{gấp !!! } EDGE USB Kết nối Internet - có cụ nào dùng chưa ạ?

Google

Xe tăng
Có cụ nào sài cái này chưa

EDGE USB Kết nối Internet
http://vigitech.vn/?u=prd&su=d&cid=124&id=235

thì cho cháu tí đánh giá về tốc độ thực tế với, cháu chỉ cần đọc báo và stock và sờ-pam các cụ thoai, ko gêm, úp-đao gì hết .... cháu sắp về quê roài ...

Giúp cháu nhanh nhá
(b)(b)(b)(b)(b) các cụ dần dần ...

Tuôi

Xe tăng
Em chưa dùng cái này. Hiện nay em đang dùng USB của Sphone. Thuê bao 1 tháng 250K, cho phép sử dụng trong hạn mức 2G. Dùng quá phải trả tiền thêm.
Em mù tịt về AT. Bác nào đã dùng rồi thì cho em cái so sánh với. Dùng của Sphone cũng chậm lắm. Sóng yếu lại ko ổn định.

VUQUTU

Xe buýt
Em chưa dùng cái đấy, nhưng em dùng con nokia 3120 classic, sim viettel vào mạng qua EDGE thì em thấy như sau. Khu trung tâm thì tốc độ giờ cao điểm chỉ tầm 4-5 kb/s,hay bị mất mạng, tầm 23h trở đi tốc độ tăng lên tầm 20-25 kb/s nhưng ko ổn định. Ra vùng ngoại ô ( Hà Đông) thì thấy tốc độ ổn định hơn, tầm 15-30 kb/s. Về quê em (Lai Châu) thì phập phù lắm, lúc nhanh lúc chậm,nhưng không mất mạng. Tốc độ tối đa mà em thấy là 31 kb/s. Em dùng gói 200k 1 tháng. Nói chung bác dùng để đọc báo cũng được, nhưng theo em vẫn chậm. Vào Of, phần khoe xe mà load ảnh thì thôi rồi, 30' mới xem được. Méo mó có hơn không bác ah. Viettel, Mobi cũng có USB kiểu này đấy. Theo em dùng thì Viettel thì mạnh hơn, Mobi chuyên bị mất mạng. Và bác đừng tin vào quảng cáo của chúng nó, bố láo hết.

hocdoi

Xe tăng

Tuôi

Xe tăng
Nhưng Viettel và loại USB của Sphone của em đang dùng thì loại nào hơn hả các bác.*-)*-)*-)

VUQUTU

Xe buýt
Nhưng Viettel và loại USB của Sphone của em đang dùng thì loại nào hơn hả các bác.*-)*-)*-)
Viettel là GSM. Sfone là CDMA, trên lý thuyết thì CDMA nhanh hơn, Còn thực tế thì chỗ nhanh chỗ chậm. Viettel có tầm phủ sóng rộng hơn. tùy bác lựa chọn.

Tuôi

Xe tăng
Vâng, em đang vào OF bằng cái USB ấy đây bác ạ. Phập phù, có lúc nó cứ đờ ra. Nhưng chỗ em là vùng sâu vùng xa, đành vậy.:):):)

Google

Xe tăng
Vâng, em đang vào OF bằng cái USB ấy đây bác ạ. Phập phù, có lúc nó cứ đờ ra. Nhưng chỗ em là vùng sâu vùng xa, đành vậy.:):):)
Spam :P được thế cũng hạnh phúc lắm roài, nghiện mà có thuốc thì bằng tiên còn gì (mặc dù thuốc đểu):)):)):)):))

dac

Xe tăng
Ứ dùng cho Mac OS dc nên nhà cháu chả chơi. Thôi thì push email với spam quan iPhone cũng đủ mệt roài

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
Em cũng vào mạng qua đt đây đang dùng gói 300k cảu viettel dùng nhiều hay ít cũng 300k. Vào mạng bằng máy tính thông qua đt thì chậm hơn vào trên đt chút. Cụ thể: khi vào bằng máy tính qua cổng usb lúc kết nối thành công máy tính báo tốc độ 460kbps nhưng vào down sex chỉ thấy khoảng 10-17kbps còn down trên đt thì tốc độ là 18-22kbps. Vào ò ngon, ''chứng chiếc cổ kiếc'' cũng ổn lắm. Em đang dùng nokia e63 mạng viettel trả sau (trả trước ko dùng đc gói 300k) kết nối ở chỗ em (Đoan Hùng đất bưởi) là như thế. Về hn tốc độ tăng lên nhìn thấy hix. Viettel lại sắp phủ sóng 3g 95% nữa nên chắc sắp tới các bác chuyển qua kết nối này hết cho tiện. Trên xe, thành phố, nông thôn, lúc đang di chuyển hay lúc nằm trên bụng em nào vẫn có kết nối hì

Tây Độc

Xe điện
Em mới mua của Viettel. 800K cả thiết bị và đăng ký. 150k tiền thuê bao 1 tháng, được dùng tới 3GB. Trên 3GB thì phải trả tiền.

Nói chung là không so sánh với ADSL được đâu. Tốc độ kết nối thì ghi là 236Kbps, nhưng thực tế thì chỉ trong khoảng 20Kbps +/- 50% thôi. Nhưng thế cũng đủ để web, forum này nọ. Thệm trí em để down torrent vẫn OK. Em vào youtube xem phim nhiều lúc vẫn được.

Em cũng đã từng dùng cái PCMCIA kết nối vào Sfone rồi, thấy còn lâu mới bằng thằng Viettel này về độ ổn định và tốc độ. Nhất là chỗ có chỗ không. Viettel thì em kết nối từ đêm hôm trước, vứt máy đấy cho chạy, sáng hôm sau dậy vẫn thấy đang kỳ cạch download (đấy là đợt vừa rồi em dùng ở Tĩnh Gia, Thanh Hóa). Nói chung làm giải pháp tình thế là được.

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
Bác thêm 150k nưã làm cái trọn gói cho thoải con gà mái.

Tuôi

Xe tăng
Nghe các bác nói em phân vân quá. Đúng là dùng USB của Sphone vừa chậm, vừa phập phù lắm nhưng bỏ đi ngay thì phí quá. Em mới dùng được khoảng 5 tháng, đầu tư mất suýt soát 2 triệu.
Đợi Mobifone nâng lên 3,75G đổi luôn 1 lần vậy.

nel

Xe hơi
Em mới mua của Viettel. 800K cả thiết bị và đăng ký. 150k tiền thuê bao 1 tháng, được dùng tới 3GB. Trên 3GB thì phải trả tiền.

Nói chung là không so sánh với ADSL được đâu. Tốc độ kết nối thì ghi là 236Kbps, nhưng thực tế thì chỉ trong khoảng 20Kbps +/- 50% thôi. Nhưng thế cũng đủ để web, forum này nọ. Thệm trí em để down torrent vẫn OK. Em vào youtube xem phim nhiều lúc vẫn được.

Em cũng đã từng dùng cái PCMCIA kết nối vào Sfone rồi, thấy còn lâu mới bằng thằng Viettel này về độ ổn định và tốc độ. Nhất là chỗ có chỗ không. Viettel thì em kết nối từ đêm hôm trước, vứt máy đấy cho chạy, sáng hôm sau dậy vẫn thấy đang kỳ cạch download (đấy là đợt vừa rồi em dùng ở Tĩnh Gia, Thanh Hóa). Nói chung làm giải pháp tình thế là được.
Bác đã thử kết nối khi di chuyển trên đường chưa ? Cái này rất phù hợp nếu cho phép những người đi lại nhiều trên xe mà vẫn connected !

Tuôi

Xe tăng
Bác đã thử kết nối khi di chuyển trên đường chưa ? Cái này rất phù hợp nếu cho phép những người đi lại nhiều trên xe mà vẫn connected !
Nếu được thì em cũng chả cần. Vừa ngồi trên xe, vừa đọc chóng mặt lắm. Em ko quen.

Google

Xe tăng
Có vẻ ra vấn đề rồi đây.:)):)):))

Hôm nay em đi tỉnh mà thị trường hôm nay biết ngay đảo chiều ... tìm hàng net gần chết.
Vào xả hàng mà không kịp ... nhưng cũng có khi lại may.
:21:

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn

Hôm nay em đi tỉnh mà thị trường hôm nay biết ngay đảo chiều ... tìm hàng net gần chết.
Bác làm quả đt nokia e series đi chứng tiện lắm. Cụ tỉ là em đang dùng chú e63 ngon, bổ, rẻ. bảng điện tử như trên pc luôn. Đi đâu làm gì cũng nắm được tình hình. Hay lắm ạ. Bb cũng đc nhưng phải cái nó ko có font tiếng việt

NewCyberCafe

Xe tải
Bác làm quả đt nokia e series đi chứng tiện lắm. Cụ tỉ là em đang dùng chú e63 ngon, bổ, rẻ. bảng điện tử như trên pc luôn. Đi đâu làm gì cũng nắm được tình hình. Hay lắm ạ. Bb cũng đc nhưng phải cái nó ko có font tiếng việt
Hoặc dùng SE X1 cũng ổn. E đang dùng, EDDG GPRS chữa cháy lúc k0 có wifi bằng chú này thấy cũng phê, cảm thấy nhanh hơn cả dial up ngày xưa; mỗi tội màn hình 800x480 nhưng bí tí ti...

Chi Chi

Xe điện
Cái này em thấy hay và tiện nhỉ?
nhất là ai hay phải đi công tác :)

duyson_bacsy

Xe buýt

Hôm rồi ngồi trên FPTS thấy có người dùng thử cái này rồi!Mình hỏi thấy nói dùng ổn lắm!Lắp sim Vietel(Thủ tục đăng ký đơn giản).
Đường truyền WIFI trên FPTS do đông người truy cập còn chậm hơn khi dùng cái này!
Đi tỉnh xa thì chưa rõ dư lào nhưng có lẽ tiện,nếu chỉ là giải pháp tình thế thì chỉ cần đăng ký gói cước D25 thôi!