[Thảo luận] Gặp người bị nạn.. em giúp đỡ vì không đành lòng để mặc.

chuvoicon

Xe tăng
Cụ xứng đáng cho anh em noi gương theo...

CuTiVoDich

Xe điện
Chưa hết 10 vòng nên ứ mời rượu được cụ nữa.
Người càm lái chắc bỏ bạn, bỏ của chạy lấy người rồi:(

New_Carens

Xe điện
Thật là một việc nghĩa cử cao đẹp cần được nhân rộng, giúp người bị tai nạn máu me đầy người, đầy xe mà vui vẻ không nhận tiền (mặc dù xe cũng phải mất tiền dọn rửa nội thất). Rất cảm ơn cụ, đã mời cụ rượu.
Đúng là OF nên có 1 thớt chuyên đề cao những hình ảnh tốt đẹp như thế này.
Hôm 30/4 em đưa bà xã lên viện, tình cờ gặp 2 anh CSGT đưa 1 người bị nạn vào cấp cứu bằng xe cảnh sát (tải nhẹ). Cứ tưởng tai nạn GT, ai ngờ là là 1 bác nghiện bị sốc thuốc. Thấy 1 chú CA *** quần lấm bê lấm bết, hỏi chuyện thì ra anh CS này phải ngồi bệt xuống thùng xe để gối đầu bác nghiện sốc thuốc kia lên đùi kẻo chết ngạt. Hôm đó em không mang súng nên không chụp được ảnh, nhưng lòng cũng tấm tắc khâm phục 2 chú CA.

hydiep

Xe buýt
Kính cụ một ly, cảm ơn vì hành động của cụ

deptrai_tute

Xe máy
Cụ là tấm gương để mọi người học theo

TaxiHN

Xe hơi
Đây đúng là tinh thần OF. Em đã vodka bác.

Forcus

Xe tải
Rạng sáng ngày 30/4/2011 lúc 1h40... em đi về qua đường Thanh Niên thì gặp một xe Yaris lao thẳng lên dải phân cách giữa đâm trực diện vào gốc cây đối diện bánh tôm Hồ Tây, phát đâm cực mạnh, xe vỡ máy, sắt thép máy móc như tụt vào buồng lái.. 2 túi khí bung cả..

Mới vài người dân tò mò đứng ngó vào.. em đi một mình nhưng vẫn dừng lại xem cụ thể.. bình thường em ko như vậy, nhưng vì tai nạn khá nặng lúc đêm hôn, lại vắng người nên em quyết định xem cụ thể.

Bên trong 1 người đàn ông gục bên ghế phụ.. máu me be bét nhuốm đỏ toàn thân, vết thương ở trán nặng, chân bị thủng chắc do sắt thép đâm vào.. khuôn mặt ko nhìn rõ vì quá nhiều máu tràn xuống.. người này lúc này ko nói được gì cả, gần như lịm ngất, vài người dân tò mò đứng xem nhưng không động thái gì để hỗ trợ.

Liều lên em lùi xe về sát xe bị nạn, thúc giục một thanh niên cùng em bê người kia lên ghế sau và em lao về Xanh Pôn, cùng 1 người nữa bế thanh niên bị nạn vào phòng cấp cứu, lót tay bác sỹ và cho lên bàn sơ cứu ngay lập tức..

Lúc này người bị nạn tỉnh và có nhắc được số điện thoại của bố, và người yêu hay vợ em ko rõ.. khoảng 20p sau người nhà đến thì em từ giã đi về khi biết người bị nạn sẽ ổn.

Lúc về em vẫn đi qua chỗ xe bị tai nạn, gặ̣p 1 người bạn của người bị nạn đứng trông hiện trường, em hỏi han mấy câu và nói chính em đưa anh bạn cậu ta vào viện.. người này thế máu me đầy người em nên rút ví đưa em tiền để cảm ơn, em nhất định không nhận, chúc may mắn và từ giã.

Xe em hôm sau phải vệ sinh hết chỗ này...

Chiều ngày hôm sau, người bạn gái người bị nạn điện thoại cảm ơn và thông báo đã mổ xong và vừa tỉnh.. đã qua cơn hoạn nạn, hẹn gặp em sau khi người bị nạn hồi phục hoàn toàn.

Dù bình thường khi gặp tai nạn lăn tăn có nên giúp hay ko vì nhiều lí do.. nhưng qua lần này giúp người bị nạn.. em vui vì đã làm được một việc.. ít ra là có ích cho người bị nạn.

Em chỉ thắc mắc rằng không thấy người lái đâu.. hỏi người bị nạn thì anh ta ko nhớ ai lái xe cả.. chỉ bảo là "em ko biết".

Sau này em sẽ hỏi cụ thể sau.
Cụ tích phúc đức cho con rồi đấy,
Coi như nếu chậm chút xíu, hoặc chờ bọn 113, 115 thì chắc cũng tỏi rồi, vì em dự là chắc cụ kia có rượu, ngủ gật (mà rượu vào máu khó đông, chết vì mất máu trc khi chết vì cái khác), may cho bác kia gặp cụ!!!

Kính cụ hũ rượu, nhưng về nhà hãy uóng nha, đừng:-| uống khi lái xe

pippolinus

Xe tải
Hoan hô tinh thần otofuner, hôm nay đọc đc nhiều chuyện hiệp nghĩa của các cụ quá :D
Vốt cụ ợ :x

khanhnq19

Xe tải
VODKA cụ nhiệt tình...Xã hội thật vẫn còn nhiều người tốt...mong mọi điều tốt lành sẽ luôn đến với cụ và gia đình....

hungmanh

Xe tải
nghĩa cử cao đẹp quá
chúc cụ và gia đình gặp nhiều may mắn nhé !!!

Dogia

Xe điện
Xử sự của kụ xứng đáng làm gương cho các OFer noi theo >:D<
Tuy nhiên em vẫn muốn Min Mod, với vị trí là người đại diện các OFer trên diễn đàn OF, làm việc với các xxx chính thức để có thể đưa ra cho anh em OFer những hướng dẫn cụ thể trong việc xử lý những tình huống gặp phải trên đường như kụ khoaquay: Cứu giúp người bị nạn ntn? giữ hiện trường ra sao? các bước đi, hành động cần thiết để cứu giúp hỗ trợ người bị nạn vừa kịp thời, nhưng đặc biệt là phải đúng phương pháp, đúng luật quy định...nhằm vừa hỗ trợ được người bị nạn, nhưng đảm bảo an toàn về pháp lý cho mình và cho sự việc xảy ra.
Nếu có những hướng dẫn này (được xxx và tư vấn luật thông qua), các OFer sẽ có thêm cẩm nang trên xe để trong bất kỳ tình huống nào cũng yên tâm xử trí tình huống gặp phải trên đường khi tham gia giao thông. Đây cũng là một cách góp phần xây dựng văn hóa OF thiết thực nhất.
Một chút ý còm, mong các kụ nhà mềnh xem xét >:D<

Tuanphim

Xe điện
Thế hôm đấy về muộn thế cơ hả pé, khổ thân :) =D>=D>=D>

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác Chủ thớt thật có tấm lòng nhân ái !

dapvocaydan

Xe điện
Cụ chủ thớt thật là tuyệt vời

kimiRaikonen

Xe hơi
CHào bác bác có tinh thần nghĩa hiệp nhé ,quả bây giờ có người như tốt như bác lắm

necromancevn

Xe tải
Cuộc đời này cần có t hêm nhiều người như cụ. Cháu mời cụ một ly.

hoangru

Xe tải
Em ngưỡng mộ kụ quá. Nếu em mà là con gái thì em lao vào hôn kụ rồi đới!