[Funland] Gần 1000 người dân VN đăng ký xin được về nước

fanmu12345

Xe điện
Vụ ấy như nào rồi bác nhỉ?
Hình như bà Bình nhận lại đủ tiền rồi, giờ là việc giữa Bank và cậu Phó kia, đúng không ạ?
Bà Bình nhận đủ tiền rồi.

1 số NV của Bank bị tù vì tội thiếu tinh thần trách nhiệm, làm sai quy trình

Bank đang truy thằng Hưng

vieteuro

Xe container
Vé máy bay từ nhật về đâu loanh quoanh 6 70 củ
Từ mỹ về chắc đắt hơn

Anhduc73

Xe buýt
Có lẽ chủ yếu là công dân VN (trong đó có nhiều người thuộc diện "hồng phúc dân tộc", giai tầng "tinh hoa"...) muốn trở về nhà/quê hương tránh dịch Covid19 chăng...?!;)
Không biết có bao nhiêu người thuộc diện Việt kiều,song tịch nhỉ?:-?
Cụ nói quas đúng! Việt kiều không về, chỉ có du hs là chính. Ai đó đừng vơ đũa cả nắm nhé.

Loitran

Xe tăng
Chuyện người công dân VN ở nước ngoài muốn về nước là quyền của họ, tại sao phải miệt thị? Nếu chứng minh được họ không đóng góp hoặc không thực hiện nghĩa vụ công dân thì hãy nói, chắc gì những người to mồm chửi rủa họ đã có đóng góp hơn hoặc thực hiện tốt hơn họ? Nếu họ vi phạm pháp luật thì đã có cơ quan nhà nước xử lý, còn nếu họ còn quyền công dân thì phải được đối xử bình đẳng. Họ có quyền về VN, được hưởng những chính sách dành cho công dân kể cả chi từ ngân sách đóng bằng thuế khi họ phải cách ly hoặc phải chữa trị. Mọi người có gia đình ko? Có người thân, có quê quán không? Nghĩ về bản thân mình rồi hãy rủa người khác.
Nếu công dân VN ở nước ngoài muốn về thì theo và chấp hành đúng chính sách và quy định hiện hành của chính phủ trong phòng chống dịch, trả chi phí vé máy bay và các chi phí đi lại như bình thường (đắt rẻ do thị trường), hưởng những gì công dân được hưởng, làm đúng nghĩa vụ công dân theo quy định pháp luật v.v. Như vậy là đúng hay sai???
Chỉ có những kẻ đầu óc hẹp hòi, ích kỷ mới nghĩ ra được những lời nói nhằm ngay vào người Dân Việt, về hay ở chả liên quan gì đến họ, CP họ cần biết phải làm sao cho phù hợp dù sao họ cũng là con dân đất Việt

poiuy

Xe ba gác
DHS bên Mỹ bây giờ cũng kết thúc năm học sớm, thế nên họ chẳng có lý do gì mà ở lại cho đến tận năm học sau trong khi ở lại là ngồi không, học online là cùng chứ có việc gì mà làm? Nếu có chuyến bay đầy đủ là hầu như họ sẽ về hết.

xebobabanh17201

Xe điện
Về nhưng cp Mẽo cắt Visa Vĩnh viễn xem có về k :)

kites1

Xe điện
Cụ là đại ca rồi, thông lệ từ mấy nước nghèo qua nước giàu thì cụ phải mua
Thế cụ có định đăng ký dịp này không đới ? :D
Em thấy nằm nhà an toàn hơn là về VN cụ a . Em lại không muốn bị bế đi cách ly . Hổm rày Corona nhốt em trong nhà đủ rồi cụ . Hy vọng sau 3 tuần nữa em được thả ra . :)

Loitran

Xe tăng
Em thấy nằm nhà an toàn hơn là về VN cụ a . Em lại không muốn bị bế đi cách ly . Hổm rày Corona nhốt em trong nhà đủ rồi cụ . Hy vọng sau 3 tuần nữa em được thả ra . :)
Thực ra nằm im kiếm em gái nào cùng " self isolation " mới là nhứt :))
Như dự đoán thì bên đó các ca mới sẽ giảm nhiều trong tuần này, chịu thêm khoảng 2 tuần nữa em nghĩ sẽ nhiều tín hiệu tích cực hơn nữa
Bên em hiện cũng giảm nhiều, còn lại chủ yếu từ việc dân từ nước ngoài trở về.nhưng nhóm này sẽ "self isolation in hotel" có police giám sát

lamthanhngoc

Xe tải
Em chỉnh lại mấy chổ sai trong bài rồi, các ơn các cụ nhé .

Mấy người nầy có quốc tịch VN mà . Sao các cụ muốn họ trả chi phí cách ly . Em tưởng chi phí cách ly chỉ áp dụng cho các người không là công dân VN thôi chứ

Nguyenmanhdung :
Cụ không sợ Covid-19 nữa sao mà vẫn muốn đi Mỹ. Cô Na vẫn tung tăng đi lại ở Mỹ như vào chổ không người đấy .
1000 người chứ không phải 10 người, chưa kể cả phi hành đoàn của mỗi chuyến bay cũng bị cách ly theo thì con số sẽ là 10000, 20000 cụ nhé.
Rồi nay mai các du học sinh ở các nước khác cũng ào ạt đòi về thì nhà nước lấy đâu ra tiền mà nuôi?

Du học sinh tự túc thì gia đình thiếu gì tiền, còn các cháu đi dạng học bổng 100% có thể miễn phí, cứ trình được bằng chứng là triển khai.

Vì thế 1 chuyến bay ( trừ những người được miễn phí) thì phải tính phí cho toàn bộ số người cách ly theo và chia đều.

kites1

Xe điện
Thực ra nằm im kiếm em gái nào cùng " self isolation " mới là nhứt :))
Như dự đoán thì bên đó các ca mới sẽ giảm nhiều trong tuần này, chịu thêm khoảng 2 tuần nữa em nghĩ sẽ nhiều tín hiệu tích cực hơn nữa
Bên em hiện cũng giảm nhiều, còn lại chủ yếu từ việc dân từ nước ngoài trở về.nhưng nhóm này sẽ "self isolation in hotel" có police giám sát
Nghe cụ nói thế em cũng mừng cho các người dân Úc .

Cám ơn lời chúc tốt đẹp của cụ , em hy vọng cứ tiếp tục tốt được như thế nầy .Em rất mừng vì nước Mỹ đã thấy ánh sáng le lói cuối đường hầm rồi . Nhưng con đường phía trước còn dài lắm . Sơ sểnh một chút là mọi nổ lực trở thành bằng con số không .

hbthang

Xe tăng
Tốt nhất là hãy cứ ở lại Mỹ, đừng tạo gánh nặng thêm cho đất mẹ nữa.
chuyển đổi mục đích cụ ơi. nhà nước bật đèn xanh cho mấy cty Du lịch nhà nước làm tour về nước cách ly thu phí cao cho cách ngành nghề: hàng không, khách sạn, vận chuyển... thêm thu nhập và trích 20% cho quỹ phòng chống covid. toàn nhà có điều kiện cả mà, chắc ko tiếc tiền đâu

hauyenhd

Xe container
E chờ xem thằng cháu trai e họ nguyễn đợt rồi dân mạng đưa hình ảnh với bằng lái xe mẽo của cháu nó lên có phải xin về nc đợt này ko.
Có những 2 thằng cơ cụ ei, dưng mà bọn này nó có nhà riêng tích cóp lương thực trú ẩn thì sợ cái gì mà phải về;))

Majestic

Xe máy
Có lẽ chủ yếu là công dân VN (trong đó có nhiều người thuộc diện "hồng phúc dân tộc", giai tầng "tinh hoa"...) muốn trở về nhà/quê hương tránh dịch Covid19 chăng...?!;)
Bọn hồng phúc này bản lĩnh ct kém thế nhỉ, mai mốt phương Tây mà ổn ổn có khi lại chạy đi trước tiên.

Hantinhkiepnay

Xe hơi
Phải có người thân bên đón mới hiểu được sự lo lắng nhường nào. Em thì không có bạn bè người thân nào đi nước ngoài cả nhưng vẫn đồng cảm. Đợi CP ta quyết định thôi

fine_thanks

Xe điện
Việt nam có chấp nhận 2 quốc tịch ko bác nhỉ. Em ko rõ vụ này lắm

kites1

Xe điện
1000 người chứ không phải 10 người, chưa kể cả phi hành đoàn của mỗi chuyến bay cũng bị cách ly theo thì con số sẽ là 10000, 20000 cụ nhé.
Rồi nay mai các du học sinh ở các nước khác cũng ào ạt đòi về thì nhà nước lấy đâu ra tiền mà nuôi?

Du học sinh tự túc thì gia đình thiếu gì tiền, còn các cháu đi dạng học bổng 100% có thể miễn phí, cứ trình được bằng chứng là triển khai.

Vì thế 1 chuyến bay ( trừ những người được miễn phí) thì phải tính phí cho toàn bộ số người cách ly theo và chia đều.
Em không biết ngân sách ở đâu để nuôi họ . Nhưng nếu họ là công dân VN , liên lạc với toà đại sứ để xin về thì họ sẽ được sắp xếp khi nào thuận tiện thì cho họ về thôi . Nếu họ muốn về, phải trả phí cách ly thì em nghĩ họ và gia đình cũng vui vẻ đóng số tiền đó thôi .

Tình hình dịch Covid-19 ở Mỹ đã bắt đầu ổn định rồi .Đối với em, các người VN nầy về hay ở lại cũng không quan trọng lắm .Không hiểu sao những người đó đợi đến bây giờ mới xin giúp đở để về VN.