[Funland] Gấp !!! Cần lắp CÁP QUANG dùng cho nhu cầu GIA ĐÌNH nên chọn loại nào NGON - BỔ - RẺ

ddson

Xe đạp
Kính thưa các cụ/mợ!
Nhà cháu đang muốn lắp đặt một đường cáp quang sử dụng cho nhu cầu gia đinh, đại loại nhu cầu thế này ạ: Nhà cháu đi làm cả ngày, nhưng về nhà là mỗi đứa ôm một thứ để online
- Cháu thì làm tý game
- Gấu thì Facebook
- F1 thì YouTube xem ca nhạc...
Nhà cháu nhờ các cụ/mợ tư véo giúp xem nên lắp loại giề cho ổn định như khi cá mập cắn cáp, gói nhiêu tiền thì đủ cho nhu cầu...
Cháu đã rót sẵn vodka ngồi hóng cao kiến của các cụ/mợ đây ợ

debin

Xe buýt
Đây roài cụ. Cụ xem bài đánh giá của em và các gói cước ở đây ạ

So sánh gói cáp quang gia đình rẻ nhất của 3 nhà mạng VNPT, Viettel, FPT

Về băng thông: các gói F2F (VNPT) & ECO (Viettel) là 12MB/s lớn hơn ME (FPT) 10MB/s. Đánh giá chung cho thấy băng thông quốc tế của VNPT vẫn vượt trội.
Về giá cả: khi lắp đặt các gói F2F (VNPT) & ECO (Viettel) khách hàng đều được miễn phí lắp đặt. Riêng FPT thu phí này 500k và chỉ giảm khi KH chấp nhận đóng trước tiền cước 3 hoặc 6 tháng. Các lựa chọn của VNPT đa dạng & mềm dẻo nhất.
Về tốc độ thi công: tại các quận nội thành cũ - FPT đã triển khai GPON một cách ấn tượng, các hộp phối đã đạt mật độ dày do đó nếu trong khu vực này thì tốc độ thi công của FPT chỉ trong khoảng 2~3 ngày vượt hẳn VNPT và Viettel do sử dụng công nghệ cũ mất rất nhiều công sức thời gian vào việc hàn nối - đặc biệt là các khu vực thành phố bắt buộc ngầm hóa. Tuy nhiên, diện phủ GPON của FPT chưa rộng, đặc biệt các khu vực phía Tây Nam và trong các phần mở rộng của thành phố sau khi sáp nhập Hà Tây.
Về phong cách bán hàng: FPT với chiến lược bán hàng linh động và khoa học hơn hẳn 2 đối thủ.
Về hỗ trợ kỹ thuật sau bán hàng: VNPT với đặc thù DNNN luôn nhận được điểm trừ; Viettel khá hơn còn FPT đối với các KH nhỏ, cá nhân cũng có rất nhiều review than phiền về giải quyết không triệt để.
Về gói cáp quang F2E (tính theo lưu lượng VNPT): Có lẽ đây là gói dịch vụ cáp quang dở nhất của VNPT bởi lẽ 20GB lưu lượng/tháng chả đủ để làm gì trong thời đại internet này. Bạn lướt báo chí, kích vào vài video, xem chút Youtube chắc chỉ vài hôm là hết bay 20GB. Sau đó sẽ phải trả tiền 25đ/MB, tuy VNPT có giới hạn trần 330k nhưng rõ ràng là dùng gói F2F, FiberEco, FiberME không hề bị giới hạn lưu lượng. Tóm lại, VNPT tung ra một dịch vụ mới lạ là tính cước theo lưu lượng nhưng đã dùng cáp quang mà lại gò bó trong 20GB/tháng thì cực kỳ khó chịu [-(.

Cụ cần cứ PM em địa chỉ / hoặc call HOTLINE 091.772.5237 - em support khảo sát năng lực cả 3 nhà mạng rồi oánh dây thép cho cụ để cụ lựa (like)
-------------------------------------------------------------------------
www.lapmanghanoi.com

Chỉnh sửa cuối:

thangktvta

Xe tăng
1 Vote cho VNPT, lắp gói F2F 12mbps giá 220k/month chạy tẹt ga đi cụ!

debin

Xe buýt
1 Vote cho VNPT, lắp gói F2F 12mbps giá 220k/month chạy tẹt ga đi cụ!
Đồng ý với cụ nếu nhà ở nơi các nhà mạng đều có hạ tầng - cá nhân em đánh giá VNPT nhỉnh hơn vì băng thông quốc tế của VNPT là vượt trội

-------------------------------------------------------------

www.lapmanghanoi.com

Sky_HP

Xe tải
Toàn thấy mấy cụ vào đây quảng cáo. Lắp Viettel cụ ạ. VNPT mà lúc bị cá mập nó cắn đứt cáp thì cứ quay mòng mòng. Còn FPT em đang dùng thì khá hơn được 1 tí. Chỉ có anh Viettel chấp cá mập cắn.
Nhưng hiện tại cáp quang khuyến mại nhiều nên tốc độ không còn được như xưa. có nhiều người dùng nên nó sẽ bị chậm lại.

TuCuong

Xe hơi
E cũng lăn tăn ko biết nên lắp của viettel hay vnpt, trc hỏi thì nó cứ bảo ko có cổng, chả hiểu thế nào

Gadongnat

Xe hơi
Kính thưa các cụ/mợ!
Nhà cháu đang muốn lắp đặt một đường cáp quang sử dụng cho nhu cầu gia đinh, đại loại nhu cầu thế này ạ: Nhà cháu đi làm cả ngày, nhưng về nhà là mỗi đứa ôm một thứ để online
- Cháu thì làm tý game
- Gấu thì Facebook
- F1 thì YouTube xem ca nhạc...
Nhà cháu nhờ các cụ/mợ tư véo giúp xem nên lắp loại giề cho ổn định như khi cá mập cắn cáp, gói nhiêu tiền thì đủ cho nhu cầu...
Cháu đã rót sẵn vodka ngồi hóng cao kiến của các cụ/mợ đây ợ
Cụ debin manh động chém gió nên bị treo tranh mấy ngày roài, cháu làm trợ lý thay cụ ấy. Địa chỉ nhà cụ lắp VNPT OK. Với nhu cầu của cụ thì gói F2F là mái thoải.
Bên cháu đang qua cụ lấy cái triện vào Hợp đồng - trưa thứ 7 này là cụ có cáp quang để xài roài ạ

dung2it

Xe hơi
Có cụ nào làm được tăng băng thông giữ nguyên giá cước được ko ạ ? hú em với nhà em chơi gói F2F của VNPT mà vẫn chưa thấy sướng

Gadongnat

Xe hơi
Có cụ nào làm được tăng băng thông giữ nguyên giá cước được ko ạ ? hú em với nhà em chơi gói F2F của VNPT mà vẫn chưa thấy sướng
Hehe, cái đó theo policy của Telco roài - mà có muốn tăng thì cụ cũng phải có IP tĩnh cơ ạ
Nếu cụ "khao khát" thì cứ PM cháu cái mã MEN cháu thử check xem tình trạng cam kết Hợp đồng của cụ ntn roài ta tính chuyện upgrade (like)

Chỉnh sửa cuối:

ddson

Xe đạp
Cụ debin manh động chém gió nên bị treo tranh mấy ngày roài, cháu làm trợ lý thay cụ ấy. Địa chỉ nhà cụ lắp VNPT OK. Với nhu cầu của cụ thì gói F2F là mái thoải.
Bên cháu đang qua cụ lấy cái triện vào Hợp đồng - trưa thứ 7 này là cụ có cáp quang để xài roài ạ
Vừa làm HĐ với mợ bên cụ rồi nhé
Đợi đến thứ 7 :)

Smart HUD

Xe máy
E muốn reset lại cái khuyến mại Cáp quang Viettel nộp 6 tháng KM 1 tháng. Ko biết có cụ nào làm đc ko ạ?

Smart HUD

Xe máy
Tức là cụ muốn thêm 1 chu kỳ nữa như đã nộp lần trước ?
Đúng r cụ. E đăng kí cái gói cáp quang Viettel hồi tháng 9/2013. Khi đó khuyến mãi nộp luôn 6 tháng thì đc tặng 1 tháng. Hết 6 tháng đó thì quay về nộp từ tháng 1. Nay e muốn vẫn dùng mạng Viettel đó và nộp 12 tháng luôn để đc hưởng 2 tháng KM. Chương trình trước nó là vậy.

Ko biết h thế nào.

Gadongnat

Xe hơi
Đúng r cụ. E đăng kí cái gói cáp quang Viettel hồi tháng 9/2013. Khi đó khuyến mãi nộp luôn 6 tháng thì đc tặng 1 tháng. Hết 6 tháng đó thì quay về nộp từ tháng 1. Nay e muốn vẫn dùng mạng Viettel đó và nộp 12 tháng luôn để đc hưởng 2 tháng KM. Chương trình trước nó là vậy.

Ko biết h thế nào.
Vâng, để cháu bẩu em nó call cụ

Hot Steel

Xe buýt
Viettel cáp quang dạo này có km j ko các cụ.
Tiện thể cụ nào mua lại hợp đồng cáp quang vnpt nhà e e bán lại( - thời gian đã dùng, phí chuyển đổi e chịu, cú với mấy chị vnpt lắm rồi.)

Hot Steel

Xe buýt
Làm sao đấy mà cú hả cụ ơi?
Em dùng đến tầm h này bắt đầu quay quay. Mạng cáp đồng thì ko load nổi( dùng 2 địa chỉ cùng vnpt).
Cụ làm bên vnpt chắc cũng rõ chất lượng dịch vụ internet của cty thế nào. Ngày trước em lắp cho cty cũng dùng ko nổi phải chuyển sang vt, fpt

thangktvta

Xe tăng
Em dùng đến tầm h này bắt đầu quay quay. Mạng cáp đồng thì ko load nổi( dùng 2 địa chỉ cùng vnpt).
Cụ làm bên vnpt chắc cũng rõ chất lượng dịch vụ internet của cty thế nào. Ngày trước em lắp cho cty cũng dùng ko nổi phải chuyển sang vt, fpt
Cụ đã thử các cách để kiểm tra, khiếu nại, đòi quyền lợi....chưa ạ? Hoặc là số cụ quá đen rồi :D, cháu lắp cho gia đình và rất nhiều người quen, sau khi bên VNPT-Hà Nội triển khai xong thì cháu đều kiểm tra + oánh giá lại, kết quả rất tốt và chưa thấy ai phàn nàn gì cả cụ ạ.
Còn đây là kết quả của nhà cháu - gói FiberHome TV1, ngay lúc đang reply này luôn - Nhà cháu ở Định Công: