[Funland] Gái xấu vẫn có quà!

Khem

Xe buýt
Năm 3 đại học. Đi thực tập. Thầy chủ nhiệm thương con bé nhà nghèo ham học, bố trí cho một cơ quan có tiếng. Bông hoa rừng lẻo mép thế cũng không xin được vào đó. Từ đây, em mới thực sự biết các màu sắc muôn hình vạn trạng của cuộc sống!

m4s

Xe điện
Ngã rẽ? Mợ vuóng vào phi công chăng? ;))

_Mộc_

Xe tăng
Câu chuyện của mợ chân thật, cách dẫn dắt hay, mợ là người rất thông mình, nên nếu không đẹp thì vẫn có rất nhiều quà!

Khem

Xe buýt
Chắc trong đây em không dám kể về cuộc tình của mình đâu. Tình yêu của em li kì hơn cả phim truyền hình ạ. Nếu em dựng cũng phải trên trăm tập. Em không nói quá đâu ạ. Một nữ biên kịch có tiếng đã ngỏ lời muốn dựng chuyện tình của em thành phim, nhưng em không cho, vì chồng em không muốn. Một câu chuyện gay cấn, nhiều nút thắt mở, chắc chắn lấy nhiều nước mắt của cả các cụ lẫn các mợ. Và chắc chắn nữa là ít người tin lắm, trừ những người biết em. Nhưng thôi, nếu có duyên sau này già già đi tí nữa, em sẽ kể hầu cccm.
Em muốn buôn chuyện cuộc đời ở một khía cạnh khác, những trải nghiệm sau này liên quan đến khúc rẽ em có đề cập. Nhiều sóng gió, nhưng cũng nhiều món quà dành cho một gái xấu như em!

zolahn

Xe điện
Chồng em rất ghét buôn dưa lê, bán dưa chuột, nhất là trên mạng mẽo thế này!
Nhưng anh ấy chắc chả biết Khem là ai đâu nhỉ? Em sắp tới bước vào khúc cua tay áo của cuộc đời, nên tâm trạng phấp phỏng lắm. Chả ngủ được em muốn hầu các cụ đôi ba câu chuyện nhạt.
Cứ bảo gái xấu không có quà. Nhưng không, gái xấu vẫn có quà!
Em là gái xấu!
ý mợ là sao, mợ chuẩn bị li hôn ah :D

butchikim

Xe ba gác
Chồng em rất ghét buôn dưa lê, bán dưa chuột, nhất là trên mạng mẽo thế này!
Nhưng anh ấy chắc chả biết Khem là ai đâu nhỉ? Em sắp tới bước vào khúc cua tay áo của cuộc đời, nên tâm trạng phấp phỏng lắm. Chả ngủ được em muốn hầu các cụ đôi ba câu chuyện nhạt.
Cứ bảo gái xấu không có quà. Nhưng không, gái xấu vẫn có quà!
Em là gái xấu!
Hóng quà ;))

Cỏ và cây

Xe buýt
Nay em mất ngủ lại đói bụng nên vào nghe mợ kể chuyện. Xấu mà hài hước , hóm hỉnh, thông minh như mợ thì lấy được chồng hay có quà là chuyện nhỏ thôi :D

Khem

Xe buýt
Con bé lại chỉ biết làm việc và làm việc! Nó lại bị mẹ nhồi vào đầu: Mày làm tốt vào, biết đâu người ta giữ mày lại! Nó bắt đầu có những khoản tiền có được từ những đóng góp của nó. Lần đầu tiên cầm nhiều tiền, mặt nó đần ra, mắt nó ngơ ngác! Nó tưởng mình mơ! Vỡ oà trong sung sướng, nó hiểu từ giờ phút đó, nó sẽ kiếm được tiền bằng cách nào. Để cho mẹ trả nợ các khoản nợ chồng nợ khi vay cho nó học thêm bằng tiếng Anh! Để cho bố bớt ưu tư. Và niềm vui nhỏ của nó là có tiền mua cho cậu em trai đồng quà, tấm bánh, cái mà chị em nó vốn khao khát. (Hị, em hơi ngượng, nhưng đúng là thế ạ. Hồi nghèo đói, toàn thèm thuồng những thứ linh tinh ạ).

Khem

Xe buýt
Thực tập riết ở đó, nó nhận ra một sự thật phũ phàng! Sự thật này nó được nghe từ ở trong trường cho đến cả chú trưởng phòng của nó nói. Nhưng nó không tin, không chịu tin.
Muốn ở lại cơ quan đó, đàn bà con gái ai cũng phải qua tay sếp trưởng, kể cả gái xấu như em.

DurexXL

Xe lăn
Đại học. Con bé ra sức học. Chỉ vì nhà nghèo, bố mẹ không có tiền chạy chọt. Mẹ thở dài: Mày xấu thế này, xin việc khó đấy con ạ. Lũ bạn cùng phòng thì bảo: Con V. chắc ế mất, không biết có lấy chồng được không. Bạn bè ai cũng có người yêu, riêng nó trơ khấc. Một ngày của nó chỉ có học và học. Học bằng chuyên ngành, học thêm đại học Anh văn. Đi học về là chui tụt vào ri-đô để... học. Lũ bạn nhấm nháy, hất hàm, chỉ trỏ, cười cợt... Nó bị tổn thương nhưng cũng mặc.
Ký túc xá ri đô, dự là 7x dồi

Nếu giường sắt nữa thì tầm 7x đầu, Mễ Trì, ĐH Tổng hợp