[Thảo luận] [GẤP GẤP GẤP] - Nhà quê lại hỏi tiếp về việc đi đón người tại bến xe Nước Ngầm

quoctoan75

Xe máy
Hix, nick VNITMASTER của em bị ban 10 ngày. Em dùng tạm nick của ông anh vậy.

Em hôm qua đã hoàn thành nhiệm vụ đi sân bay đưa người đi Nha Trang.
Ngày mai em lại đc giao nhiệm vụ đi đón người ở bến xe Nước Ngầm

Các bác cho em hỏi vài câu ah:

- Em thấy hình như XXX hay vịn xe dừng đón người nhà ở khu vực em bôi đỏ phải ko ah? Em định sẽ dừng ở đó bật xi nhan chờ người nhà ra.
- Bác nào đã đi đón ng nhà ở đây rồi cho em chút kinh nghiệm đc ko ah? Nếu bị cấm thì gửi xe ở đâu để vào đón đc ah?

Chân thành cảm ơn các bác trợ lực tay lái. Vodka còn nhiều lắm ah.

quoctoan75

Xe máy
Nhà cháu thấy có cái chỗ quay đầu đầu tiên như hình dưới, liệu quay đc ko các cụ nhỉ

nguyen_kia

Xe điện
Tôi đón người nhà 1 lần rồi từ cách đây 3-4 tháng(đón lúc 4h sáng) thì thế này:
- Đi đến đó nếu người nhà chưa đến bến xe thì đỗ xe bên lề đường phía bên kia - sát lề phải theo hướng HN - SG (tức là đối diện với phần cụ bôi đỏ). Tắt hết đèn chỉ trừ đèn trần, bật nhạc nghe và chờ!
- Khi người nhà đã xuống xe, cụ hẹn họ ra vỉa hè chỗ cụ bôi đỏ rồi cụ vòng xuống dưới quay lại tấp vào lề: Xin mời quí người nhà lên xe.
Hết.
Ban ngày thì tôi chưa đón bao h nên ko rõ, các cụ khác cho thêm tt.

quoctoan75

Xe máy
Tôi đón người nhà 1 lần rồi từ cách đây 3-4 tháng(đón lúc 4h sáng) thì thế này:
- Đi đến đó nếu người nhà chưa đến bến xe thì đỗ xe bên lề đường phía bên kia - sát lề phải theo hướng HN - SG (tức là đối diện với phần cụ bôi đỏ). Tắt hết đèn chỉ trừ đèn trần, bật nhạc nghe và chờ!
- Khi người nhà đã xuống xe, cụ hẹn họ ra vỉa hè chỗ cụ bôi đỏ rồi cụ vòng xuống dưới quay lại tấp vào lề: Xin mời quí người nhà lên xe.
Hết.
Ban ngày thì tôi chưa đón bao h nên ko rõ, các cụ khác cho thêm tt.
Thanks cụ, cụ ơi thế là coi như cụ đỗ xe đối diện với bến xe phải không ah? Nhà cháu nghĩ có khi thế lại hay. Nhưng mà nhà cháu chỉ sợ các ông ấy tóm lúc mời người nhà lên xe ấy. Lại cấm dừng đỗ thì tèo :(

Đi oto căng thẳng thật!

laitrongpho

Xe máy
Cụ phải đi 1 đoạn nữa mới được rẽ, hình như qua 1 cái cầu cạn cho người đi bộ, rồi đỗ xe từ xa. Khi nào người nhà ra thì alo lên đón, ko XXX hoặc bảo vệ đuổi cụ lại phải chạy thêm 1 vòng nữa. Nói chung cụ có tinh thần học hỏi là tốt, nhưng nói cụ đừng giận, cụ đi xe mà ko biết đường thế này nguy hiểm lắm, Nếu cụ rảnh, lấy 2 bánh đi khắp HN để ngắm ngía biển báo, khỏi mất tiền oan cụ ah, lại còn gây nguy hiểm cho người khác

quoctoan75

Xe máy
Cụ phải đi 1 đoạn nữa mới được rẽ, hình như qua 1 cái cầu cạn cho người đi bộ, rồi đỗ xe từ xa. Khi nào người nhà ra thì alo lên đón, ko XXX hoặc bảo vệ đuổi cụ lại phải chạy thêm 1 vòng nữa. Nói chung cụ có tinh thần học hỏi là tốt, nhưng nói cụ đừng giận, cụ đi xe mà ko biết đường thế này nguy hiểm lắm, Nếu cụ rảnh, lấy 2 bánh đi khắp HN để ngắm ngía biển báo, khỏi mất tiền oan cụ ah, lại còn gây nguy hiểm cho người khác
Vâng , nhà cháu cũng sợ nguy hiểm nên mới lên đây hỏi trước. Tại vì nhà cháu công việc bận tít mít nên chả đi lại nhiều, toàn ngồi tại chỗ. Thôi thì nhà cháu đành phải học dần qua những chuyến đi vậy. Tất nhiên vừa đi vừa nhìn biển báo thì cũng được thôi nhưng chậm chạp, cản trở giao thông, mà nhiều khi lái mới nên tập trung vào lái đã mệt rồi thành ra hay miss biển báo. Thanks các cụ đã trợ lực.

Vodka nâng ly cụ nhé!

be beo

Xe tăng
Cụ nói chí lý, (cụ vnitmaster lưu ý nhé, mà sao cụ lại bị teo mất 10 ngày?) ra đường nhìn biển cũng đã mệt nói chi đến việc khác, mà biển báo nhà mình chỉ được cái núp giỏi...

nguyen_kia

Xe điện
Thanks cụ, cụ ơi thế là coi như cụ đỗ xe đối diện với bến xe phải không ah? Nhà cháu nghĩ có khi thế lại hay. Nhưng mà nhà cháu chỉ sợ các ông ấy tóm lúc mời người nhà lên xe ấy. Lại cấm dừng đỗ thì tèo :(

Đi oto căng thẳng thật!
Cụ cẩn thận thật đấy, nhưng nói chung tôi nghĩ là ko sao vì mình đã rất ý thức để phối hợp với người thân nên gần như chĩ dừng chừng 1' là té luôn rồi mà. Chỗ này taxi dùng đỗ nhiều lắm, CA cũng đứng đó xua đi liên tục nên nói chung là ko sao trừ khi cụ đỗ xe ở đó rồi vào tận bến đón người nhà ra.

quoctoan75

Xe máy
Cụ cẩn thận thật đấy, nhưng nói chung tôi nghĩ là ko sao vì mình đã rất ý thức để phối hợp với người thân nên gần như chĩ dừng chừng 1' là té luôn rồi mà. Chỗ này taxi dùng đỗ nhiều lắm, CA cũng đứng đó xua đi liên tục nên nói chung là ko sao trừ khi cụ đỗ xe ở đó rồi vào tận bến đón người nhà ra.
Thanks cụ, nhà cháu cẩn thận là vì như này, hôm rồi có đi qua bến xe Mỹ Đình. Nhìn được 1 cảnh mà khiếp luôn. Chõ trứoc cổng bến Mỹ Đình có 1 vài người đi xe máy, dừng xe, ngồi trên xe và đợi người thân. Bị XXX ra chào lần lượt từng người, yêu cầu dắt xe lên vỉa và xem giấy tờ từng ông một. Đấy là 2B đấy ah, 4B chắc chết luôn. Thành ra nhà cháu bị bệnh sợ bến xe ah.

codate

Xe tăng
theo em biết thì quanh khu vực các bến xe đều là cấm dừng đỗ, và chỗ bôi đỏ ở ảnh 2 của cụ là cấm quay đầu.
tốt hơn hết là 15K vào bến mà chờ, an toàn mà lại thích đỗ bao lâu thì đỗ, chẳng hơi đâu nộp 500K cho mấy ông xxx

Tribute

Xe container
Thanks cụ, nhà cháu cẩn thận là vì như này, hôm rồi có đi qua bến xe Mỹ Đình. Nhìn được 1 cảnh mà khiếp luôn. Chõ trứoc cổng bến Mỹ Đình có 1 vài người đi xe máy, dừng xe, ngồi trên xe và đợi người thân. Bị XXX ra chào lần lượt từng người, yêu cầu dắt xe lên vỉa và xem giấy tờ từng ông một. Đấy là 2B đấy ah, 4B chắc chết luôn. Thành ra nhà cháu bị bệnh sợ bến xe ah.
Tốt nhất cụ cứ cho thằng bảo vệ cổng bến xe 10k, rồi chui hẳn vào trong sân bến mà đỗ cho yên tâm. Cái chỗ xẻ rào thứ nhất trước đây cấm ô tô quay đầu, sau nó bổ sung chỉ cấm xe tải xe khách, giờ thì em ko rõ, cụ để ý kỹ biển báo nhé.

quoctoan75

Xe máy
Tốt nhất cụ cứ cho thằng bảo vệ cổng bến xe 10k, rồi chui hẳn vào trong sân bến mà đỗ cho yên tâm. Cái chỗ xẻ rào thứ nhất trước đây cấm ô tô quay đầu, sau nó bổ sung chỉ cấm xe tải xe khách, giờ thì em ko rõ, cụ để ý kỹ biển báo nhé.
Cụ có ý kiến hay, nhưng sure là cho đc nó 10K và đỗ vô tư thật hả cụ, đc thế thì còn gì bằng!

dongfeng

Xe tải
Vé vào cửa có 10k thôi, cụ vào hẳn bến cho nó lành

nguoi_xa_la

Xe máy
Chỗ cụ bôi đỏ chỉ cấm quay với xe >16 chỗ thôi mà ? Còn lại cứ quay thoải mái, Có 1 bác X đứng ngay chỗ này để chuyên thịt các bác quay đầu sai :)

quoctoan75

Xe máy
Thanks cụ, thế thì ngon quá rồi ah!

Chỗ cụ bôi đỏ chỉ cấm quay với xe >16 chỗ thôi mà ? Còn lại cứ quay thoải mái, Có 1 bác X đứng ngay chỗ này để chuyên thịt các bác quay đầu sai :)
Vâng ah, nhà cháu tự tin roài, quay lun :D Chắc đi làn ngoài cùng bên trái cụ nhỉ?

ZAD Viet

Xe điện
Các cụ tư vấn hết rồi nhé!
Vào bến cái cổng chỗ cụ bôi đỏ. Mất phí chứ k như ở Mỹ Đình nhá.
Ra cổng phía dưới.
Cụ đi từ TT xuống thì đi qua bến xe, có chỗ quay xe ở mặt chùa Tứ Kỳ.
Chỗ này chỉ cấm xe Tải quay đầu thôi. Còn xe du lịch thì quay vô tư nhé.

quoctoan75

Xe máy
Các cụ tư vấn hết rồi nhé!
Vào bến cái cổng chỗ cụ bôi đỏ. Mất phí chứ k như ở Mỹ Đình nhá.
Ra cổng phía dưới.
Cụ đi từ TT xuống thì đi qua bến xe, có chỗ quay xe ở mặt chùa Tứ Kỳ.
Chỗ này chỉ cấm xe Tải quay đầu thôi. Còn xe du lịch thì quay vô tư nhé.
Thanks cụ, nhà cháu sẽ thực hiện đúng như vậy ah. Cụ nâng ly đi nhé!

windys

Xe tăng
Thường thì các bến xe đều cho vào để đón cả cụ ạ. Cụ nên vào trong bến, dừng đón khách bên ngoài là chết luôn đấy.

Bến Lương yên: 5k hay 10k gì đó, bến Giáp Bát thì miễn phí, bến Nước Ngầm e chưa đón ai bao giờ :D
Chỗ đó cụ quay đầu thoải mái, cụ đi vào bến thì cũng cứ chấp hành biển báo thôi, bữa e vào Giáp Bát, không có biển cấm ô tô nhưng mấy ông bảo vệ bảo cấm, nhất định k cho vào, e dừng xe xuống chửi nhau, cuối cùng phải cho em vào.

thule6

Xe điện
Chỗ bôi đỏ quay đầu ngon các cụ à, nhà cháu vừa lượn xong các cụ yên tâm đê :D

Jack i30

Xe tải
Hix, nick VNITMASTER của em bị ban 10 ngày. Em dùng tạm nick của ông anh vậy.

Em hôm qua đã hoàn thành nhiệm vụ đi sân bay đưa người đi Nha Trang.
Ngày mai em lại đc giao nhiệm vụ đi đón người ở bến xe Nước Ngầm

Các bác cho em hỏi vài câu ah:

- Em thấy hình như XXX hay vịn xe dừng đón người nhà ở khu vực em bôi đỏ phải ko ah? Em định sẽ dừng ở đó bật xi nhan chờ người nhà ra.
- Bác nào đã đi đón ng nhà ở đây rồi cho em chút kinh nghiệm đc ko ah? Nếu bị cấm thì gửi xe ở đâu để vào đón đc ah?

Chân thành cảm ơn các bác trợ lực tay lái. Vodka còn nhiều lắm ah.
Có cụ cũng mách nước rồi! Cụ rẽ vào cổng, lấy vé, đi thẳng vào bãi xe, có thể chạy thẳng đến vị trí xe khách đỗ để đón người và hàng, nếu phải chờ thì phía bên phải của lối vào có chỗ đỗ dành cho taxi hoặc ô tô con khác. Đón xong cụ phải đi ra lối cổng sau, cổng này rẽ ra nhìn thấy cầu vượt và phải rẽ phải dưới gầm cầu vượt, đi thẳng lên giao cắt của cao tốc Pháp Vân, ở đó có vòng quay đầu về Giải Phóng, hoặc đi thẳng ra cầu Thanh Trì nếu muốn.

Nhà cháu thấy có cái chỗ quay đầu đầu tiên như hình dưới, liệu quay đc ko các cụ nhỉ

Còn chỗ này cụ lưu ý, trước là cấm quay đầu, nay được phép quay, chỉ cấm quay với khung giờ cao điểm. Có biển ghi rõ!