[Thảo luận] Gặp người bị nạn.. em giúp đỡ vì không đành lòng để mặc.

cunfun

Xe hơi
Cụ thật tuyệt vời, một tấm gương sáng cho mọi người noi theo.

buicongchuc

Xe ba gác
Em rất cảm kích vì nghĩa cử cao đẹp của cụ chủ!

Nhất cụ . ở đời ít ai được như cụ.
Còn lái xe thì có lẽ là cô gái nào đó thôi, hy vọng không phải ofer nhà mình
Có thể là người vào viện tới quán uống say quá cave họ chở về, nhưng vì cave không có bằng lái nên ... té luôn .
Khi ngưoiwf phụ nói không biết ai lái :)) , có khi nói ra gấu biết nó không chăn nuôi viện nữa thì khổ :))
Cụ tếu tí nhưng cũng có thể gần như thế!

Em cũng chưa hỏi rõ vì cụ OF đấy còn đang điều trị , nghe nói là cụ ấy bị văng sang ghế phụ chứ không phải có người lái cụ à , vì ghế chính không có giọt máu nào
Nguyên nhân thì do đi tốc độ 60km bị 1 cậu SH đi ngược chiều lao thẳng vào xe ( Say rượu ?? ) + bật đèn chói lóa - cụ ấy tránh sang trái vì lên vỉa nên mất lái ạ
Không thể có chuyện như thế được vì còn dây bảo hiểm nữa chứ.

Em đang thắc mắc là làm sao mà người lại bay từ ghế lái sang ghế phụ được nhỉ? Vì nếu thế thì là không thắt dây an toàn, mà không thắt dây an toàn thì làm sao túi khí bung được (trong ảnh thấy túi khí bung). Mà nếu không bay từ ghế lái sang thì lái xe đâu nhỉ? Lạ phết!
Hôm nay em mới vào đọc, đọc mới được 20 trang + trang cuối và vẫn thắc mắc.

nhà ít riệu vẫn chắt đủ 1 chai đầy vốt cụ chủ vì hành động nghĩa hiệp...

Nhà cháu 1 lần đưa vợ con lên Tam nông - phú thọ chơi giữa đường gặp người đi xe máy gặp nạn bèn lập tức đưa người bị nạn vào viện. Trên xe cô gái cứ giật đùng đùng... đưa được người bị nạn vào trong viện rồi mới quay lại nhìn vợ con mặt tái xanh tái xám... nghĩ cũng tội , dưng mà cứu người như cứu hoả các cụ nhỉ... tiếc rằng hôm sau hỏi thăm thì cô gái ấy không qua khỏi... Đúng là giao thông vịt ngan mình nhiều chuyện buồn thật...!!!
Em cũng vote cho cụ!

em cũng định vote bác nhưng sao ko dc ta. thôi thì thế này @};- vậy.
em đi đường gặp những tình huống vậy cũng hay giúp người, gặp xe nào quên chưa gạt chân chống cũng vẫn nhắc. có lần trên đường Trường Chinh cũng gặp 1 cô bé bị xe khác quẹt phải ngã lăn cu chiêng ra, xe gây tai nạn chạy mất còn dân thì xúm đông đỏ vào chả ai giúp, em dựng xe hộ, dìu người vào lề, kiểm tra vết thương thấy chưa đến mức phải đi viện thì đi mua cồn, bông băng, thuốc cho còn vệ sinh vết thương hộ. cô bé ấy cứ xin số điện thoại nhưng em nghĩ chả đến mức cần báo đáp nên thôi ứ chịu cho :D . 1 thời gian sau cũng đúng đoạn ấy buổi trưa đi làm về, xe em quên ko gạt chân chống phụ.... đi chán chê chả ai nhắc mình... roẹt.... rầm.... bịch. em bị ngã 1 phát đau điếng, chân tay nhầy nhụa áo quần tả tơi...... mọi người xúm đông xúm đỏ vào.... không ai giúp.... không ai có hành động gì mà chỉ nhìn rồi đi... lại tập tễnh tự dựng xe vào lề đường, tự kiểm tra vết thương, tự về nhà mua thuốc + bông băng.... híc. đời bạc thế đấy các cụ ạ. nhưng em nghĩ đi nghĩ lại thì việc mình giúp đời được thì cứ giúp không toan tính chứ việc của mình nên tự mình làm tự mình giúp mình trước . tự mình thấy lương tâm mình thanh thản là được rồi phải không các bác.
lần nữa hoan nghênh nhiệt liệt tinh thần tương thân tương ái của cụ chủ thớt nhá.@};-
Em cũng vuốt cụ luôn!

zeus89

Xe máy
vodka cho cụ, mong xã hội có nhiều người như cụ hơn nữa

quangpd

Xe tải
Những tấm gương thế này thì ko bao giờ là cổ cả phải ko các cụ dù có là 10 năm đi nữa.
Không những 10 năm và chính nó còn là cả cái nền tảng về đạo đức con người đấy !

Quang Nhat

Xe đạp
vod cho bác nhá, bác thật dũng cảm trong trường hợp này

Buingoclong

[Tịch thu bằng lái]
Vote tinh thần của cụ

luugu2

Xe buýt
tình người cao cả,chúc cụ chủ luôn may mắn

Ductholc

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ thớt đã có hành động nghĩa cử với người bị nạn. Cảm ơn và xin vodka cụ.

artmedia5881

Xe container
Thành viên Funs có khác! Em vào bằng iphone nên không rót rượu mời cụ được mai em sẽ mời cụ bằng rượu thật tại HXVP nhé!

mitsu94

Xe tải
Chúc các cụ lái xe an toàn.

Vinh danh nghĩa cử cao đẹp của cụ chủ, tiếng vang muôn đời.