Gà mờ xin chỉ giáo về Ắc qui Liberty

AnhRomeo

Xe hơi
Li nhập làm gì có công tắc tắt bật hả bác ... bật khóa là bật đèn ... tắt khóa cũng tắt đèn chữ lấy đâu ra công tắc bật tắt đèn .... mà cũng bó tay mấy bác kie ... việc gì phải cố độ những cái ko cần thiết kiểu chặt cả công tắc đèn rồi hàn nhựa sần bịt kín lại thì e cũng chịu luôn :))) .... Chỉ cần làm cho tổng quan xe trông nó đẹp và thoát dáng như xe nhập là đc. rồi mà ...... Cố quá lại thành quá cố đấy
lên hãng có 145k 1 cái công tắc thôi ạ !

vietvandon

Xe hơi
Li vịt thì ắc quy tốt hơn hả các bác?

Duymaster8

Xe tải
Chả biết ắc quy các bác như thế nào chứ em và thằng bạn mua li việt đều trúng cái ắc quy đểu rồi. Ắc quy gì mà mới mua được mấy ngày đã hết điện, đến đèn code cũng không sáng được. Hỏi đại lý thì người ta kêu mang xe lên người ta xem hoặc tháo ắc quy ra mang ra thợ nạp. Chả nhẽ thuê xe chở xe máy ra đại lý? em tháo ra mang đi sạc về thấy đèn sáng bình thường chủ quan không khởi động kiểm tra. Hôm sau không khởi động nổi. Thất vọng vô cùng!Mai mang ra đại lý xem họ xử lý thế nào đây

KẻngCon

Đi bộ
các bác cho em hỏi..chẳng là thế này em có con Li Nhập đi đc khoảng 2 năm rồi hôm vừa rồi em đang đi bị chết máy xong em tắt đi rồi đề lại thì nó bị sập nguồn k có điện em tưởng ác quy hết em đi mua con ác quy hãng OUTDO 12V12AV/10HR... của hồng kông 550k lúc đầu thì đề đc đi ngon lành thế mà ngày hôm sau đang đi đèn mờ mờ dần còi thì rè rè em cũng làm giống lần trước tắt máy đi xong bật lại cũng k đề đc em dẵn sang bên sửa thì người ta vác bình ác quy to ra sạc vào xe em thì lại ngon,xong em mới có hỏi bác thợ xe thì bác kêu bị củ sạc kém :((........nhân đây cho em hỏi ý kiến của các bác,theo các bác có phải bị củ sạc k ạ mà củ sạc có đắt k?????????

Chỉnh sửa cuối:

Lam_bang_a2

Xe buýt
Chả là như này, hôm qua e có mua cái bóng OSRAM H4 55W, mang về lắp thử rất sáng hơn bóng Zin 35W. Vậy cho e hỏi Ắc qui bị ảnh hưởng đáng kể k ạ?
Xe e là Liberty ie đi được tầm 7k rồi
Đây là nguyên nhân xe hay bốc cháy đấy bác ạ, muốn lên bóng 55w thì thay dây to, thay sạc