[Thảo luận] Gặp người bị nạn.. em giúp đỡ vì không đành lòng để mặc.

ngocphandang

Xe tăng
Ngưỡng mộ cụ quá

namthieunam

Xe tăng
Nghĩa cử cao đẹp của cụ thật đáng tuyên dương? Chúc mừng cụ chủ?

COVIET

Xe hơi
Một hành động đáng khen , mong rằng nhiêu người nên như thế

Tycon

Xe hơi
Quá khâm phục cụ chủ. Vốt cho cụ.

Thai bp

Xe tăng
e đọc bài bác thì thấy giống em quá, hôm trước trên đại lộ thăng long, gặp bác đi xe đạp đua bị tai nạn, mấy bác cùng đoàn chặn mấy xe k xe nào dừng, e vùa đi tới dừng lại đưa bác đó vào bệnh viện thể thao mỹ đình. sau này bác đó gọi cảm ơn cũng thấy vui vui. bộ lót sàn e phải bỏ vì dính nhiều máu quá.

onezippotdt

Xe hơi
hành động đáng khâm phục

khanhlouis

Xe tải
Rạng sáng ngày 30/4/2011 lúc 1h40... em đi về qua đường Thanh Niên thì gặp một xe Yaris lao thẳng lên dải phân cách giữa đâm trực diện vào gốc cây đối diện bánh tôm Hồ Tây, phát đâm cực mạnh, xe vỡ máy, sắt thép máy móc như tụt vào buồng lái.. 2 túi khí bung cả..

Mới vài người dân tò mò đứng ngó vào.. em đi một mình nhưng vẫn dừng lại xem cụ thể.. bình thường em ko như vậy, nhưng vì tai nạn khá nặng lúc đêm hôn, lại vắng người nên em quyết định xem cụ thể.

Bên trong 1 người đàn ông gục bên ghế phụ.. máu me be bét nhuốm đỏ toàn thân, vết thương ở trán nặng, chân bị thủng chắc do sắt thép đâm vào.. khuôn mặt ko nhìn rõ vì quá nhiều máu tràn xuống.. người này lúc này ko nói được gì cả, gần như lịm ngất, vài người dân tò mò đứng xem nhưng không động thái gì để hỗ trợ.

Liều lên em lùi xe về sát xe bị nạn, thúc giục một thanh niên cùng em bê người kia lên ghế sau và em lao về Xanh Pôn, cùng 1 người nữa bế thanh niên bị nạn vào phòng cấp cứu, lót tay bác sỹ và cho lên bàn sơ cứu ngay lập tức..

Lúc này người bị nạn tỉnh và có nhắc được số điện thoại của bố, và người yêu hay vợ em ko rõ.. khoảng 20p sau người nhà đến thì em từ giã đi về khi biết người bị nạn sẽ ổn.

Lúc về em vẫn đi qua chỗ xe bị tai nạn, gặ̣p 1 người bạn của người bị nạn đứng trông hiện trường, em hỏi han mấy câu và nói chính em đưa anh bạn cậu ta vào viện.. người này thế máu me đầy người em nên rút ví đưa em tiền để cảm ơn, em nhất định không nhận, chúc may mắn và từ giã.

Xe em hôm sau phải vệ sinh hết chỗ này...

Chiều ngày hôm sau, người bạn gái người bị nạn điện thoại cảm ơn và thông báo đã mổ xong và vừa tỉnh.. đã qua cơn hoạn nạn, hẹn gặp em sau khi người bị nạn hồi phục hoàn toàn.

Dù bình thường khi gặp tai nạn lăn tăn có nên giúp hay ko vì nhiều lí do.. nhưng qua lần này giúp người bị nạn.. em vui vì đã làm được một việc.. ít ra là có ích cho người bị nạn.

Em chỉ thắc mắc rằng không thấy người lái đâu.. hỏi người bị nạn thì anh ta ko nhớ ai lái xe cả.. chỉ bảo là "em ko biết".

Sau này em sẽ hỏi cụ thể sau.
Xã hội bây giờ đang thiếu rất nhiều người như cụ :)

19B-revival

Xe tải
Mời cụ rượu ạ, cụ may mắn còn đc cảm ơn, năm ngoái e cũng tinh thần đưa 6 người đi cấp cứu có một mình, trên đường có một cụ ông tử vong mà về chẳng đc câu cảm ơn. Chỉ đc uống say rượu OF thôi

ngocphandang

Xe tăng
Mời cụ rượu ạ, cụ may mắn còn đc cảm ơn, năm ngoái e cũng tinh thần đưa 6 người đi cấp cứu có một mình, trên đường có một cụ ông tử vong mà về chẳng đc câu cảm ơn. Chỉ đc uống say rượu OF thôi
Đời nó vậy đó cụ. Nhiều kẻ nó cũng bạc lắm

tongphe

Xe tải
Cũng không hẳn là bạc đâu cụ. Nhiều khi gặp chuyện người nhà bấn lên họ k nghĩ đến cảm ơn mình. Đến khi ổn rồi thì lại không liên lạc được với người giúp nữa. Em vừa rồi mới bị tai nạn, 2 xm đâm đối diện. Lúc nằm ngất ra đường mới thấy sự giúp đỡ của những người lạ k ngại phiền hà, tốn time, hay ngại công an, máu bẩn mới thật quý giá. Giờ muốn cảm ơn cũng chả liên lạc được với ai.

qhhp

Xe điện
Hành động của cụ thật là đáng quý. Chúc cụ sức khỏe và may mắn.

chienthang5678

Xe buýt
e rất muốn mời cụ nhiều ly rượu nhưng không được,chúc cụ sức khỏe và làm nhiều việc tốt hơn nữa.kính cụ 1 ly

linhhatan

Xe tải
vodka cụ chủ, hành động của con người với con người. anh em of sẽ noi theo mà học tập

bogia120ns

Xe máy
nhưng chuyện về tình giữa người với người làm e cảm động quá