[Funland] "Gần 10,000" điện thoại Bphone bán ra ở đâu"

dvd

Xe tăng
Đợt đó gọi là tạo ấn tượng Marketing, có lúc em có 4 cửa hàng liền và phụ kiện rất nhiều, đặc biệt cho BB. Đại gia phụ kiện thôi chứu em chưa là đại gia Blackberry được. Thời đó vui cụ nhỉ ? Vừa cũng còn trẻ !!!
Vâng.
Tiếc cho BB cụ nhỉ.
Gần chục năm trước, cầm con BB, xài gói BIS, check mail mọi lúc mọi nơi, trả lời mail khách ngay tức thì, thật là phong cách, không phải hãng nào cũng làm được. Giờ BB chìm đắm trong thất bại rồi, ngay cả cụ cũng ruồng bỏ em nó.
Trở lại vấn đề Bphone, thằng nào cũng có cái hay, cái dở, Bphone cũng ko ngoại lệ, vẫn còn nhiều lỗi. Nhưng nhiều cụ, có khi chỉ nhìn thấy qua ảnh, chưa được sờ mó bao giờ, nhưng cũng comment kiểu vùi dập, anti nó. Với những kiểu gato đó, người Việt mãi chìm đắm trong mông muội thôi.
Cá nhân mình, thấy B3 hoàn thiện tốt, giao diện điều khiển vuốt rất thông minh mà nhiều fan Iphone sẽ bảo nó học của X chứ không biết là ngay X cũng học từ BB10 có từ 6 năm trước, nhưng B3 đã tích hợp được nhiều thao tác vuốt hơn, loại bỏ luôn được phím home, giống BB10 trước đó

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Gần 10.000 cái
75% bán tại cửa hàng nghĩa là cửa hàng bán gần 7.500 cái
300 cửa hàng, vậy là trung bình mỗi cửa hàng 25 cái
Số liệu trong một tháng, nghĩa là trung bình mỗi cửa hàng mỗi ngày bán chưa đến 1 cái.

Con số cung phù hợp.

10.000 cái, trong số gần 20 triệu cái đt đang sử dụng, như vậy tỷ lệ là khoảng 0,000050%
Nên chống mắt lên cũng khó có thể nhìn thấy người đang sử dụng nó trong số những người quanh ta.

Im ỉm như a bán ô tô còn đỡ nhảm nhỉ như a bom phôn này!
Chán đél tả đc, cũng có năng lực mà lại chỉ biết nổ!
Các cụ bớt nhảm đi, thật đó
Các cụ không mua không có nghĩa là không ai mua.
Em thấy con số 10k là có cơ sở.
Hiện giờ B3 nó không phân phối theo đường showroom to kiểu tgdd, fpt nữa mà chuyển sang tuyển đại lý là các cửa hàng tư nhân ở các nơi. Em nghĩ là 1 chiến lược phù hợp với thương hiệu nhỏ và khách riêng biệt quen thuộc của các shop này.
Thằng em họ em có cửa hàng nho nhỏ ở Hạ Long, trung bình cứ 2-3 ngày là nó bán được 1 chiếc B3. Tuy thua xa Samsung, Xiaomi nhưng cũng đã bán được 20 chiếc.
Bkav nó thưởng doanh số cao nên các cửa hàng rất thích mời khách.
Nếu con số 300 shop là thực thì tổng 10k máy không phải quá phi lý.

AMATAX

Xe điện

Đơn vị em có gần 30 nhân mạng mà có 2 người dùng B phôn tức là tỷ lệ 1/15 (gần 7%). Tỷ lệ cao các cụ hầy

hienpv2008

Xe tải
236 đường 3/2, phường 12, Quận 10, Tp Hồ Chí Minh
Em xin thưa : em mới mua cho vợ em con blackberry z30 likenew giá có 1,8 triệu vậy mà nó khoái mới hay....hay em kêu nó đổi sang Bphone ?

Chắc không chịu đâu ạ ! Em thấy cứ động vào Vin, vào Nổ là có cả hội đồng lao vào.......Dạ các cụ cứ lao hội đồng vào đi....quan trọng là các cụ hưởng dương bao nhiêu thôi ! Thanks!

coindesar

Xe buýt
Trước đây, tôi cũng nghĩ do cá nhân anh Quảng Nổ quá nên nhiều người ghét. Sau rồi xem lại mới thấy hả hê trước những thất bại của người khác là một đức tính truyền thống của cộng đồng chúng ta. Hồi bác Huyên Vinaxuki triển lãm chiếc xe ô tô đầu tiên ở Giảng võ, tôi thấy người ta hả hê thế nào khi nhìn thấy nắp capo xe bật lên một chút khi xe vượt qua gờ giảm tốc. Đối với Vinaxuki, có lẽ sự hả hê độc địa đó không giết chết họ mà là nguyên nhân khác. Đến giờ Vingroup, với cách tiếp cận hoàn toàn khác, nhưng cũng sinh ra cả một tầng lớp Anti, liên tục đả phá rất nhiệt tình, thái độ đả phá rất rõ nét chứ không còn chỉ là nhận xét, bình luận đơn thuần. Vin họ có sức mạnh của họ, chưa chắc đả phá, nhận xét cay nghiệt đã đánh gục được họ. Nhưng có lẽ tác hại nhiều nhất, hay nói cách khác là thành công nhất của giới anti là đối với BKAV và sản phẩm Bphone. Có thể có những lỗi kỹ thuật, có thể cách tiếp cận chưa phù hợp. Thế nhưng nguyên nhân chính bóp chết Bphone chính từ những chỉ trích cay nghiệt của giới Anti này.
Em lại có góc nhìn khác một chút. BKAV dù sao cũng là một công ty công nghệ và Bphone là thành quả lao động kiên trì bền bỉ của tập thể đó. Còn Vingroup là tập đoàn chuyên ăn xổi, giàu lên từ BĐS, không có nền tảng công nghệ gì cả, dùng tiền mua mọi thứ rồi kêu này và nọ trên truyền thông. Tiền của họ đốt thì cũng chẳng ảnh hưởng đến ai, tuy nhiên nếu mà dính đến hệ thống ngân hàng thì ảnh hưởng không phải nhỏ. Too big to fail, nếu đầu tư tràn lan mà không hiệu quả thì có khi vẫn phải để dặt dẹo không cho phá sản được. Để xem kết quả thế nào.

Lasvegas83

Xe tải
Với những kẻ tự ti thì bphone là thất bại của người việt, còn vs cá nhân mình thì sau 2 lần ra sản phẩm có thể coi là thất bại hoặc chưa đc như mong muốn về mặt doanh số mà bkav vẫn không từ bỏ là đáng khâm phục, hy vọng họ sẽ thành công. Nếu có điều kiện mình cũng sẽ mua để trải nghiệm:)>-

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
90 triệu dân thì B3 nó bán 10.000 cái là bthuong có j mà nhiều bọn Anti ghen ăn tức ở cứ phải dìm cho chết cụ nhỉ. Toàn kiểu tự nhục, mình ko làm đc thì đố đứa nào làm đc hơn mình.
Chỉ có bọn a na mít bú fame và ofer ghét sự giả dối, chả ai rảnh háng an ti. Ofer nào chả tôn vinh cái tốt, chửi nhiều vì sờ đâu cũng thấy gian tham điêu ngoa lừa lọc thôi.

hienpv2008

Xe tải
Với những kẻ tự ti thì bphone là thất bại của người việt, còn vs cá nhân mình thì sau 2 lần ra sản phẩm có thể coi là thất bại hoặc chưa đc như mong muốn về mặt doanh số mà bkav vẫn không từ bỏ là đáng khâm phục, hy vọng họ sẽ thành công. Nếu có điều kiện mình cũng sẽ mua để trải nghiệm:)>-
Dạ ! Ông ơi......không ai chê bai gì cả............cái chúng tôi cần ! Là một sản phẩm phù hợp với người dân, phù hợp với phân khúc, và lời nói với sản phẩn là đi cùng nhau cụ ạ ! Người ta ghét cái nổ ạ ! cụ có kịp hiểu không ? Tiền nhân dạy rồi " Đẹp mắt ta , ra mắt người " em nói vậy cụ đừng bó nó trong cái nhìn ạ......là em ứ thèm nói nữa đâu ạ !

dvd

Xe tăng
Em xin thưa : em mới mua cho vợ em con blackberry z30 likenew giá có 1,8 triệu vậy mà nó khoái mới hay....hay em kêu nó đổi sang Bphone ?

Chắc không chịu đâu ạ ! Em thấy cứ động vào Vin, vào Nổ là có cả hội đồng lao vào.......Dạ các cụ cứ lao hội đồng vào đi....quan trọng là các cụ hưởng dương bao nhiêu thôi ! Thanks!
Z30 dùng ổn mà. Nó là con chạy BB10 thứ 3 của Blackberry, sau Z10 và Q10. Cá nhân cháu đánh giá nó là con chạy ổn nhất trong đám BB10. Pin dù có 2850, nhưng hệ điều hành của BB chạy không tốn như Android nên khá trâu, máy cầm vừa tay với nữ, loa ngoài nghe khá ổn. Nhược điểm là mà hình không được sắc nét. Hạn chế lớn nhất là BB10 không còn được hỗ trợ nâng cấp nữa, một số app đã dừng cho chạy trên BB10, như Endomundo, Dropbox... Cũng vì vậy nhà cháu phải từ bỏ BB10. Cụ cũng nên lưu ý là Z10 đã dừng sản xuất từ lâu, pin có thể bị chai rồi...

hienpv2008

Xe tải
Trước đây, tôi cũng nghĩ do cá nhân anh Quảng Nổ quá nên nhiều người ghét. Sau rồi xem lại mới thấy hả hê trước những thất bại của người khác là một đức tính truyền thống của cộng đồng chúng ta. Hồi bác Huyên Vinaxuki triển lãm chiếc xe ô tô đầu tiên ở Giảng võ, tôi thấy người ta hả hê thế nào khi nhìn thấy nắp capo xe bật lên một chút khi xe vượt qua gờ giảm tốc. Đối với Vinaxuki, có lẽ sự hả hê độc địa đó không giết chết họ mà là nguyên nhân khác. Đến giờ Vingroup, với cách tiếp cận hoàn toàn khác, nhưng cũng sinh ra cả một tầng lớp Anti, liên tục đả phá rất nhiệt tình, thái độ đả phá rất rõ nét chứ không còn chỉ là nhận xét, bình luận đơn thuần. Vin họ có sức mạnh của họ, chưa chắc đả phá, nhận xét cay nghiệt đã đánh gục được họ. Nhưng có lẽ tác hại nhiều nhất, hay nói cách khác là thành công nhất của giới anti là đối với BKAV và sản phẩm Bphone. Có thể có những lỗi kỹ thuật, có thể cách tiếp cận chưa phù hợp. Thế nhưng nguyên nhân chính bóp chết Bphone chính từ những chỉ trích cay nghiệt của giới Anti này.
Dạ ! Ông ơi......không ai chê bai hay kỳ thị gì cả............cái chúng tôi cần ! Là một sản phẩm phù hợp với người dân, phù hợp với phân khúc, và lời nói với sản phẩn là đi cùng nhau cụ ạ ! Người ta ghét cái nổ ạ ! Nói không đúng với thực tế ạ ! Hau nói cách khác " Sản phẩm Ngon - Bổ - Rẻ " cụ có kịp hiểu không ? Tiền nhân dạy rồi " Đẹp mắt ta , ra mắt người " em nói vậy cụ đừng bó nó trong cái nhìn ạ......là em ứ thèm nói nữa đâu ạ ! Thanks! cụ ạ...cụ cũng đang kỳ thị tình của người Việt đấy cụ ạ ! Em không thấy cái gì hay trong com của cụ ạ !

hienpv2008

Xe tải
Z30 dùng ổn mà. Nó là con chạy BB10 thứ 3 của Blackberry, sau Z10 và Q10. Cá nhân cháu đánh giá nó là con chạy ổn nhất trong đám BB10. Pin dù có 2850, nhưng hệ điều hành của BB chạy không tốn như Android nên khá trâu, máy cầm vừa tay với nữ, loa ngoài nghe khá ổn. Nhược điểm là mà hình không được sắc nét. Hạn chế lớn nhất là BB10 không còn được hỗ trợ nâng cấp nữa, một số app đã dừng cho chạy trên BB10, như Endomundo, Dropbox... Cũng vì vậy nhà cháu phải từ bỏ BB10. Cụ cũng nên lưu ý là Z10 đã dừng sản xuất từ lâu, pin có thể bị chai rồi...
cảm ơn cụ ! Nhược của nó lại là ưu đấy ạ........nó khó bị thâm nhập, do vậy không dễ chia sẽ thông tin ạ và không bị lộ....còn về pin và độ bền, có lẽ nó chấp hết các loại nổ ạ. Nó mà hư thì cũng phải 3-4 năm nữa ạ. Em chỉ thấy nó: NGON - BỔ -RẺ thôi.......

Lasvegas83

Xe tải
Cái từ Chúng tôi nghe nó mắc cười, cụ chả đại diện đc cho ai cả ngoài đám thất bại và ganh ghét, cụ làm đc bằng 1 phần của họ đi rồi nổ xem nào. Còn nhớ vụ flappy bird mấy cái thể loại anti còn đại diện cho cả nintendo đòi công lý cơ
Dạ ! Ông ơi......không ai chê bai gì cả............cái chúng tôi cần ! Là một sản phẩm phù hợp với người dân, phù hợp với phân khúc, và lời nói với sản phẩn là đi cùng nhau cụ ạ ! Người ta ghét cái nổ ạ ! cụ có kịp hiểu không ? Tiền nhân dạy rồi " Đẹp mắt ta , ra mắt người " em nói vậy cụ đừng bó nó trong cái nhìn ạ......là em ứ thèm nói nữa đâu ạ !

vandatAT

Xe container
Em chưa thấy ai dùng. Nhưng vn có 90tr dân thì chục ngàn cái chả thấm vào đâu.

hienpv2008

Xe tải
Cái từ Chúng tôi nghe nó mắc cười, cụ chả đại diện đc cho ai cả ngoài đám thất bại và ganh ghét, cụ làm đc bằng 1 phần của họ đi rồi nổ xem nào. Còn nhớ vụ flappy bird mấy cái thể loại anti còn đại diện cho cả nintendo đòi công lý cơ
Tưởng thề nào.................nhận thức thế này ! Dạ thưa cụ cụ có cái gì ..........? dạ cụ ! cụ có cài gì cụ show lên ạ ! ạ thánh ạ ạ thánh

202

Xe container
Em lại có góc nhìn khác một chút. BKAV dù sao cũng là một công ty công nghệ và Bphone là thành quả lao động kiên trì bền bỉ của tập thể đó. Còn Vingroup là tập đoàn chuyên ăn xổi, giàu lên từ BĐS, không có nền tảng công nghệ gì cả, dùng tiền mua mọi thứ rồi kêu này và nọ trên truyền thông. Tiền của họ đốt thì cũng chẳng ảnh hưởng đến ai, tuy nhiên nếu mà dính đến hệ thống ngân hàng thì ảnh hưởng không phải nhỏ. Too big to fail, nếu đầu tư tràn lan mà không hiệu quả thì có khi vẫn phải để dặt dẹo không cho phá sản được. Để xem kết quả thế nào.
BKAV đã làm đc những gì? Nền tảng là tốt nhưng ko có nghĩa là quan trọng và băt buộc. Nền tảng có trong xã hội có thể mua đc và xây dựng nhanh chóng. Về BDS thì hiếm đâu thành công như Vin. Còn ai cũng có thể thất bại. Có những thất bại từ ngay trong trứng nước. Bomphone là một điển hình. Cố gắng ư? Nếu ko thay đổi thì chỉ sớm hay muộn sẽ thất bại.

Kurumasuki

Xe container
Vì bây giờ cái giả, cái ác lên ngôi nên người ta phản ứng mạnh với những dấu hiệu đó.
Nếu a B a V cứ làm ra hàng tốt giá tốt thì chả cần phải hò hét cũng thành công.
Còn như bây giờ, có dùng đủ loại chiêu trò (bao gồm cả thuê người xếp hàng, xua quân lên đây chê trách mọi người ko yêu nc) thì cũng ko ăn thua.

Lasvegas83

Xe tải
Cái thứ mở mồm ra cứ bô lô ba la nhận thức nọ kia thì thực ra là rỗng tuếch. Sống đố kỵ vậy khổ lắm, bỏ đi :))
Tưởng thề nào.................nhận thức thế này ! Dạ thưa cụ cụ có cái gì ..........? dạ cụ ! cụ có cài gì cụ show lên ạ ! ạ thánh ạ ạ thánh