Fz16 - Chỉ là giấc mơ???

tranduyy

Xe đạp
Bác Tăng có cách giải quyết rất là hợp lý. Dĩ nhiên là được ủng hộ cả thôi.
Vấn đề còn lại là mốc thời gian, tình trạng kéo dài đến bao giờ thì được giải quyết nhỉ.
Có lẽ cái giấy khí thải được viết rất kĩ, nắn nót từng chữ 1, nên chắc phải mất 1 năm mới viết xong. 1 năm sau mà chưa có giấy thì áp dụng cách của bác Tăng nhé :102::77:
Chi phí cơ hội được tận dụng 1 cách rất hiệu quả.
Em cũng mong sao FZ16 vào VN được, cũng mong chờ kết quả để có thêm sự lựa chọn sau này.

Chỉnh sửa cuối:

tăng

Xe tải
Đồng ý với bác Tăng! Ủng hộ 2 tay 2 chân! :)
Cháu thì ko chơi FZ16 nhưng cũng mong các cụ có em yêu sớm:6:. Cơ mà nói thật, cháu đọc ý kiến về hội Ấn xong, cháu thấy là, có lẽ cũng nên thông cảm cho tụi TC, nếu rắc rối từ bên Ấn. Cháu sống với hội Ấn một thời gian rồi. Tụi này cũng hay cao su lắm. Nhiệt tình thật nhưng cũng hơi vớ vẩn trong làm ăn.
Nếu trường hợp mà lỗi do TC, thì cháu ủng hộ nhiệt liệt ý kiến cụ Tăng. Nếu các cụ có cần thêm chữ ký ủng hộ để các cụ kiện TC, cháu ký hẳn 10 chữ.(l)
Nếu bên Ấn cao su thật thì bây h là xe chưa về đến nơi, chứ không phải như bên TC nói là xe đang ở cảng. Giờ điều cần làm là xác thực xem xe đã thực sự về cảng chưa. Có mỗi điều đơn giản là đưa ra cái giấy mà bên TC cũng phải khó khăn quá nhỉ.
Bác Tăng có cách giải quyết rất là hợp lý. Dĩ nhiên là được ủng hộ cả thôi.
Vấn đề còn lại là mốc thời gian, tình trạng kéo dài đến bao giờ thì được giải quyết nhỉ.
Có lẽ cái giấy khí thải được viết rất kĩ, nắn nót từng chữ 1, nên chắc phải mất 1 năm mới viết xong. 1 năm sau mà chưa có giấy thì áp dụng cách của bác Tăng nhé :102::77:
Các kụ quên chưa vodka nhà cháu đâu nhá :D

tăng

Xe tải
Kụ Typn dạo này im hơi lặng tiếng thế..chắc là đón F1 rồi hả (b)(b)(b)

tăng

Xe tải
Ảnh em yêu của các kụ đây..vodka em nhiệt tình đi nhá (l):
Này thì đang ở trong thùng:

Này thì khui thùng: Để lâu quá bụi nó bám đầy nhìn xót xa quá :'(

Ảnh này bên TC cung cấp cho nhà cháu.
Các kụ search google xem có chưa nhá :21:.
Đùa thôi, đến nước này chắc TC cũng đang làm hết sức mình rồi, anh em mình cũng nên thông cảm cho bên đó.(b)(b)(b)

xLSx

Xe tải
Vodka Vodka .. nhưng mà hết rượu rồi :D. Để em check hình xem nào. Đêm nay lại mất ngủ rồi.

born_to_love

Xe đạp

Đùa thôi, đến nước này chắc TC cũng đang làm hết sức mình rồi, anh em mình cũng nên thông cảm cho bên đó.(b)(b)(b)
giấc mơ..hi chic

Chỉnh sửa cuối:

vietcuong_tt

Xe máy
biết bao giờ mới dc sờ vào em nó đây.....

kjkarc

Xe đạp
Lâu nay buồn quá không thèm vào xem, nay vào thấy hình bác tăng làm mình thấy đời tự nhiên lại đẹp(l).

(b) cho bác đây.

z1p

Xe đạp
sao ko lái chiếc xe hơi lại gần chộp thấy biển số xe cho nó thật hơn nhỉ (b)

tăng

Xe tải
Giấc mơ sắp có thật roài kụ ợ (b)
biết bao giờ mới dc sờ vào em nó đây.....
Để nhà cháu dặn TC hnao qua đó bàn giao xe để tái xuất (đùa đấy :P) thì dẫn kụ đi theo để sờ 1 phát nhá :21:
Lâu nay buồn quá không thèm vào xem, nay vào thấy hình bác tăng làm mình thấy đời tự nhiên lại đẹp(l).

(b) cho bác đây.
Nhạt mồm nhạt miệng quá, chả thấy ngụm rượu nào cả :(
sao ko lái chiếc xe hơi lại gần chộp thấy biển số xe cho nó thật hơn nhỉ (b)
Để nhà cháu về xử lý cái ảnh như trong mấy film điệp viên của Mỹ rồi mai gửi cho kụ biển số xe nhá :))

Sơri

Xe đạp
Hok hỉu sao lại chụp được hình những em FZ16 thế nhỉ. Em chuyên làm thủ tục Nhập khẩu, trc jo chưa thấy vụ nào như thế này.
1. Nếu thiếu giấy khí thải thì đảm bảo 100% là sẽ ko thể mở tờ khai nhập khẩu được => ko mở tờ khai được thì làm sao tìm được vị trí lô hàng => ko tìm dc vị trí thì làm sao có thể khui thùng như vậy dc???
2. Chỉ được mở thùng khi có lịch kiểm hóa của Hải quan. Vậy sao chụp dc những hình như vậy????
3. Nếu chụp dc những hình như thế thì có khó ji để mà lấy hàng ra khỏi cảng.

Vì vậy mà, suy từ 1 đến 2 rùi 3 thì mình thật sự có nhìu dấu ??????????

hymy

Xe đạp
phong cảnh bãi xe thì giống vn nhưng chiếc xe hơi thì hàng hiếm ở sài gòn vì gắn cản trước bằng kim loại ở trước thì bị cấm :69:trừ một số dòng xe suv :102: của nhà nước.

vietcuong_tt

Xe máy
nhìn kỹ thì chiếc xe máy ở phía xa ở VN hơi bị hiếm thì phải, ko biết em nói có đúng ko ạ, còn phong cảnh thì giống ở VN thật.....

Kụ tăng chừng nào lấy xe cho em theo sờ thử em nó với nhé, em cũng thèm dc cưỡi em nó lắm lắm mà chưa dc......

tăng

Xe tải
Hok hỉu sao lại chụp được hình những em FZ16 thế nhỉ. Em chuyên làm thủ tục Nhập khẩu, trc jo chưa thấy vụ nào như thế này.
1. Nếu thiếu giấy khí thải thì đảm bảo 100% là sẽ ko thể mở tờ khai nhập khẩu được => ko mở tờ khai được thì làm sao tìm được vị trí lô hàng => ko tìm dc vị trí thì làm sao có thể khui thùng như vậy dc???
2. Chỉ được mở thùng khi có lịch kiểm hóa của Hải quan. Vậy sao chụp dc những hình như vậy????
3. Nếu chụp dc những hình như thế thì có khó ji để mà lấy hàng ra khỏi cảng.

Vì vậy mà, suy từ 1 đến 2 rùi 3 thì mình thật sự có nhìu dấu ??????????
Cái này nhà cháu cũng ko rành lắm nên chỉ dám post ảnh lên cho các kụ ném đá thôi :)
phong cảnh bãi xe thì giống vn nhưng chiếc xe hơi thì hàng hiếm ở sài gòn vì gắn cản trước bằng kim loại ở trước thì bị cấm :69:trừ một số dòng xe suv :102: của nhà nước.
Xe nằm ở cảng ==> chắc của hải quan ==> chắc là của nhà nước kụ ợ :D
nhìn kỹ thì chiếc xe máy ở phía xa ở VN hơi bị hiếm thì phải, ko biết em nói có đúng ko ạ, còn phong cảnh thì giống ở VN thật.....

Kụ tăng chừng nào lấy xe cho em theo sờ thử em nó với nhé, em cũng thèm dc cưỡi em nó lắm lắm mà chưa dc......
Okie đi kụ..em động phòng xong là dẫn em nó đi cho các kụ test liền :D

typn1975

Xe tăng
Hỏi Ông gúc gồ ko có ảnh này trên mạng. Thành công ko thể chôm ở trên mạng mà gửi kụ Tăng được...

vuducduydg

Xe hơi
Vua goi cho thang ban da tung lam dich vu tai cang truoc day thi neu hang chua thong quan se kho ma chup duoc hinh the nay hoac o the noi la ko the nua la khac. Ko biet may tam hinh nay co that ko de con an mung ke voi a e nua.
Kha nang thu 2 la xe nay da thong quan roi

Chỉnh sửa cuối:

tăng

Xe tải
Vua goi cho thang ban da tung lam dich vu tai cang truoc day thi neu hang chua thong quan se kho ma chup duoc hinh the nay hoac o the noi la ko the nua la khac. Ko biet may tam hinh nay co that ko de con an mung ke voi a e nua.
Kha nang thu 2 la xe nay da thong quan roi
Nhà cháu nà nhà cháu kết cái dòng màu đỏ của kụ ;))

Sơri

Xe đạp
ko dc mở tờ khai thì lấy ji mà bít cái mấy cái thùng dc nằm chỗ nào, làm ji có chuyện ngang nhiên vào cảng để mà khui thùng ra chụp hình. hehe. Ko hỉu nỗi. Ec ec...

Mà cái hình cũng vui nhỉ. Ko bít hàng về đến cảng nào mà nhìn cái hình lạ thế ko bít. Mình lăn lộn gần 6 năm tại các cảng để giao nhận XNK mà đến jo nhìn hok ra cái nhà này là nằm ở cảng nào. Hàng về với SL lớn như vậy, mà sao xung quanh hok thay cái container or các hàng khác nhỉ. Hay là bên TC thuê luôn kho bãi để hàng nhỉ????

born_to_love

Xe đạp

Đùa thôi, đến nước này chắc TC cũng đang làm hết sức mình rồi, anh em mình cũng nên thông cảm cho bên đó.
(b)(b)(b)
mà các bác xem tỉ lệ cái thùng (so tỉ lệ với của sổ), rồi tỉ lệ xe ..sao bỏ cái xe vào được cái thùng được...
kụ Tăng viết như vầy mà vẫn có bác tin ...em thì chả tin..;)

Chỉnh sửa cuối: