Ga đầu rất yếu. Các cụ bắt bệnh giúp em với ạ.

vietttqh

Xe hơi
Hôm nay em chạy đi Thái bình, xe chạy khó chịu quá, em vừa tới nhà tìm hiện tượng giống em mà không thấy nên em xin mở topic hỏi các cao thủ trợ giúp em với ạ.
Khi máy nóng lên chút là chân ga dạp máy không bám ngay, em đang đi tốc độ 80km/h rồi nhấc chân ga ra xe giảm xuống 60km/h rồi mớm nhẹ chân ga vào đi tiếp thì nó cứ khực khực mấy cái rồi mới từ từ lên. Nếu không muốn khực khực thì đạp thẳng chân, sâu ga xuống thì im gần như im lặng, cảm giác như ghì xe lại 2 giây mới từ òa lên được. Em cho là do xe bị tải nặng vì để số lớn. Em thử đưa về tới số 2 cũng phải dí mạnh chân ga xuống sau 2 giây xe mới vọt lên được. Galangty nổ thì đều và ổn định. Có trớn từ từ lên thì chạy lên 120km/h vẫn còn ga.

Em xin các cụ có kinh nghiệm phân tích, chỉ em với. Em sẽ mang tới Gara, nhưng họ sẽ yêu cầu thay loạn lên, chiều em ghé qua 1 gara rồi, họ đòi thay nhiều lắm.

Cám ơn các Cụ !
Cụ đã tìm ra nguyên nhân chưa??? Xe e cũng đang có tình trạng giống xe cụ. Hóng cách giải quyết của cụ.

Long Mehyco

Xe tải
Cụ đã tìm ra nguyên nhân chưa??? Xe e cũng đang có tình trạng giống xe cụ. Hóng cách giải quyết của cụ.
Em đẩy cho nổ sớm hơn tí, thay cục bù ga thì chạy bốc hơn hẳn, nhưng bật điều hòa một lúc nóng khu vực máy lên là lại bị. Em đang nghi nhờ con biến trở chân ga. Chưa có hướng khắc phục hoàn toàn cụ ạ.

vietttqh

Xe hơi
Em tiếp tục hóng cách giải quyết của các cao nhân.

Phuc Matiz

Xe đạp
Xe em ma 2000, chạy đg trường cũng khoảng 4,6l/100km thôi.
Xe e cũng bị như bác. Đang chạy nếu mất đà, hay đừng đèn đỏ. Thì đề pha lại ở số 1 và số 2 xe k đi, chỉ còn cách là đạp hết chân ga xe mới đi nhưng tiếng pô xe nổ giống như bị hụp xăng vậy đó. Còn nếu tắt máy lạnh thì xe k bị như vậy. Chạy rất ok. Có bác nào bị giống e k???

Long Mehyco

Xe tải
Xe em ma 2000, chạy đg trường cũng khoảng 4,6l/100km thôi.
Xe e cũng bị như bác. Đang chạy nếu mất đà, hay đừng đèn đỏ. Thì đề pha lại ở số 1 và số 2 xe k đi, chỉ còn cách là đạp hết chân ga xe mới đi nhưng tiếng pô xe nổ giống như bị hụp xăng vậy đó. Còn nếu tắt máy lạnh thì xe k bị như vậy. Chạy rất ok. Có bác nào bị giống e k???
Cứ nóng máy lên là bị. Nếu đi không điều hòa thì sau chạy khoảng 50km sẽ bị. Còn có điều hòa thì sau khi chạy được 20km là bị như của cụ

flowerhn

Xe điện
Có khi nào cụ đặt điện sớm nên máy nó nóng quá ko???? Điện sớm nó nổ sớm, tiết kiệm xăng nhưng ko bốc máy đâu. Máy bị yếu. Em ko phải thợ, chỉ chém vậy. Vì 4,6l/100 cây chuối thì ko thể khoẻ và vọt như 6-7l đc :))

Long Mehyco

Xe tải
Có khi nào cụ đặt điện sớm nên máy nó nóng quá ko???? Điện sớm nó nổ sớm, tiết kiệm xăng nhưng ko bốc máy đâu. Máy bị yếu. Em ko phải thợ, chỉ chém vậy. Vì 4,6l/100 cây chuối thì ko thể khoẻ và vọt như 6-7l đc :))
Máy nổ sớm thì nóng máy và tốn xăng hơn cụ ạ. Nhưng là em chỉnh lại cho chuẩn thôi chứ không phải nổ sớm. Trước đó nó bị nổ trễ .

flowerhn

Xe điện
Máy nổ sớm thì nóng máy và tốn xăng hơn cụ ạ. Nhưng là em chỉnh lại cho chuẩn thôi chứ không phải nổ sớm. Trước đó nó bị nổ trễ .
Chắc em nhớ ngược :D
Thế cụ chỉnh lại điện chuẩn chưa??? Có hết ko ạ??? Để em hỏi thợ xem có giải pháp ko nhá?

Ps. Em vừa gọi hỏi thì em nó bảo chỉ bị điện hoặc cam thôi( cam đặt sai nên điện lệch.) dẫn đến chạy máy nóng là yếu máy .
Có thể máy cụ mới làm lại????

Chỉnh sửa cuối:

Long Mehyco

Xe tải
Chắc em nhớ ngược :D
Thế cụ chỉnh lại điện chuẩn chưa??? Có hết ko ạ??? Để em hỏi thợ xem có giải pháp ko nhá?

Ps. Em vừa gọi hỏi thì em nó bảo chỉ bị điện hoặc cam thôi( cam đặt sai nên điện lệch.) dẫn đến chạy máy nóng là yếu máy .
Có thể máy cụ mới làm lại????
Em đặt lại rồi, cái này dễ mà, không cần thợ cũng làm được. Nhảy cam là bình thường. Máy xe em giờ khỏe, lên 140km/h cao tốc nhẹ nhàng, chỉ đang bị cà dựt khi chạy điều hòa lâu làm nóng máy.

flowerhn

Xe điện
Em đặt lại rồi, cái này dễ mà, không cần thợ cũng làm được. Nhảy cam là bình thường. Máy xe em giờ khỏe, lên 140km/h cao tốc nhẹ nhàng, chỉ đang bị cà dựt khi chạy điều hòa lâu làm nóng máy.
Cụ thử thay hết dây cao áp, mobin xem còn ko? ( mượn xe khác thay?) thay cả dàn BUGI luôn xem sao???