[Thảo luận] [GẤP GẤP GẤP] - Nhà quê lại hỏi tiếp đường từ Trần Quốc Toản lên sân bay Nội Bài, HN

vnitmaster

Xe buýt
Vâng, nhà cháu lại phiền các cụ tý, gấp quá rồi, chả là nhà cháu vừa nhận được lệnh của nhạc phụ nhạc mẫu ngày mai đưa các cụ lên sân bay vào HCM vì chú lái xe gần nhà (cho 2 cụ đi nhờ vì cũng đưa người lên sân bay) đột nhiên ốm ko đi được.

Nhà cháu search ra được lộ trình như sau: Nhà cháu đưa 2 đoạn quan trọng nhất, còn lại là thẳng thôi ah.
Đoạn 1:

Đoạn 2:

Còn đây là trạm thu phí 1: Chắc chăn phải mua vé

Cái trạm mà nhà cháu nói là ở ngay khi ra khỏi sân bay nội bài chỗ này ah.

Các cụ làm ơn giúp gấp nhà cháu trước 8h ngày mai ah.
- Đường này đoạn nào đc 80km/h, đoạn nào đc 50km/h hay là chỉ là 50 tất hả các cụ? Nói thật nhà cháu chả biết đoạn nào đc coi là ngoài đô thị, đoạn nào đc coi là trong đô thị cả. Đang đi thấy nhấp nhô thì biết là trong đô thị, giảm tốc thế cháu hỏi các cụ từ trong HN đi ra thì khi nào biết là đến ngoại ô rồi để mình tăng lên 80 ah?
- Các cụ cho nhà cháu hỏi có mấy trạm thu phí ah? Nhà cháu nhìn trên bản đồ thì thấy có 1 trạm giữa đường. Nhưng cháu nhớ mang máng là ngay khi ra khỏi sân bay hình như cũng có 1 cái trạm gì đó, mà ko nhớ là mua vé ở đâu? Nhà cháu có phải mua ko ah (trạm tại sân bay nhé, trạm kia thì sure là phải mua rồi)?
- Đường đi như sơ đồ được chưa các cụ nhỉ?
- XXX nó chực sẵn chờ cháu những điểm nào ah, lái mới nên các cụ thông cảm và giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

vnitmaster

Xe buýt
Cả thùng vodka đang chờ các cụ ah! Rượu ngon cần có bạn hiền nào!

Chỉnh sửa cuối:

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Nhà cụ Trần Hưng Đạo thì cứ phi thẳng ra BV 108 rồi lên đê sau đó đi lên cầu Thăng Long như so đồ của cụ là ok rồi.
Từ nhà cụ lên SB có 1 trạm thu phí đuowngf cao tốc (10k/ lượt x2 = 20k). Sau khi từ sân bay ra cụ nộp lện phí sân bay 10k nữa.
Đường này giờ gần như không bắn tốc đọ đâu, cụ đi ít thì cứ theo xe chạy trước mà đi vì có vượt cũng đông mà.
Cụ lưu ý đi đúng làn đường (chú ý chỗ đèn xanh đèn đỏ ở trân đường cao tốc đoạn ngã tu NAM HỒNG và sau trạm soat vé).
Chúc cụ đi an toàn và hoàn thành nhiệm vụ với nhà nhạc nhé hihi

DuongNV

Xe buýt
Cụ đi như thế cũng được, chỉ có một trạm thu phí trên đường cao tốc thôi và một trạm thu phí của Sân Bay lúc ra khỏi Sân bay mới trả tiền. Khi lên đến đường Thăng Long - Nội Bài cụ chỉ được đi <80km/h. Đến đèn đỏ Nam Hồng trên đường cao tốc cụ đi vào làn giữa nhé, lúc về cũng thế. Không đè vạch liền trên cầu Thăng Long, không vượt phải suốt cả chiều đi và về cụ nhé. Chúc cụ đi vui vẻ!

vnitmaster

Xe buýt
Nhà cụ Trần Hưng Đạo thì cứ phi thẳng ra BV 108 rồi lên đê sau đó đi lên cầu Thăng Long như so đồ của cụ là ok rồi.
Từ nhà cụ lên SB có 1 trạm thu phí đuowngf cao tốc (10k/ lượt x2 = 20k). Sau khi từ sân bay ra cụ nộp lện phí sân bay 10k nữa.
Đường này giờ gần như không bắn tốc đọ đâu, cụ đi ít thì cứ theo xe chạy trước mà đi vì có vượt cũng đông mà.
Cụ lưu ý đi đúng làn đường (chú ý chỗ đèn xanh đèn đỏ ở trân đường cao tốc đoạn ngã tu NAM HỒNG và sau trạm soat vé).
Chúc cụ đi an toàn và hoàn thành nhiệm vụ với nhà nhạc nhé hihi
Nâng ly cụ nhé, nhà cháu vừa vodka nhà cụ. Cụ ơi cho hỏi thế chỗ phí sân bay là mình tiền tươi chứ ko cần mua vé hả cụ? À, thêm nữa cụ nào cho nhà cháu biết đi đến đâu thì biết là ra ngoại ô ah? Hix, chỗ đường này ko bắn nhưng nhà cháu muốn tìm hiểu xem nó limit là bao nhiêu ấy nhỉ?

vnitmaster

Xe buýt
Cụ đi như thế cũng được, chỉ có một trạm thu phí trên đường cao tốc thôi và một trạm thu phí của Sân Bay lúc ra khỏi Sân bay mới trả tiền. Khi lên đến đường Thăng Long - Nội Bài cụ chỉ được đi <80km/h. Đến đèn đỏ Nam Hồng trên đường cao tốc cụ đi vào làn giữa nhé, lúc về cũng thế. Không đè vạch liền trên cầu Thăng Long, không vượt phải suốt cả chiều đi và về cụ nhé. Chúc cụ đi vui vẻ!
Thanks cụ nhé, cứ lúc nào nhà cháu khó là có cụ Dương trợ lực tay lái ah! Nâng ly cụ ơi!

hoangviet89

Xe tải
thu phí thì có gì đáng hỏi hả cụ. 1 phát cao tốc thăng long 10k 1 phát sân đỗ sân bay luk ra 10k. co thế thôi.lên cầu thăng long cụ cứ phóng 80km.h ra đến nội bài cho em.làn ngoài và làn giữa đi làn nào thì đi. đừng có đi vào làn xe máy là được. đèn đỏ ngã tư nam hồng thì đi vào giữa hoặc ngoài cùng(cái làn xe máy ấy). còn cái đoạn hồng hà nghi tàm âu cơ em cũng đếch biết được chạy bao nhiêu. nhưng hình như cũng được 80. nhưng cụ cũng chẳng chạy quá được 50 đâu vì đường đông. em chẳng bjo thấy bắn tốc độ ở đây cả

DuongNV

Xe buýt
Nâng ly cụ nhé, nhà cháu vừa vodka nhà cụ. Cụ ơi cho hỏi thế chỗ phí sân bay là mình tiền tươi chứ ko cần mua vé hả cụ? À, thêm nữa cụ nào cho nhà cháu biết đi đến đâu thì biết là ra ngoại ô ah? Hix, chỗ đường này ko bắn nhưng nhà cháu muốn tìm hiểu xem nó limit là bao nhiêu ấy nhỉ?
Đến chân cầu Thăng Long là hết đô thị ạ. Có biển đấy!

hoangviet89

Xe tải
hình như hồi trước em thấy cái biển tốc độ ở đoạn chỗ đường rẽ xuống lạc long quân. giở chẳng thấy đâu

hoangviet89

Xe tải
nói chung cụ cứ cháy bét nhè đi không phải lo về vấn đề tốc độ đâu.à mà vào sân bay thi đi đúng làn nhé. có biển rõ ràng đấy.đừng đi vào làn taxi 3x nó túm đây.(bên trong sân bay luôn nhé)

vnitmaster

Xe buýt
Đến chân cầu Thăng Long là hết đô thị ạ. Có biển đấy!
Thanks cụ, nhà cháu vừa vodka cụ rồi nên để hôm khác cháu mời nhé!

hình như hồi trước em thấy cái biển tốc độ ở đoạn chỗ đường rẽ xuống lạc long quân. giở chẳng thấy đâu
nói chung cụ cứ cháy bét nhè đi không phải lo về vấn đề tốc độ đâu.à mà vào sân bay thi đi đúng làn nhé. có biển rõ ràng đấy.đừng đi vào làn taxi 3x nó túm đây.(bên trong sân bay luôn nhé)
Cụ ơi, lại có làn taxi nữa cơ ah, hixx, biển báo bình thường thì nhà cháu hiểu, nhưng mà biển đặc chủng này thì nó như nào thế ah.
Bình thường nhà cháu đi taxi lên sân bay, nó đến sân bay là bay vèo cái lên cái đường tầng 2, rồi bám sát lề cho nhà cháu dỡ hành lý xuống.

Vậy giờ nhà cháu đi thì đi như nào ah? Có lên tầng 2 đc ko? Và làn nào là làn nhà cháu đi đc, làn nào là taxi ah?

dongkijote

Xe điện
Cụ này là lái mới hả? Cụ đọc thư riêng em gửi nha.
Lên tầng II hay vào tầng 1 còn tuy Cu đi hãng vận tải nào nữa, mà cái này quan trọng phết đây.

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Cái đường đi của bác trong sơ đồ là chuẩn rồi, em đi suốt, đó là đường thuận tiện nhất đấy. Chỉ có 2 lưu ý: tại cầu vượt qua khu công nghiệp Thăng Long cấm vượt và tại ngã tư Lam Hồng phải đi vào 1 trong 2 làn bên phải. 2 chỗ này rất nhiều bác tạch anh dũng đấy. Còn về tốc độ thì bác cứ chạy thoải mái không cần để ý 80 - 50 làm gì cho mệt suốt dọc đường, chạy bay nhiêu tùy khả năng của bác, em thì thường là: trong phố 30km-60km/h, lên đến đường đê qua ngã ba Âu cơ - Lạc Long Quân thì 80-120km/h, cá biệt đoạn từ ngã tư giao quốc lộ 2 lên đến chân cầu vượt tầng 2 sân bay Nội Bài... 150km/h. Thời gian em đi xuất phát từ hồ Hoa le đến sân bay thường là 40 phút :).

Chỉnh sửa cuối:

laitrongpho

Xe máy
Nhắc cụ thêm chi tiết ko biết cụ có cần ko? Cụ đỗ xe trong Sân bay nhớ đỗ gọn trong chuồng ko được đè vạch, ko là tụi an ninh sân bay nó khóa vợ 2 của cụ đó. Chúc cụ đến đúng giờ!

vnitmaster

Xe buýt
Cái đường đi của bác trong sơ đồ là chuẩn rồi, em đi suốt, đó là đường thuận tiện nhất đấy. Chỉ có 2 lưu ý: tại cầu vượt qua khu công nghiệp Thăng Long cấm vượt và tại ngã tư Lam Hồng phải đi vào 1 trong 2 làn bên phải. 2 chỗ này rất nhiều bác tạch anh dũng đấy. Còn về tốc độ thì bác cứ chạy thoải mái không cần để ý 80 - 50 làm gì cho mệt suốt dọc đường, chạy bay nhiêu tùy khả năng của bác, em thì thường là: trong phố 30km-60km/h, lên đến đường đê qua ngã ba Âu cơ - Lạc Long Quân thì 80-120km/h, cá biệt đoạn từ ngã tư giao quốc lộ 2 lên đến chân cầu vượt tầng 2 sân bay Nội Bài... 150km/h. Thời gian em đi xuất phát từ hồ Hoa le đến sân bay thường là 40 phút :).
Mời cụ nâng ly cùng cháu ah.
Nhắc cụ thêm chi tiết ko biết cụ có cần ko? Cụ đỗ xe trong Sân bay nhớ đỗ gọn trong chuồng ko được đè vạch, ko là tụi an ninh sân bay nó khóa vợ 2 của cụ đó. Chúc cụ đến đúng giờ!
Cụ ơi, sân đỗ này ở tầng 1 phải không, có free ko ah?

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ đưa người nhà lên tầng 2 rồi đi xuống tầng 1 (đến đoạn dốc thì rẽ trái) để xuống bãi đỗ xe
khi nào cụ đi ra qua cái trạm soát vé mà cụ lăn tăn ý, đưa 10k là ok

ah, nếu cụ đi HCM của Jetstar thì xuống tầng 1 luôn cho tiện làm thủ tục..

laitrongpho

Xe máy
Mời cụ nâng ly cùng cháu ah.

Cụ lên tầng 2, đưa nhạc phụ vào, rồi quay xuống tầng 1, vòng vào bãi, cất xe, lưu ý cụ chỉ đỗ có 5 phút thôi, ko là tụi nó đuổi ngay. Khi nào cụ về, ra khỏi sân bay có 1 trạm thu phí, 4-7 chỗ là 10k cụ ah

vnitmaster

Xe buýt
Cụ lên tầng 2, đưa nhạc phụ vào, rồi quay xuống tầng 1, vòng vào bãi, cất xe, lưu ý cụ chỉ đỗ có 5 phút thôi, ko là tụi nó đuổi ngay. Khi nào cụ về, ra khỏi sân bay có 1 trạm thu phí, 4-7 chỗ là 10k cụ ah
Ý cụ là khi đỗ trên tầng 2 chỉ được 5 phút thôi chứ còn cho vào bãi thì thoải mái chứ nhỉ, đỗ trong bãi xe mà vẫn 5phút thì tèo a:(

can than qua cau thang long chung 8 km co doan duong nga 3 den do.can than lan duong .chu y' di sat giai phan cach la lan duong re trai.hugo no dung o day de bat day