[Thảo luận] Gặp người bị nạn.. em giúp đỡ vì không đành lòng để mặc.

VMLand

Xe hơi
tuyệt vời! cụ tuyệt lắm, khoaquay à

Toyota Celica

Xe container
Em cũng chưa hỏi rõ vì cụ OF đấy còn đang điều trị , nghe nói là cụ ấy bị văng sang ghế phụ chứ không phải có người lái cụ à , vì ghế chính không có giọt máu nào
Nguyên nhân thì do đi tốc độ 60km bị 1 cậu SH đi ngược chiều lao thẳng vào xe ( Say rượu ?? ) + bật đèn chói lóa - cụ ấy tránh sang trái vì lên vỉa nên mất lái ạ

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Bẩm cụ khoa quay
Em chân thành cảm ơn cụ rất nhiều , không có cụ thì một OFER sẽ nguy kịch
Em chân thành cảm ơn cụ

Người cụ cứu cũng chính là 1 OFER nhà mình cụ à
Em cũng chưa hỏi rõ vì cụ OF đấy còn đang điều trị , nghe nói là cụ ấy bị văng sang ghế phụ chứ không phải có người lái cụ à , vì ghế chính không có giọt máu nào
Nguyên nhân thì do đi tốc độ 60km bị 1 cậu SH đi ngược chiều lao thẳng vào xe ( Say rượu ?? ) + bật đèn chói lóa - cụ ấy tránh sang trái vì lên vỉa nên mất lái ạ
Cảm ơn các cụ mợ đã nhiệt liệt ủng hộ em.. Cụ Celica, có lần anh em mình gặp nhau rồi, hồi đó cụ đi cái Tiburon đỏ thì phải, bạn Ofer em giúp là ai em chưa biết, nhưng biết là Ofer thì em vui lắm :)

Em nghĩ sử dụng xe có logo Otofun thì hãy vì cộng đồng OF mà tích cực làm việc nghĩa khi có thể.

Em thuộc chi hội Funs nên tinh thần anh em cũng cao như vậy, trước khi gặp vụ tai nạn em vừa ngồi chia tay với anh em Funs để em đi công tác dài dài, khi em đi về anh em có gọi xem em về chưa vì biết em cũng mệt, 5h lại đi Sapa.. khi đt em thông báo đang giúp người bị nạn thì anh em Funs còn cụ Xấu Zai (mod) và cụ Transporter2 (Tấm lòng vàng OF) dù đã 2h30 các cụ cũng phi đến Xanh Pôn xem có hỗ trợ được thêm gì không? Khi biết mọi việc có chiều hướng tốt nên chúng em going home.

Về qua hiện trường xem tình hình em dẫm phải đống dầu loang ra đường từ xe bị nạn, ngã một phát dập mông :)) mông quần đen xì nhưng ko sao, về ngủ 2 tiếng là em dậy lên đường, sáng sớm mở cửa xe thì thấy máu loang lổ, may nhà có vodka em lôi ra tẩy vết máu nên cũng khá sạch, giờ thì xe em thơm lắm rồi :))

Cụ Celica cho em gửi lời chúc sức khỏe tới bạn Ofer của cụ, chúc cụ ấy mau chóng bình phục :)

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Èo, bây giờ mới biết quả này..............
Tức là chiện này xảy ra ngay sau khi ông cho tôi về nhà rồi ấy hả?????????
Chuẩn ông ạ. May mà tôi ko nghe lời ông ở lại uốn tiếp đấy ;)

Qtuan123

Xe hơi
E voka cụ ạ
Nhưng e ko hiểu ng bi nạn nói là ko nhớ lái xe là sao ạ, nếu anh ta nhờ ai lái thì chắc phải là ng quen, còn ko thì bảo là mình lái chứ sao lại ko nhớ???. Hay là bị đập đầu vào đâu ợ...

theson1102

Xe đạp
E vod cụ ạ, người như cụ bây giờ thật hiếm!

xaunhatxahoi

Xe điện
Rất ccả kích hành Động của cụ

Hãy cho đi rồi ta sẽ nhận được nhưng gì hơn thế

Thuxe

Xe tải
Khổ, người tốt và nổi tiếng trên OF như cụ mà có lần vẫn bị bắt nạt trên đường.:D

BigC

Xe tăng
Em đang thắc mắc là làm sao mà người lại bay từ ghế lái sang ghế phụ được nhỉ? Vì nếu thế thì là không thắt dây an toàn, mà không thắt dây an toàn thì làm sao túi khí bung được (trong ảnh thấy túi khí bung). Mà nếu không bay từ ghế lái sang thì lái xe đâu nhỉ? Lạ phết!

duytuan247

Xe đạp
Cảm ơn cụ nhiều lắm vì nghĩa cử cao đẹp !

Em trộm nghĩ người tốt bây giờ không hiếm, nhưng người có thể vượt qua ranh giới giữa việc bỏ đi và dừng lại giúp người bị nạn như cụ thì buồn thay lại không nhiều.

Và em cũng nghĩ, đặt mình vào hoàn cảnh gặp khó khăn, được người khác giúp đỡ, nạn nhân là người thấu hiểu nhất giá trị của những hành động nghĩa cử như của cụ !

Nhưng em cũng mong, sẽ nhiều người chẳng cần tới việc gặp nạn mà vẫn thấu hiểu và chia sẻ với những người xung quanh như cụ !

Chúc cụ và gia đình sức khoẻ, hạnh phúc !

Chúc mừng OF !

Chỉnh sửa cuối:

Pet_HUT

Xe container
Cảm kích hành động của cụ chủ thớt quá!!
Tinh thần OF thì ai cũng có, nhưng vào những hoàn cảnh cụ thể như thế để xử lý được như cụ chủ thớt thì không nhiều!
Còn việc ai lái xe, iem nghĩ là chả quan trọng, có lẽ đó là chuyện tế nhị của người bị nạn!

HUNGSMUN

Xe container
Đây là điển hình cần nhân rộng trong văn hóa giao thông VN. Hoan hô tinh thần của bác KHOAQUAY, cảm ơn bác nhiều lắm. Vote!

giangsuki

Xe ngựa
cảm kích quá, hôm nào bác Giao thông mời bia bác, bác PM cho em ra ngó mặt cả hai bác nhá, em ngưỡng mộ cả hai bác rồi đấy.
em cũng muốn ra ngó mặt 2 bác đấy, cụ cho em theo với nhá

p/s: vote cho tinh thần funs của cụ khoa nhá

vihali

Xe container
Hành động như cụ chủ thớt đáng lẽ trở thành việc bình thường trong một xã hội bình thường nhưng trong lúc nhiễu nhưỡng, ai cũng lo phòng thủ bàn thân thì việc của cụ rất đẹp vì không phải ai cũng dám làm vậy. Hồi bé, em nghịch dại, đau tay ngồi vệ cỏ mà còn có người hỏi thăm, chở xe đạp về. Ở HN chứ đâu đâu, giờ không còn như thế nữa. Cái xã hội này bị bọn...gì thì các cụ biết rồi...biến thành xã hội mất tình cảm như vậy đấy.

yensuong

Xe điện
Không phải ai cũng hành động được như cụ, cụ thật tuyệt, mình làm trước hết để cứu người bị nạn, sau nữa tích đức cho con cháu cụ ạ, vodka cụ

ththang

Xe lăn
Em mộ cụ quá. vote cụ