[Funland] gần tết nhờ các cụ tư vấn bộ karaoke

ATTILA

Xe điện
Chào bác bác đến chỗ em em tư vấn ạ, không bác alo em em tư vấn thêm cho, hàng giống nhau mà bác cùng 1 nhà phân phối bác ạ,
Cái nhà cụ này hay nhỉ? sao cứ phải tư vấn ? Mình cũng tìm hiểu chán rồi mới nói thế, nếu cụ có thì chốt 1 câu hàng chuẩn để nhiều cụ khác cùng đến khuân về hò hét, em mua đồ ít khi nhờ sale tư vấn.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho em hỏi iphone bác mua xuất xứ ở đâu ạ , tivi bác xem xuất xứ ở đâu ạ, như SamSung kia ,dõ dàng luôn nó đặt địa chỉ tại Việt nam đó ai bảo sao hả bác
Chú tuổi nhỏ lên khiêm tốn !...
Mấy chỗ cây đa cây đề về Audio như Thanh Tùng, Hoàng Hải, Hải Tầu, Dũng Xuyên, Điệp KTV... cũng là chỗ giao lưu hàng chục năm nay !...
Thế sao chú không đăng mi.ạ nó lên trang web cho rõ ràng là Bose301 chỗ chú bán là hàng TQ, sao cứ lập lờ !???
Anh nói dài và rõ hơn cho mọi người mới biết này :
Loa Bose301 chỉ có ở Mixico nhé, còn ở nơi khác là lởm 100%. Mà đã là hàng xịn éo bao giờ có giá 6 triệu !
Kinh doanh muốn lâu bền nó phải lấy đạo đức, chữ tín làm trọng. Định lấy tem nhãn đểu lừa gà à ???
Mới phọt phẹt đã tính kế lường gạt thì nên đi chết sớm! Anh nóng mắt lên cái cửa hàng HD của chú chỉ có nước đóng cửa !!!

hdnamkhanh88

Xe đạp
Website
hdnamkhanh.com
Mấy chỗ cây đa cây đề về Audio như Thanh Tùng, Hoàng Hải, Hải Tầu, Dũng Xuyên, Điệp KTV... cũng là chỗ giao lưu hàng chục năm nay !...
Thế sao chú không đăng mi.ạ nó lên trang web cho rõ ràng là Bose301 chỗ chú bán là hàng TQ, sao cứ lập lờ !???
Loa Bose301 chỉ có ở Mixico nhé, còn ở nơi khác là lởm 100%. Mà đã là hàng xịn éo bao giờ có giá 6 triệu !
Kinh doanh muốn lâu bền nó phải lấy đạo đức, chữ tín làm trọng. Định lấy tem nhãn đểu lừa gà à ???
Mới phọt phẹt đã tính kế lường gạt thì nên đi chết sớm! Anh nóng mắt lên cái cửa hàng HD của chú chỉ có nước đóng cửa !!!
Vâng cái đó thì em biết , đây là những gì biết em nói thôi chứ em có nói gì sai đâu , mọi thứ bây giờ đều sản xuất TQ hết mà anh, còn hàng xách tay từ MEXICO về thì lại khác

Nguyenmanhdung

Xe tải
Đồ bây giờ giả quá nhiều nên khó chọn . Có tiền chưa chắc mua được đồ xịn .

hienhp

Xe tải
Vâng cái đó thì em biết , đây là những gì biết em nói thôi chứ em có nói gì sai đâu , mọi thứ bây giờ đều sản xuất TQ hết mà anh, còn hàng xách tay từ MEXICO về thì lại khác
Bose 301 V hàng xịn vẫn là Mexico cụ ơi và không có giá 6 tr đâu (trừ hàng cũ).

hdtm32

Xe hơi
Đọc xong mà em hoang mang không biết chọn thế nào

morning1983

Xe hơi
Đọc bài của các cụ xong em thqays hoang mqng quá. Em nghe n8is bose 301 seri5 có mới của nguyễn vĩnh hoàng nhập từ mỹ mà. Ko biết có đúng ko,

rua

Xe hơi
Đọc bài của các cụ xong em thqays hoang mqng quá. Em nghe n8is bose 301 seri5 có mới của nguyễn vĩnh hoàng nhập từ mỹ mà. Ko biết có đúng ko,
em chẳng biết mới thế nào nhưng em có bài toán thế này đối với dòng 301 seri ii ,iii,iv chẳng có kon nào còn đẹp
'hàng cũ còn đẹp" có giá dưới 6t " cả :) '. Ngay cả con nhiều tất là seri iii nếu vỏ vàng chắc được hai đôi seri v . nói đến hàng mới các cụ thử tính xem phí ship từ mỹ về " thấy bảo ship từ mỹ về " + thuế " hàng chính ngạch mà " đã là hàng điện tử sẽ phải chịu phí nhập khẩu cao . cộng thêm vào đó là chiết khấu cho các cửa hàng. vậy nếu hịn thật giá trị tực tế bên mẽo là bao nhiêu ? đơn giản hơn nữa nếu các cụ mua đúng hàng hịn bose các đời ở những nơi uy tín nếu dùng còn nguyên sau một thời gian em dám chắc mang ra cửa hàng cũ ít thì trừ 10% nhiều lắm thì 25% . còn nếu mang về nhà rồi không thích mang trả lại ngay nhiều cũng chỉ dám từ từ 5-10% . còn các bác mua hàng mới cúng nếu đưa ra thợ em dám chắc mua 6t ít có thợ dám mua lại với giá 3t " ý kiến riêng em nhé " em không mua không bán có gì các cụ cứ tham khải xem lời em nói có đúng hay sai :) em xin chịu gạch đá ạ .

Sky_HP

Xe tải
Đợt này nghỉ tết dài ngày cũng không có dự định đi chơi đâu nên em định sắm bộ karaoke để gom ít dép nhà hàng xóm. Dạo này thị trường karaoke bát nháo quá chẳng biết đâu mà lần nên em dự định mua một đôi bose 301 seri 5 tại nguyễn kim đang bán 8tr9 với amply jarguar 203xg hoặc 203 iii. Em nhờ các cụ tư vấn cho em xem nếu ghép bộ như thế có hay ko ạ. Mà ko biết amply jarguar của sóng nhạc phân phối không biết có phải hàng xịn ko nữa. Em cảm ơn các cụ
amply jarguar do sóng nhạc phân phối là xịn đấy cụ

red_thanhhoa

Xe hơi
Nếu cụ dùng bose 301 v thì phải có loa sub mới hay được.
Bác mua bose ở Nguyễn Kim thì phải hỏi kĩ một chút; nghe nói cũng có một vài vụ lùm sùm quanh cặp bose này.

ATTILA

Xe điện
Bose thì loa bass nhỏ mà công suất yếu nên cần sub, nếu ko cụ làm đôi JBL KS308 thì khỏi cần sub vì cơ bản loa đời mới công suất cao hơn chưa kể đường kính loa bass lớn hơn, sâu hơn. Amply thì cụ dùng mấy cái dòng D của sóng nhạc đi vì em hỏi 1 vài nơi thì thấy bẩu chất âm tốt hơn và tính năng karaoke cao cấp hơn. Thực tế em đang dùng thấy ko có gì để chê vì quyết định đầu tư hợp lý rồi. Nếu Bose với sub ( cũ ) rẻ thì cũng tầm 12 củ trong khi em lấy đôi JBL là 11,5t chỗ cửa hàng gì đó nho nhỏ chuyên bán buôn loa ở Thịnh Yên - Chợ Trời, tiện thể làm luôn 1 cái mic shupu ở chỗ đó về test xem sao nhé, dưới 300k chẳng đến nỗi nào, thậm chí hay là khác.
Cụ lên Pico mà thử từng đôi một xem sao, ở đó có đủ 2 dòng loa đó và amply nữa đấy.

Chỉnh sửa cuối:

red_thanhhoa

Xe hơi
Một phương án nữa: cụ dùng amply boson 1100i đánh với cặp jbl rm 10ii là ngon, không cần loa sub

Panther

Xe máy
hóng chực các cụ tí

girlo7

Xe hơi
Vâng hôm trước em ra nghe thử bose ghép với jargua 600 thấy cũng hơi yếu thật nên định chuyển sang jbl hoặc bmb các cụ thấy dòng nào hay hơn
Bose thì loa bass nhỏ mà công suất yếu nên cần sub, nếu ko cụ làm đôi JBL KS308 thì khỏi cần sub vì cơ bản loa đời mới công suất cao hơn chưa kể đường kính loa bass lớn hơn, sâu hơn. Amply thì cụ dùng mấy cái dòng D của sóng nhạc đi vì em hỏi 1 vài nơi thì thấy bẩu chất âm tốt hơn và tính năng karaoke cao cấp hơn. Thực tế em đang dùng thấy ko có gì để chê vì quyết định đầu tư hợp lý rồi. Nếu Bose với sub ( cũ ) rẻ thì cũng tầm 12 củ trong khi em lấy đôi JBL là 11,5t chỗ cửa hàng gì đó nho nhỏ chuyên bán buôn loa ở Thịnh Yên - Chợ Trời, tiện thể làm luôn 1 cái mic shupu ở chỗ đó về test xem sao nhé, dưới 300k chẳng đến nỗi nào, thậm chí hay là khác.
Cụ lên Pico mà thử từng đôi một xem sao, ở đó có đủ 2 dòng loa đó và amply nữa đấy.

Sky_HP

Xe tải
Vâng hôm trước em ra nghe thử bose ghép với jargua 600 thấy cũng hơi yếu thật nên định chuyển sang jbl hoặc bmb các cụ thấy dòng nào hay hơn
JBL tiếng to hơn Bose V301. Tuy nhiên tiếng không ấm bằng Bose. tiếng của JBL lạnh và chép nhiều hơn.

thinhpcr

Xe máy
e k biết lắm nhưng tết nhất a e tụ tập rồi hát kara thì vui lắm ạ! chúc cụ sớm sắm đc bộ dàn ưng ý

girlo7

Xe hơi