Gắn điện thoại cho xe Mercedess

C200K

Xe máy
Không gắn được cụ để lại cho em đi
Em thấy công cuộc gắn có vẻ khó khăn quá vì xe em không hỗ trợ, muốn gắn phải thêm bao nhiêu thứ nữa. mà gắn vào rồi sử dụng cũng bất tiện, vì ít khi e đi xe 1 mình, chả nhẽ nghe điện thoại mà cho cả xe cùng nghe, nhất là trường hợp đi với vợ 2, ngồi cùng vợ 3 mà vợ cả gọi nói chuyện oang oang thì chết...

Đấy, em cũng nói y như thế khi có ông anh đi cùng. Nghe xong ông ấy làm luôn câu: "thôi thế để tao dùng, đi đâu ai hỏi nói điện thoại theo xe của thằng em nó cho, nhân tiện quảng cáo luôn cho xe của chú!"

Công cuộc gắn điện thoại theo xe của em có kết cục "có hậu" như vậy đấy bác ạ!

thanhha0289

Xe máy
Bẩm các cụ!
Em vừa được chú em tặng cho chiếc điện thoại Nokia 6310i có logo Mercedess nói là điện thoại theo xe. Xe em cũng có nút nhận/tắt điện thoại trên vô lăng. Các cụ chỉ giáo giúp xe C200K của em có gắn được không và cách gắn thế nào để dùng được ạ?
E chạy C230, đã kết nối thử bằng nokia 3230 ăn ngay, nhưng em cũng không dùng bởi nó rất bất tiện và nhiều nhiêu khê lắm...Lời khuyên chân thành là, bác không nên cầu kỳ, vừa đau đầu vừa tốn kém tiền bạc, nếu như Bác phải độ thêm. Nếu muốn thì hãy dừng xe mà nói chuyện, như vậy mới thực sự là an toàn. Cũng nhắc Bác rằng, 6310i chỉ vài trăm ngàn cũng có cái mới tinh luôn và đầy đủ Logo. Các nhà sản xuất luôn làm mới mình với những tiện nghi trên sản phẩm nhằm thu hút khách hàng, điều đó thật tốt không phủ nhận, đặc biệt là Mer, nhưng không phải là cái nào cũng cần thiết nhất là thị trường Việt nam.

Chỉnh sửa cuối:

bimbim1976

Xe điện
Có cụ nào nối thành công BT của Iphone4 với xe C2008 (W204) chưa nhỉ? Hôm nay em mượn được cả 2 thứ đó mà chẳng pair đươc với nhau mới chán chứ. BT của xe thấy IP4 rồi, nhập PIN ở cả 2 bên như hướng dẫn mà nó ứ nhận (em nhập 3 chữ số, 2 chữ số đều không nhận). Bác nào có kinh nghiệm về vụ kết nối này share cho nhà em với. Xin cảm ơn các cụ.
Đúng là phải nhập 4 số thì mới dùng được,nhưng mà cụ muốn nói chuyện riêng tư trên xe thì cụ chỉ đi 1 mình thôi,chứ đi cả nhà lúc đấy bồ bịch đt đến quen ai alo thì phiền lắm cụ ơi,e là cứ tắt hết bờ nu tút hết cả

one2fi

Xe tải
Đúng là phải nhập 4 số thì mới dùng được,nhưng mà cụ muốn nói chuyện riêng tư trên xe thì cụ chỉ đi 1 mình thôi,chứ đi cả nhà lúc đấy bồ bịch đt đến quen ai alo thì phiền lắm cụ ơi,e là cứ tắt hết bờ nu tút hết cả
Nếu dùng IP4hay 3gs thì có nút sử dụng lưaj chọn trả lời của Loa ip, nghe binhh thường bằng điện thoại ip và loa của xe. Bác yên tâm dùng để an toàn khi lái xe. Còn nếu vợ 3,4... gọi thì dùng nghe ở máy đt bình thường.
Chúc vui.

taothao70

Xe hơi
Cảm ơn cụ, nhà em nối được rồi nhưng chỉ nghịch chơi được chút thôi chứ em cũng chả dùng, âm thanh nghe qua loa của xe thì chán chết với lại cũng bất tiện khi sử dụng.