[Thảo luận] Gấp !!! Các bác tài lão luyện giúp em: oto có thể cua lái vào gara này ko (sa hình)

zinzin0784

Xe tải
theo em cụ mua luôn nhà bên cạnh rồi phá tường ra đi vào ra cho tiện. vừa đc nhà rộng lạ rễ cho xe vào ra

KarinMoon

Xe tăng
quá khó luôn. Nếu xe bé thì đc chứ Terios cũng mất vài đỏ. ( chưa tính đi ra kiểu gì sao cho ko chạm vào tường)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com

TER-2008

Xe buýt
Vào dc vào dc nhưng phải rất tỉnh táo và bình tĩnh, cái này cả tuần thì em chịu tốt nhất là gửi xe

slaz8

Xe ba gác
cái này mà cổng không mở rộng được nữa thì cũng khoai đấy cụ ạh.
chỉ có cách là lùi thôi cụ ơi.

phongvvv

Xe tải
Xe nhỏ như Matiz, Morning thì được, xe như Civic, Altis là rất khó rồi. Còn to hơn như CAM thì không thể
Tốt nhất cụ nên mang xe về và thử thực tế. Vẽ trên giấy cứ nghĩ còn 40cm là thoải mái, nhưng thực tế để lùi thẳng thì còn ok chứ cua như thế không như xe máy cứ vừa xe là đi được đâu. Test trước là khả dĩ nhất, không sau làm nên không vào được rất lãng phí

Sắp đến SN 5 năm, nhiều Mem có xu hướng nhớ về kỷ niệm xưa !

hnk

Đi bộ
Em chẳng biết pót vào đâu nên đành nhờ topic này ạ vì số lượng viewer nhiều nhất.
Các bác giúp em với, e đang tính sửa cái cổng nhà để đưa em terios vào cuối tuần này. Nhưng vì kinh nghiệm lái xe của em veri veri low nên ko biết với kích thước đường ngõ và sân nhà thế này thì có ổn không. Mong các bác giúp em với. Sẽ vodka đầy đủ cho từng người ạ, (b)

Cái này kụ phải tập với 1 kụ khác xi nhan, chỉ lùi vào được thôi! Cũng tuỳ loại xe kụ à, mỗi xe có "bán kính quay vòng tối thiểu của xe" khác nhau, càng nhỏ, càng dễ vô.

Ban đầu lùi vào cố gắng bó sát phía bên phải xe (chú ý cái mồm bên phải va vào tường), càng sát càng tốt nếu không thì khi lùi vào vả ngay cái mồm bên trái vào cạnh tường bên trái của cửa ga ra. Chỉnh dần đầu xa sát với cạnh bên trái của cửa ga ra, sau đó lùi sâu vào, đến khi cái mồm hết khả năng bị vả thì hết lái sang phải là vào.
Nếu được kụ vạt bớt cái cột ở giữa đi tí (vạt tròn) dễ vào hơn!
Chúc kụ thành công! Hoàn cảnh tạo anh hùng!

Chỉnh sửa cuối:

Mazda CX9

Xe điện
Lùi dược nếu nếu giảm kính thước của xe, chúc cụ thành công mà kô cần đi bảo dưỡng.

ducmanh

Xe điện
Em chẳng biết pót vào đâu nên đành nhờ topic này ạ vì số lượng viewer nhiều nhất.
Các bác giúp em với, e đang tính sửa cái cổng nhà để đưa em terios vào cuối tuần này. Nhưng vì kinh nghiệm lái xe của em veri veri low nên ko biết với kích thước đường ngõ và sân nhà thế này thì có ổn không. Mong các bác giúp em với. Sẽ vodka đầy đủ cho từng người ạ, (b)

với e thì 1 phát ăn ngay,
Cụ vào thì cụ ôm sát bên tái cho e, bánh sau qua cột, cụ oánh hết sang trái khi gương bên phải cụ nhìn thấy cái trụ của gara thì trả thẳng lái, khi bánh sau đền trụ bên phỉa, cụ lại hết lái bên phải cho e, khi xe vuông góc rồi thì cụ trả thẳng lái là ok,
đây là bài hình chữ chi mà bây giờ ko co trong bài học,

4banhxequay

Xe điện
Cụ chủ thớt nghiên cứu phương án này nhé. Đảm bảo ra vào ngon choét ngàn phát ăn ngàn lẻ một phát.

Phương án dùng bàn kéo !

1. Cụ mua miếng tôn 10 ly, kích thước bằng cự ly méo ngoài 4 bánh xe.
2. Trên mặt gia công các điểm gờ giữ bánh theo kiểu tháo lắp nhanh thế nào tùy cụ
3. Dưới lắp bánh xe loại tốt. Bốn bánh bốn góc thì độ cân bằng tốt hơn. Ba bánh thì dễ lái hơn.
4. Khoét đường rãnh cho bánh xe của bàn kéo theo quỹ đạo chuẩn. Để trơn chu có thể đặt thép u và chèn vữa xi măng tốt.Chú ý sao cho khoảng hở giữa bàn kéo và mặt đường vừa phải.
5. Lắp cái tời quay tay cho nó nhẹ.

Như vậy cụ về, mở cổng, kéo bàn kéo ra (dễ ợt vì theo đường quỹ đạo), đánh xe lên, chốt các gờ giữ bánh, kéo bàn vào nhà, đóng cửa. Xong

Chi phí:
Tôn: 0,01m * 1,5m * 3,5m * 7850 kg/m3 * 18.000 đ/kg = 7.4 triệu đồng
Phụ kiện = 2,6 triệu đồng

Cộng 10 triệu đồng.

NHẹ nhàng, không bao h phải tốn xiền sơn xe. Sau cụ chán bán thanh lý cũng được 5 triệu đồng.

Để rẻ hơn nữa thì cụ không dùng cả tấm tôn mà chỉ dùng làm 2 vệt bánh xe, còn lại dùng sắt góc L gia cường cũng OK

Mời các cụ cho thêm ý kiến ạ

Tribute

Xe container
Cụ chủ thớt nghiên cứu phương án này nhé. Đảm bảo ra vào ngon choét ngàn phát ăn ngàn lẻ một phát.

Phương án dùng bàn kéo !

1. Cụ mua miếng tôn 10 ly, kích thước bằng cự ly méo ngoài 4 bánh xe.
2. Trên mặt gia công các điểm gờ giữ bánh theo kiểu tháo lắp nhanh thế nào tùy cụ
3. Dưới lắp bánh xe loại tốt. Bốn bánh bốn góc thì độ cân bằng tốt hơn. Ba bánh thì dễ lái hơn.
4. Khoét đường rãnh cho bánh xe của bàn kéo theo quỹ đạo chuẩn. Để trơn chu có thể đặt thép u và chèn vữa xi măng tốt.Chú ý sao cho khoảng hở giữa bàn kéo và mặt đường vừa phải.
5. Lắp cái tời quay tay cho nó nhẹ.

Như vậy cụ về, mở cổng, kéo bàn kéo ra (dễ ợt vì theo đường quỹ đạo), đánh xe lên, chốt các gờ giữ bánh, kéo bàn vào nhà, đóng cửa. Xong

Chi phí:
Tôn: 0,01m * 1,5m * 3,5m * 7850 kg/m3 * 18.000 đ/kg = 7.4 triệu đồng
Phụ kiện = 2,6 triệu đồng

Cộng 10 triệu đồng.

NHẹ nhàng, không bao h phải tốn xiền sơn xe. Sau cụ chán bán thanh lý cũng được 5 triệu đồng.

Để rẻ hơn nữa thì cụ không dùng cả tấm tôn mà chỉ dùng làm 2 vệt bánh xe, còn lại dùng sắt góc L gia cường cũng OK

Mời các cụ cho thêm ý kiến ạ
HÍc, các cụ khảo cổ mãi, cụ chủ đã đánh xe vào nhà được cách đây năm rưỡi rồi.:))

Phương án của cụ không ổn vì chiều dài con Terios cũng tầm 3,8m, trong khi cái cổng vào có 3,6m thì làm sao mà cho lên bàn trượt để ủn vào được.

gestapo04

Xe hơi
Xe cụ rộng 1.5 m - dai 3.8 m, ngõ rộng 3.4m, cửa nhà cụ rộng 3.6 thì lùi ..ít vào là chắc quá roài còn giề, chú ý mui bên phải và môg bên trái thôi cụ
Vod như đã hứa đê!

nambombom

Xe buýt
Theo em thì cụ nên tính toán thật kỹ. Vì số liệu bản vẽ của cụ không chuẩn nên em không tính chuẩn được ợ, nhưng mà theo phương án này thì em tạm tính có lẽ gần đúng thôi. Như sau:

Các con số gần đúng sẽ là:
AB = 2.100
AE = 4.300
GD = 5.000
AI = 4.700
BH = 2.700

Với những con số trên có thể nói là về mặt lý thuyết thì xe của cụ có thể chui vào được vì:
- chiều rộng xe là 1.555 < AB đến 545
- chiều dài xe là 3.800 < GD đến tận 1200
Nếu vẽ chuẩn thì nhìn trên hình vẽ cụ sẽ thấy xe ô tô của cụ lọt được vào giữa 2 đường màu tím một cách khá thoải mái. Đây là mấu chốt để trả lời cho cụ là có khả thi hay không, nếu khoảng cách 2 đường tím này mà nhỏ lại là cụ sẽ càng khó khăn.
Như vậy, khó nhất ở đây là 2 góc quay (ở cửa ra vào và ở chỗ đỗ). Điều này tùy thuộc vào bán kính vòng quay tối thiểu theo thiết kế của Terios, tức là nếu quay kịch vô-lăng mà góc quay càng lớn thì cụ xoay sở sẽ càng thuận tiện, còn nếu mà lấy được ít lái kiểu như Vitara thì căng đấy.

Cho nên em mới nói là về mặt lý thuyết thì như vậy. Thực tế sẽ còn phụ thuộc thêm một số điều kiện khác. Cụ nên đo các khoảng cách thực tế thì mới kết luận được. Trường hợp các khoảng cách cơ bản là bằng hoặc lớn hơn khoảng cách em tạm tính thì ok, nhỏ hơn là phải cẩn thận, tính toán cho kỹ và nhớ trừ hao các khoảng cách của xe với tường, cột khi di chuyển.

Đương nhiên cụ sẽ phải lùi vào, nhớ lấy sát đuôi ở góc A, rồi hết lái đến khi đầu phải của xe sát vào G. Cố gắng sau khi thoát qua cửa thì đưa xe vào vị trí giữa 2 đường tím và bám đuôi phải vào góc D. Khi lốp sau qua hết D thì lấy hết lái.

Chúc cụ thành công.

4banhxequay

Xe điện
HÍc, các cụ khảo cổ mãi, cụ chủ đã đánh xe vào nhà được cách đây năm rưỡi rồi.:))

Phương án của cụ không ổn vì chiều dài con Terios cũng tầm 3,8m, trong khi cái cổng vào có 3,6m thì làm sao mà cho lên bàn trượt để ủn vào được.
hô hô, hóa ra thớt mọc từ năm ngoái, bây h có khi cụ chủ bán xe lâu roài cũng nên.

Xe dài 3.8m, bàn kéo chỉ quãng 3.5m vì chỉ cần đặt bánh xe chứ ko cần cả xe mà. Mà có phải rê ngang đâu cụ, vẽ quỹ đạo và trượt theo mà