[Cần bán] Gạo Ngon nhất thế giớ ST24, ST25

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
175.000 VNĐ

SPL

Xe container
Thì đúng vậy mà cụ. Giống gạo ai trồng chẳng đc, ai bán chẳng được. Chỉ là mỗi đơn vị họ làm thương hiệu khác nhau cho loại gạo này thôi. Mình ăn, quan trọng là chuẩn đúng gạo ST25 là được.
Còn nếu cụ chủ mà nói, loại ST25 của ông Hồ Quang Trí mà cụ ý bán mới là ngon nhất, các loại ST25 khác ko ngon bằng, thì thôi e xin ko tranh cãi vì đúng như vậy thì cụ ý bán đắt là đúng rồi :))
Chuẩn rồi cụ, có ông mua hàng chục loại ST25 khác nhau về ăn và cuối cùng đánh giá 99% là lởm với không ngon cho lắm, chốt lại được mỗi 1 thương hiệu. Cũng như em bán heo giống thương hiệu Heo Còi chẳng hạn, em đăng ký bản quyền thương hiệu này, người ta mua về nuôi thành heo thịt, do cách nuôi khác nhau nên mỗi nhà ra một kiểu, thành ra đăng ký thương hiệu khác nhau như Thành Heo còi, Lan Heo còi…chẳng hạn, họ gắn tên họ vào chữ Heo còi. Nhưng túm lại chả biết ai là nhất, ai cũng vỗ ngực là nhất, à mà mỗi đợt nuôi nó khác nhau, nay nhất mai nhì, khó đánh giá là đồng nhất được, nhất là cũng đều thu mua của nông dân cả

tunni

Xe tải
Chuẩn rồi cụ, có ông mua hàng chục loại ST25 khác nhau về ăn và cuối cùng đánh giá 99% là lởm với không ngon cho lắm, chốt lại được mỗi 1 thương hiệu. Cũng như em bán heo giống thương hiệu Heo Còi chẳng hạn, em đăng ký bản quyền thương hiệu này, người ta mua về nuôi thành heo thịt, do cách nuôi khác nhau nên mỗi nhà ra một kiểu, thành ra đăng ký thương hiệu khác nhau như Thành Heo còi, Lan Heo còi…chẳng hạn, họ gắn tên họ vào chữ Heo còi. Nhưng túm lại chả biết ai là nhất, ai cũng vỗ ngực là nhất, à mà mỗi đợt nuôi nó khác nhau, nay nhất mai nhì, khó đánh giá là đồng nhất được, nhất là cũng đều thu mua của nông dân cả
Thôi e cứ coi như hàng mà cụ chủ bán là loại ngon nhất đi. Thì em chỉ buồn cười 1 cái là các túi cụ ấy bán, nó ko khác j hàng ngoài chợ quê em bán. Không biết của cụ chủ có tem mác mã vạch chứng mình chính hãng Hồ Quang Trí ko nhỉ? Nếu có e mua thử 5kg e về ăn so sánh với bên A An :)

Linh Danh Thue

Xe tải
Chắc mod đang bận ăn cơm :D. Cá nhân em ăn gạo ST25 này xong thấy hạt trắng đẹp nhưng vị thì nhạt nhạt. Em quen ăn gạo Nam Định quê em thấy rẻ mà ngon hơn :D
Tuỳ sở thích và thói quen cụ ạ, e biết có người có điều kiện nhưng ngta chỉ thích và quen ăn gạo Khang dân thôi ấy :)) gạo dẻo là ngán ko ăn đc ấy hihi

SPL

Xe container
Thôi e cứ coi như hàng mà cụ chủ bán là loại ngon nhất đi. Thì em chỉ buồn cười 1 cái là các túi cụ ấy bán, nó ko khác j hàng ngoài chợ quê em bán. Không biết của cụ chủ có tem mác mã vạch chứng mình chính hãng Hồ Quang Trí ko nhỉ? Nếu có e mua thử 5kg e về ăn so sánh với bên A An :)
Chắc Hồ Quang Chí cụ ợ :)) Sáng em vừa làm 20kg Tám Thái hết 340k cho nó nhanh :D

Phongcach

Xe tải
Cụ vòng vo bỏ mịa. Thế tóm lại cái doanh nghiệp Hồ Quang Trí của cụ có độc quyền bán loại gạo này ko? Nếu độc quyền thì đúng như cụ nói, là các đơn vị khác bán hàng đểu hết. Còn ko phải ấy thì cụ bán đắt bỏ mịa ra. Ông HQT của cụ chỉ bảo hộ cái thương hiệu" Gạo ngon nhất thế giới" thôi, chứ còn gạo ST25 thì ai bán chẳng đc. Bọn e người ăn thì quan trọng mua đúng gạo ST25 là được, thương hiệu nào bán chẳng được.
Còn cái túi cụ bán thì khác j hàng chợ, cơ tem mác mã vạch chứng minh chính hãng HQT ko :))
Tóm lại là đắt hơn cả hàng công ty lớn phân phối.
có khi cụ ăn gạo quê em lại cứ nghĩ mình ăn ST25 ý chứ cụ nhỉ?

jo26

Xe tải
Lần trước em mua gạo Séng cù của 1 cụ trên OF , lần đầu mua ít thì đúng , lần sau đặt luôn cho mấy nhà thì đưa gạo vớ vẩn đến
Gọi thì hứa sẽ đổi rồi mất hút luôn . Em đưa thông tin nhà em để các cụ biết
Xin lỗi nếu Cụ chủ không phải người như thế

tunni

Xe tải
có khi cụ ăn gạo quê em lại cứ nghĩ mình ăn ST25 ý chứ cụ nhỉ?
Dạ vâng. E chẳng biết e ăn có đúng gạo quê cụ ko, có khi lại gạo Châu Phi ấy cụ.
Nhưng đc cái em mua bên A An nó tập đoàn lớn, có bảo hành, freeship tận cửa.
Chứ cái túi gạo của cụ, cụ có cam kết chuẩn HQT lên thủ tướng em cũng xin chạy ko dám mua. Em ra chợ quê em, e mua cho nó nhanh, đc cái túi y sỳ của cụ :))))

phuongmit

Xe cút kít
Lần trước em mua gạo Séng cù của 1 cụ trên OF , lần đầu mua ít thì đúng , lần sau đặt luôn cho mấy nhà thì đưa gạo vớ vẩn đến
Gọi thì hứa sẽ đổi rồi mất hút luôn . Em đưa thông tin nhà em để các cụ biết
Xin lỗi nếu Cụ chủ không phải người như thế
Thằng cụ nào mà láo thế cụ, đủ bằng chứng thì cụ cho nó lên sóng để ae ném gạo vào mặt nó :))

Phongcach

Xe tải
Dạ vâng. E chẳng biết e ăn có đúng gạo quê cụ ko, có khi lại gạo Châu Phi ấy cụ.
Nhưng đc cái em mua bên A An nó tập đoàn lớn, có bảo hành, freeship tận cửa.
Chứ cái túi gạo của cụ, cụ có cam kết chuẩn HQT lên thủ tướng em cũng xin chạy ko dám mua. Em ra chợ quê em, e mua cho nó nhanh, đc cái túi y sỳ của cụ :))))
dạ, e có bắt cụ mua gạo nhà em đâu

tunni

Xe tải
Chắc Hồ Quang Chí cụ ợ :)) Sáng em vừa làm 20kg Tám Thái hết 340k cho nó nhanh :D
Vâng cụ ạ. Gạo giờ thượng vàng hạ cám, đủ loại fake các kiểu. Nên e cứ mua mấy bọn phân phối to to cho nó chuẩn thôi, chứ ăn cũng hạn chế ăn cơm cụ ạ, nhiều tinh bột cũng ko tốt :)

• Vodka
Reactions: SPL
Nhà em hôm trước xách về cả 24 và 25. Nói thật, với em thì không ngon bằng Hải Hậu

Trạng thái
Thớt đang đóng