[Funland] Gạch không nung sao ít người dùng?

bang2018

Xe máy
Chắc các cụ xem gạch ko nung là gạch taplo xây bờ rào, xây bờ rào dùng đá mi, xi, hóa chất ép lại, xây tường nhà co tầng loại khác nha các cụ, 1 viên hơn 1k

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Nhẹ, thi công nhanh, thẩm mỹ OK, so vs gạch đỏ tuyển thống khi hoàn thiện thì same same.

Về treo tủ, treo đồ thì có bộ vít riêng của nó chứ ko phải dùng đinh vít thông thường.

Các nhà dân thì hầu như chưa dùng, còn các công trình lớn thì dùng nhiều rồi các cụ nhé.

kinhcao

Xe buýt
Trang web bên em đang vô cùng í ẹ vì bọn em thuần kỹ thuật, phần hình ảnh và thông tin đang up dần. Cụ có thể inbox em thông tin. Em sẽ mail gửi cụ thì cụ thể hơn ạ.
Cụ cho em xin cái thông tin vào inbox nhé, cảm ơn cụ.

hai.tranhr

Xe container

canhchimma

Xe đạp
Nhiều vấn đề. Thứ nhất là chất lượng lởm khởm không kiểm duyệt nổi, cùng lắm thì test được chục viên còn lại ko biết được. Chưa kể gạch không nung hay nhồi nhét bột phế thải công nghiệp vào để "xử lý môi trường".
Trước mình quen 1 thày bên ĐHXD làm CEO của Công ty CP Hóa phẩm xây dựng TKA Việt Nam có tiết lộ cho biết sự việc đã xảy ra trong ngành vật liệu mà ít ai biết.

Tạch Đùng

Xe tải
Gạch không nung thân thiện môi trường, tiết kiệm tài nguyên, có thể tái chế sử dụng chất thải, phế liệu, cách âm và cách nhiệt tốt, giá thành hợp lý do đó nó mới là chủ trương của nhà nước. Tất nhiên còn nhược điểm là nặng và khó xây với thợ, gạch hút nước nhiều nên trát không tốt sẽ nổ... Khi thi công kiểm định gạch tốt thì Ok ạ
Các nhà máy sx gạch có nhà máy nào làm nổi yêu cầu ko nó mới là vấn đề. Toàn xét qua tác động thôi mod ạ. Hehe

Tạch Đùng

Xe tải
Vì nó chưa chiếm đc lòng tin của dân thôi, nói gì thì nói trong các nhà chung cư, ở những khu vực xây bằng gạch đất nung chất lượng vẫn là ok hơn cả :D
Thời gian nữa nơ cũng đ.éo chiếm đc lòng tin của ai cả. Hehe

f320

[Tịch thu bằng lái]
Đìu mợ, tây tàu nó dùng không nung cả trăm năm nay rồi :))

Các chung cư, công trình lớn... giờ cũng xây không nung hết, gạch đỏ ở đâu mà lắm thế ;))

Nhiều vấn đề. Thứ nhất là chất lượng lởm khởm không kiểm duyệt nổi, cùng lắm thì test được chục viên còn lại ko biết được. Chưa kể gạch không nung hay nhồi nhét bột phế thải công nghiệp vào để "xử lý môi trường".
Trước mình quen 1 thày bên ĐHXD làm CEO của Công ty CP Hóa phẩm xây dựng TKA Việt Nam có tiết lộ cho biết sự việc đã xảy ra trong ngành vật liệu mà ít ai biết.

Tạch Đùng

Xe tải
Gạch ko nung có nhiều loại mà mã. Nhưng chủ yếu chia làm 3 loại phổ biến thứ tự giá và chất lượng tăng dần :
1. Gạch bê tông chưng áp AAC : nhẹ, dễ thấm nước, cường độ kém
2. Gạch bê tông đùn cốt liệu - block : nặng, cứng
3. Gạch bê tông bọt CLC : nhẹ, ko thấm, cường độ trung bình
Các thím cứ dùng loại rẻ nhất chất lượng kém nhất rồi chê ỏng chê eo làm mang tiếng tất cả gạch ko nung. Trong khi gạch đỏ nung đất sét phá hoại môi trường tnao các thím biết rất rõ.
Nếu tường cùng chất lượng về chịu lực, về cách nhiệt cách âm tương đương gạch đỏ, tôi khẳng định nếu dùng gạch ko nung tường sẽ mỏng hơn tiết kiệm diện tích hơn, nhẹ hơn và quan trọng là giá rẻ hơn.
Thấm nhanh hơn, bám dính kém .... Thì đé.o nói. Gạch này vất cho chó nó dùng. Nếu để dùng đc phải thay đổi nhiều thứ. Biết là nó kha khá, nhưng để làm đại trà như bây giờ thì chưa được. Phải làm lại

canhchimma

Xe đạp
Đìu mợ, tây tàu nó dùng không nung cả trăm năm nay rồi :))

Các chung cư, công trình lớn... giờ cũng xây không nung hết, gạch đỏ ở đâu mà lắm thế ;))
Cái khác biệt của Việt Nam là thế cụ nhé. Cái gì về đến VN đều biến tướng hết. :))

Leanh65

Xe container
Cái này theo em mới là quan trọng, thân thiện môi trường nhưng không thân thiện với các thượng đế thực bỏ tiền ra sử dụng.Gạch nung đât sét qua lửa đảm bảo an toàn tuyệt đối cho người sử dụng.

thien0709

Xe tải
Bên em ko làm gạch ko nung, chuyển sang viên panel tự khoá, cách âm, cách nhiệt tốt, chịu lực và độ bền hơn gạch thông thường, rút ngắn thời gian thi công. Một nhà chừng 3 tầng, cả thiết kế, thi công hết ko quá 2 tháng.
Với tấm sàn, tường, vách bọn em sản xuất thì khoan đục treo thoải mái luôn.
bên cty cụ có thi công luôn k ạ? nếu có thì cụ cho e xin đơn giá xây dựng trọn gói nhà cấp 4, e đang định làm nhà

DHa2015

Xe container
bên cty cụ có thi công luôn k ạ? nếu có thì cụ cho e xin đơn giá xây dựng trọn gói nhà cấp 4, e đang định làm nhà
Cụ cho em xin rõ đầu bài, về cơ bản thì 4tr/m2 cho phần thô.

thien0709

Xe tải

canhchimma

Xe đạp
Về không chỉ lĩnh vực xây dựng. Bọn Tây tàu, HQ, Nhật,... nó làm đi trước 50 năm rồi mình cũng chưa theo nổi. Đợt mình gặp thằng Hàn Quốc nó cười sặc sụa khi nhìn thấy thợ Việt Nam dùng đá Granit kê thép sàn bê tông. Bên nó dùng con kê bê tông bằng nhựa từ mấy chục năm rồi. Đấy, cái con kê thì nó không lởm khởm được như gạch không nung, mà cũng đã có ứng dụng được mấy đâu. Việt Nam mà.

linkng

Xe tăng
Theo quy định của CP và bộ xây dựng,
Nếu xây từ 9 tầng trở lên thì bắt buộc phải xử dụng 80% gạch không nung ( đối với mọi nguồn vốn )
Nếu công trình dùng từ nguồn ngân sách thì là 100% đối với Hà Nội và TPHCM
Nhiều công trình nộp phạt để sd gạch đỏ.

dongnat123

Xe container
Bên em ko làm gạch ko nung, chuyển sang viên panel tự khoá, cách âm, cách nhiệt tốt, chịu lực và độ bền hơn gạch thông thường, rút ngắn thời gian thi công. Một nhà chừng 3 tầng, cả thiết kế, thi công hết ko quá 2 tháng.
Với tấm sàn, tường, vách bọn em sản xuất thì khoan đục treo thoải mái luôn.
Cảm ơn cụ, quá trình nghiên cứu, thử nghiệm, hoàn thiện cả hơn chục năm, đến bây giờ mới cho ra kết quả ổn định cụ ạ.
Thế quen biết có được giảm giá không cụ ;))