Gấp gấp - Gioăng cao su cửa xe Civic có lỗ thủng

phamson123

Xe tăng
Ý cụ là loại này hở cụ

Cụ mà tiện thì cụ chụp cho em cái ảnh xe cụ đã làm để em nghiên cứu với

Dùng Apollo 500 cụ ạ, độ dẻo dai cực kỳ hấp dẫn. E đã làm cho 2 lỗ thủng gioăng xe E rồi.

Love83

Xe đạp
Cụ nào bị đứt dây cao su nối nắp bình xăng ợ, chả biết cái đấy thay có đắt o các cụ nhỉ

phamson123

Xe tăng
Dây cao su lão hóa - cái nào rồi cũng sẽ đứt hết cụ ợ - cơ mà ở chỗ nắp bình xăng không quan trọng - cụ cứ cài cái nắp xăng vào mặt trong của năp cửa bình xăng là ok, rảnh tay mà bơm thôi

Cụ nào bị đứt dây cao su nối nắp bình xăng ợ, chả biết cái đấy thay có đắt o các cụ nhỉ

Kiabuoisang

Xe container
Em cũng bị đứt cái dây đó. Cụ có thể tự thay với giá 0VND; Cách làm như sau: Cụ kiếm 02 cái nạt thít bằng nhựa có thiết diện nhỏ bằng cái dây cao su đó

Tiếp theo cụ làm thi công như sau: Một đầu có chốt của dây lạt thứ nhất cụ luồn vào phía lắp xăng, đầu còn lại cụ luồn vào phía bình xăng. Cắt cái chốt của dây lạt thứ 2 để ấn vào dây lạt thứ nhất ( chốt phía bình xăng ). Dây lạt thứ 2 chủ dùng để lấy đầu chốt, còn lại cắt bỏ.
Như vậy là cụ đã được 1 cái dây giữ lắp bình xăng như hàng hiệu và bền gấp nhiều lần hàng hiệu
:)):)):))

roll2002

Xe tải
Xe em đời 2008 cũng bị cửa sau bên phụ, xe anh bạn em đời 2010 cũng bị cửa sau bên phụ như bác, không hiểu sao toàn bị chỗ cửa này chứ. Em thì lấy keo điện (hay dùng bọc chỗ dây điện nối :) ) dán lại thấy bình thường, còn anh bạn em mới thay hêt 700k cho cái roăng này (thay trong hãng)

bentley8

Xe điện
Civic nắp bình xăng không có khe để đút dây này vào cụ nhé.
Em cũng bị đứt cái dây đó. Cụ có thể tự thay với giá 0VND; Cách làm như sau: Cụ kiếm 02 cái nạt thít bằng nhựa có thiết diện nhỏ bằng cái dây cao su đó

Tiếp theo cụ làm thi công như sau: Một đầu có chốt của dây lạt thứ nhất cụ luồn vào phía lắp xăng, đầu còn lại cụ luồn vào phía bình xăng. Cắt cái chốt của dây lạt thứ 2 để ấn vào dây lạt thứ nhất ( chốt phía bình xăng ). Dây lạt thứ 2 chủ dùng để lấy đầu chốt, còn lại cắt bỏ.
Như vậy là cụ đã được 1 cái dây giữ lắp bình xăng như hàng hiệu và bền gấp nhiều lần hàng hiệu
:)):)):))

Muon_biet

Xe cút kít
Ý cụ là loại này hở cụ

Cụ mà tiện thì cụ chụp cho em cái ảnh xe cụ đã làm để em nghiên cứu với
E làm rồi cụ ạ. Trông cũng không đến nỗi nào đâu. Cái chú ý khi làm là cụ luồn đầu nhựa của bình vào lỗ thủng của gioăng bơm keo vào cho đầy chiều dưới và quay lên bơm đầy chiều trên của gioăng tại vị trí lỗ thủng, sau đó rút bình keo ra khỏi lỗ thủng, vuốt keo cho lấp kín mặt lỗ và chờ khô thì hãy đóng cửa xe. Rất đơn giản cụ ạ, chỗ gioăng bơm keo sẽ cứng hơn chút ít so với gioăng rỗng. E mua bình keo ở phố Hàng Hòm hết đúng 35k và dùng chưa hết 1/8 bình, hehehe...

phamson123

Xe tăng
Báo cáo cụ là em đã mua keo này ở mấy hàng đồ lặt vặt đầu Đê la thành - cũng 35k - Em cũng mua luôn cả súng để bắn.
Hiện em chưa dám bơm vào xe vì:

Chiều qua mua rồi - tối về em thử bơm vào một cái ống ti ô cao su - Vấn đề là hiện em chưa biết chính xác thời gian khô là bao lâu - tối qua ngồi chán chê 2 tiếng đồng hồ mà nó chưa khô. Hôm nay - vừa xem thì nó khô rồi - đúng là mềm thật cụ ợ.

Xe thì em gửi ở bãi - chả nhẽ bơm vào rồi mở cửa xe chờ keo khô - rồi ngồi canh xe kẻo trẻ con nó nghịch ngợm - chờ cho khô mới đóng cửa thì em chết mất

E làm rồi cụ ạ. Trông cũng không đến nỗi nào đâu. Cái chú ý khi làm là cụ luồn đầu nhựa của bình vào lỗ thủng của gioăng bơm keo vào cho đầy chiều dưới và quay lên bơm đầy chiều trên của gioăng tại vị trí lỗ thủng, sau đó rút bình keo ra khỏi lỗ thủng, vuốt keo cho lấp kín mặt lỗ và chờ khô thì hãy đóng cửa xe. Rất đơn giản cụ ạ, chỗ gioăng bơm keo sẽ cứng hơn chút ít so với gioăng rỗng. E mua bình keo ở phố Hàng Hòm hết đúng 35k và dùng chưa hết 1/8 bình, hehehe...

Kiabuoisang

Xe container
Khi nảo rảnh cụ chụp choẹt giúp cháu cho anh em xem chia se kinh nghiem cai cu nhe.
Dạ có ngay ạ. Em nhầm tẹo, 1 đầu vào lắp bên ngoài và 1 đầu vào lắp xăng ạ

Rất dễ phải không ợ. Có thể chọn cái màu đen cho nó giống hàng hiệu. Siêu bền và chả mất xu nào

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Báo cáo cụ là em đã mua keo này ở mấy hàng đồ lặt vặt đầu Đê la thành - cũng 35k - Em cũng mua luôn cả súng để bắn.
Hiện em chưa dám bơm vào xe vì:

Chiều qua mua rồi - tối về em thử bơm vào một cái ống ti ô cao su - Vấn đề là hiện em chưa biết chính xác thời gian khô là bao lâu - tối qua ngồi chán chê 2 tiếng đồng hồ mà nó chưa khô. Hôm nay - vừa xem thì nó khô rồi - đúng là mềm thật cụ ợ.

Xe thì em gửi ở bãi - chả nhẽ bơm vào rồi mở cửa xe chờ keo khô - rồi ngồi canh xe kẻo trẻ con nó nghịch ngợm - chờ cho khô mới đóng cửa thì em chết mất
Cụ tháo hẳn cái ron cao su đó ra, mang về nhà làm. Hôm sau khô cụ mang ra gắn lại là được. Nó là ron phía trong nên yên tâm dù có mưa cũng không bị nước vào. Keo nà là keo silicon, thời gian khô của nó khoảng 12 - 24 giờ cụ ạ.

bentley8

Xe điện
Cám ơn cụ kia buổi sáng nhé, cụ nhiệt tình quá ợ.

bridge

Xe điện
Nắp bình xăng Civic còi nhà em cũng bị đứt dây nối, em sẽ học tập các cụ cách xử lý...

behu1986

Xe máy
Bác ra hãng mà thay cho nó nhanh

Fan gentra

Xe điện
trong zoăng có lớp bằng thép cụ chỉ cần bóp chặt miệng zoăng lại và ấn vào rất đơn giản ,,xe em cũng vậy ..
Xe em gioăng cao su ở cánh cửa nó bị tuột ra ngoài thỉnh thoảng cử phải đưa tay đẩy nó vào vị trí. Có cụ nào có cách khắc phục ko ạ.

sangoto

Xe tải
Kính các cụ / mợ:

Vợ em đang yên đang lành thì tối qua đi về - theo thói quen em mở các cửa để dọn dẹp rác (nếu có) trên xe cho sạch sẽ. Đến khi mở của sau bên phụ thì ôi thôi em phát hiện trên cái gioăng cao su bị thủng 1 lỗ (em không rõ tại sao - có thể cao su bị lão hóa).

Ảnh đây ạ:

Vấn đề là: Em lập thớt để các cụ tư vấn giúp em phát

1, Có chế cháo bằng cách cắt một miếng cao su nhỏ nhỏ (săm xe đạp chẳng hạn) để dán đè vào chỗ đó không ợ ? Và nếu được thì dán bằng keo gì cho nó bám hở các cụ (keo dán cao su) ?

2, Nếu em thay thì thay ở đâu ? Chất lượng ra sao ợ? Giá cả thế nào ? (Ra ngoài mua ? - và nếu vào hãng thì hết nhiêu xiền ợ ?)

Em đã ngâm đá cả 20 chai voldka để các cụ uống giải nhiệt nắng nóng rồi đấy ạ.
Cụ chủ ah. Cái đấy dùng lâu ngày thì hỏng cụ ah. Bên em có hàng cho cụ chủ đấy ah.

ca phung

Xe tải
Kinh nghiệm thương đau em đã gặp: Theo em, lành nhất là Cụ vào hãng thay mới đồng thời kiểm tra lại gioăng các cửa còn lại luôn. Xe trước đây của em cũng bị thế này, lười một tí không thay ngay tí nữa thì bị đi cái sàn xe.!!!!!