[Funland] Gan nhiễm mỡ.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bị gan nhiễm mỡ, mức trung bình thui. Cụ mợ nào chạy với e ko :D

Hơn nửa năm chạy bộ và ăn kiêng, tỉ lệ gan nhiễm mỡ của bà Trần giảm từ 60% xuống 1%, đủ điều kiện ghép gan cho con trai.

View attachment 4730906

Đàn ông 90% nhiễm mỡ gan. Bình thường thôi cụ. Máu nhiễm mỡ lo hơn chút

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu lắm Hồng nói gì... Nay nhậu à? ;))
Em bảo là ngồi nhậu với mọi người có lần nào nhấc cốc bia lên mà k đẫy mồm cốc đấy đâu :D
Nay em chưa được giọt bia nào. Mọi người set kèo thì em làm ngụm chứ ham hố gì ;))

slaz8

Xe ba gác

Hơn nửa năm chạy bộ và ăn kiêng, tỉ lệ gan nhiễm mỡ của bà Trần giảm từ 60% xuống 1%, đủ điều kiện ghép gan cho con trai.

View attachment 4730906

ngoài việc ăn kiêng, cccm nên dùng 1 sô bài thuốc đơn giản như đun quả bưởi xanh uống thay nước, hoặc chạy như người đàn bà trong bài

MAGIC LIFE

Xe buýt
Hơn tháng nay, em hôm nào bận thì tập zumba 1 tiếng. Có thời gian sẽ đạp xe hoặc chạy thêm khoảng 30-40p hoặc tập bụng tay chân.
Em đã tăng được hơn cân và cảm giác người rất khoẻ mạnh. Tập càng mệt, ra mồ hôi càng nhiều càng thích :D
Mục tiêu em muốn tăng thêm 2 cân nữa 🥰
Mô tập phòng tập nào đó. Để e phi em tổ ong đến xem . ;))

Atmosphere

Xe tải
Ông pv chắc trong hội runner nên pr chạy gớm. E cũng gan nhiễm mỡ nhưng tập gym, cardio, bơi, ăn uống giữ gìn hơn chút. Bia rượu tuần vẫn 2 buổi. Giờ khám kq bình thường, gan hết nhiễm mỡ.

Joker Tiger

Xe tăng

Ông nào nhậu nhiều mà chả thế. Nhiều hôm nhậu về xét nghiệm kết quả là “trong cồn nhiễm máu” :))

ceconam

Xe điện
Hơn tháng nay, em hôm nào bận thì tập zumba 1 tiếng. Có thời gian sẽ đạp xe hoặc chạy thêm khoảng 30-40p hoặc tập bụng tay chân.
Em đã tăng được hơn cân và cảm giác người rất khoẻ mạnh. Tập càng mệt, ra mồ hôi càng nhiều càng thích :D
Tập nhiều thế mà vẫn có tine uống bia, cafe

L.C.D

Xe container
Mợ đưa ra cái mục tiêu ngược hẳn với mục tiêu của đa số chị em trung niên (trong đó có em) là ko nhân văn tẹo nào :((
Sao mọi ng dễ giảm cân thế mà em thì ngược lại nhể

GloryJack

Xe container
Em bảo là ngồi nhậu với mọi người có lần nào nhấc cốc bia lên mà k đẫy mồm cốc đấy đâu :D
Nay em chưa được giọt bia nào. Mọi người set kèo thì em làm ngụm chứ ham hố gì ;))
Ai bảo ham hố, chỉ bảo bia bọt nó tăng cân thôi! ;))

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Mợ đưa ra cái mục tiêu ngược hẳn với mục tiêu của đa số chị em trung niên (trong đó có em) là ko nhân văn tẹo nào :((
Em đi tập để tăng cân, em gái em đi tập để giảm cân. Em khó tăng cân lắm. Đi tập ăn khoẻ mới lên cân đây. Ở nhà bữa nào em cũng ăn 3 4 bát, ăn cả phần cơm của em gái mới lên hơn 1 cân :((

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Mợ tập ăn ít dần, dạ dày co lại là nhu cầu ăn giảm xuống sẽ giảm dần đấy mợ ạ. Trước em ăn ít, dạ dày co lại, em rất ít có cảm giác đói, đói mấy cũng chỉ ăn lưng bát là đã bắt đầu thấy no, nên rất khó tăng cân.
Bây giờ, em tập ăn nhiều dần, dạ dày giãn ra, tăng cân luôn, nhưng tăng vẫn ít quá :(

L.C.D

Xe container
Mợ tập ăn ít dần, dạ dày co lại là nhu cầu ăn giảm xuống sẽ giảm dần đấy mợ ạ. Trước em ăn ít, dạ dày co lại, em rất ít có cảm giác đói, đói mấy cũng chỉ ăn lưng bát là đã bắt đầu thấy no, nên rất khó tăng cân.
Bây giờ, em tập ăn nhiều dần, dạ dày giãn ra, tăng cân luôn, nhưng tăng vẫn ít quá :(
Em cũng có thời gian dài ăn ít, chủ yếu là ăn rau, trái cây. Cân nặng chỉ loanh quanh 56-57kg là đẹp, nhưng sau đó em bị thiếu máu (chắc do ăn ít đạm). Giờ bị lôi kéo ăn vặt rồi ăn nhậu nhiều, em tăng lên 62kg, nhìn tổng thể thì ko quá béo vì em cao, nhưng nói chung là em muốn giảm xuống dưới 60kg cho người nhẹ nhõm..

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có thời gian dài ăn ít, chủ yếu là ăn rau, trái cây. Cân nặng chỉ loanh quanh 56-57kg là đẹp, nhưng sau đó em bị thiếu máu (chắc do ăn ít đạm). Giờ bị lôi kéo ăn vặt rồi ăn nhậu nhiều, em tăng lên 62kg, nhìn tổng thể thì ko quá béo vì em cao, nhưng nói chung là em muốn giảm xuống dưới 60kg cho người nhẹ nhõm..
Người cao thích thế. Em nấm lùn em mà 56 57kg là lăn luôn ấy. Em cố lên 47 cân thôi :D