[Funland] Gần tết rồi mà nhà cháu bị quản lý xây dựng bắt phá nhà

Chĩm111

Xe điện
Tại cụ làm cái tường rào kiên cố quá thôi, đỡ được hẳn 3m mái bê tông. Hội kia GATO không bắt cụ phá tường rào được nên quay sang bắt cụ đập cái mái ý mà =)) =)) =))

Quê đấy ở đâu thế cụ? Em hỏi để còn tránh. Nhỡ đi vào cán phải con vịt làng lại bảo đấy là con vịt tổ thì bán cả nhà đi mà đền.

Em thật, cụ lắm chuyện bỏ mịa ra ý. Mở thớt định tạo sóng thì nói mịa nó ra cho nhanh. Đằng này giả vờ hỏi khoan cắt bê tông mà lại không nói ở chỗ nào. Del ai biết đâu mà chỉ.

Kiếm cái máy cắt tàu về cắt cho nhanh, xong lại gọn cái mái, còn được một khoảng làm cái hiên đẹp đẹp. Để khoan cắt bê tông vào rồi thì lại nham nham nhở nhở mà khéo lại động cả cốt sắt sàn trong nhà thì gay.

À, mời cụ ly vang.
Cụ đọc vị nhanh, em cũng có niềm tin như cụ! :-bd

thngaylangthang

Xe ngựa
Kệ đê, thịt chó phải có mắm tôm, mèo thì phải có rau má

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chán chả buồn nói. Cứ tưởng khôn té ra cũng....

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu có xây cái nhà. Đất tại nông thôn thuộc khu đấu giá. Có quy định khoảng lùi xây dựng 3m.

Khi xây nhà cháu đã lùi theo đúng quy định. Nhưng khi xây tường bao quanh bên ngoài nhà thì có ghép sắt đổ bê tông phần mái nối tường bao quanh với nhà.

Giờ quản lý xây dựng nói xem vi phạm khoảng lùi xây dựng. Bắt em đập bỏ phần bê tông trong tuần này. Mà giờ thì gần tết rồi. E có xin ra tết thì phá dỡ nhưng họ ko nghe. Đưa phong bì họ cũng nhất định ko lấy.

gần tết rồi các cụ có biết chỗ nào cắt đục bê tông còn làm việc ko giúp cháu.
Khoan cắt bê tông em không có, nhưng công trường em vừa nghỉ, có mấy con máy xúc đang nằm chơi, để em điều 1 con đến giúp cụ, chịn phát là xong.

tungna414

Xe tăng
Một ông thớt khôn vặt xin tư vấn cách làm sai luật, vậy mà cũng nhiều cụ ngồi xổm trên luật, đưa cái ích kỷ khuyên toàn trò bẩn bựa.

Rồi ở những thớt khác lại đi chửi quy hoạch, chửi ý thức dân như 3c. Vãi lái thật!