[Thảo luận] Gặp anh CHÍ giữa trung tâm Hà Nội!

xekeotay

Xe hơi
Sự việc xảy ra khoảng 15h chiều thứ 7, ngày 12/02/2011 trên phố Tràng Tiền! Rất tiếc trên xe em có cái X.Driven nhưng em lại không bật nên không ghi âm và ghi hình được! Em xin tường thuật lại bằng mồm vậy!

Lúc chiều em chở gấu và F1 đi theo lộ trình phố Huế-Hàng Bài-Tràng Tiền thì đến đúng cửa kem Tràng Tiền có 1 ông (phải gọi là anh CHÍ thì đúng hơn) khoảng 40, mặt mũi không lấy giề làm tử tế cho lắm, phi con Wave đỏ chạy sát bên phải xe em và ra hiệu tạt vào lề đường (đúng như kiểu mấy anh xxx vẫn thường làm). Thấy lạ em không để ý và cứ cho xe tiếp tục chạy, anh CHÍ liền phóng lên chặn đầu xe em (đúng như kịch bản trong 1 bài về anh CHÍ khác mà cụ Mod THÍCH LÀ BỤP đưa lên OF đã lâu)! Em đoán ngay gặp anh CHÍ rồi và trong đầu đã có ngay phương án xử lý (qua kinh nghiệm bài của cụ THÍCH LÀ BỤP), em phanh xe lại, xuống kính 1/2, anh CHÍ dựng xe trước đầu xe em và xuống đứng bên cửa lái làm 1 tràng..... (gấu và F1 nhà em 1 phen xanh mắt :D ). Sau đây em xin vắn tắt lại cuộc hội thoại:
CHÍ: ....sủa 1 tràng.... mà đi đứng kiểu gì thế????
Em: Kiểu gì là thế nào? (giọng em cương quyết)
CHÍ: Mày ép tao suýt chết ở dưới kia có biết không??
Em: Dưới kia là chỗ nào???
CHÍ: (Chỉ về hướng ngã tư Hàng Bài-Tràng Tiền)
Em: (Cười khẩy rồi chuyển cách xưng hô luôn) : Lúc rẽ tao xi nhan mày có nhìn thấy không, mà lúc đấy làm chọ có thằng nào bên phải tao đâu???
CHÍ:... mày cậy xe to thích ép ai thì ép à???
Em: Thế bây giờ mày muốn gì???? Định phạt hả, để tao xuống nộp phạt nhé?? (em làm động tác tháo dây an toàn)
Lúc đó gấu nhà em ngồi sau xuống kính định phân trần em quát ngồi im rồi lên lại kính sau (anh CHÍ chắc cũng nhìn thấy việc này)! Xe em dán kính nên anh CHÍ không rõ mặt, khi em hạ kính thấy khó nuốt nên cứ đứng sủa thêm mấy câu nữa! em đoán là nó cũng ngán rồi. Sau đó em ngắt dòng sủa của anh CHÍ và nói (câu này anh CHÍ nghe xong im luôn):
Em: Chúng mày đừng giở cái bài này ra với tao nhé, nhà tao ngay dốc Bác Cổ đây, mày thích thì về đấy tao giải quyết cho! Dẹp xe ra cho tao đi! (thực ra nhà em không phải ở đó :D )
CHÍ: Mày thích thì cứ đâm đi!
Rồi lại tiếp tục bài sủa.............

Em éo nói gì nữa lên kính, lùi xe lại 1 tí, đánh lái sang trái rồi đi tiếp! Nhìn qua gương thấy anh CHÍ đứng chửi thêm mấy câu rồi lên xe quay ngược lại hướng Bờ Hồ! Lúc đó có 1 cụ 4b Sedan đằng sau em, nếu là thành viên OF thì thông cảm cho động tác lùi giữa đường của em nhé, em cũng đã quan sát gương rất cẩn thận rồi!

Kinh nghiệm qua bài của cụ THÍCH LÀ BỤP, em đã éo xin lỗi liếc gì với chúng nó cả, nó chưởi mình cũng chưởi! Chỉ cần mình nói 1 câu mềm là nó lên mặt ngay!
Đã có cụ nào trong OF gặp CHÍ BỜ HỒ này chưa ạ?????

Trên đường đi gấu cứ sợ và bảo lần sau đừng thế nhỡ có oánh nhau thật thì sao, xin lỗi 1 câu là xong!! Ôi! Đúng là đàn bà, thế giới này toàn đàn bà chắc không bao giờ có chiến tranh các cụ nhể!! :))
iem đọc cái thớt của kụ dự doán đây ko phải chí chuyên nghiệp đâu .Thôi ko sao là may roài

Xaxaxa

Xe tải
Cụ chủ sử lý tình huống với anh chí rất tốt, nhưng cái đoạn quát Gấu nếu phải nhà em là có vụ trong xe rồi đấy,Gấu nhà em máu lắm...nếu gặp tình huống này Gấu nhà em xuống xe đấy.

em có cái dùi cui điện nhưng ngại quá ko biết mang theo xe ko, mang cũng dở khi gặp 141 mà ko mang cũng dở khi gặp mấy anh Chí.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng toàn bộ bài của cụ chủ cũng chưa chứng minh được ai đúng ai sai,
Nếu quả thực cụ chủ ép người ta thật thì không thể bảo họ là chí được mà là mình ép người quá đáng,
Các cụ khác cũng vậy, ở đời phải có trước có sau, đúng sai phải phân minh chứ không nên ném đá ào ào mà chả biết phân biệt gì cả,
Chán
[-X

ks.quyet

Tháo bánh

morning79

Xe tải
các cụ kinh nghiệm gặp mấy anh CHí cao nhờ :)) nhg cũng cẩn thận làm quá nó cho củ đậu vào kính thì.... ;;)

HUMMA

Xe hơi
các cụ kinh nghiệm gặp mấy anh CHí cao nhờ :)) nhg cũng cẩn thận làm quá nó cho củ đậu vào kính thì.... ;;)
Lần trước em có gặp cụ gì đi cd5 trên đường Láng. Lúc e đi qua thì thấy cụ ấy và 2 anh chí đang tranh luận. E đi được qua 1 phút thì bỗng thấy cụ đang đi trên đường láng còn 1 anh chí thì đang....vắt vẻo ôm chặt lấy 2 cái gạt nước và chửi. Cụ ấy rẽ sang Trần Duy Hưng rồi phóng nhanh, phanh kittttttt, đánh lái sang trái và phải mà anh chí vẫn bám chắc. A chí còn lại thì phóng dream phía sau, nhặt gạch...ném. Đến đoạn gần Big C thì e thấy cụ ấy dừng lại và 2 anh chí đang sấn sổ với cụ ấy.

Vanquish

Xe buýt
Xe em có cái gậy gỗ lim để trong cốp phòng thân , ko biết mang cái này có bị 141 vịn ko nhỉ

slaz8

Xe ba gác
cháu chả biết khi lâm trận có đủ bản lĩnh như cụ không. vot cụ

ChuVanLawyer

Đi bộ
em cũng bị Chí Thanh Trì định xin đểu các cụ ah. em dang đi ngon trớn thì có một thằng xe may phía sau vọt len chặn đầu xe em, nó nói em va vào vợ nó đang bụng mang dạ chửa ngã dưới kia. Em không xuống xe chỉ chỉ kéo một chút cửa kính xuống bảo nó mang ngừoi bị nạn lên đây. nó bảo em xuống nói chuyện. Em rút điện thoại ra bảo tao sẽ gọi người ra nói chuyện với mày. Nó thôi dắt xe đi luôn.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nhưng toàn bộ bài của cụ chủ cũng chưa chứng minh được ai đúng ai sai,
Nếu quả thực cụ chủ ép người ta thật thì không thể bảo họ là chí được mà là mình ép người quá đáng,
Các cụ khác cũng vậy, ở đời phải có trước có sau, đúng sai phải phân minh chứ không nên ném đá ào ào mà chả biết phân biệt gì cả,
Chán
[-X
Vấn đề đúng sai em chưa bàn đến! Vấn đề ở đây là cách xử lý tình huống trong mọi lĩnh vực của đời sống! Trong công việc cũng vậy, nếu cụ làm sai chưa gì sếp đã nổi đóa chưởi ệch *** ệch cha cụ có chịu được không! Trong trường hợp này, nếu em có ép thật, nó ăn nói nhẹ nhàng em xin lỗi và đền bù mọi thiệt hại gây ra ngay, vì thực ra nó vẫn còn phi xe đuổi theo và nhảy tưng tưng trước đầu xe em được mà! Thằng này là chí 100%! Nó đang vật vờ thấy trong xe em loáng thoáng có phụ nữ, trẻ em tưởng em không dám dây dưa nên định ăn vạ!

Cảnh sát G.T

Xe điện
chắc là cái mặt của cụ chủ thớt cũng tương đối hình sự thì nó mới sợ, chứ mặt em thì chắc nó oánh cho rùi, hihi
Đúng đấy ợ! Em lúc nào cũng lừ lừ nên thường gây mất thiện cảm cho những người mới tiếp xúc lần đầu! Đó là 1 nhược điểm mà em cố sửa mãi không được!

duth@$*&

Xe buýt
Nhẫn nhịn đứng hàng đầu các bác nhé :D

khinhvuphiduong

Xe hơi
Xã hội nhiều loại người quá các cụ nhỉ ? Cụ nào mặt gấu gấu tí cứng còn được, chứ cứ mặt hiền như em có cứng chắc chẳng thằng nào nó sợ cả :(.

frigate012

Xe buýt
Phục cụ chủ, em mà gặp trường hợp này chắc xin lỗi nó rồi quay kính lên chửi ạ.

tamguong.net

Xe hơi
Hoan hô bác chủ thớt, gặp phải tình cảnh này mình mà nhã là bị chúng nó đập chai rạch mặt ngay.

mazda6.

Xe buýt
Một lần em đi từ cầu Chương Dương xuống đến gần gầm cầu Long Biên em vẫn đi thẳng và đi rất chậm vì đoạn đó đông, bất ngờ một thằng cha đi 2B tạt vèo một cái từ bên trái cắt qua mặt em xang bên phải để rẽ em đạp phanh gấp nhưng nó vẫn dính vào xe và ngã lăn quay. Em vừa xuống xe định đỡ nó dậy thì nó mồm đã Chửi tùm lum cái câu mà em không bao giờ và mãi mãi chấp nhận được dù em chết ngay hay vào tù đó là chửi mẹ em. Em không hiểu sao em dị ứng với cái câu ấy thế, vậy là thôi hết phim với em thôi các cụ đừng hỏi thêm. em chỉ biết khi em dừng tay thì mặt mũi nó tai hại hơn gấp 10 lần khi nó ngã, mấy thằng xe ôm gầm cầu lao ra định hội hè em mở cốp phát cả lũ không còn thằng nào đứng gần.
Em nói thật ở đời mình cứ sống cho đúng, không kiêu căng nhưng không phải sợ ai hết, nể nhau là quý lắm rồi. Em ra đường em không bao giờ nhún mấy loại chí kiểu đó, thách em như thách cụ chủ thì chỉ có dại em lu cho bằng luôn.[/QUOT
E]

Cụ chú ý cái dòng em bôi đen nhé!!! Em cũng đề nghị cụ... Đừng bao giờ để phải đứng gần........ 141 nhé!!!:D