[Thảo luận] [Gấp] Các Bác đi Sơn La chú ý!

xetaybac

Xe tăng
Cháu xin xác nhận đến thời điểm 18h ngày 18/2 là đoạn này vẫn đang tiếp tục lở đường ạ.
hiện BCH quân sự huyện cùng với bên CA đang tiến hành tập kết máy móc và nhân sự để xử lý vụ này,chắc cũng phải 4-5 ngày nữa may ra mới thông đường vì hiện trên này vẫn đang mưa phùn và núi tiếp tục lở rất khó để tiếp cận ạ.:((

shuttle bus

Xe tăng
Cháu xin xác nhận đến thời điểm 18h ngày 18/2 là đoạn này vẫn đang tiếp tục lở đường ạ.
hiện BCH quân sự huyện cùng với bên CA đang tiến hành tập kết máy móc và nhân sự để xử lý vụ này,chắc cũng phải 4-5 ngày nữa may ra mới thông đường vì hiện trên này vẫn đang mưa phùn và núi tiếp tục lở rất khó để tiếp cận ạ.:((
Căng nhể ! Bạn em hôm qua đi Mộc Châu cũng phải đi đường Thu cúc rồi đấy ạ. Chắc giờ vẫn phải đi đường đó về thôi.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Em cũng xin xác nhận, đơn vị xử lý sự cố mới xử lý được 30m và hiện này phải dừng lại vì nguy cơ sạt lở tiếp, và có nhiều khối đá to bắt buộc phải nổ mìn mới di dời được và lên phương án nổ mìn cho lở những điểm được xác định khả năng sạt lở. Thời gian thông tuyến chưa xác định nhưng cũng phải 4-5 ngày.

Đau lòng là xác hai nạn nhận vẫn chưa mang ra được

FE:29Z-7047

Xe buýt
Bác "mải chơi" cho xin thông tin đường đi từ Sơn la về Hà Nội ngày 18/2 nhé.
Thanks.
Em vừa từ Sơn La về Hà Nội tối hôm qua 18-2. Bác cứ đi theo cung đường Hà Nội - Sơn Tây (qua cầu Trung Hà) - Thanh Sơn - Thu Cúc (theo quốc lộ 32) - Phù Yên - Bắc Yên (theo quốc lộ 37) - Mai Sơn - Sơn La (theo quốc lộ 6).
Cung này đường hơi khó đi, nhiều đèo dài và cua tay áo. Riêng đoạn từ Thu Cúc đến Phù Yên có đèo Lũng Lô cua khá nhiều, đường trơn và có sương mù

TÔN

Xe container
tình hình đường xá thế nào rồi các cụ ? ông anh em đang đi mộc châu,thấy cũng lo

bad

Xe hơi
Báo cáo các bác em vừa lên tận nơi thực địa xong.
Sáng nay các lực lượng của tỉnh vẫn đang tiếp tục xử lý các công việc để giải tỏa ách tắc.
Lúc em lên đó khoảng 10h sáng ngày hôm nay 19/02. Dự kiến khoảng 11:30 sẽ cho đánh thuốc nổ để phá ngọn đồi bên trên, nơi đang có khả năng tiếp tục sạt lở tiếp.
Lực lượng phía dưới thì vẫn đang tích cực xúc đào và tới thời điểm đó vẫn chưa tìm thấy thi thể của hai vợ chồng nạn nhân xấu số.
Với khối lượng công việc này thì mọi người đều tính toán khoảng 1 tuần đến 10 ngày mới xong toàn bộ.

Dưới đây là một số ảnh em chụp bằng iPhone. Để lên tới được vị trí em chụp đoàn của em 4 người phải đi bộ vì dưới chân dốc cách vị trí sạt lở khoảng 3-4km có lực lượng CSGT chặn không cho xe ô tô và xe máy nếu không có nhiệm vụ được lên phía trên. Rất may mắn là đi được khoảng 1km thì bọn em đã đi nhờ được 1 xe công trình (máy ủi bánh lốp). Tuy nhiên xuống tới nơi thì quấn áo máy ảnh bị bắn bẩn hàng loạt.

Chỉnh sửa cuối:

bad

Xe hơi
Update Clip
[video=youtube;NSeF1c03_is]http://www.youtube.com/watch?v=NSeF1c03_is[/video]

Chỉnh sửa cuối:

bad

Xe hơi
Trên đường về em bị dính lỗi đè vạch - Sau 10 tháng mua xe thì đây là lần bị phạt đầu tiên. :)
Biên bản ký cái xoẹt - 7 lít nôn ra cho các chú "đóng hộ"
Có cái tiết mục đóng hộ là sao các bác nhỉ? xxx yêu cầu em ký biên bản và cam đoan sẽ trả lại bằng sau khi ký biên bản và nộp phạt. Em phải bật máy ghi âm lại cho chắc. Lý do đóng hộ là: Tôi thấy anh ở xa quay lại Hòa Bình thì sẽ rất khó khăn, vì thế anh viết ra đằng sau của biên bản để tôi về báo cáo cấp trên đóng hộ anh. Chúng tôi đang làm chuyên đề chỉ bắt lỗi đè vạch, có hình ảnh nên không thể abc được.
Up cái địa điểm lên để các bác tránh nhé

Chỉnh sửa cuối:

Hắc Ín

Xe tăng
Cám ơn cụ bad nhiều nhé! mấy ngày nay em hóng ảnh hiện trường mà không thấy. Trông lở có 1 đoạn thôi nhỉ nhưng đúng thật vào xử lý cũng hơi ghê răng. Lúc này ước gì có cái máy xúc cần dài trăm mét thì tốt quá.

tailetran

Xe máy
Trên đường về em bị dính lỗi đè vạch - Sau 10 tháng mua xe thì đây là lần bị phạt đầu tiên. :)
Biên bản ký cái xoẹt - 7 lít nôn ra cho các chú "đóng hộ"
Có cái tiết mục đóng hộ là sao các bác nhỉ? xxx yêu cầu em ký biên bản và cam đoan sẽ trả lại bằng sau khi ký biên bản và nộp phạt. Em phải bật máy ghi âm lại cho chắc. Lý do đóng hộ là: Tôi thấy anh ở xa quay lại Hòa Bình thì sẽ rất khó khăn, vì thế anh viết ra đằng sau của biên bản để tôi về báo cáo cấp trên đóng hộ anh. Chúng tôi đang làm chuyên đề chỉ bắt lỗi đè vạch, có hình ảnh nên không thể abc được.
Up cái địa điểm lên để các bác tránh nhé

Cụ có cái phần mềm gì cho ip hay thế......cho em xin cái tên để em ngâm cứu...

bad

Xe hơi
@tailetran: "Nghi dinh 34" trên Appstore cụ nhé.

bad

Xe hơi
Các cụ search có dấu mới ra ạ. "Nghị định 34"

FE:29Z-7047

Xe buýt
Do đường QL6 chưa thể thông xe, em up Clip về đường chánh QL37 lên cho các bác tham khảo về tình hình đường xá, đường xóc, nhiều cua liên tục từ Phù Yên lên đến QL6 khoảng 100km đường đèo quanh co
[video=youtube;qFhaGjYKZ-M]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=qFhaGjYKZ-M[/video]

hung jamo

Xe tải
Thằng xe khách đi ẩu kinh, lấn hết sang làn ngược chiều. Nguy hiểm quáX_X

hoanglavie

Xe tải
Đến thời điểm này đã thông xe đoạn lở núi chưa các cụ nhỉ?