000,000. Thiệt hại tài sản (mỗi vụ) VND: 50,000,000 Không giới hạn người và tài sản.
Mức phí 436,700/xe 5 chỗ (thay đổi từ 01/11, trước đây là 379,500)
Họ muốn cụ giúp thì cụ nên giúp thôi. Có gì đâu mà sợ

luxery_HNT

Xe buýt
Chào mọi người,
Không có gì đâu cụ ơi, đừng lo gì cả. Bên gây TN đã cố gắng khắc phục cho cụ một cách nhanh nhất, tức là họ đặt vấn đề người bị nạn lên hàng đầu.
Bây giờ họ mới quay lại giải quyết với bên Bh nhằm vớt vát các chi phí mà họ ứng ra bồi thường cho cụ. Cụ cố gắng giúp họ đi, đó cũng là việc tốt mà
Còn các giấy tờ kia là để làm thủ tục với CA và bảo hiểm thôi (bảo hiểm TNDS bắt buộc của chủ xe ô tô đối với bên thứ 3)

Marula

Xe tải
Cái đó là hạng mục Bảo hiểm TNDS (bắt buộc) của oto mà cụ. Cho bên thứ 3
- Quyền lợi TNDS bắt buộc: Thương tật thân thể (mỗi người/vụ) VND:50,000,000. Thiệt hại tài sản (mỗi vụ) VND: 50,000,000 Không giới hạn người và tài sản.
Mức phí 436,700/xe 5 chỗ (thay đổi từ 01/11, trước đây là 379,500)
Họ muốn cụ giúp thì cụ nên giúp thôi. Có gì đâu mà sợ
Họ đã chi trả cho mình đầy đủ, giờ họ đòi lại bên bảo hiểm được bao nhiêu thì được thôi. Bạn giúp người ta hoàn thiện bộ giấy tờ nộp cho bảo hiểm thôi có gì đâu.

InG2010

Xe tải
Đó là thủ tục để họ thanh toán với bên bảo hiểm ô tô thôi cụ ạ.
Cụ không có liên đới trách nhiệm gì đâu.
Yên tâm và tạo điều kiện cho họ thôi cụ ạ.

doicantien1102

Xe hơi
Cái này e ngĩ cụ phải ra hỏi chỗ bảo hiểm là chuẩn nhất